PDA

View Full Version : Quan hệ có BCS với gmd đúng ngày kinh XN 25 và 39 ngày âm tính

Combo 25, 39 ngay co tc
20-06-2015, 10:46
Anh chị cho em hỏi với :

Em có quan hệ không an toàn với gmd vào đúng ngày kinh của cô gái đó.
Cô đó có os cho em ko dùng bcs vài lần, sau đó có đeo bao và qhe tiếp qua âm đạo, sau khi quan hệ xong em phát hiện thấy có máu dính trên thân dương vật ở nửa cuối, và em nhìn vẫn thấy tinh dịch ở trong bao ( em nghĩ ko bị rách), sau đó em bỏ bao và rửa bằng xà phòng 2 lần, em sợ quá trình rửa em có kéo ra kéo vào bao quy đầu và máu sẽ đi vào qua lỗ sáo. Em có kiểm tra lại dươn vật thì mắt thường ko nhìn thấy có xây xước gì hết mà chỉ có mụn sinh dục em bị từ năm học cấp 3 thôi, liệu mụn đó có vấn đề gì khi em rửa không. Em rất sợ và lo lắng, lúc nào cũng nghĩ tới H, khoảng 1 tuần sau e bắt đầu xuất hiện tc viêm họng, nhiệt , đau nhức chân tay, nổi nốt đỏ ngứa đã hơn 1 tháng, thỉnh thoảng đi vệ sinh phân lỏng. Và khoảng 1 tuan sau e xuất hiện đái buốt và dịch dương vật em đã khám và chữa lậu mất 12 ngày.
Sau đó khoảng 7 ngày ( tính từ lúc có nguy cơ là ngày thứ 25) em có đi xét nghiệm tại Hồng Ngọc pp combo arv kết quả âm tính. Em vẫn rất lo và sau nguy cơ 39 ngày em xét nghiệm lại 1 lần nữa tại hồng ngọc combo kết quả âm tinh. Nhưng tới bây giờ đã là 47 ngày TC em vẫn còn và rất sợ.
Anh chị cho hỏi kết quả xét nghiệm như vậy đã an tâm được chưa

Tuanmecsedec
20-06-2015, 10:57
Anh chị cho em hỏi với :

Cô đó có os cho em ko dùng bcs vài lần, sau đó có đeo bao và qhe tiếp qua âm đạo, sau khi quan hệ xong em phát hiện thấy có máu dính trên thân dương vật ở nửa cuối, và em nhìn vẫn thấy tinh dịch ở trong bao ( em nghĩ ko bị rách), sau đó em bỏ bao và rửa bằng xà phòng 2 lần, em sợ quá trình rửa em có kéo ra kéo vào bao quy đầu và máu sẽ đi vào qua lỗ sáo. Em có kiểm tra lại dươn vật thì mắt thường ko nhìn thấy có xây xước gì hết mà chỉ có mụn sinh dục em bị từ năm học cấp 3 thôi, liệu mụn đó có vấn đề gì khi em rửa không. Em rất sợ và lo lắng, lúc nào cũng nghĩ tới H, khoảng 1 tuần sau e bắt đầu xuất hiện tc viêm họng, nhiệt , đau nhức chân tay, nổi nốt đỏ ngứa đã hơn 1 tháng, thỉnh thoảng đi vệ sinh phân lỏng. Và khoảng 1 tuan sau e xuất hiện đái buốt và dịch dương vật em đã khám và chữa lậu mất 12 ngày.
Sau đó khoảng 7 ngày ( tính từ lúc có nguy cơ là ngày thứ 25) em có đi xét nghiệm tại Hồng Ngọc pp combo arv kết quả âm tính. Em vẫn rất lo và sau nguy cơ 39 ngày em xét nghiệm lại 1 lần nữa tại hồng ngọc combo kết quả âm tinh. Nhưng tới bây giờ đã là 47 ngày TC em vẫn còn và rất sợ.

Những gì bạn kể không có nguy cơ,quan trọng khi quan hệ trực tiếp có dùng bao cao su là bạn đã được bảo vệ.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm khi đối tượng kia có kinh nguyệt (http://diendanhiv.vn/threads/6712-quan-he-voi-gai-mai-dam-khi-doi-tuong-kia-co-kinh-nguyet)
Chủ đề: Quan hệ tình dục với gmd trong ngày kinh nguyệt (http://diendanhiv.vn/threads/24622-Quan-he-tinh-duc-voi-gmd-trong-ngay-kinh-nguyet)
Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su .nhưng GMD có máu sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.vn/threads/3183-Quan-he-voi-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-nhung-GMD-co-mau-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao mà gái mại dâm có kinh nguyệt (http://www.diendanhiv.vn/threads/28365-Quan-he-voi-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-ma-gai-mai-dam-co-kinh-nguyet)
Chủ đề: Giúp Em Với Em Chết Mất Qhtd với gmd đến kì kinh nguyệt (http://diendanhiv.vn/threads/12687-Giup-Em-Voi-Em-Chet-Mat-Qhtd-voi-gmd-den-ki-kinh-nguyet)
Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su .nhưng GMD có máu sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/3183-Quan-he-voi-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-nhung-GMD-co-mau-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: QHTD với GMD trong ngày đèn đỏ có BCS (http://diendanhiv.vn/threads/21441-QHTD-voi-GMD-trong-ngay-den-do-co-BCS)
Chủ đề: Quan hệ có bao cao su nhưng trong ngày đèn đỏ (http://diendanhiv.vn/threads/22457-Quan-he-co-bao-cao-su-nhung-trong-ngay-den-do)
Chủ đề: QH với GMD ngày đèn đỏ có dùng BCS và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/21862-QH-vo-i-GMD-nga-y-de-n-do-co-dung-BCS-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: QHTD với GMD có BCS trong ngày đèn đỏ sợ nhiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/13560-QHTD-voi-GMD-co-BCS-trong-ngay-den-do-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: QHTD có bcs ngày kinh nguyệt...giúp e với... (http://diendanhiv.vn/threads/18512-QHTD-co-bcs-ngay-kinh-nguyet-giup-e-voi)

Vì vậy bạn yên tâm kết quả sau 25 ngày và 39 ngày âm tính với HIV Ag/Ab.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này ;

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Combo 25, 39 ngay co tc
20-06-2015, 11:05
Em cảm ơn anh Tuấn đã tư vấn cho em, em vẫn sợ lắm anh ạ, các triệu chứng cứ kéo dài mãi ko hết. Lúc nào em cũng nghĩ tới H, mà trường hợp của em lại quan hệ đúng ngày kinh của cô gái đó nữa. Anh cho em hoi thêm là điều trị lậu em có dùng kháng sinh và tiêm truyền, chạy sóng chiếu vào dương vật ( em ko biết đó có phải trị xạ ko nữa), em sợ ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm của e nữa. em định để cuối tháng này là tròn 2 tháng e đi kiểm tra lại một lần nữa cho an tâm, em sợ kết quả của em sẽ thay đổi vào nhưng lần tiếp lắm.
Em cảm ơn

Tuanmecsedec
20-06-2015, 11:09
Em cảm ơn anh Tuấn đã tư vấn cho em, em vẫn sợ lắm anh ạ, các triệu chứng cứ kéo dài mãi ko hết. Lúc nào em cũng nghĩ tới H, mà trường hợp của em lại quan hệ đúng ngày kinh của cô gái đó nữa. Anh cho em hoi thêm là điều trị lậu em có dùng kháng sinh và tiêm truyền, chạy sóng chiếu vào dương vật ( em ko biết đó có phải trị xạ ko nữa), em sợ ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm của e nữa. em định để cuối tháng này là tròn 2 tháng e đi kiểm tra lại một lần nữa cho an tâm, em sợ kết quả của em sẽ thay đổi vào nhưng lần tiếp lắm.
Em cảm ơn

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ,cho dù bạn có nguy cơ luôn hai kết quá đó bạn yên tâm đi.

Combo 25, 39 ngay co tc
20-06-2015, 11:41
Em cảm ơn anh Tuấn nhiều ạ,
Tc của e còn nhiều nên e lo lắm, được anh tư vấn e cũng bớt lo nhiều rồi, cuối tháng này ( 8 tuần) em đi xét nghiệm thêm 1 lần sẽ báo lại kết quả cho anh.
Nếu có biểu hiện gì bất thường e lại vào diễn đàn hỏi thêm anh được không ạ.
Em cảm ơn!

Tùng đẹp trai
20-06-2015, 14:00
Em cảm ơn anh Tuấn nhiều ạ,
Tc của e còn nhiều nên e lo lắm, được anh tư vấn e cũng bớt lo nhiều rồi, cuối tháng này ( 8 tuần) em đi xét nghiệm thêm 1 lần sẽ báo lại kết quả cho anh.
Nếu có biểu hiện gì bất thường e lại vào diễn đàn hỏi thêm anh được không ạ.
Em cảm ơn!

HIV không có triệu chứng gì hết.
Chỉ có triệu chứng ở giai đoạn cận aids và aids ( giai đoạn 3,4 của hiv ) khi mà đã nhiễm hiv được 5-10 năm

Trường hợp bạn nói không có nguy cơ nên không phải xét nghiệm thêm nữa!

Combo 25, 39 ngay co tc
20-06-2015, 14:55
Em cảm ơn anh Tùng đẹp trai nhiều, em muốn làm cái test 8 tuần cho yên tâm thêm anh ạ, cả em đi kiểm tra luôn giang mai, viêm gan B và kiểm tra lại lậu sau khi em điều trị nữa, với thời gian là 2 tháng thì em test nhanh như vậy có chính xác ko anh.
em cảm ơn!

Tuanmecsedec
20-06-2015, 14:56
Em cảm ơn anh Tùng đẹp trai nhiều, em muốn làm cái test 8 tuần cho yên tâm thêm anh ạ, cả em đi kiểm tra luôn giang mai, viêm gan B và kiểm tra lại lậu sau khi em điều trị nữa, với thời gian là 2 tháng thì em test nhanh như vậy có chính xác ko anh.
em cảm ơn!

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Combo 25, 39 ngay co tc
20-06-2015, 15:16
Vâng e cảm ơn anh, cuối tháng này là tròn 2 tháng sau nguy cơ, e đi xét nghiệm kiểm tra và báo lại kết quả ạ.
Chúc sức khoẻ anh và mọi người trong diễn đàn.

Charles
20-06-2015, 15:23
Anh chị cho em hỏi với :

Quan trọng khi quan hệ bạn đã sử dụng BCS (bao không tuột không rách) là không có nguy cơ với HIV. OS không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B...). Bạn không có nguy cơ với HIV nên hãy yên tâm với 2 kết quả 25 và 39 ngày Combo ÂT, không cần XN nữa. Giờ bạn chỉ cần theo dõi và XN các bệnh STDs.

Combo 25, 39 ngay co tc
20-06-2015, 15:28
Em cảm ơn anh,
29/7 này tròn 2 tháng sau nguy cơ, em đi kiểm tra và báo lại với mọi người kết quả ạ.

Combo 25, 39 ngay co tc
26-06-2015, 18:02
Mọi người ơi, hôm nay là 54 ngày sau nguy cơ, em có đi xét nghiệm combi PT ở medlatec kết quả AT. Cho e hỏi kết quả như vậy an toàn có cao không vậy, em lo lắng quá, em vẫn bị viêm họng gần 2 tháng nay rồi có khám và uống thuốc do bác sĩ viện tai mũi họng kê đơn mà vẫn ko khỏi, vết tím ở sau em bây giờ có hiện tượngđau và cảm giác nóng ở phần lưng thường xuyên, mọi người tư vấn cho em với.

Tuanmecsedec
26-06-2015, 18:07
Mọi người ơi, hôm nay là 54 ngày sau nguy cơ, em có đi xét nghiệm combi PT ở medlatec kết quả AT. Cho e hỏi kết quả như vậy an toàn có cao không vậy, em lo lắng quá, em vẫn bị viêm họng gần 2 tháng nay rồi có khám và uống thuốc do bác sĩ viện tai mũi họng kê đơn mà vẫn ko khỏi, vết tím ở sau em bây giờ có hiện tượngđau và cảm giác nóng ở phần lưng thường xuyên, mọi người tư vấn cho em với.

Bạn đừng có Spam bài,trường hợp của bạn đã được tư vấn về xét nghiệm lúc 25 ngày và 39 ngày rồi và cả hành vi là không có nguy cơ.Nếu bạn hỏi mà không đọc những gì đã tư vấn thì post bài hỏi làm gì?.

Combo 25, 39 ngay co tc
26-06-2015, 19:28
Em xin lỗi, tại em lo lắng quá vì vẫn còn xuất hiện nhiều triệu chứng, nó xuất hiện lại làm em nghĩ tới H, em có bảo với mọi người đi xét nghiệm ở thời điểm 8 tuần nên đi xét nghiệm về có kết quả thì thông báo cho mọi người biết để tư vấn củng cố tinh thần cho e thôi ạ, em không có ý spam ạ.

Nguyen Ha
26-06-2015, 19:31
Em xin lỗi, tại em lo lắng quá vì vẫn còn xuất hiện nhiều triệu chứng, nó xuất hiện lại làm em nghĩ tới H, em có bảo với mọi người đi xét nghiệm ở thời điểm 8 tuần nên đi xét nghiệm về có kết quả thì thông báo cho mọi người biết để tư vấn củng cố tinh thần cho e thôi ạ, em không có ý spam ạ.

Xả stress đi triệu chứng sẽ hết. Không có nguy cơ XN thế đủ rồi.

Combo 25, 39 ngay co tc
26-06-2015, 19:52
Em cảm ơn mọi người đã bớt thời gian để tư vấn cho em, em non gan lắm mọi nguời ạ, cứ xuất hiện triệu chứng là em lại sợ, ko thể vứt chữ H ra khỏi đầu, em chốt lại 12 tuần sẽ thông báo kết quả với mọi người ạ, trong thời gian này nếu có gì ko an tâm thì em lại làm phiền mọi người vậy.

Nguyen Ha
26-06-2015, 19:54
Em cảm ơn mọi người đã bớt thời gian để tư vấn cho em, em non gan lắm mọi nguời ạ, cứ xuất hiện triệu chứng là em lại sợ, ko thể vứt chữ H ra khỏi đầu, em chốt lại 12 tuần sẽ thông báo kết quả với mọi người ạ, trong thời gian này nếu có gì ko an tâm thì em lại làm phiền mọi người vậy.

Bạn đọc lại những gì được tư vấn đi sẽ thấy yên tâm hơn.

Combo 25, 39 ngay co tc
26-06-2015, 23:52
vâng, em cũng đọc lại tư vẫn của mọi người suốt vì cứ khi nào e ko an tâm là e vào đọc lại tư vấn của mọi người tư tưởng cũnh đỡ hơn nhiều, ko có mọi người thì e ko biết mình sẽ stress tới mức nào nữa, em cảm ơn mọi người nhiêu nhiều lắm.

Combo 25, 39 ngay co tc
10-07-2015, 08:13
Mọi người ơi cho em hỏi ạ, hôm 9/7 cách nguy cơ 67 ngày e có đi làm xét nghiệm hiv combo PT , viêm gan b, c, giang mai thì chiều nay 4h có kết quả vậy cho e hỏi là ngoài hiv ra thì các bệnh tình dục e xét nghiệm như thế có cần làm lại vào tuần thứ 12 nữa ko mọi người, em cảm on.

Charles
10-07-2015, 08:20
Mọi người ơi cho em hỏi ạ, hôm 9/7 cách nguy cơ 67 ngày e có đi làm xét nghiệm hiv combo PT , viêm gan b, c, giang mai thì chiều nay 4h có kết quả vậy cho e hỏi là ngoài hiv ra thì các bệnh tình dục e xét nghiệm như thế có cần làm lại vào tuần thứ 12 nữa ko mọi người, em cảm on.

Bạn không có nguy cơ với HIV, bạn XN HIV và các bệnh tình dục khác sau 67 ngày nếu kết quả là âm tính hết thì bạn yên tâm không cần XN nữa.

Combo 25, 39 ngay co tc
10-07-2015, 08:32
Vâng , anh ơi em xét nghiệm kết quả âm tính hết anh ạ, giang mai thì chiều nay 4h có kết quả e sẽ báo với mọi người, anh cho e hỏi thêm là cô y tá trả kết quả cho e có bảo e nên đi tiêm phòng viêm gan B , em có cần đi tiêm ko anh.

Charles
10-07-2015, 08:33
Vâng , anh ơi em xét nghiệm kết quả âm tính hết anh ạ, giang mai thì chiều nay 4h có kết quả e sẽ báo với mọi người, anh cho e hỏi thêm là cô y tá trả kết quả cho e có bảo e nên đi tiêm phòng viêm gan B , em có cần đi tiêm ko anh.

Nếu bạn chưa tiêm phòng gan B thì nên tiêm phòng luôn.

Combo 25, 39 ngay co tc
10-07-2015, 08:40
Dạ vâng, e có hỏi nhưng ở medlatec chưa triển khai tiêm anh ạ, sang tháng sau là có rùi, chắc em đợi tới lúc đó đi tiềm và xét nghiệm chốt lại 12 tuần hiv cho yên tâm luôn anh ạ, cảm ơn anh và mọi người nhiều lắm.

Charles
10-07-2015, 08:43
Dạ vâng, e có hỏi nhưng ở medlatec chưa triển khai tiêm anh ạ, sang tháng sau là có rùi, chắc em đợi tới lúc đó đi tiềm và xét nghiệm chốt lại 12 tuần hiv cho yên tâm luôn anh ạ, cảm ơn anh và mọi người nhiều lắm.

Bạn có nguy cơ với HIV đâu mà XN lắm thế, tiền đó bồi bổ sức khỏe hữu ích hơn.

Combo 25, 39 ngay co tc
10-07-2015, 09:02
Dạ vâng, tại em vẫn chưa giải toả được anh ạ, nên em mới chốt lần cuối thôi, em ko phải là ko đọc và ko nghe các anh tư vấn đâu ạ, anh và mọi người thông cảm cho e nhé. Em cảm ơn anh và mọi người rất nhiều ạ.

Nguyen Ha
10-07-2015, 09:03
Dạ vâng, tại em vẫn chưa giải toả được anh ạ, nên em mới chốt lần cuối thôi, em ko phải là ko đọc và ko nghe các anh tư vấn đâu ạ, anh và mọi người thông cảm cho e nhé. Em cảm ơn anh và mọi người rất nhiều ạ.

XN là quyền bạn, bạn XN bao nhiêu tùy thích. XN tới khi nào giải tỏa tâm lý thì thôi.

Combo 25, 39 ngay co tc
10-07-2015, 09:09
Em chỉ xét nghiệm chốt lần cuối là 12 tuần thui anh ạ, anh ơi em muốn tham gia diễn đàn mình thường xuyên được ko anh, làm thế nào để trở thành thành viên vậy.

Nguyen Ha
10-07-2015, 09:14
Em chỉ xét nghiệm chốt lần cuối là 12 tuần thui anh ạ, anh ơi em muốn tham gia diễn đàn mình thường xuyên được ko anh, làm thế nào để trở thành thành viên vậy.

Khi nào bạn giải tỏa được tâm lý. Và các bài viết của bạn được BQT theo dõi nếu thỏa đáng sẽ được xét quyền thành viên.

Combo 25, 39 ngay co tc
10-07-2015, 09:18
Dạ vâng, em cảm ơn anh và mọi người nhiều, trước mắt thì em vẫn theo dõi diễn đàn như một người cần được tư vấn ạ.

Tuanmecsedec
10-07-2015, 10:48

Về HIV thì bạn đã được tư vấn về xét nghiệm ngya bài đầu tiên rồi,hôm nay bạn hỏi nữa chứng tỏ bạn không đọc những gì đã tư vấn,câu hỏi này là quá dư thừa.

Combo 25, 39 ngay co tc
10-07-2015, 11:27
Dạ em ko có ý hỏi lặp lại khi được tư vấn, em muốn hỏi là các bệnh tình dục thì xét nghiệm sau 67 ngày có nguy cơ như vậy đã chốt được chưa thôi ạ, bỏ qua cho e những câu hỏi dư thừa nhé, cảm ơn anh và mọi người nhiều.

Tuanmecsedec
10-07-2015, 11:31
Dạ em ko có ý hỏi lặp lại khi được tư vấn, em muốn hỏi là các bệnh tình dục thì xét nghiệm sau 67 ngày có nguy cơ như vậy đã chốt được chưa thôi ạ, bỏ qua cho e những câu hỏi dư thừa nhé, cảm ơn anh và mọi người nhiều.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Như vậy sau 67 ngày bạn yên tâm mình không bị.

Combo 25, 39 ngay co tc
10-07-2015, 11:50
Dạ vâng, vậy là em chốt được rồi ạ, em cảm ơn anh cùng mọi người rấy nhiều.

Combo 25, 39 ngay co tc
10-07-2015, 17:38
Em vừa xem kết quả xét nghiệm TPHA định lượng : âm tính, với cả vừa nãy e có tắm và thấy phần da ở mông n nổi nhiều nốt quá, lại bị khô bong vảy nữa, da chuyển nàu thâm đen nhìn kinh lắm, ko biết đấy là bị làm sao vậy.

Nguyen Ha
10-07-2015, 17:43
Em vừa xem kết quả xét nghiệm TPHA định lượng : âm tính, với cả vừa nãy e có tắm và thấy phần da ở mông n nổi nhiều nốt quá, lại bị khô bong vảy nữa, da chuyển nàu thâm đen nhìn kinh lắm, ko biết đấy là bị làm sao vậy.

Bệnh ngồi nhiều. Chả làm sao cả. Bới lông tìm vết vừa thôi.

Combo 25, 39 ngay co tc
10-07-2015, 17:45
Dạ vâng, tại em xoắn nên mới vậy, cứ thấy cái gì khác là lại sợ, em cảm ơn anh.

Nguyen Ha
10-07-2015, 17:55
Dạ vâng, tại em xoắn nên mới vậy, cứ thấy cái gì khác là lại sợ, em cảm ơn anh.

Bới lông tìm vết kiểu gì chả thấy vết. Đã XN âm tính rồi còn lo cái nỗi gì.?

Combo 25, 39 ngay co tc
10-07-2015, 18:38
Vâng, tại em xoắn nên mới vậy, em cảm ơn anh đã nhắc nhở.

Tuanmecsedec
10-07-2015, 20:28

Nếu vậy thì bạn hoàn toàn yên tâm.

Combo 25, 39 ngay co tc
10-07-2015, 22:08
Dạ vâng, em cảm ơn anh tuấn và mọi người rất nhiều, chúc diễn dàn ngày càng lớn mạnh, chúc mọi người dồi dào sức khoẻ ạ.