PDA

View Full Version : Nguy cơ nhiễm HIV quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su

tuyetden
06-10-2013, 16:16
Anh Tuanmecsedec và BQT diễn đàn cho em hỏi về nguy cơ nhiễm HIV. Trường hợp cụ thể như sau: vào ngày 4/10/2013 em có quan hệ với cave, cô ấy kích thích và đeo BCS cho em (em không biết BCS đó có an toàn không), trong lúc quan hệ không bị tuột ra ngoài chỉ bị tuột lên trên 1 tý (chưa tới đầu DV) thì em kéo lên. Thời gian quan hệ khoảng 5-15 phút (em không nhớ chính xác) thì em ngừng lại (vì cũng hơi sợ các bệnh về tình dục) nên không xuất tinh. Em có rửa lại DV nhưng không kiểm tra lại BCS nên không biết chắc là BCS có rách hay không (nếu rách thì mình có thể biết không vì em mới sử dụng BCS 1 lần nên không có kinh nghiệm?). Em có hỏi 1 anh bác sỹ thì ảnh nói là em không có nguy cơ cao chỉ cần 3 tháng sau XN âm tính là ok, nhưng em vẫn rất lo lắng thời gian phơi nhiễm của em vẫn chưa quá 72h nên em có ý định dùng thuốc PEP để đảm bảo an toàn 100%, em có thể chịu đựng tác dụng phụ của thuốc chứ không muốn cảm giác lo âu căng thẳng như bây giờ. Anh cho em hỏi nếu trường hợp em không bị nhiễm HIV mà sử dụng PEP có sao không? Nếu 1 người bình thường không nhiễm HIV mà sử dụng PEP thì có nguy cơ mắc HIV khởi phát không anh?
Em mong sớm nhận được câu trả lời của anh trước ngày 7/10/2013 (hết thời gian sử dụng PEP) để em có thể được yên tâm. Em rất cám ơn anh! Chào anh.

Charles
06-10-2013, 16:38
Anh Tuanmecsedec và BQT diễn đàn cho em hỏi về nguy cơ nhiễm HIV. Trường hợp cụ thể như sau: vào ngày 4/10/2013 em có quan hệ với cave, cô ấy kích thích và đeo BCS cho em (em không biết BCS đó có an toàn không), trong lúc quan hệ không bị tuột ra ngoài chỉ bị tuột lên trên 1 tý (chưa tới đầu DV) thì em kéo lên. Thời gian quan hệ khoảng 5-15 phút (em không nhớ chính xác) thì em ngừng lại (vì cũng hơi sợ các bệnh về tình dục) nên không xuất tinh. Em có rửa lại DV nhưng không kiểm tra lại BCS nên không biết chắc là BCS có rách hay không (nếu rách thì mình có thể biết không vì em mới sử dụng BCS 1 lần nên không có kinh nghiệm?). Em có hỏi 1 anh bác sỹ thì ảnh nói là em không có nguy cơ cao chỉ cần 3 tháng sau XN âm tính là ok, nhưng em vẫn rất lo lắng thời gian phơi nhiễm của em vẫn chưa quá 72h nên em có ý định dùng thuốc PEP để đảm bảo an toàn 100%, em có thể chịu đựng tác dụng phụ của thuốc chứ không muốn cảm giác lo âu căng thẳng như bây giờ. Anh cho em hỏi nếu trường hợp em không bị nhiễm HIV mà sử dụng PEP có sao không? Nếu 1 người bình thường không nhiễm HIV mà sử dụng PEP thì có nguy cơ mắc HIV khởi phát không anh?
Em mong sớm nhận được câu trả lời của anh trước ngày 7/10/2013 (hết thời gian sử dụng PEP) để em có thể được yên tâm. Em rất cám ơn anh! Chào anh.

Chào bạn!
Bạn QHTD có sử dụng BCS là an toàn với HIV nên không cần dùng Pep.
Việc bạn lo sợ BCS nếu rách thì nhìn rõ đầu DV ngay.

Tuanmecsedec
06-10-2013, 16:51

Những gì bạn kể không có nguy cơ,bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm,bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này.

trungan1987
06-10-2013, 16:57
Chào bạn... với những j bạn kể, bạn ko có nguy cơ... nên ko cần phải dùng PEP...
Nếu bcs rách thì bạn có thể nhận biết ngay bằng mắt thường...

tuyetden
06-10-2013, 18:33
Cám ơn các anh đã tham vấn cho em. Do hơi chủ quan nên em không có kiểm tra lại BCS. Anh Doitan cho em hỏi là khi rách BCS thì sẽ thấy đầu DV lộ ra liền phải không anh? Em không rành lắm vì mới sử dụng lần đầu...có khi nào BCS chỉ rách nhẹ 1 đường như rách áo hoặc rách quần mà mình không phát hiện được không anh? Và người bình thường nếu sử dụng PEP có ảnh hưởng dzì không anh?

Tuanmecsedec
06-10-2013, 18:36
Cám ơn các anh đã tham vấn cho em. Do hơi chủ quan nên em không có kiểm tra lại BCS. Anh Doitan cho em hỏi là khi rách BCS thì sẽ thấy đầu DV lộ ra liền phải không anh? Em không rành lắm vì mới sử dụng lần đầu...có khi nào BCS chỉ rách nhẹ 1 đường như rách áo hoặc rách quần mà mình không phát hiện được không anh?

Khi bao cao su bị sự cố như ( rách ,tuột ) thì nhận biết và mắt thường nhìn thấy.

tuyetden
06-10-2013, 18:52
Anh ơi lúc đó hơi tối nên em không nhìn thấy, không dựa vào mắt mà dựa vào cảm giác gì mình có thể phảt hiện được rách bao không anh?

Tuanmecsedec
06-10-2013, 18:53
Anh ơi lúc đó hơi tối nên em không nhìn thấy, không dựa vào mắt mà dựa vào cảm giác gì mình có thể phảt hiện được rách bao không anh?

Thì đã nói ở trên,bao cao su có rách thì cảm nhận biết liền,ngay chính bạn tình cũng biết.

tuyetden
06-10-2013, 19:06
...anh có thể cho em hỏi "cảm nhận biết liền" là sao không anh? (sr anh lẽ ra không nên hỏi những câu vậy vì giống như nhại lại lời của anh) vì lần đầu em sử dụng BCS nên không biết là khi rách nó thể nào lại không quan sát bằng mắt thường được nên hơi lo lắng....

Tuanmecsedec
06-10-2013, 19:13
...anh có thể cho em hỏi "cảm nhận biết liền" là sao không anh? (sr anh lẽ ra không nên hỏi những câu vậy vì giống như nhại lại lời của anh) vì lần đầu em sử dụng BCS nên không biết là khi rách nó thể nào lại không quan sát bằng mắt thường được nên hơi lo lắng....

Không biết dùng từ nào cho bạn hiểu,Thì nó đại loại như thế này,khi mới mang bao su vào dương vật sẽ được ôm sát dương vật,khi bị rách thì sẽ đưa đầu dương vật ra khỏi bao.Giống như ra đường trời mưa đội nón,khi gió thổi bay nón thì sẽ cảm nhận đầu ướt mất nón.

2013
06-10-2013, 19:14
Khi bao rách nhiều lúc bạn sẽ nghe tiếng bụp như bị nổ bong bóng, nhiều lúc thì không. Nếu rách thì nó sẽ toe loe ra như cái bong bóng bể ấy lúc bạn tháo bao ra là biét ngay. Còn cảm nhận thì da thịt tiếp xúc với da thịt nó khác với tiếp xúc bao cao su chứ sao

tuyetden
06-10-2013, 19:28
Cám ơn các anh đã chia sẻ, do mới sử dụng nên em hơi mù mờ giống như chưa ăn ớt tưởng nó không cay vậy... Trường hợp anh Tuanmecsedec (http://www.diendanhiv.vn/members/13-Tuanmecsedec) nói thì khi quan hệ xong em thấy "đầu ướt" nhưng có thể đó là dịch của em phải không anh? Anh Xinmotcohoi2013 (http://www.diendanhiv.vn/members/1084-Xinmotcohoi2013) ơi nếu không có hiện tượng "toe loe ra như cái bong bóng bể" là có thể yên tâm nó không rách đúng không??? vì không rách, không tuột = không nhiễm nên em đang cố tìm hiểu xem nếu nó rách thì sẽ như thế nào để yên tâm hơn :)