PDA

View Full Version : Anh chị ơi em lo quá .

ga_con
16-06-2015, 19:11
Xin thưa anh chị em gặp tình huống này lo quá . mong anh chị giúp em
em cảm ơn anh chị .

Số là có người bị thương chảy máu tay . dứng chống tay vào dui xe máy của em làm máu dính lên dó . ngay lúc dó người dó vừa di . em di ra xe lấy mủ bảo hiểm trong cóp xe ra dội . thì dây mủ quẹt vào dui xe mấy dính máu dó . máu dính vào day mủ em . sau dó em dội mủ dây mủ dính máu dó típ súc với vết mụn chảy máu của em thì em sao không anh chị .

ga_con
16-06-2015, 19:38
Anh chị ơi . em nhớ ra là mụn dó nó có cái cồi mụn cứng lồi ra . em lấy tay khọi thì nó tróc ra cái cồi mụn khô nhỏ . soi gương thì em thấy chổ mụn em nó làm cái lổ tròn nhỏ lõm vào trong hơi dỏ dỏ . em nặn mụn từ lúc 12g trưa tới 6g tối em lấy mủ di . là dược 6 tiếng . anh chị cho em hỏi mụn em 6 tiếng thì dóng niêm mạc chưa anh chị .

Charles
16-06-2015, 19:41
em cảm ơn anh chị .

Số là có người bị thương chảy máu tay . dứng chống tay vào dui xe máy của em làm máu dính lên dó . ngay lúc dó người dó vừa di . em di ra xe lấy mủ bảo hiểm trong cóp xe ra dội . thì dây mủ quẹt vào dui xe mấy dính máu dó . máu dính vào day mủ em . sau dó em dội mủ dây mủ dính máu dó típ súc với vết mụn chảy máu của em thì em sao không anh chị .

Anh chị ơi . em nhớ ra là mụn dó nó có cái cồi mụn cứng lồi ra . em lấy tay khọi thì nó tróc ra cái cồi mụn khô nhỏ . soi gương thì em thấy chổ mụn em nó làm cái lổ tròn nhỏ lõm vào trong hơi dỏ dỏ . em nặn mụn từ lúc 12g trưa tới 6g tối em lấy mủ di . là dược 6 tiếng . anh chị cho em hỏi mụn em 6 tiếng thì dóng niêm mạc chưa anh chị .

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
16-06-2015, 19:45
em cảm ơn anh chị .

100% không có nguy cơ.

ga_con
16-06-2015, 20:34
em cảm ơn hai anh . vậy tình huống em gặp phải là ko có nguy cơ .

nhưng anh cho em hỏi thêm mụn em nặn 12g trưa dến 6g tối . 6 tiếng dồng hồ thì dóng niêm mạc chưa anh . và mụn em ko còn chảy máu . chảy dịch vàng và em soi gương thì thấy dỏ có dược xem là vết thương hở không .

xuanxanh
16-06-2015, 21:07
em cảm ơn hai anh . vậy tình huống em gặp phải là ko có nguy cơ .

nhưng anh cho em hỏi thêm mụn em nặn 12g trưa dến 6g tối . 6 tiếng dồng hồ thì dóng niêm mạc chưa anh . và mụn em ko còn chảy máu . chảy dịch vàng và em soi gương thì thấy dỏ có dược xem là vết thương hở không .

Đó ko phải là vết thương hở bạn nhé.

ga_con
16-06-2015, 21:11
Vậy ko phải vết thương ho83 hả anh . em cam ơn anh . nhưng em thấy nó còn dỏ sao ko anh .

anh cho em hỏi thêm sau 6 tiếng vết thương dóng niêm mạc chưa .

xuanxanh
16-06-2015, 21:16
Vậy ko phải vết thương ho83 hả anh . em cam ơn anh . nhưng em thấy nó còn dỏ sao ko anh .

Xin hồn, vết nặn mụn thì gọi gì là vết thương hở mà đóng mới mở niêm mạc. 6 tiếng vết nặn mụn da lành còn kịp ko nhận ra trước đó có cái mụn rồi ý chứ. Bạn yên tâm, đừng lo lắng linh tinh nữa.

Tùng đẹp trai
16-06-2015, 21:18

Chắc chắn là với thời gian như vậy bạn không cạm sông sờ nắn cậy vào không còn chảy máu thì tất nhiên là đã đóng rồi. Bạn hỏi tào lao . Yên tâm đi không có nguy cơ đâu

ga_con
16-06-2015, 21:35
dạ em cảm ơn anh chị admin . mụn chi dù chảy máu củng ko phải là vết thương hở hả anh chị . em tìm hiểu trên diẻn dàn thấy có nói .

Tùng đẹp trai
16-06-2015, 21:35
dạ em cảm ơn anh chị admin . mụn chi dù chảy máu củng ko phải là vết thương hở hả anh chị . em tìm hiểu trên diẻn dàn thấy có nói .

Đúng bạn !

ga_con
16-06-2015, 21:55
nhưng sao em dọc có chảy máu dính máu hiv vào là có nguy cơ mà anh . sao em khó hiểu vấn dề này quá . mụn chảy máu mà sao ko phải vết thương ho83 hix .

Nguyen Ha
16-06-2015, 23:42
nhưng sao em dọc có chảy máu dính máu hiv vào là có nguy cơ mà anh . sao em khó hiểu vấn dề này quá . mụn chảy máu mà sao ko phải vết thương ho83 hix .

Mụn không phải là vết thương hở bở vì mụn là vết tổn thương ngoài da không đủ rộng và sâu tới dòng máu.

ga_con
17-06-2015, 09:07
vậy cho dù mụn chảy máu dính máu hay dịch hiv củng ko sao hả chị . em cảm ôn chị .

anh chị cho em dược hỏi anh chị 3 diều thôi . anh chi giúp em với nha anh chị .

1 . mụn của em không còn chảy máu . nhìn thì thấy còn hơi dỏ và chảy dịch vàng thì có dược xem là vết thương hở không .

2 . máu hay dich(tinh dich . dich am dạo) có hiv dính lên mặt em từ 1 dến 3 giọt thì sau 1 tiếng dồng hồ thì máu hay dịch dó dả bất hoạt chưa và còn lây nhiểm dược nửa không .

3 . máu hay dịch(tinh dich . dich am dạo) . dính lên mặt em 1 dến 3 giọt khi em tắm hòa với nước văng vào mắt thì em có nguy cơ không . em xin dược cảm ơn anh chị . do em ko hiểu biết nên em lo. mong anh chi giúp em .

Tùng đẹp trai
17-06-2015, 10:18
vậy cho dù mụn chảy máu dính máu hay dịch hiv củng ko sao hả chị . em cảm ôn chị .

anh chị cho em dược hỏi anh chị 3 diều thôi . anh chi giúp em với nha anh chị .

1 . mụn của em không còn chảy máu . nhìn thì thấy còn hơi dỏ và chảy dịch vàng thì có dược xem là vết thương hở không .

2 . máu hay dich(tinh dich . dich am dạo) có hiv dính lên mặt em từ 1 dến 3 giọt thì sau 1 tiếng dồng hồ thì máu hay dịch dó dả bất hoạt chưa và còn lây nhiểm dược nửa không .

3 . máu hay dịch(tinh dich . dich am dạo) . dính lên mặt em 1 dến 3 giọt khi em tắm hòa với nước văng vào mắt thì em có nguy cơ không . em xin dược cảm ơn anh chị . do em ko hiểu biết nên em lo. mong anh chi giúp em .

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ. Bạn đừng suy luận suy diễn tào lao nữa.
Mời đọc lại những gì đã được tư vấn đi!

ga_con
17-06-2015, 10:22
anh Truong xuan ơi anh nói giúp em 1 2 3 với anh .

Tùng đẹp trai
17-06-2015, 10:25
anh Truong xuan ơi anh nói giúp em 1 2 3 với anh .

Vết thương hở là viết thường như thế này. KHi nào bạn có vết thương như thế này tiếp xúc với máu người HIV mới có nguy cơ
http://static.laodong.com.vn/Uploaded/buivankien/2013_01_29/cap-cuu-vet-thuong-mach-mau.jpg

ga_con
17-06-2015, 10:38
chứ vết thương không còn chảy máu chỉ hơi dỏ và chảy dịch vàng dược xem là vết thương hở ko anh . em lo qua loạn mất hix .

Charles
17-06-2015, 10:45
chứ vết thương không còn chảy máu chỉ hơi dỏ và chảy dịch vàng dược xem là vết thương hở ko anh . em lo qua loạn mất hix .

1. Vết thương khi không còn chảy máu là niêm mạc đã đóng (không phải vết thương hở).

2. Máu (tinh dịch, dịch AD) có HIV ra môi trường ngoài sau 1 tiếng đồng hồ thì virus hoàn toàn không lây nhiễm được nữa.

ga_con
17-06-2015, 11:15
Dạ em cảm ơn anh Truong Xuan nhiều lắm . anh tư ấn vậy em dở lo lắm anh chứ em ko biết hiểu sao cho dúng hix .

Anh Truongxuan cho em hoi chút nha anh . vậy cho dù máu hay tinh dich . dich âm dạo . mà dính lên cằm em 1 dến 3 giọt thì sau 1 tiếng không còn lây nhiểm dược nửa dúng ko anh .

Tuanmecsedec
17-06-2015, 15:58
Dạ em cảm ơn anh Truong Xuan nhiều lắm . anh tư ấn vậy em dở lo lắm anh chứ em ko biết hiểu sao cho dúng hix .

Anh Truongxuan cho em hoi chút nha anh . vậy cho dù máu hay tinh dich . dich âm dạo . mà dính lên cằm em 1 dến 3 giọt thì sau 1 tiếng không còn lây nhiểm dược nửa dúng ko anh .

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.