PDA

View Full Version : Hỏi về uống thuốc pep

Sophanhiv
15-06-2015, 13:49
các anh cho em hỏi vài điều,em có uống thuốc nevitrio 30 xong,thì tầm 15 ngày sau e thấy đau cơ,đau khớp,mệt mỏi,nhất là đau lưng ở phần hông,cho em hỏi đó có phải là tác dụng phụ khi uống thuốc xong không ạ.

Tuanmecsedec
15-06-2015, 13:54
các anh cho em hỏi vài điều,em có uống thuốc nevitrio 30 xong,thì tầm 15 ngày sau e thấy đau cơ,đau khớp,mệt mỏi,nhất là đau lưng ở phần hông,cho em hỏi đó có phải là tác dụng phụ khi uống thuốc xong không ạ.

Tác dụng phụ của thuốc có thể làm cho mệt mỏi và cũng có thể do quá lo lắng nên stress gây ra.

Charles
15-06-2015, 13:59

Có thể đó là tác dụng phụ của thuốc, cũng có thể chỉ là thay đổi thời tiết thôi. Vấn đề này không quan trọng, quan trọng bạn đã uống xong thuốc rồi thì cứ yên tâm chờ đủ ngày XN (XN sau ngưng PEP 8 tuần, tức sau nguy cơ 12 tuần).

Sophanhiv
15-06-2015, 14:00
Mệt mỏi thì em hết lâu rồi,nhưng giờ cư đau âm ỷ Ở lưng thôi,cứ nằm là đau.người lúc nào cũng nóng,trả biết có phải tác dụng phụ của thuốc k nữa :(

Sophanhiv
15-06-2015, 14:04
E chỉ sợ lây sang cho người nhà,lên lúc nào cũng suy nghĩ,chứ giờ HIV cũng là căn bệnh mãn tính,có thể sống đc 70t lên e cũng k lo,chỉ lo là lây bệnh cho người nhà mà thôi :(

Charles
15-06-2015, 14:06
E chỉ sợ lây sang cho người nhà,lên lúc nào cũng suy nghĩ,chứ giờ HIV cũng là căn bệnh mãn tính,có thể sống đc 70t lên e cũng k lo,chỉ lo là lây bệnh cho người nhà mà thôi :(

Cho dù bạn là người có HIV luôn thì HIV cũng không lây qua các tiếp xúc thông thường trong sinh hoạt hàng ngày. Nếu bạn uống thuốc phơi nhiễm trước 72 giờ vàng và tuân thủ uống đúng thì chắc chắn kết quả như mong muốn.

Sophanhiv
15-06-2015, 19:37
tự nhiên lại bị sưng hạch,uống thuốc không thấy nói tác dụng phụ là sưng hạch :( .tự nhiên thấy đau răng lên sờ vào má với cằm đều có cái hòn,hơi đau.trả biết do đau răng mà có hay thế nào nữa.hơn 1 tháng nữa mới đủ 3tháng đi xn.

Tuanmecsedec
15-06-2015, 19:45
tự nhiên lại bị sưng hạch,uống thuốc không thấy nói tác dụng phụ là sưng hạch :( .tự nhiên thấy đau răng lên sờ vào má với cằm đều có cái hòn,hơi đau.trả biết do đau răng mà có hay thế nào nữa.hơn 1 tháng nữa mới đủ 3tháng đi xn.

Mỗi hai bên làm ai cũng có cục hạch này bạn,bạn cứ sờ hoài ắt nó sẽ sưng lên.

Sophanhiv
16-06-2015, 16:27
hình như phải chuyển sang giai đoạn asd thì mới bị có phải không các anh.vì trong mấy tháng đầu virut chưa tấn công vào máu nhiều lên hạch bạch huyết chưa có để kháng virut.theo em tìm hiểu sơ qua là như thế :)

sugarsweet
16-06-2015, 16:39
hỏi phải có nguyên nhân là gì , đừng viết lung tung cho người có nguy cơ xem bài rồi hỗn loạn tâm trí nhe bạn , có nguy cơ ra sao nói rỏ để tư vấn, hạch gì mà nhanh thế

Sophanhiv
16-06-2015, 16:56
Thì sưng hạch bạch huyết đây.hình như phải chuyển sang giai đoạn asd mới bị.

sugarsweet
16-06-2015, 16:57
đúng nếu bị vài năm cũng sưng cần gì aids , khi miễn dịch kém thì hạch là bị to lên , nhưng hạch là của nhiều mầm bệnh chứ k hiv đâu

caubecodon
16-06-2015, 17:00
bạn uống pep rồi thì yên tâm không có hạch hiếc gì ở đây cả, kết quả sẽ âm tính nếu bạn không có nguy cơ mới. Đừng đọc thông tin trên mạng nữa đau đầu lắm, hãy đọc những thông tin chuẩn xác ở ngay trên diễn đàn này

Sophanhiv
02-07-2015, 23:02
thưa mấy anh,trong thời gian có nguy cơ là 2 tháng,thì lưng em cứ bị đau.đau mãi khong khỏi.không biết ro pep hay do gì nữa ,nhưng em thấy nói đau chỉ kéo dài 1 tuần là khỏi,nhưng e đau phải đến gần 1 tháng mà chưa khỏi,ae tư vấn giúp.1 tháng nữa e mới đủ 3 tháng đi xn

Charles
03-07-2015, 06:08
thưa mấy anh,trong thời gian có nguy cơ là 2 tháng,thì lưng em cứ bị đau.đau mãi khong khỏi.không biết ro pep hay do gì nữa ,nhưng em thấy nói đau chỉ kéo dài 1 tuần là khỏi,nhưng e đau phải đến gần 1 tháng mà chưa khỏi,ae tư vấn giúp.1 tháng nữa e mới đủ 3 tháng đi xn

Có thể do bạn ngồi mò triệu chứng lâu dẫn tới đau lưng. Chịu khó vận động chứ không nên ngồi nhiều một chỗ. Bạn đã uống xong PEP rồi thì cứ yên tâm chờ đủ ngày XN, kết quả sẽ đúng như mong muốn thôi.

Sophanhiv
03-07-2015, 21:38
Chân tay cứ mỏi hoài,đau lưng,tức ngực,rồi hôm nay lại mọc những mụn như mụn nước.nguy cơ bị H của e có vẻ tỉ lệ cao quá mấy a :( .mong sao đó là tác dụng phụ của thuốc

Tuanmecsedec
03-07-2015, 21:43
Chân tay cứ mỏi hoài,đau lưng,tức ngực,rồi hôm nay lại mọc những mụn như mụn nước.nguy cơ bị H của e có vẻ tỉ lệ cao quá mấy a :( .mong sao đó là tác dụng phụ của thuốc

Do bạn nóng trong người thôi,còn trường hợp của bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi bạn.

mayman11
03-07-2015, 21:47
Cha này khùng nặng quá nên trang bị kiến thúc nhiều hơn

Sophanhiv
07-07-2015, 15:16
E bị đau lưng kéo dài quá mấy anh ơi,lại tức ngực nữa chứ,mãi không khỏi,huhu.cả chân tay củng cứ mỏi hoài luôn.mong đó là triệu chứng bọ tress gây ra :(

Charles
07-07-2015, 15:52
E bị đau lưng kéo dài quá mấy anh ơi,lại tức ngực nữa chứ,mãi không khỏi,huhu.cả chân tay củng cứ mỏi hoài luôn.mong đó là triệu chứng bọ tress gây ra :(

Bạn yên tâm với những gì mọi người đã tư vấn đi.

Sophanhiv
07-07-2015, 16:00
No lắm a ơi,e đủ tc luôn,còn 20 ngày nữa là e đủ 3 tháng xn.dính vào H chắc sự nghệp cả đời của e tàn mất :( .k sợ chết nhưng chỉ thương bố mẹ thôi,chưa báo hiếu lại đc :(

Charles
07-07-2015, 16:03
No lắm a ơi,e đủ tc luôn,còn 20 ngày nữa là e đủ 3 tháng xn.dính vào H chắc sự nghệp cả đời của e tàn mất :( .k sợ chết nhưng chỉ thương bố mẹ thôi,chưa báo hiếu lại đc :(

Nếu bạn đã tuân thủ đúng và đủ thì yên tâm 100% kết quả là ÂT.

Tuanmecsedec
07-07-2015, 20:56

Bạn yên tâm đừng lo lắng nữa.

Sophanhiv
14-07-2015, 15:02
Tình hình hôm nay em đi qua phòng khám đa khoa,tuy chưa đủ 3 tháng nhưng cũng đc 2tháng 15 ngày rồi.em xn bằng tét nhanh với kết quả là âm tính.anh chị cho em hỏi với kết quả đó thì khi nào đủ 3 tháng có cần đi xn tiếp k.e hỏi bs là 3 tháng xn đã biết kq chưa thì bs bảo 6 tháng mới biết kết quả.mong anh chị tư vấn giúp em

Tuanmecsedec
14-07-2015, 15:08
Tình hình hôm nay em đi qua phòng khám đa khoa,tuy chưa đủ 3 tháng nhưng cũng đc 2tháng 15 ngày rồi.em xn bằng tét nhanh với kết quả là âm tính.anh chị cho em hỏi với kết quả đó thì khi nào đủ 3 tháng có cần đi xn tiếp k.e hỏi bs là 3 tháng xn đã biết kq chưa thì bs bảo 6 tháng mới biết kết quả.mong anh chị tư vấn giúp em

Nếu vậy kết quả này cũng khả quan rất cao bạn an toàn rồi.

Sophanhiv
14-07-2015, 15:16
Nếu em mà k bị H chắc em tin em sẽ viết 1 bài viết để cho ai cũng từng lo lắng như em để họ sẽ bớt lo hơn.vì em bị quá nhiều tc .mà đi xn này dùng bảo hiểm y tế đc k a,e tính mùng 8/7 e đc lấy bảo hiểm sẽ đi vào Bv xn

Tuanmecsedec
14-07-2015, 15:20
Nếu em mà k bị H chắc em tin em sẽ viết 1 bài viết để cho ai cũng từng lo lắng như em để họ sẽ bớt lo hơn.vì em bị quá nhiều tc .mà đi xn này dùng bảo hiểm y tế đc k a,e tính mùng 8/7 e đc lấy bảo hiểm sẽ đi vào Bv xn

Thường xét nghiệm HIV đâu có nằm trong bảo hiểm.Bạn hỏi thử nếu được khỏi mất tiền.Mà xét nghiệm HIV đâu bao nhiêu tiền,dùng bảo hiểm thủ tục rườm rà cho rách việc.

Sophanhiv
20-07-2015, 10:35
Tự nhiên chán em mọc nhiều mụn quá anh chị ơi.e vẫn còn bị đau lưng kéo dài.thỉnh thoảng lại gai ở sau lưng,hix

Sophanhiv
20-07-2015, 10:37
Chỉ mọc mụn ở chán thôi anh chị ạ

Charles
20-07-2015, 10:40
Tự nhiên chán em mọc nhiều mụn quá anh chị ơi.e vẫn còn bị đau lưng kéo dài.thỉnh thoảng lại gai ở sau lưng,hix

Chỉ mọc mụn ở chán thôi anh chị ạ

Tuổi trẻ mọc mụn là bình thường chứ có gì đáng lo đâu. Còn đau lưng chỉ là bệnh thông thường hầu như ai cũng bị.

Tuanmecsedec
20-07-2015, 11:41

Mụn là do nóng trong cơ thể thôi bạn,không có gì phải xoắn hết.

Sophanhiv
23-07-2015, 20:10
Anh chị cho em hỏi,em hôm lâu đi xn là tầm vứa đc 2thang15 ngày bằng tét nhanh,thế nếu thứ 2 này đủ 3 tháng e lên tét nhanh hay là tét bằng elisa.lần này e sẽ cào Bv xn.vì xn ở ngoài tư họ nói phải 6 tháng mới biết lên giờ e k tin ở đó lắm

Nguyen Ha
23-07-2015, 20:13
Anh chị cho em hỏi,em hôm lâu đi xn là tầm vứa đc 2thang15 ngày bằng tét nhanh,thế nếu thứ 2 này đủ 3 tháng e lên tét nhanh hay là tét bằng elisa.lần này e sẽ cào Bv xn.vì xn ở ngoài tư họ nói phải 6 tháng mới biết lên giờ e k tin ở đó lắm

3 tháng test nhanh ở đâu cũng được

Tuanmecsedec
23-07-2015, 20:20

2 tháng 15 ngày âm tính coi như là đã an toàn rồi bạn.Bạn có xét nghiệm lại chỉ xả stress thôi.Tuanmecsedec đảm bảo vẫn âm tính.

Sophanhiv
23-07-2015, 20:28
Nhưng chị hà ơi,em xn ở phòng khám đa khoa tư nhân họ nói phải 6 tháng mới biết đc.e xn ở Đó 2th15 ngày.họ nói 6tháng Mới hết giai đoạn cửa sổ thì mới xn chính xác đc.lên e k muốn xn ở đó nữa lên quyết vào Bv xn cho chính xác.mong 2th15 ngày ât mà 3tháng lại dt chắc e chết

Sophanhiv
23-07-2015, 20:33
Vâng,Em tin Anh chị,đc cái là e tăng kg chứ k giảm,hi,lên cũng bớt no,hi

Tuanmecsedec
23-07-2015, 20:35
Nhưng chị hà ơi,em xn ở phòng khám đa khoa tư nhân họ nói phải 6 tháng mới biết đc.e xn ở Đó 2th15 ngày.họ nói 6tháng Mới hết giai đoạn cửa sổ thì mới xn chính xác đc.lên e k muốn xn ở đó nữa lên quyết vào Bv xn cho chính xác.mong 2th15 ngày ât mà 3tháng lại dt chắc e chết ������

Vâng,Em tin Anh chị,đc cái là e tăng kg chứ k giảm,hi,lên cũng bớt no,hi

Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn,bạn không được Spam bài lập lại câu hỏi.

Sophanhiv
23-07-2015, 20:37
Trc e khám lần đầu ở đó,e có xin đc tư vấn thì thạc bs bảo 3 tháng quay lại xn.thế mà gàn 3 tháng quay lại thì đứa xn cho e lại bảo phải 6tháng lên làm e hoang mang

Tuanmecsedec
23-07-2015, 20:37
Trc e khám lần đầu ở đó,e có xin đc tư vấn thì thạc bs bảo 3 tháng quay lại xn.thế mà gàn 3 tháng quay lại thì đứa xn cho e lại bảo phải 6tháng lên làm e hoang mang

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Sophanhiv
23-07-2015, 20:39
Vâng,xl Anh chị,do gần 3tháng lên e thâdy hồi hộp quá lên muốn a chị tư vâcn chút thôi,hix.e sẽ k sp nữa,thứ 2 e xn sẽ báo kq cho ac biết

Sophanhiv
27-07-2015, 09:08
hiện tại em đang ở bệnh viện,hồi hộp quá anh em à :(

Charles
27-07-2015, 09:24
hiện tại em đang ở bệnh viện,hồi hộp quá anh em à :(

Chúc bạn có được kết quả như mong muốn.

Sophanhiv
27-07-2015, 09:48
Chiều mới đc kết quả mấy anh chị à :( .mà họ bảo tét chậm là tét gì k biết nữa.xn ngoài hay trong họ đều bảo 3 tháng chưa thể biết kq đc.cứ phải 6 tháng.sao khu e bs toàn nói vậy khi trên mạng đâu cũng khẳng định 3tháng xn là chính xác tuyệt đối rồi

Charles
27-07-2015, 09:52
Chiều mới đc kết quả mấy anh chị à :( .mà họ bảo tét chậm là tét gì k biết nữa.xn ngoài hay trong họ đều bảo 3 tháng chưa thể biết kq đc.cứ phải 6 tháng.sao khu e bs toàn nói vậy khi trên mạng đâu cũng khẳng định 3tháng xn là chính xác tuyệt đối rồi

Bác sĩ họ làm như nào là việc của họ, họ hẹn lúc nào có kết quả thì bạn cứ chờ theo lịch hẹn đi.

Còn về XN 3 - 6 tháng đó là quy định của BYT, XN cho hành vi có uống thuốc phơi nhiễm là 12 tuần và 24 tuần. Bạn đọc thêm chủ đề này.

Chủ đề: Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)

Tuanmecsedec
27-07-2015, 10:14

Bạn yên tâm sau 2 tháng ngưng thuốc Pep tức 3 tháng sau nguy cơ xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)
Chủ đề: Xét nghiệm sau 3 tháng âm tính có dùng PEP? (http://www.diendanhiv.vn/threads/28353-Xet-nghiem-sau-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)

tôi ơi đừng tuyệt vọng
27-07-2015, 11:04
yên tâm mà chiều lấy kết quả âm tính đi bạn
3 tháng là chính xác rồi nhưng để an tâm hơn bạn có thể xét nghiệm lại sau 6 tháng

Sophanhiv
27-07-2015, 16:18
Hôm nay em xn combi với kq ât sau 3 tháng rồi ac ơi .giờ em bận lên tói sẽ viết 1 bài về tc của e để cho những ng sau cũng bị giống e sẽ k phải no lắng nữa.cảm ơn ac time qua đã giúp đỡ em.

Tuanmecsedec
27-07-2015, 16:22
Hôm nay em xn combi với kq ât sau 3 tháng rồi ac ơi .giờ em bận lên tói sẽ viết 1 bài về tc của e để cho những ng sau cũng bị giống e sẽ k phải no lắng nữa.cảm ơn ac time qua đã giúp đỡ em.

Chúc mừng bạn đã giải tỏa tâm lý.