PDA

View Full Version : Cắt tóc chảy máu

Linhlinhlinh
11-06-2015, 06:48
Các anh cho e hỏi tuần trc em đi cắt tóc bị chảy máu do cái lược chải vào mụn, vậy cho e hỏi lỡ máu người trước dính trên lược rồi tới e thì có sao k ạ,... E hoang mang quá

Charles
11-06-2015, 06:59
Các anh cho e hỏi tuần trc em đi cắt tóc bị chảy máu do cái lược chải vào mụn, vậy cho e hỏi lỡ máu người trước dính trên lược rồi tới e thì có sao k ạ,... E hoang mang quá

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ, HIV không lây gián tiếp qua cái lược.

Linhlinhlinh
11-06-2015, 07:07
e hoag mag quá, lúc chảy máu chỉ sợ trên lược cũg có díh máu

Charles
11-06-2015, 07:09
e hoag mag quá, lúc chảy máu chỉ sợ trên lược cũg có díh máu

Khẳng định 100% bạn không có nguy cơ. Để lây nhiễm máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của bạn.

Linhlinhlinh
11-06-2015, 07:11
Dạ vâg, em cảm ơn anh ạ,...

Linhlinhlinh
11-06-2015, 07:14
Nhưg a cho e hỏi với ạ,.... Máu H có sốg đc trên lược đó ko a( a thôg cảm tại e vẫn hơi sợ, làm phiền anh...)

Charles
11-06-2015, 07:42
Nhưg a cho e hỏi với ạ,.... Máu H có sốg đc trên lược đó ko a( a thôg cảm tại e vẫn hơi sợ, làm phiền anh...)

Virus muốn tồn tại được phải ký sinh trên tế bào sống, cái lược không phải là tế bào sống. Hãy yên tâm những gì được tư vấn đi.

Linhlinhlinh
11-06-2015, 08:38
Nghĩa là e k vấn đề j ạ :(

Tuanmecsedec
11-06-2015, 11:13

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn kể Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ.

Linhlinhlinh
11-06-2015, 11:51
Dạ e cảm ơn các anh ạ,...

songchungvoi_HIV
11-06-2015, 12:44
Cho dù cái lược có cào nát mặt bạn cũng ko nhiễm. Hiv chứ ko phải con chí hay chấy rận mà sống trên lược

Linhlinhlinh
11-06-2015, 14:28
:) à k, mụn e mọc trên đầu chứ k ở mặt, 1 cái trên đầu :|

Tuanmecsedec
11-06-2015, 15:05
:) à k, mụn e mọc trên đầu chứ k ở mặt, 1 cái trên đầu :|

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.