PDA

View Full Version : tiếp xúc với máu khô

hivong12345
12-06-2015, 10:03
em làm ngề giặt ủi nên thường xuyên tiếp xúc với máu khô dịch âm đạo khô tinh dịch khô mà sán nay cái tay em bị đứt tay do nút áo em lại lấy ngay cái quần của khách lau luôn . vậy cho em hỏi máu khô dịch khô nó có lây không và đồ của khách hôm qua đến giờ có làm lây không .

songchungvoi_HIV
12-06-2015, 10:08
em làm ngề giặt ủi nên thường xuyên tiếp xúc với máu khô dịch âm đạo khô tinh dịch khô mà sán nay cái tay em bị đứt tay do nút áo em lại lấy ngay cái quần của khách lau luôn . vậy cho em hỏi máu khô dịch khô nó có lây không và đồ của khách hôm qua đến giờ có làm lây không .

Bạn có lấu bột máu khô răc vào mắt cũng ko nhiễm đã gọi là khô thì con ết cũng thành ết khô

Charles
12-06-2015, 10:09

Máu khô, dịch khô virus cũng khô queo rồi, không lây nhiễm được nữa.

hivong12345
12-06-2015, 10:54
chục tiếng đồng hồ nó khô chưa a

Charles
12-06-2015, 10:56
chục tiếng đồng hồ nó khô chưa a

Khô lâu rồi.

Tuanmecsedec
12-06-2015, 14:26

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Bạn click vào chủ đề này đọc.Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng.

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

hivong12345
12-06-2015, 14:57
à vậy là tay em bị chảy máu mà em vẫn lộn đồ cho khách có tiếp xúc với nhiều máu khô dịch khô của khách vẫn không sao đúng không anh

Charles
12-06-2015, 15:11
à vậy là tay em bị chảy máu mà em vẫn lộn đồ cho khách có tiếp xúc với nhiều máu khô dịch khô của khách vẫn không sao đúng không anh

hivong12345
13-06-2015, 07:51
à vậy là hiv muốn lây được phải là còn tươi và phải được bơm thẳng vô người chứ không qua vật trung gian cào xướt gì đúng không a .

Tuanmecsedec
13-06-2015, 08:59

à vậy là hiv muốn lây được phải là còn tươi và phải được bơm thẳng vô người chứ không qua vật trung gian cào xướt gì đúng không a .

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.