PDA

View Full Version : nặn mụn dính dịch

thacmac104
20-06-2015, 18:47
E xin được tư vấn về trường hợp của em như sau: hôm trước e có nặm mụn trứng cá đầu đen cho đứa bạn. Đứa bạn là người hay quan hệ với GMD. E có nặn mấy cái mụn đầu đen cho nó dính ít dịch từ mụn chảy ra. Sau đó e có đưa tay lên mặt nặn cho chính em và có nặn mấy cái mụn nước ở tay. Vậy có tính là hành vi nguy cơ không anh chị?

Tuanmecsedec
20-06-2015, 18:58
E xin được tư vấn về trường hợp của em như sau: hôm trước e có nặm mụn trứng cá đầu đen cho đứa bạn. Đứa bạn là người hay quan hệ với GMD. E có nặn mấy cái mụn đầu đen cho nó dính ít dịch từ mụn chảy ra. Sau đó e có đưa tay lên mặt nặn cho chính em và có nặn mấy cái mụn nước ở tay. Vậy có tính là hành vi nguy cơ không anh chị?

HIV hoàn toàn không lây nhiễm như vậy bạn.

thacmac104
20-06-2015, 19:33
HIV hoàn toàn không lây nhiễm như vậy bạn.
A có thể giải thích dùm e rõ hơn tý được không ạ

Tuanmecsedec
20-06-2015, 19:35

HIV không kiểu lây nhiễm gián tiếp như vậy bạn.Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa 100% không có nguy cơ.

Charles
20-06-2015, 20:20

Đứa bạn là người hay quan hệ với GMD :khi875437:

HIV không lây gián tiếp qua việc nặn mụn cho người khác rồi lại nặn mụn cho mình.

Charles
20-06-2015, 20:20

HIV không lấy gián tiếp. Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu người lành.