PDA

View Full Version : hỏi vấn đề khác vấn đề cũ

hieuhieu1029
10-06-2015, 07:18
thưa các anh chị, cái chủ đề "bị vật nhọn chọt vào chân ở chỗ tập thể hình" thì không sao rồi ạ, nhưng bây giờ là cái khác. Em đứng tại một thiết bị tập để chờ một người tập xong rồi em tập. Khi tập, trong lúc nằm chỉnh thế, trên thiết bị, kiểu như có làm hơi thừa ra chút xíu miếng nhựa, em bị cà chân vào đó, sau đó nằm đó tập hơi lâu, đến khi ngồi dậy mới thấy. Em lo quá, chạy đi tìm người kia thì cái chân anh đó cũng có vết xước tương tự em còn khá mới, anh đó nói anh cũng bị quẹt tại chỗ đó. Nếu anh ta có hiv thì em có lây không ạ

hieuhieu1029
10-06-2015, 07:20
vết thương của em lúc đi tập về
https://www.upsieutoc.com/image/DhMb

hieuhieu1029
10-06-2015, 07:21
links ảnh https://www.upsieutoc.com/image/DhMb, các anh chị nhớ xem rồi trả lời cho em

Nguyen Ha
10-06-2015, 07:31
thưa các anh chị, cái chủ đề "bị vật nhọn chọt vào chân ở chỗ tập thể hình" thì không sao rồi ạ, nhưng bây giờ là cái khác. Em đứng tại một thiết bị tập để chờ một người tập xong rồi em tập. Khi tập, trong lúc nằm chỉnh thế, trên thiết bị, kiểu như có làm hơi thừa ra chút xíu miếng nhựa, em bị cà chân vào đó, sau đó nằm đó tập hơi lâu, đến khi ngồi dậy mới thấy. Em lo quá, chạy đi tìm người kia thì cái chân anh đó cũng có vết xước tương tự em còn khá mới, anh đó nói anh cũng bị quẹt tại chỗ đó. Nếu anh ta có hiv thì em có lây không ạ
Bạn không biết con đường lây nhiễm của HIV thì còn lo nhiều. HIV không lây gián tiếp như vậy. HIV không soobg trên miếng nhựa để lây nhiễm cho bạn.
100% không có nguy cơ. Làm ơn động não đi tí.

hieuhieu1029
10-06-2015, 07:33
thưa chị, có anh tập trước cũng bị quẹt chảy máu trên đó, em sợ anh đó có h rồi lây cho em

hieuhieu1029
10-06-2015, 07:35
theo em được biết, virut hiv khi ra ngoài thì có thể sẽ sống được một khoảng thời gian nữa

Nguyen Ha
10-06-2015, 07:40
theo em được biết, virut hiv khi ra ngoài thì có thể sẽ sống được một khoảng thời gian nữa

Khả năng tồn tại của vi rút HIV ngoài môi trường tự nhiên:

- HIV là một vi rút yếu. Nó không thể tồn tại lâu bên ngoài cơ thể. Trong một số điều kiện phòng thí nghiệm nghiêm ngặt và có kiểm soát, vi rút HIV có thể tồn tại trong vài ngày thậm trí là vài tuần. Tuy nhiên HIV không thể nhân lên bên ngoài cơ thể sống, ngoại trừ trong một số điều kiện hết sức hạn chế do đó nó không có khả năng lây nhiễm khi ở ngoài cơ thể;

Bạn xem chủ đề này :
Em muốn được tham vấn về thời gian sống của HIV trong máu khi ở ngoài không khí (http://diendanhiv.vn/threads/1330-Em-muon-duoc-tham-van-ve-thoi-gian-song-cua-HIV-trong-mau-khi-o-ngoai-khong-khi)

- HIV trong máu bị bất hoạt nghĩa là gì?
- HIV đã bị bất hoạt thì còn lây nhiễm không, tại sao?
- Sau bao lâu hay như thế nào thì HIV trong máu đã bị bất hoạt?

- Máu khô có lây nhiễm HIV không?
- Sau bao lâu hay như thế nào thì máu thực sự đã khô và không còn khả năng lây nhiễm HIV? (Có thể phân biệt qua màu sắc, tính chất máu không?...)

1, Bất hoạt có nghĩa là dù HIV vẫn còn hoạt động nhưng không thể bung vỏ bọc để lõi ARN kết nối với ADN cơ thể.

2, Máu khô hoàn toàn không lây nhiễm cho người khác.

3, Máu ra môi trường tùy theo lượng máu nhiều hay ít thì thời gian ngắn hay dài sẽ khô.Ví dụ 1 giọt máu sẽ mau khô hơn 1 thau máu.

hieuhieu1029
10-06-2015, 07:45
nhưng mà khi anh vừa ngồi dậy là em ngồi vào luôn, em sợ là vừa đúng lúc ngồi em bị quẹt luôn, khi đó nhỡ máu chưa khô, virut chưa bất hoạt thì sao ạ

Nguyen Ha
10-06-2015, 07:47
nhưng mà khi anh vừa ngồi dậy là em ngồi vào luôn, em sợ là vừa đúng lúc ngồi em bị quẹt luôn, khi đó nhỡ máu chưa khô, virut chưa bất hoạt thì sao ạ

Vui lòng đọc kỹ lại đi. Máu ra môi trường HIV bất hoạt ngay trong tích tắc. 100% bạn không có nguy cơ.

hieuhieu1029
10-06-2015, 07:50
thưa chị, em bỗng hơi lo lắng, chỗ đó có rất nhiều người tập, khi em di chuyển có va chạm với vài người, em sợ có người dùng bơm kim tiêm và quẹt vào chân em như vậy thì em có nguy cơ không ạ

Nguyen Ha
10-06-2015, 07:53
thưa chị, em bỗng hơi lo lắng, chỗ đó có rất nhiều người tập, khi em di chuyển có va chạm với vài người, em sợ có người dùng bơm kim tiêm và quẹt vào chân em như vậy thì em có nguy cơ không ạ

Bạn không hiểu hay cố tình không hiểu những gì tôi nói? Bạn không chịu đọc những gì đã được tư vấn, tôi khóa nick bạn 7 ngày để cho bạn có thời gian đọc lại và tìm hiểu kiến thức sẵn có