PDA

View Full Version : a tuấn xem thử có bị sao không ạ

copgl123
13-06-2015, 09:43
gầntối qua xóm em có vụ ẩu đả em có ra can ngăn và còn giúp 2 thằng đó băng bó lại nữa . tay em có dính máu mà lúc về thì mệt quá không lau không rửa gì ngủ luôn . sáng sớm mai em có dụi mắt ngoáy mũi và nặn mụn bằng 2 tay dính máu khô luôn . cho em hỏi gần chục tiếng đó em có bị gì không ạ

Tuanmecsedec
13-06-2015, 09:46
gầntối qua xóm em có vụ ẩu đả em có ra can ngăn và còn giúp 2 thằng đó băng bó lại nữa . tay em có dính máu mà lúc về thì mệt quá không lau không rửa gì ngủ luôn . sáng sớm mai em có dụi mắt ngoáy mũi và nặn mụn bằng 2 tay dính máu khô luôn . cho em hỏi gần chục tiếng đó em có bị gì không ạ

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Cả 1 đêm thì máu đã khô lúc này vi rút HIV toi mạng rồi bạn.

copgl123
13-06-2015, 09:47
à vậy là em có làm gì đi nữa cũng không sao hết hả a . em nặn 6 7 cái mụn với dụi mắt 3 4p gì đó

Tuanmecsedec
13-06-2015, 10:00
à vậy là em có làm gì đi nữa cũng không sao hết hả a . em nặn 6 7 cái mụn với dụi mắt 3 4p gì đó

100% không sao.

copgl123
13-06-2015, 13:08
dạ em thấy máu nó khô rang rồi khô dính chặt trên tay luôn rồi . không biết có sao không nữa hic hic .

xuanxanh
13-06-2015, 13:12
dạ em thấy máu nó khô rang rồi khô dính chặt trên tay luôn rồi . không biết có sao không nữa hic hic .

Ko sao đâu, bạn yên tâm.

Tuanmecsedec
13-06-2015, 15:16

100% không sao.

Charles
13-06-2015, 15:27

Máu dính ở tay bạn từ tối hôm trước đến sáng hôm sau mới ngoáy mũi, dụi mắt, nặn mụn... thì đến ông Bành Tổ HIV cũng chết rồi lấy gì mà lây cho bạn.