PDA

View Full Version : Anh Chị cho e ít lời khuyên với xét nghiệm 7 tuần âm tính

gemini
13-06-2015, 19:35
Em có lỡ quan hệ qua đường cửa sau nhầm ngày 19/4/2015. Và sau đó gần 2 tháng e phát hiện mình bị lậu và có chữa trị hết các chịu chứng của lậu khoảng 2 tuần sau thì e bị nổi hạch hay là bị sưng gì đó trên mu ( phần mọc lông). Và e có các chịu chứng sốt nhẹ, lâu lâu tiểu chảy nhẹ, tiểu màu vàng, khô miệng và cảm thấy khác nước liên tục làm như có gì đó vướng vướng ở cổ. Và đến ngày 10/6/2015 e có đi xét nghiện hiv ở trung tâm phòng chóng hiv Long An. Kết quả AT. Nhưng trước khi xn chị tư vấn bảo phải đúng 3 tháng mới có kq thiếu 1 ngày cũng không được. Do lúc đó k nhớ ngày xảy ra nguy cơ nên e đã nói là đủ 3 tháng. Vậy lúc nguy cơ là 19/4/2015 đến 10/6/2015 em xn AT vậy là có chắc chắn không ạ? Còn những chịu chứng của em là sao? Mong anh chị giúp đỡ e với. E đang rất hoang mang.

Charles
13-06-2015, 19:42
Em có lỡ quan hệ qua đường cửa sau nhầm ngày 19/4/2015. Và sau đó gần 2 tháng e phát hiện mình bị lậu và có chữa trị hết các chịu chứng của lậu khoảng 2 tuần sau thì e bị nổi hạch hay là bị sưng gì đó trên mu ( phần mọc lông). Và e có các chịu chứng sốt nhẹ, lâu lâu tiểu chảy nhẹ, tiểu màu vàng, khô miệng và cảm thấy khác nước liên tục làm như có gì đó vướng vướng ở cổ. Và đến ngày 10/6/2015 e có đi xét nghiện hiv ở trung tâm phòng chóng hiv Long An. Kết quả AT. Nhưng trước khi xn chị tư vấn bảo phải đúng 3 tháng mới có kq thiếu 1 ngày cũng không được. Do lúc đó k nhớ ngày xảy ra nguy cơ nên e đã nói là đủ 3 tháng. Vậy lúc nguy cơ là 19/4/2015 đến 10/6/2015 em xn AT vậy là có chắc chắn không ạ? Còn những chịu chứng của em là sao? Mong anh chị giúp đỡ e với. E đang rất hoang mang.

Chỉ cần 12 tuần (84 ngày) XN là trắng đen rõ ràng. Bạn có nguy cơ từ 19/4/2015 đến 10/6/2015 là gần 2 tháng ÂT thì bạn yên tâm được rồi, XN lại ở tuần 12 kết quả sẽ không thay đổi.

gemini
13-06-2015, 21:08
Chỉ cần 12 tuần (84 ngày) XN là trắng đen rõ ràng. Bạn có nguy cơ từ 19/4/2015 đến 10/6/2015 là gần 2 tháng ÂT thì bạn yên tâm được rồi, XN lại ở tuần 12 kết quả sẽ không thay đổi.

Trời ơi. Em sơ sót quá. Chưa được 2 tháng mà em tính là gần 3 tháng. Chết em rồi.vậy là em mới chỉ trải qua 7 tuần thôi... e có tất cả các chịu chứng hiv rồi. Lại hoang mang lo sợ nữa.

Tuanmecsedec
13-06-2015, 21:21

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy,từ ngày 19/4 đến ngày 10/6 đây là một kết quả rất khả quan cao bạn không nhiễm.

gemini
13-06-2015, 22:13
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy,từ ngày 19/4 đến ngày 10/6 đây là một kết quả rất khả quan cao bạn không nhiễm.

Rất khả quan là vẫn có nguy cơ đúng không anh.. Tại vì hiện tại em đang có đủ các triệu chứng của hiv. Sốt nhẹ kéo dài, đôi khi mệt mõi không tập trung được, xuất hiện khối u ở mu, khô họng liên tục khác nước, nước tiểu vàng, có vài nốt đỏ ngứa xuất hiện trên da. Hjz

Tuanmecsedec
14-06-2015, 10:05
Rất khả quan là vẫn có nguy cơ đúng không anh.. Tại vì hiện tại em đang có đủ các triệu chứng của hiv. Sốt nhẹ kéo dài, đôi khi mệt mõi không tập trung được, xuất hiện khối u ở mu, khô họng liên tục khác nước, nước tiểu vàng, có vài nốt đỏ ngứa xuất hiện trên da. Hjz

Tuanmecsedec khẳng định rất khả quan cao.Bạn tìm hiểu thêm box này.

jacknguyenst
14-06-2015, 14:21
mình có đến gân 90% dấu hiệu luôn nè xet nghiệm gần gần 13 14 tuân âm tính. đừng quan tâm triệu chứng. stress đó.

gemini
14-06-2015, 15:09
mình có đến gân 90% dấu hiệu luôn nè xet nghiệm gần gần 13 14 tuân âm tính. đừng quan tâm triệu chứng. stress đó.

Cám ơn bạn nhé. Tại mình xn ở tuần thứ 7 nên cũng sợ lắm. Từ lúc tết đến giờ mình cũng lười vận động k biết có ảnh hưởng đến kết quả không. Chỉ mong là không sao. Chỉ phút nhất thời mà nên cơ sự.

gemini
24-06-2015, 00:40
Kết quả của em 54 ngày âm tính coi như tan nát rồi.. Hôm nay được 2 tháng 5 ngày rồi. Móng tay em bắt đầu có dấu hiệu đổi màu. Mà đổi màu là do nhiễm nấm. Khi hệ miễn dịch bị suy giảm thì các vi trùng cơ hội dễ tấn công. Em không còn hi vọng vào tương lai nữa rồi. Thế là hết tất cả.

thedaik
24-06-2015, 00:45
âm tính thì lo gì

ptsu3
24-06-2015, 00:48
bị hâm rồi

amanh22
24-06-2015, 00:53
Hiv ko dự đoán qua triệu chứng nha bạn, mình khuyên chân thành nếu cảm thấy hoang mang bạn mạnh dạn bắt xe bus từ long an lên tphcm vào medic hoà hảo ở q5 làm cái xn nghiệm combo 250k , kq chính xác lên đến 95% , klq nhưng bạn có thể cho mình biết nguy cơ của bạn ko?

ratnghiemtuc
24-06-2015, 01:02
dừng suy nghĩ tiêu cực ảnh hương sk ban ơi vui vẻ lên đi xem nào. bạn đã có kq at 50 ngày mình tin kq 84 ngày sẽk thay đổi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn he he

gemini
24-06-2015, 01:19
âm tính thì lo gì

Nhưng mà e có tất cả các chịu chứng của bệnh rồi..! Gần đây xem móng tay thì thấy đổi màu nữa. Lúc xn 54 ngày ờ trung tâm phòng chống hiv tỉnh long an thì chị tư vấn lập đi lập lại câu phải 9 xác 3 tháng mới có kq đc nha e. Lúc đó e quên thời jan nên ừ đại về tính ra mới có 54 ngày. Nên e sợ là ngta xn pằng pp gì đó đúng 3 tháng mới ra kq. E thì mới 54 ngày.

gemini
24-06-2015, 01:20
bị hâm rồi

Xin lỗi nếu em có làm phiền. Nhưng em hoang mang lắm ạ. Thời guan qua e như người mất hồn. K làm đc gì cả.

gemini
24-06-2015, 01:22
Hiv ko dự đoán qua triệu chứng nha bạn, mình khuyên chân thành nếu cảm thấy hoang mang bạn mạnh dạn bắt xe bus từ long an lên tphcm vào medic hoà hảo ở q5 làm cái xn nghiệm combo 250k , kq chính xác lên đến 95% , klq nhưng bạn có thể cho mình biết nguy cơ của bạn ko?

Quan hệ qua đường sau đó. Lúc trc phát hiện bị lậu trị hết chịu chứng rồi. Mà ngta nói nếu nhiễm bệnh tình dục thì nguy cơ dính hiv rất cao. Gặp mình có wá nhiều chịu chứng của bệnh nên rất sợ và hoang mang.

gemini
24-06-2015, 01:24
dừng suy nghĩ tiêu cực ảnh hương sk ban ơi vui vẻ lên đi xem nào. bạn đã có kq at 50 ngày mình tin kq 84 ngày sẽk thay đổi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn he he

Cám ơn bạn đã động viên mình. Mính cũng muốn lạc quan vui vẻ lắm như H cứ ám ảnh mình hoài gặp mình có nhiều chịu chứng khớp vs H nữa nên rất sợ. Sợ ở Long An xn 3 tháng mới đc. Hjz

Nguyen Ha
24-06-2015, 06:10
Kết quả của em 54 ngày âm tính coi như tan nát rồi.. Hôm nay được 2 tháng 5 ngày rồi. Móng tay em bắt đầu có dấu hiệu đổi màu. Mà đổi màu là do nhiễm nấm. Khi hệ miễn dịch bị suy giảm thì các vi trùng cơ hội dễ tấn công. Em không còn hi vọng vào tương lai nữa rồi. Thế là hết tất cả.

Âm tính rồi còn tự ngồi bới ra triệu chứng để hù dọa mình bạn có thần kinh không? Vui lòng đọc lại những gì được tư vấn đi, không tạo thêm chủ đề có cùng nội dung câu hỏi.

Tuanmecsedec
24-06-2015, 08:59

Đề nghị bạn đọc lại những gì đã tư vấn.Bạn còn vớ vẩn làm ảnh hưởng thành viên khác thì chủ đề sẽ bị khóa lại.

xuanxanh
24-06-2015, 09:04
54 ngày âm tính coi như tan nát, chắc 54 ngày dương tính bạn mới thỏa lòng hả? Bệnh thần kinh. Kết quả xét nghiệm còn ko trấn an được bạn thì đến chịu.

gemini
26-06-2015, 12:55
Đề nghị bạn đọc lại những gì đã tư vấn.Bạn còn vớ vẩn làm ảnh hưởng thành viên khác thì chủ đề sẽ bị khóa lại.

Dạ em xin lỗi tại e sợ quá...
Anh ơi cho em hỏi ở tỉnh làm xét nghiệm bằng pp gì vậy anh. Tầm 30p là có kết quả à. E sợ tỉnh trang thiết bị còn sơ sài chỉ xn đc ở 12 tuần thôi. Em k biết thật a tư vấn giúp em với ạ.!

Tùng đẹp trai
26-06-2015, 13:48
Dạ em xin lỗi tại e sợ quá...
Anh ơi cho em hỏi ở tỉnh làm xét nghiệm bằng pp gì vậy anh. Tầm 30p là có kết quả à. E sợ tỉnh trang thiết bị còn sơ sài chỉ xn đc ở 12 tuần thôi. Em k biết thật a tư vấn giúp em với ạ.!

Ở đâu cũng xét nghiệm chính xác hết. Xét nghiệm HIV là 1 xét nghiệm không phức tạp. 30 phút thường là test nhanh!!

ratnghiemtuc
26-06-2015, 13:54
bạn cứ yên tâm với những gì anh chị tư vấn cộng với kq at thì còn xoắn cái gì nào

gemini
26-06-2015, 14:09
Ở đâu cũng xét nghiệm chính xác hết. Xét nghiệm HIV là 1 xét nghiệm không phức tạp. 30 phút thường là test nhanh!!

Vậy là test nhanh ở tuần thứ 7 là an toàn rồi phải k bạn...!! Cám ơn bạn nhiều lắm.

gemini
26-06-2015, 14:11
bạn cứ yên tâm với những gì anh chị tư vấn cộng với kq at thì còn xoắn cái gì nào

Mình biết. Nhưng mình có quá nhiều chịu chứng nên hoang mang lắm bạn à. Gặp khi xn chị tư vấn liên tục nhắc là phải 3 tháng mới xn ra đc thiếu 1 ngày cũng không đc. Nên mình sợ wá mới hỏi tới hỏi lui wài đó.

Nguyen Ha
26-06-2015, 15:05
Mình biết. Nhưng mình có quá nhiều chịu chứng nên hoang mang lắm bạn à. Gặp khi xn chị tư vấn liên tục nhắc là phải 3 tháng mới xn ra đc thiếu 1 ngày cũng không đc. Nên mình sợ wá mới hỏi tới hỏi lui wài đó.

Chạy theo chị ta mà hỏi

Tuanmecsedec
26-06-2015, 15:18

Vớ vẩn quá.

gemini
28-06-2015, 14:57
1, chỉ số mỗi người mỗi khác. Thậm chí là bạn XN ở mỗi thời điểm cũng cho chỉ số khác nhau. Miễn âm tính là OK.
2, bạn không phải XN trong tình huống này vì bạn không có nguy cơ. HIV không lây nhiễm như vậy.
3, ở nước ngoài họ thông dụng với PP combo nên họ chốt luôn ở thời điểm 4 tuần. Còn ở VN PP này không thông dụng. Nơi có nơi không, chủ yếu là test nhanh nên theo đại đa số Bộ Y tế khuyến cáo chốt sau nguy cơ 12 tuần.

Ủa vậy test nhanh k chính xác bằng combo hả a?

Nguyen Ha
28-06-2015, 15:10
Ủa vậy test nhanh k chính xác bằng combo hả a?

Đều chính xác. Test nhanh là XN tìm kháng thể có giá trị từ tuần thứ 6 trở đi và chính xác nhất là sau nguy cơ 12 tuần.
XN combo là XN tìm kháng nguyên và kháng thể có giá trị từ tuần thứ tư trở đi.
Ở thời điểm sau nguy cơ 12 tuần XN bằng PP nào cũng chính xác.

gemini
28-06-2015, 20:47
Đều chính xác. Test nhanh là XN tìm kháng thể có giá trị từ tuần thứ 6 trở đi và chính xác nhất là sau nguy cơ 12 tuần.
XN combo là XN tìm kháng nguyên và kháng thể có giá trị từ tuần thứ tư trở đi.
Ở thời điểm sau nguy cơ 12 tuần XN bằng PP nào cũng chính xác.

Cầu trời cho kq xn 7 tuần 9 xác...

Nguyen Ha
29-06-2015, 04:41
Cầu trời cho kq xn 7 tuần 9 xác...

Yên tâm với những gì được te vấn đi.

gemini
29-06-2015, 13:07
Yên tâm với những gì được te vấn đi.

Dạ. E sẽ đợi đến 3 tháng rồi đi xn lần nữa theo khuyến cáo & để an tâm hơn khỏi bất an nữa.. ^^~

gemini
03-07-2015, 05:28
Anh chị vô coi rồi tư vấn giùm em với họng em nay nó kì quá... hjz

Charles
03-07-2015, 06:32

Họng bạn làm sao thì đi khám chữa, không liên quan gì đến HIV hết.

gemini
03-07-2015, 23:48
Họng bạn làm sao thì đi khám chữa, không liên quan gì đến HIV hết.

Xjn lỗi anh.. vì nghành e thi năm nay cần sức khỏe nên em rất sợ và hoang mang ạ...!!!

sadlove
04-07-2015, 00:12

Những hột nổi bên trong vòm họng là hạch amidan bất kỳ ai cũng có, cũng có thể nguyên nhân viêm đường hô hấp dẫn đến hạch amindan bị sưng đỏ gây cho bạn cảm giác khó chịu, bạn nên đến bệnh viện gặp bác sĩ chuyên khoa khám họng và khuyên bạn nếu thật sự ko yên tâm về sức khỏe có thể thực hiện xét nghiệm lại một lần nữa để an tâm hơn và đừng nên nghĩ nhiều về các triệu chứng khi bạn ko muốn bản thân bị stress.

Tuanmecsedec
04-07-2015, 10:58
Xjn lỗi anh.. vì nghành e thi năm nay cần sức khỏe nên em rất sợ và hoang mang ạ...!!!

Bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi.

gemini
06-07-2015, 08:49
Bạn dùng thuốc ức chế vi rút thì không xét nghiệm sớm được,bạn để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.

Còn về các bệnh tình dục.Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Sao em thấy trên mạng bảo sùi mào gà âm thằm từ 1 tháng đến 9 tháng mới có biểu hiện mà a??

xuanxanh
06-07-2015, 10:47
Sao em thấy trên mạng bảo sùi mào gà âm thằm từ 1 tháng đến 9 tháng mới có biểu hiện mà a??

Đó là trên mạng, còn ở đây anh Tuấn nói trên cơ sở thực tế đã tham khảo ý kiến bác sĩ chuyên ngành rồi bạn còn thắc mắc sao giăng gì nữa.

Charles
06-07-2015, 15:59

Nếu bạn đã tìm hiểu trên mạng biết cả rồi thì cần gì chúng tôi tư vấn nữa.

Tuanmecsedec
06-07-2015, 19:46

Diendanhiv.vn không có tư vấn bừa,nếu bạn cảm thấy không tin thì đừng post bài hỏi.

gemini
09-07-2015, 15:40
Nếu bạn đã tìm hiểu trên mạng biết cả rồi thì cần gì chúng tôi tư vấn nữa.

Xin lỗi anh.. em hỏi vì em đang lo H vs mấy bệnh tình dục wá ạ.. dính cái nào mà k trị đc sớm là em khỏi đc xét đi hc luôn. E sợ vì tương lai ò em ạ.. em xin lỗi mấy anh. Chưa được 3 tháng kể từ khi có nguy cơ mà em ôm đủ thứ bệnh... em thực sự rất sợ ạ.. hjz

Tuanmecsedec
09-07-2015, 15:44
Xin lỗi anh.. em hỏi vì em đang lo H vs mấy bệnh tình dục wá ạ.. dính cái nào mà k trị đc sớm là em khỏi đc xét đi hc luôn. E sợ vì tương lai ò em ạ.. em xin lỗi mấy anh. Chưa được 3 tháng kể từ khi có nguy cơ mà em ôm đủ thứ bệnh... em thực sự rất sợ ạ.. hjz

Bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi,chứ đừng vì bản thân mình mà làm ảnh hưởng thành viên khác và Spam bài.

Charles
09-07-2015, 15:44

Vấn đề của bạn đã được tư vấn cả rồi, bạn đọc lại.

gemini
11-07-2015, 11:51
Sao em lại bị cấm chát? Em có tung tin gì hay làm ảnh hưởng ai đâu? Nội qui nói rành rành kìa.

gemini
20-07-2015, 20:20
Anh chị cho em hỏi. Nếu bị sùi mào gà xét nghiệm máu ra không vậy?

Tuanmecsedec
20-07-2015, 20:28
Anh chị cho em hỏi. Nếu bị sùi mào gà xét nghiệm máu ra không vậy?

Thường Sùi mào gà chỉ khám khi có biểu hiện,không xét nghiệm máu.

gemini
20-07-2015, 23:14
Thường Sùi mào gà chỉ khám khi có biểu hiện,không xét nghiệm máu.

Em có nổi mấy cục lạ trong miệng nói bs tư khám mà ngta coi sơ wa k à. Người ta không lấy mẫu đi xn gì hết. Cho em hỏi bệnh viện huyện xét nghiệm sùi mào gà được không vậy anh?

xuanxanh
21-07-2015, 06:13
Em có nổi mấy cục lạ trong miệng nói bs tư khám mà ngta coi sơ wa k à. Người ta không lấy mẫu đi xn gì hết. Cho em hỏi bệnh viện huyện xét nghiệm sùi mào gà được không vậy anh?

Bác sỹ khám thấy biểu hiện ko phải sùi mào gà thì lấy mẫu xét nghiệm làm gì hả bạn. Khi khám lâm sàng nhận thấy các u nhú là biểu hiện của sùi mào gà thì mới lấy mẫu làm xét nghiệm chứ. Bạn đã đi khám rồi thì còn lo gì nữa.

Charles
21-07-2015, 06:58

Sùi mào gà nam không có XN. Bác sĩ được ăn học hẳn hoi mà khám bệnh bạn vẫn không tin tưởng thì bó tay với bạn.

Tuanmecsedec
21-07-2015, 09:37

Nếu là Bác Sỹ thì ở đâu khám cũng được hết.

gemini
21-07-2015, 22:51
Sùi mào gà nam không có XN. Bác sĩ được ăn học hẳn hoi mà khám bệnh bạn vẫn không tin tưởng thì bó tay với bạn. Xin lỗi anh nếu có gì không phải.Cám ơn anh vì đã tư vấn nhưng thái độ của bác sĩ tư như thế nào thì em mới sợ mới hỏi. Nếu rõ ràng rành mạch thì em hỏi làm gì hả anh. Những gì đã biết rõ ràng thì hỏi làm gì. Em biết mấy anh chị ở đây mệt mỏi vì phải tư vấn nhiều chuyện. Xjn lỗi vì đã phiền đến anh

gemini
21-07-2015, 22:52
Nếu là Bác Sỹ thì ở đâu khám cũng được hết.
Vâng. Cám ơn anh để em đi khám lại cho chắc.

gemini
21-07-2015, 22:55
Bác sỹ khám thấy biểu hiện ko phải sùi mào gà thì lấy mẫu xét nghiệm làm gì hả bạn. Khi khám lâm sàng nhận thấy các u nhú là biểu hiện của sùi mào gà thì mới lấy mẫu làm xét nghiệm chứ. Bạn đã đi khám rồi thì còn lo gì nữa.

Tại vì bác sĩ chỉ khám sơ wa k phát hiện mấy nốt nổi bên trong má nên em mới nói bs. Bs mới coi lại và nói wa loa. Nên em cũng sợ. Biểu hiện u nhú cũng k rõ ràng nên bs không phát hiện cũng đúng để em đi khám lại cho chắc. Cám ơn anh vì những lời tư vấn tận tình.

Charles
21-07-2015, 22:59
Xin lỗi anh nếu có gì không phải. Anh lôi ăn học vào làm gì. Nếu teong trường có dạy mấy cái này thì em đã không hỏi rồi.. chứ biết rồi em hỏi làm gì. Cám ơn anh vì đã tư vấn nhưng đừng nói những lời nặng nề như vậy :".... bạn có ăn học.." thì thái độ của bác sĩ tư như thế nào thì em mới sợ mới hỏi. Nếu rõ ràng rành mạch thì em hỏi làm gì hả anh. Như anh đã nói em có ăn học. Những gì đã biết rõ ràng thì hỏi làm gì. Em biết mấy anh chị ở đây mệt mỏi vì phải tư vấn nhiều chuyện. Nhưng xin anh đừng nói những lời đó khi người khác đang thực sự rối bời cần những lời chia sẽ anh à.

Ôi trời ơi tôi nói "Bác sĩ được ăn học" thì bạn lại dịch tôi nói bạn quá lời. Không phải bó tay nữa mà là botoanthan@.com rồi.

gemini
21-07-2015, 23:06
Ôi trời ơi tôi nói "Bác sĩ được ăn học" thì bạn lại dịch tôi nói bạn quá lời. Không phải bó tay nữa mà là botoanthan@.com rồi.

Nhìn nhầm e đã sửa rồi anh à.. @.@

gemini
22-07-2015, 22:38
Kết quả thi đại học tương đối làm lo quá. Sợ con H này thật. Ngày mai là hơn 3 tháng rồi. Mọi người chúc em may mắn với kết quả chốt 3thang đi ạ. Em sợ quá.!!

Charles
23-07-2015, 07:41
Kết quả thi đại học tương đối làm lo quá. Sợ con H này thật. Ngày mai là hơn 3 tháng rồi. Mọi người chúc em may mắn với kết quả chốt 3thang đi ạ. Em sợ quá.!!

Chúc bạn có được kết quả như mong muốn!

gemini
23-07-2015, 10:11

Em đang đợi kết wả 3 tháng 4 ngày. Mà chị tư vấn làm em sợ kết wả 7 tuần lúc trc wá. Chị đó nói ở đây chỉ xn 3 tháng mới ra thôi. S jờ anh. Em lo wa. Huhu

gemini
23-07-2015, 10:17

Em đang đợi kết wả 3 tháng 4 ngày. Mà chị tư vấn làm em sợ kết wả 7 tuần lúc trc wá. Chị đó nói ở đây chỉ xn 3 tháng mới ra thôi. S jờ anh. Em lo wa. Huhu

Charles
23-07-2015, 10:19

Bạn yên tâm sẽ nhận kết quả âm tính thôi.

gemini
23-07-2015, 10:28
Bạn yên tâm sẽ nhận kết quả âm tính thôi.

Mới đầu zo tự tin lắm nói líu lo. Hỏi ở đây mình test nhanh hả chị? Chỉ bảo ừ. Rồi hỏi vậy là 6 tuần xn ra phải k chị. Trả lời câu xanh rờn. Ở đây chỉ xn 3 tháng thôi em k có 6 tuần. Nghe cái hết muốn nói j lun anh ơi. Tay chân rụng rời.

Charles
23-07-2015, 10:35
Mới đầu zo tự tin lắm nói líu lo. Hỏi ở đây mình test nhanh hả chị? Chỉ bảo ừ. Rồi hỏi vậy là 6 tuần xn ra phải k chị. Trả lời câu xanh rờn. Ở đây chỉ xn 3 tháng thôi em k có 6 tuần. Nghe cái hết muốn nói j lun anh ơi. Tay chân rụng rời.

Vậy là những gì mọi người đã tư vấn bạn bỏ ngoài tai hết. Vậy bạn cứ nghe chị kia và chờ đợi kết quả đi. Khi nào có kết quả hãy hỏi tiếp.

gemini
23-07-2015, 10:36
Vậy là những gì mọi người đã tư vấn bạn bỏ ngoài tai hết. Vậy bạn cứ nghe chị kia và chờ đợi kết quả đi. Khi nào có kết quả hãy hỏi tiếp.

Dạ không phải em bỏ ngoài tai k nghe. Mà em sợ cơ sở vật chất ở đây chưa đạt chuẩn anh ạ. Hjzz....
Có kết quả em lên thông báo với mọi người a!!

tôi ơi đừng tuyệt vọng
23-07-2015, 10:42
Dạ không phải em bỏ ngoài tai k nghe. Mà em sợ cơ sở vật chất ở đây chưa đạt chuẩn anh ạ. Hjzz....
Có kết quả em lên thông báo với mọi người a!!
yên tâm đi bạn
rồi bạn sẽ âm tính

gemini
23-07-2015, 10:58
3 tháng 4 ngày AT rồi mọi người ơi..!!!
Cám ơn mấy chị mấy anh đã tư vấn giúp em ổn định tinh thần lấy can đảm đi xn để tránh con bệnh xì trét...
Cám ơn. Mọi người nhiều

tôi ơi đừng tuyệt vọng
23-07-2015, 11:13
Cám ơn mấy chị mấy anh đã tư vấn giúp em ổn định tinh thần lấy can đảm đi xn để tránh con bệnh xì trét...
Cám ơn. Mọi người nhiều
chỉ cần bạn sống tốt và có ích hơn là được

Mi Vân
23-07-2015, 11:21
Thời gian của sổ hiện nay được rút ngăn xuống 6-12 tuần. Bạn có xét nghiệm 7 tuần âm tính thì khả năng nhiễm H của bạn hầu như không có. tuy nhiên bạn vẫn phải làm xét nghiệm sau hành vi nguy cơ 12 tuần theo quy định Bộ y tế. chúc ban sớm trở lại cuộc sống bình thường

gemini
23-07-2015, 13:01
chỉ cần bạn sống tốt và có ích hơn là được

Một lần lầm lỡ tởn tới già rồi bạn

gemini
23-07-2015, 13:03
Thời gian của sổ hiện nay được rút ngăn xuống 6-12 tuần. Bạn có xét nghiệm 7 tuần âm tính thì khả năng nhiễm H của bạn hầu như không có. tuy nhiên bạn vẫn phải làm xét nghiệm sau hành vi nguy cơ 12 tuần theo quy định Bộ y tế. chúc ban sớm trở lại cuộc sống bình thường

Hj. Em mới làm cái test nhanh 3 tháng 4 ngày âm tính rồi anh. Mừng wá trời

Mi Vân
23-07-2015, 13:13
chúc mừng. khi nào nhậu nhẹt ăn mừng chớ quên tên Mi Vân này đó

Nguyen Ha
23-07-2015, 15:25
Hj. Em mới làm cái test nhanh 3 tháng 4 ngày âm tính rồi anh. Mừng wá trời

Đúng là chỉ có kết quả XN mới đập chết được con bọ trét thôi.

Charles
23-07-2015, 15:39
Cám ơn. Mọi người nhiều

Tư vấn thì đâu có nghe, cứ loạn xì ngậu lên. Dù sao cũng chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.

Tuanmecsedec
23-07-2015, 16:15
Cám ơn. Mọi người nhiều

Như vậy những gì mọi người tư vấn cho bạn là không sai.Chúc mừng bạn giải tỏa được tâm lý.

gemini
23-07-2015, 16:27
chúc mừng. khi nào nhậu nhẹt ăn mừng chớ quên tên Mi Vân này đó

Kkk. Nếu thi đậu ăn mừng luôn 1 thể

gemini
23-07-2015, 16:28
Đúng là chỉ có kết quả XN mới đập chết được con bọ trét thôi.

Hậu wả nó để lại vẫn còn. Hjz

gemini
23-07-2015, 16:29
Tư vấn thì đâu có nghe, cứ loạn xì ngậu lên. Dù sao cũng chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.

Lần đầu tiên mà anh. Nên e sợ lắm. Wa trận này có kjnh nghiệm và hiểu biết nhiều hơn về H rồi. Hj

gemini
23-07-2015, 16:30
Như vậy những gì mọi người tư vấn cho bạn là không sai.Chúc mừng bạn giải tỏa được tâm lý.

Vâng ạ...!!! Mà hậu wả xì trét nó vẫn còn...
À em muốn làm thành viên chính thức ò diễn đàn mình s anh?

Tuanmecsedec
23-07-2015, 16:34
Vâng ạ...!!! Mà hậu wả xì trét nó vẫn còn...
À em muốn làm thành viên chính thức ò diễn đàn mình s anh?

Vì bạn đã giải tỏa được tâm lý và không còn thắc mắc chuyện của mình nữa.Vì vậy bạn được set quyền lại không còn bị cấm theo quy định :

Chủ đề: Về việc quyền hạn username THÀNH VIÊN MỚI (MEMBER) khi tham gia diễn diendanhiv. (http://www.diendanhiv.vn/threads/2751-Ve-viec-quyen-han-username-THANH-VIEN-MOI-MEMBER-khi-tham-gia-dien-diendanhiv-vn)

gemini
23-07-2015, 21:59
Vì bạn đã giải tỏa được tâm lý và không còn thắc mắc chuyện của mình nữa.Vì vậy bạn được set quyền lại không còn bị cấm theo quy định :

Chủ đề: Về việc quyền hạn username THÀNH VIÊN MỚI (MEMBER) khi tham gia diễn diendanhiv. (http://www.diendanhiv.vn/threads/2751-Ve-viec-quyen-han-username-THANH-VIEN-MOI-MEMBER-khi-tham-gia-dien-diendanhiv-vn)

Vậy là em có thể júp mấy bạn mới bị như em jải wuyết phần nào nỗi lo rồi. Thấy mình có chút j đó có ích. Hj. Thanks a