PDA

View Full Version : kim tiêm ở các rạp

thienthanh
15-06-2015, 07:37
em lo quá. Em là một đứa kiểu như rất là lo sợ và hay nghĩ lung tung về hiv. Ở chỗ em có một cái nhà văn hoá lao động cũ phải mười mấy năm rồi, chỗ đó bây giờ chỉ dùng để tập thế dục và tạ vẫn còn cái rạp hát bên trong. Chỗ này có rất đông bọn hút chích. Em đi xem hát trong rạp, ngồi trên ghế mà lòng cứ lo lo, không biết có kim tiêm không vì em nghe nói là đã có kẻ trả thù đời bằng cách để bơm kim tiêm ở chỗ ghế rạp hát. Em không biết tin đó là thật hay giả, em ngồi thì không có cảm giác đau nhói gì cả, nhưng em sợ lỡ có kim mà nó đụng trúng em hay quẹt em mà em không biết. em có sao không ạ. Em muốn hỏi thêm là nếu bị kim tiêm đâm thì cần sơ cứu và đi điều trị trong 24 h đầi, vậy thì qua 24 h đó là sẽ không cứu được nữa hả

caubecodon
15-06-2015, 07:47
Đạp phải kim tiêm mà không biết? không có chuyện đó đâu, bạn là người bình thường, có đầy đủ các giác quan, có cảm giác, chứ đâu phải bịch bông mà đến nỗi kim tiêm đâm không biết :zk2038:. Trường hợp của bạn là tưởng tượng thôi. No risk to HIV

Nguyen Ha
15-06-2015, 07:52
em lo quá. Em là một đứa kiểu như rất là lo sợ và hay nghĩ lung tung về hiv. Ở chỗ em có một cái nhà văn hoá lao động cũ phải mười mấy năm rồi, chỗ đó bây giờ chỉ dùng để tập thế dục và tạ vẫn còn cái rạp hát bên trong. Chỗ này có rất đông bọn hút chích. Em đi xem hát trong rạp, ngồi trên ghế mà lòng cứ lo lo, không biết có kim tiêm không vì em nghe nói là đã có kẻ trả thù đời bằng cách để bơm kim tiêm ở chỗ ghế rạp hát. Em không biết tin đó là thật hay giả, em ngồi thì không có cảm giác đau nhói gì cả, nhưng em sợ lỡ có kim mà nó đụng trúng em hay quẹt em mà em không biết. em có sao không ạ. Em muốn hỏi thêm là nếu bị kim tiêm đâm thì cần sơ cứu và đi điều trị trong 24 h đầi, vậy thì qua 24 h đó là sẽ không cứu được nữa hả
Bạn đang lo hão cái nỗi lo không đáng bận tâm. Khi nào bạn ngồi trúng kim tiêm, cái kim đó cắm vào mông bạn bạn đau nhảy ngược lên, sau đó bạn dùng tay rút cái kim đấy ra mới có nguy cơ.

thienthanh
15-06-2015, 07:54
Em khá lo, tại vì cái chỗ em ngồi là ghế nệm, với lại em đọc báo nghe nói là có kẻ đã giấu kim tiêm trong các ghể rạp hát. Em sợ quá, có phải chỉ khi nào mà cây kim xuyên qua da thịt mình, mình thấy và dùng tay rút ra thì mới có nguy cơ đúng không ạ

thienthanh
15-06-2015, 07:55
Em muốn hỏi thêm là nếu bị kim tiêm đâm thì cần sơ cứu và đi điều trị trong 24 h đầi, vậy thì qua 24 h đó là sẽ không cứu được nữa ạ

Nguyen Ha
15-06-2015, 08:01
Em muốn hỏi thêm là nếu bị kim tiêm đâm thì cần sơ cứu và đi điều trị trong 24 h đầi, vậy thì qua 24 h đó là sẽ không cứu được nữa ạ

Bạn bấm vào đây đọc: Chủ đề:Bị đâm bởi kim tiêm nghi ngờ HIV xử lý ra sao ( http://diendanhiv.vn/threads/10-Bi-dam-boi-kim-tiem-nghi-ngo-HIV-xu-ly-ra-sao)

thienthanh
15-06-2015, 08:19
sao em vẫn lo quá. Có khi nào, bọn hút chích lấy bơm kim tiêm giấu trong lớp nệm, khi em ngồi vào thì nệm sẽ lún xuống, kim tiêm lộ ra chọt vào mông em đến khi em ngồi dậy thì nó lại thu vào

Charles
15-06-2015, 08:21
sao em vẫn lo quá. Có khi nào, bọn hút chích lấy bơm kim tiêm giấu trong lớp nệm, khi em ngồi vào thì nệm sẽ lún xuống, kim tiêm lộ ra chọt vào mông em đến khi em ngồi dậy thì nó lại thu vào

HOANG TƯỞNG. Khùng vừa thôi bạn.

Tuanmecsedec
15-06-2015, 10:27

Chủ đề này mang tính chất lo sợ suy diễn hoang tưởng.Vì vậy không cần thiết tư vấn nữa,Tuanmecsedec khóa chủ đề lại