PDA

View Full Version : Tay có vết cắt tiếp xúc với đờm nhớt người khác.

dotantrong
08-06-2015, 10:24
Chào BQT, anh chị cho em hỏi tay em có vết cắt bị chảy máu cách đây 1 hôm. Do nhà em ở khu nhà trọ nên thường sinh hoạt chung cùng một vòi nước. Hôm nay em có rửa tay dưới vòi nước thì vô tình bàn tay có vết đứt tiếp xúc với chất đườm nhớt của ai đó dính lên tay vặn em thấy nó hơi xẩm nên em vôi đi lấy xà phòng rửa lại vì nghĩ đờm đó có máu. Anh chị cho em hỏi là tay em chưa lành hẳn còn hơi đỏ tiếp xúc như vậy có sao không ạ. Tại thằng bạn cùng phòng chọc em là coi chừng Sida. Em lo quá ạ.

Charles
08-06-2015, 10:27
Chào BQT, anh chị cho em hỏi tay em có vết cắt bị chảy máu cách đây 1 hôm. Do nhà em ở khu nhà trọ nên thường sinh hoạt chung cùng một vòi nước. Hôm nay em có rửa tay dưới vòi nước thì vô tình bàn tay có vết đứt tiếp xúc với chất đườm nhớt của ai đó dính lên tay vặn em thấy nó hơi xẩm nên em vôi đi lấy xà phòng rửa lại vì nghĩ đờm đó có máu. Anh chị cho em hỏi là tay em chưa lành hẳn còn hơi đỏ tiếp xúc như vậy có sao không ạ. Tại thằng bạn cùng phòng chọc em là coi chừng Sida. Em lo quá ạ.

Thứ nhất tay bạn có vết đứt từ hôm trước thì niêm mạc đóng hoàn toàn rồi; Thứ hai HIV không có trong đờm nhớt. Vì vậy bạn yên tâm những gì bạn đang lo lắng hoàn toàn không có nguy cơ với HIV.

dotantrong
08-06-2015, 10:39
Đờm nhớt có máu thì có nguy cơ không anh

Charles
08-06-2015, 10:40
Đờm nhớt có máu thì có nguy cơ không anh

Trong trường hợp này dù tay bạn có nhúng 24h trong chậu máu có HIV cũng không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
08-06-2015, 15:06

Tên tiêu đề của topic dưới chính là câu trả lời cho bạn :

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)