PDA

View Full Version : Xét nghiệm ở ngày thứ 22 bằng pp xn HIV combi pt (ECLIA) AT

muonmang12345
19-06-2015, 14:04
chào cả nhà, chào a tuấn . mình mượn luôn chủ đề này để hỏi vấn đề của mình, khỏi phải mở 1 topic khác tốn thời gian của mọi người
Mình năm nay 31 tuổi, trước giờ mình tự nhủ với bản thân là không bao giờ QH với GMD. nhưng cách đây 1 tháng, do lúc uống rượu vào, bạn bè rủ đi massage Sau khi massage thì cô gái đó có kích dục bằng miệng khoảng tầm 2 phút. Sau đó thì đeo bao vào cho mình và bắt đầu qh. Khi mới để vào mình thấy ở AD của cô gái đó nóng, mình rút ra kiểm tra thấy bao vẫn còn nên mình tiếp tục qh khoảng 5 phút thì ra, cô gái đó lấy khăn ướt vút vái bao trên DV ra và mình về phòng tại ks tắm rửa, cũng ko kiểm tra xem bao có rách hay không nữa. Sau 1 tuần thì mình thấy người sốt nhẹ, mình dùng thuốc teppi thì thấy khỏe. Từ ngày hôm đó mình luôn kiểm tra bản thân. Thấy hơi đau râm râm trong đầu, đau ở ống cổ tay, người nổi hột trên lung giống mụn nhưng ko đỏ hay ngứa gì hết, lâu lâu nổi vài hột ngứa. Sau 2 tuần thì mình đi xét nghiệm bằng phương pháp Anti HIV(nhanh) và làm một số xét nghiệm khác, kết quả là mình bị viêm đường tiết niệu. Sau khi lên diễn đàn tìm hiểu thì mình lo lắng và đi xét nghiệm ở ngày thứ 22 bằng pp xn HIV combi pt (ECLIA) ó AT. Bây giờ cơ thể mình thấy bình thường chỉ nổi hột nhiều ở da, mình lo lắng lắm. Vợ nói tháng này có con mới chết hixhix. Cả nhà xem tư vấn dùm

Charles
19-06-2015, 14:11
chào cả nhà, chào a tuấn . mình mượn luôn chủ đề này để hỏi vấn đề của mình, khỏi phải mở 1 topic khác tốn thời gian của mọi người
Mình năm nay 31 tuổi, trước giờ mình tự nhủ với bản thân là không bao giờ QH với GMD. nhưng cách đây 1 tháng, do lúc uống rượu vào, bạn bè rủ đi massage Sau khi massage thì cô gái đó có kích dục bằng miệng khoảng tầm 2 phút. Sau đó thì đeo bao vào cho mình và bắt đầu qh. Khi mới để vào mình thấy ở AD của cô gái đó nóng, mình rút ra kiểm tra thấy bao vẫn còn nên mình tiếp tục qh khoảng 5 phút thì ra, cô gái đó lấy khăn ướt vút vái bao trên DV ra và mình về phòng tại ks tắm rửa, cũng ko kiểm tra xem bao có rách hay không nữa. Sau 1 tuần thì mình thấy người sốt nhẹ, mình dùng thuốc teppi thì thấy khỏe. Từ ngày hôm đó mình luôn kiểm tra bản thân. Thấy hơi đau râm râm trong đầu, đau ở ống cổ tay, người nổi hột trên lung giống mụn nhưng ko đỏ hay ngứa gì hết, lâu lâu nổi vài hột ngứa. Sau 2 tuần thì mình đi xét nghiệm bằng phương pháp Anti HIV(nhanh) và làm một số xét nghiệm khác, kết quả là mình bị viêm đường tiết niệu. Sau khi lên diễn đàn tìm hiểu thì mình lo lắng và đi xét nghiệm ở ngày thứ 22 bằng pp xn HIV combi pt (ECLIA) ó AT. Bây giờ cơ thể mình thấy bình thường chỉ nổi hột nhiều ở da, mình lo lắng lắm. Vợ nói tháng này có con mới chết hixhix. Cả nhà xem tư vấn dùm

Bạn yên tâm với kết quả này, vì theo lời bạn kể quan hệ có sử dụng BCS là không có nguy cơ với HIV.

muonmang12345
19-06-2015, 14:24
dạ vấn đề là e không kiểm tra sau khi qh, mà trả tiền rồi chạy thẳng về phòng, vào buồn tắm tắm rửa, kỳ cọ, giống như mình chạy trốn 1 điều gì đó, không kiểm tra lại cái chiến trường. lo quá cũng lên diễn đàn tìm hiểu và đúng 22 ngày đi xét nghiệm compi pt eclia. giờ nó nổi hột gì đầy lưng.

Charles
19-06-2015, 14:40
dạ vấn đề là e không kiểm tra sau khi qh, mà trả tiền rồi chạy thẳng về phòng, vào buồn tắm tắm rửa, kỳ cọ, giống như mình chạy trốn 1 điều gì đó, không kiểm tra lại cái chiến trường. lo quá cũng lên diễn đàn tìm hiểu và đúng 22 ngày đi xét nghiệm compi pt eclia. giờ nó nổi hột gì đầy lưng.

Với kết quả 22 ngày Combi PT âm tính thì dù thực sự có nguy cơ đây cũng là tín hiệu an toàn rất cao. Bạn tìm hiểu thêm trong các chủ đề dưới đây:

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Trở lại vấn đề của bạn, nếu quá trình quan hệ BCS rách cả 2 sẽ cảm nhận được ngay, đầu DV sẽ lòi hẳn ra, xong trận rút ra sẽ thấy ngay bằng mắt thường.

muonmang12345
19-06-2015, 14:46
E cảm ơn a Trường Xuân rất nhiều, đọc và tìm hiểu nhiều, cố nhớ lại từng chi tiết, biết vậy nhưng vẫn cứ lo, cơ thể thì cứ tố giác mình, cảm thấy mệt mỏi, nếu những người khác chịu khó tìm hiểu thì chắc chẳn ai dính vào GMD để ôm nổi khổ. 31t nhưng đây là lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng. mình thấy mệt mỏi khi phải ngày nào cũng nghĩ tới nó

Charles
19-06-2015, 14:52
E cảm ơn a Trường Xuân rất nhiều, đọc và tìm hiểu nhiều, cố nhớ lại từng chi tiết, biết vậy nhưng vẫn cứ lo, cơ thể thì cứ tố giác mình, cảm thấy mệt mỏi, nếu những người khác chịu khó tìm hiểu thì chắc chẳn ai dính vào GMD để ôm nổi khổ. 31t nhưng đây là lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng. mình thấy mệt mỏi khi phải ngày nào cũng nghĩ tới nó

Với HIV bạn yên tâm không cần XN nữa. Nhưng hành vi GMD kích dục bằng miệng cho bạn có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B...), bạn cần theo dõi và XN các bệnh này: Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Chủ đề cảnh tỉnh: Nhờ các A/C T/V triệu chứng và khả năng nhiễm Giang Mai. (http://diendanhiv.vn/threads/25606-Nho-cac-A-C-T-V-trieu-chung-va-kha-nang-nhiem-Giang-Mai)
Chủ đề cảnh tỉnh: BQT tư vấn cho e về Sùi mào gà vs ạ (http://diendanhiv.vn/threads/24193-BQT-tu-van-cho-e-ve-Sui-mao-ga-vs-a)
Chủ đề cảnh tỉnh: cho em hỏi có phải em bị giang mai không ạ (http://diendanhiv.vn/threads/15967-cho-em-hoi-co-phai-em-bi-giang-mai-khong-a)

muonmang12345
19-06-2015, 15:19
A cho e hỏi luôn. trên cơ quan sinh dục của e hoàn toàn bình thường, nhưng ở dưới cánh tay (nách) có 2 vết nhỏ khoảng 1cm, sậm hơn màu da tí, giống vết thẹo nhưng ko phải thẹo, có khi nào đó là xoăng giang mai, với những hình ảnh tìm trên mạng thì mình không phải và xoang giang mai có nổi ở chỗ đó không, mong a tư vấn dùm

Nguyen Ha
19-06-2015, 15:35
A cho e hỏi luôn. trên cơ quan sinh dục của e hoàn toàn bình thường, nhưng ở dưới cánh tay (nách) có 2 vết nhỏ khoảng 1cm, sậm hơn màu da tí, giống vết thẹo nhưng ko phải thẹo, có khi nào đó là xoăng giang mai, và xoang giang mai có nổi ở chỗ đó không, mong a tư vấn dùm

Đó không phải săng giang mai.

muonmang12345
19-06-2015, 15:44
dạ. e cảm ơn các a/c đã tư vấn, tất cả các vấn đề thì e cũng tìm hiểu qua các topic khác rồi, e sẽ kiểm tra lại bản thân mình xem thế nào. E sợ GMD lắm rồi.

Tuanmecsedec
19-06-2015, 15:45

Bạn yên tâm kết quả này,vì bạn không có nguy cơ.

muonmang12345
19-06-2015, 15:52
Bạn yên tâm kết quả này,vì bạn không có nguy cơ.

Dạ vâng. chắc do strees và nghĩ về nó nhiều quá. trước đây e cũng là đoàn viên năng nỗ, cũng đi tuyên truyền về mại dâm, hiv. mà cuối cùng mình cũng qh với gmd để phải ôm ám ảnh về hiv. cảm ơn các a/c đã nhiệt tình tư vấn

Nguyen Ha
19-06-2015, 15:54
Dạ vâng. chắc do strees và nghĩ về nó nhiều quá. trước đây e cũng là đoàn viên năng nỗ, cũng đi tuyên truyền về mại dâm, hiv. mà cuối cùng mình cũng qh với gmd để phải ôm ám ảnh về hiv. cảm ơn các a/c đã nhiệt tình tư vấn

Bạn yên tâm với những gì được tư vấn.

ngaychunhat
20-06-2015, 01:07
Bạn sử dụng bao thì việc j phải lo. Với kq 22 ngày combo xn at thì rất tốt. Ngoài ra các triệu chứng còn lại của bạn là do stress mà ra cả. mà mình góp ý với bạn, nếu lần sau có lỡ quan hệ với gmd nữa thì lúc xong việc rút bao ra nhớ đổ nước vào bao xem có bị lủnb lỗ nào ko, nếu lỡ lủng thì khuyen bạn nên đến bv uống pep cang som cang tot

muonmang12345
20-06-2015, 09:24
Bạn sử dụng bao thì việc j phải lo. Với kq 22 ngày combo xn at thì rất tốt. Ngoài ra các triệu chứng còn lại của bạn là do stress mà ra cả. mà mình góp ý với bạn, nếu lần sau có lỡ quan hệ với gmd nữa thì lúc xong việc rút bao ra nhớ đổ nước vào bao xem có bị lủnb lỗ nào ko, nếu lỡ lủng thì khuyen bạn nên đến bv uống pep cang som cang tot
Mình cạch tới xì rồi. tốt hơn hết ko dây vào bọn GMD nữa. khổ sở lắm.

jacknguyenst
20-06-2015, 11:38
"Detect HIV up to 20 days earlier with the ARCHITECT HIV Ag/Ab Combo."

Tài liều mình copy nguyên bản gốc của trang hiv combo thế giới đó. tài liệu tiếng anh họ bảo là chỉ cần 20 ngày là phát hiện được rồi

Tùng đẹp trai
20-06-2015, 14:02
Bạn có nguy cơ đâu mà xét nghiệm. Xét nghiệm bằng thừa. An tâm đi xét nghiệm sẽ chỉ ra âm tính mà thôi!

muonmang12345
22-06-2015, 09:06
Bạn có nguy cơ đâu mà xét nghiệm. Xét nghiệm bằng thừa. An tâm đi xét nghiệm sẽ chỉ ra âm tính mà thôi!
tâm lý mà A. trước giờ ko đi, đi 1 lần mà giống ngồi trên đống lửa, thấy cơ thể có gì bất thường là lo lắng. nhìn mặt v thì ko dám nhìn a ạ

muonmang12345
25-06-2015, 08:52
có ai đang ở diễn đàn không? các a/c cho e hỏi, đến ngày hôm nay là tuần thứ 5 kể từ ngày e qh với gmd. e luôn để ý, kiểm tra ở dv không có vết loét nào, như vậy e có thoát được con phó bạo chúa giang mai và sùi mào gà không mấy a

Tuanmecsedec
25-06-2015, 08:55
có ai đang ở diễn đàn không? các a/c cho e hỏi, đến ngày hôm nay là tuần thứ 5 kể từ ngày e qh với gmd. e luôn để ý, kiểm tra ở dv không có vết loét nào, như vậy e có thoát được con phó bạo chúa giang mai và sùi mào gà không mấy a

Giang mai thì xét nghiệm mới biết bạn.xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

muonmang12345
25-06-2015, 09:08
Giang mai thì xét nghiệm mới biết bạn.xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

dạ cảm ơn a tuấn. chắc e phải làm cái xét nghiệm. nhưng mà thật lòng e không hiểu, vì sao những người lên đây là những người có qh với gmd, và e cũng vậy. cơ thể đang bình thường, sau lần đi qh với gmd thì thấy cơ thể thay đổi, nổi ngứa và hột gì trên lưng ấy. rồi 1 số biếng chứng khác, nói chung là cơ thể thay đổi, mà đi khám bệnh thì không thấy bệnh

Tuanmecsedec
25-06-2015, 09:17
dạ cảm ơn a tuấn. chắc e phải làm cái xét nghiệm. nhưng mà thật lòng e không hiểu, vì sao những người lên đây là những người có qh với gmd, và e cũng vậy. cơ thể đang bình thường, sau lần đi qh với gmd thì thấy cơ thể thay đổi, nổi ngứa và hột gì trên lưng ấy. rồi 1 số biếng chứng khác, nói chung là cơ thể thay đổi, mà đi khám bệnh thì không thấy bệnh

Do các bạn quá lo lắng nên Stress đã gây ra thôi.

muonmang12345
30-06-2015, 14:40
hôm nay e bị xuất huyết dưới da. sau trước giờ không bị mà bây giờ lại bị vậy không biết nữa. e lo lắng quá. tối e ngủ tay trái tê cứng, sáng dậy thì thấy chở khủy tay (cùi chỏ) nổi nhứng hạt nhỏ như hạt cát, nằm dưới da, không đau, không ngứa. mấy a có thể nói xem e có thể bị bệnh gì? cơ quan sinh dục của e thì bình thường, không có vết loét nào

Charles
30-06-2015, 14:41
hôm nay e bị xuất huyết dưới da. sau trước giờ không bị mà bây giờ lại bị vậy không biết nữa. e lo lắng quá.

Bạn không có nguy cơ. Hãy đọc lại những gì đã được mọi người tư vấn đi.

muonmang12345
30-06-2015, 14:43
Bạn không có nguy cơ. Hãy đọc lại những gì đã được mọi người tư vấn đi.
dạ hiv thì e yên tâm rồi, nhưng còn bệnh nào khác nữa không a

Charles
30-06-2015, 14:45
dạ hiv thì e yên tâm rồi, nhưng còn bệnh nào khác nữa không a

Bệnh tình dục khác như giang mai, viêm gan B thì phải XN mới rõ, chứ không có triệu chứng nào để nhận biết cả.

Tuanmecsedec
30-06-2015, 14:48
hôm nay e bị xuất huyết dưới da. sau trước giờ không bị mà bây giờ lại bị vậy không biết nữa. e lo lắng quá. tối e ngủ tay trái tê cứng, sáng dậy thì thấy chở khủy tay (cùi chỏ) nổi nhứng hạt nhỏ như hạt cát, nằm dưới da, không đau, không ngứa. mấy a có thể nói xem e có thể bị bệnh gì? cơ quan sinh dục của e thì bình thường, không có vết loét nào

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

muonmang12345
30-06-2015, 14:48
Bệnh tình dục khác như giang mai, viêm gan B thì phải XN mới rõ, chứ không có triệu chứng nào để nhận biết cả.
dạ vâng, chắc mai e đi xn 2 cái bệnh kia. thực lòng ngu 1 lần mà khổ quá :monkeys16:

muonmang12345
01-07-2015, 10:36
em lại lăng tăng tí ạ. e đi xét nghiệm, lúc đó nói cho e xn combo mà nơi e xét nghiệm người ta ghi là HIV combi pt (ECLIA) (http://diendanhiv.vn/threads/31099-Xe-t-nghie-m-o-nga-y-thu-22-ba-ng-pp-xn-HIV-combi-pt-ECLIA-AT/page2). đó có phải là phương pháp xét nghiệm tìm kháng nguyên và kháng thể không? sao trên tờ xét nghiệm không ghi HIV combi pt ag/ab(ECLIA) (http://diendanhiv.vn/threads/31099-Xe-t-nghie-m-o-nga-y-thu-22-ba-ng-pp-xn-HIV-combi-pt-ECLIA-AT/page2) như những tờ xét nghiệm khác ạ

Tuanmecsedec
01-07-2015, 10:43
em lại lăng tăng tí ạ. e đi xét nghiệm, lúc đó nói cho e xn combo mà nơi e xét nghiệm người ta ghi là HIV combi pt (ECLIA) (http://diendanhiv.vn/threads/31099-Xe-t-nghie-m-o-nga-y-thu-22-ba-ng-pp-xn-HIV-combi-pt-ECLIA-AT/page2). đó có phải là phương pháp xét nghiệm tìm kháng nguyên và kháng thể không? sao trên tờ xét nghiệm không ghi HIV combi pt ag/ab(ECLIA) (http://diendanhiv.vn/threads/31099-Xe-t-nghie-m-o-nga-y-thu-22-ba-ng-pp-xn-HIV-combi-pt-ECLIA-AT/page2) như những tờ xét nghiệm khác ạ

Chữ HIV Compi PT tức là phương pháp tìm kháng thể và kháng nguyên.

Xét nghiệm có tên HIV Combi PT là thế hệ xét nghiệm HIV mới nhất của Hãng Roche. Xét nghiệm HIV Combi PT được sửa dụng trên hệ thống Cobas của hãng Roche có thể phát hiện đồng thời cả kháng thể HIV và kháng nguyên HIV-1 p24. Điều này giúp tăng độ nhạy và có thể phát hiện sớm hơn so với các xét nghiệm kháng thể kháng HIV khác.

Xét nghiệm bằng phương pháp điện hóa phát quang (kỹ thuật khuếch đại hóa phát quang) trên hệ thống máy miễn dịch cobas của Roche hóa chất của hãng HIV combi PT. Nếu lấy hóa chất là HIV combi PT thì phương pháp này còn gọi là xét nghiệm COMBO.

muonmang12345
01-07-2015, 10:52
Chữ HIV Compi PT tức là phương pháp tìm kháng thể và kháng nguyên
hì hì. do e cũng xét nghiệm ở đà nẵng. thấy có người trên diễn đàn cũng xét nghiệm mà nó ghi HIV combi pt ag/ab(ECLIA) (http://diendanhiv.vn/threads/31099-Xe-t-nghie-m-o-nga-y-thu-22-ba-ng-pp-xn-HIV-combi-pt-ECLIA-AT/page2). nên e hơi lăng tăng. Mà thực lòng e thấy con người cũng vui nha. khi chơi không suy nghĩ, xong rồi thì suy nghĩ và mệt mỏi quá. Theo kinh nghiệm của a tuấn thì cái bệnh giang mai ấy, nếu nó không có biểu hiện gì, đến bây giờ là 41 ngày kể từ ngày e qh với gmd thì khi xét nghiệm e có nguy cơ cao không a

Tuanmecsedec
01-07-2015, 11:14
hì hì. do e cũng xét nghiệm ở đà nẵng. thấy có người trên diễn đàn cũng xét nghiệm mà nó ghi HIV combi pt ag/ab(ECLIA) (http://diendanhiv.vn/threads/31099-Xe-t-nghie-m-o-nga-y-thu-22-ba-ng-pp-xn-HIV-combi-pt-ECLIA-AT/page2). nên e hơi lăng tăng. Mà thực lòng e thấy con người cũng vui nha. khi chơi không suy nghĩ, xong rồi thì suy nghĩ và mệt mỏi quá. Theo kinh nghiệm của a tuấn thì cái bệnh giang mai ấy, nếu nó không có biểu hiện gì, đến bây giờ là 41 ngày kể từ ngày e qh với gmd thì khi xét nghiệm e có nguy cơ cao không a

Giang mai thì phải xét nghiệm mới biết bạn.Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

muonmang12345
02-07-2015, 14:48
Chúc mấy a/c trong dd 1 ngày vui vẽ. Mấy a/c cho e hỏi là hôm nay e đã đi xét nghiệm giang mai, viêm gan b,c tất cả âm tính. Tính đến bây giờ là 6 tuần kể từ ngày e qh. Kết quả như vậy đã an toàn chưa ạ. E có thể yên tâm chưa?

Tuanmecsedec
02-07-2015, 20:22
Chúc mấy a/c trong dd 1 ngày vui vẽ. Mấy a/c cho e hỏi là hôm nay e đã đi xét nghiệm giang mai, viêm gan b,c tất cả âm tính. Tính đến bây giờ là 6 tuần kể từ ngày e qh. Kết quả như vậy đã an toàn chưa ạ. E có thể yên tâm chưa?

Nếu kết quả sau 6 tuần bạn âm tính Giamg Mại,viêm gan B,C thì yên tâm đi bạn.

muonmang12345
07-08-2015, 14:22
A Tuấn và mấy anh chị cho e hỏi với. Hiv nó sống được ở ngoài không khí tg là bao lâu vậy? E ví dụ như: khi E qh với gmd, dịch âm đạo của gmd dính trên dương vật, sau khi quan hệ với gmd thì có tắm rửa và vệ sinh bằng xà phòng. sau đó khoảng 19h đồng hồ thì mình qh với bạn gái. Vạy mấy a/c cho e hỏi là nếu gmd đó bị Hiv thì e có lây cho bạn gái ko? Riêng bản thân e thì đã xét nghiệm ở tuần thứ 6 và at. Rất mong câu trả lời của mấy a/c.

muonmang12345
07-08-2015, 14:34
Có ai trả lời giúp e với

Nguyen Ha
07-08-2015, 14:40
A Tuấn và mấy anh chị cho e hỏi với. Hiv nó sống được ở ngoài không khí tg là bao lâu vậy? E ví dụ như: khi E qh với gmd, dịch âm đạo của gmd dính trên dương vật, sau khi quan hệ với gmd thì có tắm rửa và vệ sinh bằng xà phòng. sau đó khoảng 19h đồng hồ thì mình qh với bạn gái. Vạy mấy a/c cho e hỏi là nếu gmd đó bị Hiv thì e có lây cho bạn gái ko? Riêng bản thân e thì đã xét nghiệm ở tuần thứ 6 và at. Rất mong câu trả lời của mấy a/c.

Bạn ko có nguy cơ với HIV thì không lây cho bạn gái được.

muonmang12345
07-08-2015, 14:55
Bạn ko có nguy cơ với HIV thì không lây cho bạn gái được. Nếu dich âm đạo nó còn dính trên của e thì sao? 19 giờ đồng hồ nó còn tồn tại được ko ạ

Tuanmecsedec
07-08-2015, 15:20
Nếu dich âm đạo nó còn dính trên của e thì sao? 19 giờ đồng hồ nó còn tồn tại được ko ạ

Bạn lưu ý đây là box chuyên mục hỏi đáp liên quan đến xét nghiệm.Nếu bài bạn hỏi sai mục đích của box sẽ bị khóa lại.

muonmang12345
07-08-2015, 15:23
Ban quản trị xóa bài viết hỏi không đúng mục đích của box.

Tuanmecsedec
07-08-2015, 15:27
Mục đích chính của chủ đề này đã tư vấn xong.Tuanmecsedec khóa lại.