PDA

View Full Version : Xin tư vấn về điều trị phơi nhiễm

Believe
14-06-2015, 22:46
Em chào anh chị, anh chị tư vẫn cho em mấy vấn đề sau:
1. Một tháng trước em co đi ăn nhậu với mấy anh em cùng công ty, sau đó anh em có rủ nhau ra nhà nghỉ ở Đồ Sơn. Em có gọi một GMD, lúc đầu em đó có kích thích em bằng miệng sau đó chuyển sang quan hệ có dùng BCS em xuất tinh trong BCS ( cái này em nhớ chính xác) sau đó có nhấp thêm vài cái nữa. Lúc này em ấy dừng lại có thể do thấy DV của em đã mềm cái này do em suy đoán. Thời gian từ lúc xuất tinh cho đến lúc rút ra khá ngắn em áng chừng khoảng 10s. Em rút DV thì thấy BCS nằm lại bên trong. Em gái đó chạy vào nhà tắm dửa ngay rồi sau đo tới lượt em. Do AD của GMD khá rộng lên lúc quan hệ em cũng không có cảm giác mấy do vậy diện tiếp xúc cũng không nhiều.
2. Khoảng 40 tiếng sau đó em có đến BV Bạch Mai xét nghiệm và được bác sĩ cho uống thuốc Hepazol-E loại 1 viên 1 ngày. Em uống vào lúc 12h30 trưa ngày đầu tiên. Các ngày tiếp theo em uống vào 12h25 đến nay đù 28 ngày. Do tính chất công việc của em thường kết thúc ngay sát giờ này lên có lúc em uống thuốc gần như sát ngay sau và trước bữa ăn có lúc ngay trong bữa ăn ( em để hẹn giờ ). Có 3 lần em uống bia trong bữa ăn.
Vậy cho em xin hỏi:
Nguy cơ lây nhiễm của em trong trường hợp này.
Em dùng thuốc gần sát bữa ăn cộng với ba lần uống bia có khiến thuốc giảm tác dụng không ạ. Với lại có hai lần do bóc thuốc mạnh quá mà có 2 viên thuốc trong vỉ bị hở, em để nguyên tình trạng và cho vỉ thuốc vào trong hộp em uống 2 viên này ngày hôm sau. Như vậy có sao không ạ?
Anh chị giải đáp giúp em! Em xin chân thành cám ơn!

Believe
14-06-2015, 23:17
Em quên mất chưa nói lúc kích thích bằng miệng thì em không dùng BCS. Em cũng không dám chắc là BCS bị tuột lúc em nhấp thêm hay là khi em rút DV ra. Em có kiểm tra DV sau khi quan hệ thì thấy lành lặn không bị xây xát gì ạ.

Charles
15-06-2015, 05:52
1. Một tháng trước em co đi ăn nhậu với mấy anh em cùng công ty, sau đó anh em có rủ nhau ra nhà nghỉ ở Đồ Sơn. Em có gọi một GMD, lúc đầu em đó có kích thích em bằng miệng sau đó chuyển sang quan hệ có dùng BCS em xuất tinh trong BCS ( cái này em nhớ chính xác) sau đó có nhấp thêm vài cái nữa. Lúc này em ấy dừng lại có thể do thấy DV của em đã mềm cái này do em suy đoán. Thời gian từ lúc xuất tinh cho đến lúc rút ra khá ngắn em áng chừng khoảng 10s. Em rút DV thì thấy BCS nằm lại bên trong. Em gái đó chạy vào nhà tắm dửa ngay rồi sau đo tới lượt em. Do AD của GMD khá rộng lên lúc quan hệ em cũng không có cảm giác mấy do vậy diện tiếp xúc cũng không nhiều.
2. Khoảng 40 tiếng sau đó em có đến BV Bạch Mai xét nghiệm và được bác sĩ cho uống thuốc Hepazol-E loại 1 viên 1 ngày. Em uống vào lúc 12h30 trưa ngày đầu tiên. Các ngày tiếp theo em uống vào 12h25 đến nay đù 28 ngày. Do tính chất công việc của em thường kết thúc ngay sát giờ này lên có lúc em uống thuốc gần như sát ngay sau và trước bữa ăn có lúc ngay trong bữa ăn ( em để hẹn giờ ). Có 3 lần em uống bia trong bữa ăn.
Vậy cho em xin hỏi:
Em dùng thuốc gần sát bữa ăn cộng với ba lần uống bia có khiến thuốc giảm tác dụng không ạ. Với lại có hai lần do bóc thuốc mạnh quá mà có 2 viên thuốc trong vỉ bị hở, em để nguyên tình trạng và cho vỉ thuốc vào trong hộp em uống 2 viên này ngày hôm sau. Như vậy có sao không ạ?

Em quên mất chưa nói lúc kích thích bằng miệng thì em không dùng BCS. Em cũng không dám chắc là BCS bị tuột lúc em nhấp thêm hay là khi em rút DV ra. Em có kiểm tra DV sau khi quan hệ thì thấy lành lặn không bị xây xát gì ạ.

Theo như bạn kể là không có nguy cơ, vì xuất tinh xong bạn nhấp thêm mấy cái mới rút ra, lúc đó do DV bạn mềm nên khi rút ra BCS mới tuột lại. Bạn uống thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này là không cần thiết.

Kích thích bằng miệng không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)
Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)
Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)
Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)

Chủ đề cảnh tỉnh: Nhờ các A/C T/V triệu chứng và khả năng nhiễm Giang Mai. (http://diendanhiv.vn/threads/25606-Nho-cac-A-C-T-V-trieu-chung-va-kha-nang-nhiem-Giang-Mai)
Chủ đề cảnh tỉnh: BQT tư vấn cho e về Sùi mào gà vs ạ (http://diendanhiv.vn/threads/24193-BQT-tu-van-cho-e-ve-Sui-mao-ga-vs-a)
Chủ đề cảnh tỉnh: cho em hỏi có phải em bị giang mai không ạ (http://diendanhiv.vn/threads/15967-cho-em-hoi-co-phai-em-bi-giang-mai-khong-a)

Nếu bạn vẫn quyết định uống thuốc phơi nhiễm thì yên tâm uống đúng giờ, vì dù thực sự có nguy cơ đi chăng nữa mà bạn uống trước 72h thì chưa có trường hợp nào thất bại. Việc bạn uống thuốc sát bữa ăn, hay uống bia rượu không ảnh hưởng công dụng của thuốc, chỉ khuyên bạn trong thời gian uống thuốc hạn chế rượu bia và các chất kích thích để tránh hại gan. Vấn đề có 2 viên thuốc do bạn bóc mạnh nên hở vỉ như vậy không sao.

Tuanmecsedec
15-06-2015, 06:03
Vậy cho em xin hỏi:

Vấn đề uống thuốc,ăn trước hay ăn sau thì cũng không ảnh hưởng về tác dụng của thuốc và uống rượu bia cũng không làm mất tác dụng của thuốc.Vỉ thuốc bị hở thì cũng không ảnh hưởng đến thuốc bạn.

Nhưng trong trường hợp này theo bạn kể là không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm.

Believe
15-06-2015, 07:12
Vâng từ tối qua em cũng có đọc vài topic tương tự và thấy trường hợp này của em cũng không có nguy cơ. Được lời tư vấn của anh chị em thấy yên tâm rồi.

Nguyen Ha
15-06-2015, 07:16
Vâng từ tối qua em cũng có đọc vài topic tương tự và thấy trường hợp này của em cũng không có nguy cơ. Được lời tư vấn của anh chị em thấy yên tâm rồi.

Banh yên tâm với những gì được tư vấn. Không có nguy cơ không cần uống thuốc.

Tuanmecsedec
15-06-2015, 10:32

Bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi bạn.

Believe
01-07-2015, 18:59
Chào anh chị, mặc dù đã được mọi người tư vấn là không sao nhưng mà sao em cứ thấy sợ quá. Mặc dầu thuốc đã uống rồi. Có mấy vấn đề em xin hỏi tiếp anh chị tư vấn dùm em.
Cái trường hợp mà em xuất tinh trong bao ấy, giả sử như là sau khi xuất tinh mà bao tuột ra luôn thì trong khoảng 10s đấy có làm lên nguy cơ không ạ?
Em uống thuốc đúng giờ nhưng mà công việc của em là đi công trường vỉ thuốc em bỏ trong hộp, em bỏ hộp thuốc ở túi trong có khóa. Mấy ngày nắng nóng thì nhiệt độ có thể cao hơn 30 độ theo khuyến cáo. Cái này có làm thuốc giảm tác dụng đi không ạ.
Em ăn uống cùng mọi người cũng vì muốn giấu lên mỗi lần uống thuốc là em lại chạy ra ngoài uống thuốc không có nước sau đó em lại chạy vào cầm chai nước uống, cái này khoảng 4 hay 5 lần gì đấy. Có 2 lần em uống thuốc không mãi sau mới uống nước nhưng không quá 30ph. Em đọc thì thấy bảo uống vậy là không tốt. Anh chị xem như vậy có ảnh hưởng nhiều không ạ.
Khoảng thời gian em uống thuốc thì em không có tác dụng phụ gì cả duy chỉ có hơi ngứa một vài chỗ, em không bị phát ban. Chắc em nghĩ cũng do trời nóng lên cơ thể có vài nốt ấy không sao.
Tuần thứ 6 sau khi quan hệ thì em bị viêm họng, em không bị sốt xổ mũi cũng như đau đầu gì, em uống thuốc 1 tuần mà vẫn chưa khỏi. Em phân vân không biết có phải đây là triệu chứng không hay là do em vẫn uống nước lạnh và ngủ điều hòa mà không thấy đỡ. Hôm nay em soi gương tìm trong họng thì thấy cuống lưỡi có mấy hạt như là mụn nước đấy. Em cũng lo quá em cũng tìm hiểu thì thấy người ta nói là hạt amidan cuống lưỡi gì đấy không biết có đúng không.

Thực sự là cái ý nghĩ về căn bệnh này nó cứ dai dẳng quá. Dẫn đến cái việc bới lông tìm vết thế này. Em nói những điều trên mong anh chị thông cảm và giải đáp giúp em. Có bài nào tương tự anh chị cho em coi với. Em xin cám ơn

Tuanmecsedec
01-07-2015, 20:02
Chào anh chị, mặc dù đã được mọi người tư vấn là không sao nhưng mà sao em cứ thấy sợ quá. Mặc dầu thuốc đã uống rồi. Có mấy vấn đề em xin hỏi tiếp anh chị tư vấn dùm em.
Cái trường hợp mà em xuất tinh trong bao ấy, giả sử như là sau khi xuất tinh mà bao tuột ra luôn thì trong khoảng 10s đấy có làm lên nguy cơ không ạ?
Em uống thuốc đúng giờ nhưng mà công việc của em là đi công trường vỉ thuốc em bỏ trong hộp, em bỏ hộp thuốc ở túi trong có khóa. Mấy ngày nắng nóng thì nhiệt độ có thể cao hơn 30 độ theo khuyến cáo. Cái này có làm thuốc giảm tác dụng đi không ạ.
Em ăn uống cùng mọi người cũng vì muốn giấu lên mỗi lần uống thuốc là em lại chạy ra ngoài uống thuốc không có nước sau đó em lại chạy vào cầm chai nước uống, cái này khoảng 4 hay 5 lần gì đấy. Có 2 lần em uống thuốc không mãi sau mới uống nước nhưng không quá 30ph. Em đọc thì thấy bảo uống vậy là không tốt. Anh chị xem như vậy có ảnh hưởng nhiều không ạ.
Khoảng thời gian em uống thuốc thì em không có tác dụng phụ gì cả duy chỉ có hơi ngứa một vài chỗ, em không bị phát ban. Chắc em nghĩ cũng do trời nóng lên cơ thể có vài nốt ấy không sao.
Tuần thứ 6 sau khi quan hệ thì em bị viêm họng, em không bị sốt xổ mũi cũng như đau đầu gì, em uống thuốc 1 tuần mà vẫn chưa khỏi. Em phân vân không biết có phải đây là triệu chứng không hay là do em vẫn uống nước lạnh và ngủ điều hòa mà không thấy đỡ. Hôm nay em soi gương tìm trong họng thì thấy cuống lưỡi có mấy hạt như là mụn nước đấy. Em cũng lo quá em cũng tìm hiểu thì thấy người ta nói là hạt amidan cuống lưỡi gì đấy không biết có đúng không.

Thực sự là cái ý nghĩ về căn bệnh này nó cứ dai dẳng quá. Dẫn đến cái việc bới lông tìm vết thế này. Em nói những điều trên mong anh chị thông cảm và giải đáp giúp em. Có bài nào tương tự anh chị cho em coi với. Em xin cám ơn

Hôm nay là ngày gì toàn gặp bài như sớ Táo Quân mà Trình Ngọc Hoàng ...Vậy giời ơi. :k4744254:

Bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi.Mà trường hợp của bạn theo cảm nghĩ của Tuanmecsedec có tư vấn cũng bằng thừa,vì đã tư vấn không có nguy cơ,không cần dùng thuốc phơi nhiễm.Nhưng bạn có nghe theo lời tư vấn đâu.Vẫn dùng thuốc đấy.

Believe
01-07-2015, 20:16
Hôm nay là ngày gì toàn gặp bài như sớ Táo Quân mà Trình Ngọc Hoàng ...Vậy giời ơi. :k4744254:

Bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi.Mà trường hợp của bạn theo cảm nghĩ của Tuanmecsedec có tư vấn cũng bằng thừa,vì đã tư vấn không có nguy cơ,không cần dùng thuốc phơi nhiễm.Nhưng bạn có nghe theo lời tư vấn đâu.Vẫn dùng thuốc đấy.

Em xong xuôi hết rồi mới vào trình sớ mà. :zk2038:

Believe
08-07-2015, 13:03
Mấy anh chị cho em hỏi em dùng thuốc thế kia đã đúng cách chưa. Thuốc thì em suy đi tính lại rồi, em để thuốc trong túi vải 2 lớp chắc nhiệt độ không quá 30 độ, thi thoảng em có ra mồ hôi không nhiều lắm nhưng thuốc có vỉ nhôm chắc nước nó không lọt vào được. Em đọc tờ hướng dẫn thì thấy bảo thuốc này là viên nén lên khi uống lên kèm thức ăn cho dễ hấp thụ hơn. Em sợ mình vi phạm cái cách uống thuốc mất.
Mấy hôm nay có mẩn ngứa li ti so sánh với triệu chứng thì thấy không giống về phạm vi và kích thước, men gan em nó cao sẵn rồi chắc vừa rồi do ăn hải sản và uống bia, em mua thuốc dị ứng và mát gan về uống cũng đỡ rồi. Viêm họng thì bây giờ em có cảm giác vướng cái gì ở cổ ấy, em cảm tưởng như do hạch. Em soi gương nắn đi nắn lại thì thấy hai bên cổ có cái gì to ra nhưng mà nó cũng không giống hạch bạch huyết cho lắm.
Mấy hôm nay em cứ suy nghĩ lung tung chẳng còn nhớ là mình đã làm gì hôm có nguy cơ nữa. Chỉ nhớ là thời gian quan hệ là rất ngắn. Cũng may là em vẫn còn nhớ lời nói với bác sĩ hôm đi xin thuốc. Lúc đó em còn tỉnh táo. Nhiều lúc đấu tranh nội tâm cũng yên. Nhưng mà đượ lúc thì lại chột dạ như quên cái chi tiết gì đó.
Em viết thế này một phần cũng để xả stress mong anh chị thông cảm!

Nguyen Ha
08-07-2015, 14:05
Mấy anh chị cho em hỏi em dùng thuốc thế kia đã đúng cách chưa. Thuốc thì em suy đi tính lại rồi, em để thuốc trong túi vải 2 lớp chắc nhiệt độ không quá 30 độ, thi thoảng em có ra mồ hôi không nhiều lắm nhưng thuốc có vỉ nhôm chắc nước nó không lọt vào được. Em đọc tờ hướng dẫn thì thấy bảo thuốc này là viên nén lên khi uống lên kèm thức ăn cho dễ hấp thụ hơn. Em sợ mình vi phạm cái cách uống thuốc mất.
Mấy hôm nay có mẩn ngứa li ti so sánh với triệu chứng thì thấy không giống về phạm vi và kích thước, men gan em nó cao sẵn rồi chắc vừa rồi do ăn hải sản và uống bia, em mua thuốc dị ứng và mát gan về uống cũng đỡ rồi. Viêm họng thì bây giờ em có cảm giác vướng cái gì ở cổ ấy, em cảm tưởng như do hạch. Em soi gương nắn đi nắn lại thì thấy hai bên cổ có cái gì to ra nhưng mà nó cũng không giống hạch bạch huyết cho lắm.
Mấy hôm nay em cứ suy nghĩ lung tung chẳng còn nhớ là mình đã làm gì hôm có nguy cơ nữa. Chỉ nhớ là thời gian quan hệ là rất ngắn. Cũng may là em vẫn còn nhớ lời nói với bác sĩ hôm đi xin thuốc. Lúc đó em còn tỉnh táo. Nhiều lúc đấu tranh nội tâm cũng yên. Nhưng mà đượ lúc thì lại chột dạ như quên cái chi tiết gì đó.
Em viết thế này một phần cũng để xả stress mong anh chị thông cảm!

Bạn được tư vấn là không coa nguy cơ, không cần uống thuốc nhưng bạn vẫn uống thì cứ vậy mà uống còn lảm nhảm gì nhiều vậy?

Believe
08-07-2015, 14:22
Bạn được tư vấn là không coa nguy cơ, không cần uống thuốc nhưng bạn vẫn uống thì cứ vậy mà uống còn lảm nhảm gì nhiều vậy?

Em uống xong xuôi hết 1 tháng rồi mới vào diễn đàn tạo nick hỏi anh chị mà.

Nguyen Ha
08-07-2015, 14:25

Vậy thì đọc lại những gì được tư vấn mà yên tâm đi.

Tuanmecsedec
08-07-2015, 18:43

Có nguy cơ đâu mà xoắn như ốc vít vậy.

Believe
09-07-2015, 17:08
Em stress nặng rồi anh ạ! Cứ nghĩ tới cái viêm họng của em mãi không đỡ mà liên tưởng lung tung quá. Nghĩ về mọi thứ sau này... Đầu óc chiều nay lảo đảo quay cuồng như mất hồn không tập trung được công việc. :zk20145:

Charles
09-07-2015, 17:10
Em stress nặng rồi anh ạ! Cứ nghĩ tới cái viêm họng của em mãi không đỡ mà liên tưởng lung tung quá. Nghĩ về mọi thứ sau này... Đầu óc chiều nay lảo đảo quay cuồng như mất hồn không tập trung được công việc. :zk20145:

Bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi.

Tuanmecsedec
09-07-2015, 17:14

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.