PDA

View Full Version : em xin lỗi, mong mọi người đọc rồi trả lời giúp em

tuyetvoi123
10-06-2015, 20:05
mong anh chị đọc kĩ những điều em viết, em đã từng đặt chủ đề nhưng vẫn còn một chút sợ:
em đi tập tạ, tại cái thiết bị đó có bộ phận đỡ chân, hai bên bộ phận đó có hai miếng hình tròn lồi bằng nhựa và đường viền của miếng đó có một số chỗ bị giơ ra. Em đứng đợi người ta tập xong em nằm xuống tập, em có chuyển thế chân thì chân em có bị quẹt qua chỗ đó mà em không biết, hình như sau khi quẹt em có tì chân vào chỗ đó, em ngồi đó rất lâu, vết thương cỡ 5 cm, máu chảy ít thôi. Khi em phát hiện thì em tìm người tập trước, họ cũng có vết thương tựa em, em cũng hỏi họ và họ nói bị tại cái máy đó và họ ngồi đó lâu. Em nhớ là sau khi em bị thì em có dùng tay để kiểm tra cái vật đó thấy nó có màu nâu, do em không nhìn kĩ có chạm vào sau đó có dùng tay đó chạm vào vết thương. em thực sự có sao không ạ

Tuanmecsedec
10-06-2015, 20:07
mong anh chị đọc kĩ những điều em viết, em đã từng đặt chủ đề nhưng vẫn còn một chút sợ:
em đi tập tạ, tại cái thiết bị đó có bộ phận đỡ chân, hai bên bộ phận đó có hai miếng hình tròn lồi bằng nhựa và đường viền của miếng đó có một số chỗ bị giơ ra. Em đứng đợi người ta tập xong em nằm xuống tập, em có chuyển thế chân thì chân em có bị quẹt qua chỗ đó mà em không biết, hình như sau khi quẹt em có tì chân vào chỗ đó, em ngồi đó rất lâu, vết thương cỡ 5 cm, máu chảy ít thôi. Khi em phát hiện thì em tìm người tập trước, họ cũng có vết thương tựa em, em cũng hỏi họ và họ nói bị tại cái máy đó và họ ngồi đó lâu. Em nhớ là sau khi em bị thì em có dùng tay để kiểm tra cái vật đó thấy nó có màu nâu, do em không nhìn kĩ có chạm vào sau đó có dùng tay đó chạm vào vết thương. em thực sự có sao không ạ

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

tuyetvoi123
10-06-2015, 20:37
https://www.upsieutoc.com/image/Dhbr

https://www.upsieutoc.com/image/Dhbg
thưa anh, đó là links ảnh vết thương của em, phía trên là khi mới bị, phía dưới là sau khi bị gần 2 ngày

Em muốn hỏi là người đó cũng bị thương, khi em nhìn thì máu còn tươi, chắc chảy máu nhiều hơn em, anh ấy cũng ở thiết bị lâu và chân anh ta tựa vào chỗ nhọn đó lâu, em sợ có dính máu và máu chưa khô, virut chưa bất hoạt. Em sợ là khi em ngồi thẳng vào và bị quẹt luôn thì rm có nguy cơ không ạ. Với lại em tựa vào chỗ đó rất lâu mà nghe nói là thời gian tiếp xúc lâu thì sẽ có nguy cơ cao đúng không ạ

Tuanmecsedec
10-06-2015, 20:39
https://www.upsieutoc.com/image/Dhbr

https://www.upsieutoc.com/image/Dhbg
thưa anh, đó là links ảnh vết thương của em, phía trên là khi mới bị, phía dưới là sau khi bị gần 2 ngày

Em muốn hỏi là người đó cũng bị thương, khi em nhìn thì máu còn tươi, chắc chảy máu nhiều hơn em, anh ấy cũng ở thiết bị lâu và chân anh ta tựa vào chỗ nhọn đó lâu, em sợ có dính máu và máu chưa khô, virut chưa bất hoạt. Em sợ là khi em ngồi thẳng vào và bị quẹt luôn thì rm có nguy cơ không ạ. Với lại em tựa vào chỗ đó rất lâu mà nghe nói là thời gian tiếp xúc lâu thì sẽ có nguy cơ cao đúng không ạ

Tuanmecsedec khẳng định bạn một lần nữa không có nguy cơ.

tuyetvoi123
10-06-2015, 21:19
thưa anh, nếu vết thương đó sâu và chảy máu nhiều thì em có nguy cơ không ạ, em lo quá nên muốn hỏi cho chắc

Hoang Tưởng
10-06-2015, 21:22
bạn có nguy cơ bị tâm thần chứ ko có nguy cơ bị HIV .

Tuanmecsedec
10-06-2015, 21:22
thưa anh, nếu vết thương đó sâu và chảy máu nhiều thì em có nguy cơ không ạ, em lo quá nên muốn hỏi cho chắc

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.