PDA

View Full Version : Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su,sợ nguy cơ hiv từ việc dùng khăn lau.

locnguyen
06-10-2013, 18:59
Hiện tại em đang rất băn khoăn và lo lắng cụ thể là như thế này:
Vào khoảng tháng 4/2013 em có quan hệ với gái mại dâm và có dùng bao, nhưng do cũng là lần đầu tiên nên khi vừa tháo bao ra gái mại dâm có đưa cho em cái khăn để em lau, không biết gì nên cũng lấy lau. về đến nhà thì mới nghĩ ra là có thể cái khăn đó có rất nhiều người lau từ trước nữa.
từ đó đến nay cũng đc tầm 5 6 tháng.
thời gian đầu thì người em không có biểu hiện gì cả
chỉ mới 1 đến 2 tuần gần đây em thấy người em có dấu hiệu khác lạ như: hơi đau mỏi cơ, ngứa, người nóng nóng và nổi hạch ở dưới hàm.

Vậy cho em hỏi em có nguy cơ bị nhiễm HIV không ạ?
Em xin cảm ơn!

Tuanmecsedec
06-10-2013, 19:01
Vào khoảng tháng 4/2013 em có quan hệ với gái mại dâm và có dùng bao, nhưng do cũng là lần đầu tiên nên khi vừa tháo bao ra gái mại dâm có đưa cho em cái khăn để em lau, không biết gì nên cũng lấy lau. về đến nhà thì mới nghĩ ra là có thể cái khăn đó có rất nhiều người lau từ trước nữa.
chỉ mới 1 đến 2 tuần gần đây em thấy người em có dấu hiệu khác lạ như: hơi đau mỏi cơ, ngứa, người nóng nóng và nổi hạch ở dưới hàm.

Em xin cảm ơn!

Những gì bạn kể không có nguy cơ,ngay cả bạn dùng khăn lau cũng không phải là một nguy cơ.Bạn tìm hiểu thêm kiến thức trên diễn đàn.

trungan1987
06-10-2013, 19:04

Em xin cảm ơn!
chào bạn, với những j bạn kể... bạn ko có nguy cơ...

locnguyen
06-10-2013, 19:09
em cảm ơn những trả lời của các anh chị và cho em hỏi thêm là:

vậy là nếu có dùng khăn kiểu ý cũng không lây bệnh được ạ? vì khăn lau là e lau vào (dương vật) của mình ý ạ.

trungan1987
06-10-2013, 19:11
em cảm ơn những trả lời của các anh chị và cho em hỏi thêm là:

vậy là nếu có dùng khăn kiểu ý cũng không lây bệnh được ạ? vì khăn lau là e lau vào (dương vật) của mình ý ạ.
ko sao bạn ah...

locnguyen
06-10-2013, 19:14
vậy thì em đỡ lo rồi. em xin cảm ơn ạ

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
06-10-2013, 20:37
Yên tâm bạn hoàn toàn không có nguy cơ lây nhiễm HIV.

VUAHOANGTUONG
06-10-2013, 20:49
ko sao bạn... hiv ko thích sống trên khăn đâu...

locnguyen
07-10-2013, 11:57
cho em hỏi thêm câu này:

nếu trong trường hợp không biết là bcs có an toàn hay không vì lần đầu có người rủ đi lớ ngớ không biết gì nên em cũng không kiểm tra, thì sau thời gian khoảng 5 6 tháng mới xảy ra các triệu chứng của hiv như em nói là: đau mỏi cơ, ngứa người và nổi hạch(hiện tại em đang nổi 2 cái hạch ở vùng cổ ngay phía dưới hàm song song với nhau, và 1 cái ở phần từ cằm kéo qua phải khoảng 8cm xin lỗi em ko biết mô tả chỗ ý như thế nào nữa) thì có nguy cơ không ạ?

tại vì em tìm hiểu các triệu chứng bị nhiễm hiv thường xuất trong thời gian đầu khi bị nhiễm khoảng 2 - 6 tuần đầu tiên.

mong các anh chị trả lời giúp em ạ.

2013
07-10-2013, 11:59
Lo lắng quá thì đi đến bệnh viện có quyền khẳng định làm xét nghiệm 3pp rồi đừng lo nữa bạn. HIV không lây qua vật dùng chung

songchungvoi_HIV
07-10-2013, 12:04
cho em hỏi thêm câu này:

nếu trong trường hợp không biết là bcs có an toàn hay không vì lần đầu có người rủ đi lớ ngớ không biết gì nên em cũng không kiểm tra, thì sau thời gian khoảng 5 6 tháng mới xảy ra các triệu chứng của hiv như em nói là: đau mỏi cơ, ngứa người và nổi hạch(hiện tại em đang nổi 2 cái hạch ở vùng cổ ngay phía dưới hàm song song với nhau, và 1 cái ở phần từ cằm kéo qua phải khoảng 8cm xin lỗi em ko biết mô tả chỗ ý như thế nào nữa) thì có nguy cơ không ạ?

tại vì em tìm hiểu các triệu chứng bị nhiễm hiv thường xuất trong thời gian đầu khi bị nhiễm khoảng 2 - 6 tuần đầu tiên.

Ai bảo bạn trong thời gian nguy cơ k an toàn với GMD k BCS là có mấy cái mà bạn mô tả? Bạn post mấy câu người đó lên cho tôi. Còn về việc của bạn đã được giải đáp: HIV k lây qya các vật trung gian như khăn, giấy, Grap giường. Và cái bạn nói là k rõ BCS ra sao, nếu k rõ thì k tư vấn, chỉ tư vấn cái đả được xác định. Ok? chí k có tư vấn cho việc suy diễn hay suy tưởng hay giả dụ. OK?

locnguyen
07-10-2013, 12:11
Ai bảo bạn trong thời gian nguy cơ k an toàn với GMD k BCS là có mấy cái mà bạn mô tả? Bạn post mấy câu người đó lên cho tôi. Còn về việc của bạn đã được giải đáp: HIV k lây qya các vật trung gian như khăn, giấy, Grap giường. Và cái bạn nói là k rõ BCS ra sao, nếu k rõ thì k tư vấn, chỉ tư vấn cái đả được xác định. Ok? chí k có tư vấn cho việc suy diễn hay suy tưởng hay giả dụ. OK?

ý em hỏi là các triệu chứng của bệnh sau khoảng tgian như thế mới xuất hiện thì có trường hợp đó không thôi ạ.

Charles
07-10-2013, 12:15
cho em hỏi thêm câu này:

- Không chuẩn đoán Hiv qua triệu chứng.
- Như mọi người đã tư vấn trường hợp của bạn không có nguy cơ, nếu bạn quá lo lắng thì làm một cái xn cho yên tâm.

songchungvoi_HIV
07-10-2013, 12:16
ý em hỏi là các triệu chứng của bệnh sau khoảng tgian như thế mới xuất hiện thì có thể xảy ra không thôi ạ.
Tôi khẳng định với bạn trong thời gian nguy cơ QHTD k an toàn với người mà mình k hề biết rõ bệnh lý thì từ khi nguy cơ cho đến 3 tháng hay 3 năm chưa chắc đã có biểu hiện như bạn nói ở trên

locnguyen
07-10-2013, 12:21
Vâng. Em xin cảm ơn mọi người đã trả lời giúp em.