PDA

View Full Version : nên xét nghiệm phương pháp nào

muonchet
19-06-2015, 12:04
em được 6 tuần rồi bgio em có thể làm xet nhiệm hiv nào và 6 tuần có thể xét nghiệm giang mai được chưa ạ

caubecodon
19-06-2015, 12:13
em được 6 tuần rồi bgio em có thể làm xet nhiệm hiv nào và 6 tuần có thể xét nghiệm giang mai được chưa ạ
Bạn có thể xé nghiệm combo hoặc test nhanh đều phát hiện HIV được, tuy nhiên phải làm lại sau 12 tuần để khẳng định

xuanxanh
19-06-2015, 13:26

6 tuần bạn xét nghiện hiv test nhanh hay combo đều được. Giang mai 42 ngày xét nghiệm được rồi.

Tuanmecsedec
19-06-2015, 15:39

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

muonchet
09-07-2015, 09:53
hôm nay là tròn 60n ngày em có thể đi xét nghiệm chưa

Charles
09-07-2015, 09:57

60 ngày XN HIV và giang mai được rồi.

muonchet
09-07-2015, 10:00
60 ngày XN HIV và giang mai được rồilúc này ket qua có chính xác k a

Charles
09-07-2015, 10:28
lúc này ket qua có chính xác k a

Bạn không có nguy cơ chỉ cần XN giang mai thôi.

Chủ đề: quan hệ bang mieng. sau đó đút tay vào âm đạo. tỷ lệ lây bệnh cao k moi nguoi (http://diendanhiv.vn/threads/30049-quan-he-bang-mieng-sau-do-dut-tay-vao-am-dao-ty-le-lay-benh-cao-k-moi-nguoi)

Tuanmecsedec
09-07-2015, 15:10

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.