PDA

View Full Version : Xét nghiệm hiv anti sau 9 tuần 2 ngày âm tính có phải xét nghiệm thêm nữa không

hivnoiso
08-06-2015, 06:11
Em xin chào tất cả các anh chị . Các anh chị làm ơn cho em hỏi em xét nghiệm tét nhanh anti hiv sau 9 tuần bước sang tuần thứ 10 được 2 ngày .nếu tính từ ngày em có nguy cơ quan hệ với GMD không đeo BCX thì em được 65 ngày .kết quả xét nghiệm AT các anh chị àh . Dạo này em thấy mệt mỏi không rõ nguyên nhân lưỡi em còn bị nấm trắng nữa.kết quả AT em đã an tâm được chưa em có cần xét nghiệm thêm nữa không

Nguyen Ha
08-06-2015, 06:32
Em xin chào tất cả các anh chị . Các anh chị làm ơn cho em hỏi em xét nghiệm tét nhanh anti hiv sau 9 tuần bước sang tuần thứ 10 được 2 ngày .nếu tính từ ngày em có nguy cơ quan hệ với GMD không đeo BCX thì em được 65 ngày .kết quả xét nghiệm AT các anh chị àh . Dạo này em thấy mệt mỏi không rõ nguyên nhân lưỡi em còn bị nấm trắng nữa.kết quả AT em đã an tâm được chưa em có cần xét nghiệm thêm nữa không

Thời tiết nắng nóng thế này ai chả mệt. Về kết quả XN đã được tư vấn nhiều rồi, vui lòng đọc lại.

Tuanmecsedec
08-06-2015, 06:39

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Bạn có nên xét nghiệm nữa hay không thì hỏi lại chính mình.Vì bạn đã được mọi người trả lời hết rồi trong chủ đề trước đây :

Chủ đề: xét nghiệm 8 tuần 3 ngày âm tính? (http://www.diendanhiv.vn/threads/30255-xet-nghiem-8-tuan-3-ngay-am-tinh)

hivnoiso
08-06-2015, 06:57
Các anh chi đừng mắng em hiện tại em đang hoang mang lắm .em biết các anh chị đã rất nhiệt tình tư vấn cho em em hiểu nhưng mà tại em có nhiều triệu chứng quá khiến em không thể không lo lắng được

Nguyen Ha
08-06-2015, 07:01
Các anh chi đừng mắng em hiện tại em đang hoang mang lắm .em biết các anh chị đã rất nhiệt tình tư vấn cho em em hiểu nhưng mà tại em có nhiều triệu chứng quá khiến em không thể không lo lắng được

Triệu chứng á? Đó là triệu chứng của stress, xả stress đi sẽ hết triệu chứng.

hivnoiso
08-06-2015, 07:21
Vâng em cám ơn chi hà, hôm nay em bước sang tuần thứ 11 rồi chị ơi em có nên đi xét nghiệm tiếp nữa không em sợ lắm

Tuanmecsedec
08-06-2015, 07:25
Vâng em cám ơn chi hà, hôm nay em bước sang tuần thứ 11 rồi chị ơi em có nên đi xét nghiệm tiếp nữa không em sợ lắm

Để không còn lăn tăn khi có kết quả và để xả stress hoàn toàn bạn cứ để đúng 12 tuần làm xét nghiệm luôn.

hivnoiso
08-06-2015, 07:32
Vâng ạh em cám ơn các anh chi .em sẽ đợi 12 tuần vậy hi vọng kết quả sẽ không thay đổi

Charles
08-06-2015, 09:54

Với kết quả này bạn yên tâm không nhiễm HIV, XN chốt theo khuyến cáo cho đủ thủ tục thôi, kết quả sẽ không thay đổi.

hivnoiso
08-06-2015, 10:39
vâng em cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho em 12 tuần em sẽ xét nghiệm lại cầu trời phật phù hộ . bị như thế này em mới thấy cuộc sống rất ý nghĩa em sẽ sống tốt hơn các anh chị àh ( cầu trời sẽ tai qua nạn khỏi ) một lần nữa em xin cám ơn các anh chi đã chịu khó đọc những dòng tâm sự khó chịu và tư vấn cho em , em xin chân thành cám ơn ạh

hivnoiso
14-06-2015, 20:58
Em xin chào các anh chi .các anh chị ơi ngày mai là em bước sang ngày đầu tiên của tuần thứ 12 rồi liệu em đã đi xét nghiệm được chưa .nếu xét nghiệm kết quả có kết luận được không ạh

Tuanmecsedec
14-06-2015, 21:08
Em xin chào các anh chi .các anh chị ơi ngày mai là em bước sang ngày đầu tiên của tuần thứ 12 rồi liệu em đã đi xét nghiệm được chưa .nếu xét nghiệm kết quả có kết luận được không ạh

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Bạn có nên xét nghiệm nữa hay không thì hỏi lại chính mình.Vì bạn đã được mọi người trả lời hết rồi trong chủ đề trước đây :

Chủ đề: xét nghiệm 8 tuần 3 ngày âm tính? (http://www.diendanhiv.vn/threads/30255-xet-nghiem-8-tuan-3-ngay-am-tinh)

hivnoiso
14-06-2015, 21:26
Nói như anh tuấn 12 tuần là xét nghiệm được rồi ạh

Tuanmecsedec
14-06-2015, 21:35
Nói như anh tuấn 12 tuần là xét nghiệm được rồi ạh

Uhm ! Đúng rồi bạn.

hivnoiso
14-06-2015, 21:46
Nhưng mà anh ơi ngày mai em mới bước sang ngày đầu tiên của tuần thứ 12 mà anh

Tuanmecsedec
14-06-2015, 21:48
Nhưng mà anh ơi ngày mai em mới bước sang ngày đầu tiên của tuần thứ 12 mà anh

Tuanmecsedec đã nói xét nghiệm được thì cứ đi xét nghiệm đi bạn.

hivnoiso
14-06-2015, 21:56
Vâng em hiểu rồi em cám ơn anh tuấn nhiều nha .mai em sẽ đi xét nghiệm kết quả thế nào em cũng báo cho các anh chi , hi vọng kết quả ngày mai tốt đẹp ( cám ơn anh tuấn nhiều nha chúc anh sức khoẻ )

hivnoiso
15-06-2015, 07:52
hôm nay em bước sang ngày đầu tiên của tuần thứ 12 anh tuấn cũng đã tư vấn cho em xét nghiệm được rồi .nhưng em không biết nên xét nghiêm tét nhanh hay xét nghiệm 3 phương pháp . Em ở tp thái bình nếu muốn xn 3 phương thì phải đi hà nội anh chị àh .em rất mong anh thi tham vấn giúp em . Em cảm ơn

Nguyen Ha
15-06-2015, 07:56
hôm nay em bước sang ngày đầu tiên của tuần thứ 12 anh tuấn cũng đã tư vấn cho em xét nghiệm được rồi .nhưng em không biết nên xét nghiêm tét nhanh hay xét nghiệm 3 phương pháp . Em ở tp thái bình nếu muốn xn 3 phương thì phải đi hà nội anh chị àh .em rất mong anh thi tham vấn giúp em . Em cảm ơn

Ở thời điểm này bạn XN test nhanh HIV được rồi.

hivnoiso
15-06-2015, 08:04
Vâng em cảm ơn chị hà nha giờ em đi luân đây .hi vọng em sẽ thoát nạn này

Nguyen Ha
15-06-2015, 08:07
Vâng em cảm ơn chị hà nha giờ em đi luân đây .hi vọng em sẽ thoát nạn này

Yên tâm đi, kết quả XN sẽ không đổi.

hivnoiso
15-06-2015, 09:34
Anh chị ơi em vừa đi xét nghiệm về rồi kết quả âm tính với thời gian như vậy liệu em đã an toàn 100% chưa ạh

Charles
15-06-2015, 09:44

Anh chị ơi em vừa đi xét nghiệm về rồi kết quả âm tính với thời gian như vậy liệu em đã an toàn 100% chưa ạh

Kết quả này an toàn 100% rồi bạn.

hivnoiso
15-06-2015, 09:52
Vâng liệu em có cần làm thêm cái xét nghiệm 3 phương pháp để khẳng định không ạh . Và em có thể quan hệ với vợ bình thường được chưa ạh.

Charles
15-06-2015, 10:17
Vâng liệu em có cần làm thêm cái xét nghiệm 3 phương pháp để khẳng định không ạh . Và em có thể quan hệ với vợ bình thường được chưa ạh.

Bạn an toàn rồi, không cần XN nữa.

hivnoiso
15-06-2015, 10:24
Vâng em cảm ơn anh trương xuân đã tư cho em .em vui lắm anh ah . Chúc các anh chi diễn đàn thật nhiều sức khoẻ để làm những việc tốt cho đời .em sẽ sống lành mạnh và ý nghĩa hơn qua kiếp nạn em mới thấy cuộc sống ý nghĩa biết bao

Tuanmecsedec
15-06-2015, 10:31

Như vậy những gì mọi người tư vấn cho bạn là không sai.Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.

hivnoiso
15-06-2015, 11:20
Vâng em cảm ơn anh tuấn nha cảm ơn các anh các chi rất nhiều ạh