PDA

View Full Version : e có làm quen và quan hệ với 1 bạn gái, 2 lần đều không áp dụng biện pháp an toàn.

namcong123
14-06-2015, 19:27
Đợt 30/4 vừa rồi e có làm quen và quan hệ với 1 bạn gái, 2 lần đều không áp dụng biện pháp an toàn.
Sau 1 thời gian em có nghĩ lại và cảm thấy lo lắng vì hành vi của mình, em đã lên mạng tìm hiểu các vấn đề xung quanh HIV thì biết mình vẫn chưa đến thời gian phù hợp làm xét nghiệm.
Có điều e cũng không có dấu hiệu nào về giai đoạn cửa sổ của hiv cả, các anh chị có thể tư vấn dùm em TỈ LỆ nhiễm H của e có cao không ạ

Em cám ơn trước ạ

Charles
14-06-2015, 19:31
Đợt 30/4 vừa rồi e có làm quen và quan hệ với 1 bạn gái, 2 lần đều không áp dụng biện pháp an toàn.
Sau 1 thời gian em có nghĩ lại và cảm thấy lo lắng vì hành vi của mình, em đã lên mạng tìm hiểu các vấn đề xung quanh HIV thì biết mình vẫn chưa đến thời gian phù hợp làm xét nghiệm.
Có điều e cũng không có dấu hiệu nào về giai đoạn cửa sổ của hiv cả, các anh chị có thể tư vấn dùm em TỈ LỆ nhiễm H của e có cao không ạ

Em cám ơn trước ạ

Bạn QHTD không an toàn là có nguy cơ. Bạn cần XN sau nguy cơ 4 tuần = HIV Combo hoặc 6 tuần = Test nhanh và chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo. Còn vấn đề tỷ lệ lây nhiễm trong quan hệ không an toàn bạn tham khảo chủ đề dưới đây:

Chủ đề: Tôi không biết xác xuất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://www.diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-xuat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)

namcong123
14-06-2015, 19:43
Cho em hỏi thêm hiện e ở tỉnh Thanh Hóa, trung tâm y tế cũng như bệnh viện ở các tỉnh thông thường có đủ kiểm tra combo hay xn nhanh không anh

Charles
14-06-2015, 19:45
Cho em hỏi thêm hiện e ở tỉnh Thanh Hóa, trung tâm y tế cũng như bệnh viện ở các tỉnh thông thường có đủ kiểm tra combo hay xn nhanh không anh

Ở Thanh Hóa hình như chưa có XN Combo Ag/Ab.

namcong123
14-06-2015, 19:48
Vâng e cám ơn ạ, còn gần 2 tháng nữa mới có k quả chính xác được, hic e đến chết mất, 1 phút bốc đồng mà 3 tháng bốc lo âu sợ sệt vì khả năng phần đời còn lại bốc c*t..

Nguyen Ha
14-06-2015, 20:08
Vâng e cám ơn ạ, còn gần 2 tháng nữa mới có k quả chính xác được, hic e đến chết mất, 1 phút bốc đồng mà 3 tháng bốc lo âu sợ sệt vì khả năng phần đời còn lại bốc c*t..

Càng lo lắng càng sợ sệt thì các triệu chứng của stress càng nhiều. Bình tĩnh đi bạn.

Tuanmecsedec
14-06-2015, 20:10

Thông thường các TTYT dùng phương pháp xét nghiệm test nhanh (Anti HIV) tìm kháng thể .

sugarsweet
14-06-2015, 20:10
chua gì lo bạn chắc gì bạn gái bạn đã có . k dể bị dâu

Tuanmecsedec
14-06-2015, 20:11

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

namcong123
15-06-2015, 11:01
trước đây e k có biểu hiện gì của giai đoạn cửa sổ hết mà qua mấy hôm nay tìm hiểu nhiều e bắt đầu lo lắng, đổ mồ hôi ở chân tay, da bị ngứa nổi đỏ, đầu khớp ngón chân cái đau, Toàn triệu chứng không hichic, kể từ lần nguy cơ gần nhất đến h tính ra cũng đã đc 45 ngày, còn 45 ngày nữa ...n

Charles
15-06-2015, 11:03
trước đây e k có biểu hiện gì của giai đoạn cửa sổ hết mà qua mấy hôm nay tìm hiểu nhiều e bắt đầu lo lắng, đổ mồ hôi ở chân tay, da bị ngứa nổi đỏ. Toàn triệu chứng không hichic, kể từ lần nguy cơ gần nhất đến h tính ra cũng đã đc 45 ngày, còn 45 ngày nữa ...

HIV không có triệu chứng đặc thù nào hết, thời kỳ cửa sổ cũng không có biểu hiện gì. Giờ bạn được 45 ngày đi làm cái Test nhanh được rồi đấy, nếu ÂT thì khả năng rất cao bạn thoát.

Tuanmecsedec
15-06-2015, 11:03
trước đây e k có biểu hiện gì của giai đoạn cửa sổ hết mà qua mấy hôm nay tìm hiểu nhiều e bắt đầu lo lắng, đổ mồ hôi ở chân tay, da bị ngứa nổi đỏ, đầu khớp ngón chân cái đau, Toàn triệu chứng không hichic, kể từ lần nguy cơ gần nhất đến h tính ra cũng đã đc 45 ngày, còn 45 ngày nữa ...n

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

namcong123
15-06-2015, 11:06
ah e vừa gọi điện cho ng bạn gái kia thì cô ấy nói cơ quan cô ấy mới xét nghiệm để hiến máu gần đây, k có vấn đề gì, nguy cơ của e có đc giảm k ạ

Tuanmecsedec
15-06-2015, 11:08
ah e vừa gọi điện cho ng bạn gái kia thì cô ấy nói cơ quan cô ấy mới xét nghiệm để hiến máu gần đây, k có vấn đề gì, nguy cơ của e có đc giảm k ạ

Như vậy là cô ta không nhiễm rồi.

Charles
15-06-2015, 11:09

Cô ấy hiến máu mà được chấp nhận tức máu cô ta là máu sạch.

namcong123
15-06-2015, 11:21
Vậy nguy cơ của e đc giảm r, bớt lo phần nào, trân trọng cám ơn vì những điều các anh chị đóng góp cho xã hội ạ