PDA

View Full Version : Xét Nghiệm combi pt ngày thứ 22

bin
20-06-2015, 22:20
Mấy tuần nay em vẫn còn lo lắng stress. Phải nói rằng bây giờ em cảm thấy rất sợ, mấy ngày hôm nay làm gì cũng nghĩ đến H thôi. Em định mai sẽ xuống viện medlatec làm xn combi pt. Em muôn hỏi anh chị nguy cơ em được 22 ngày rồi giờ làm combi pt được không hay phải là combo ab\ag mới được?

xuanxanh
20-06-2015, 23:41
Mấy tuần nay em vẫn còn lo lắng stress. Phải nói rằng bây giờ em cảm thấy rất sợ, mấy ngày hôm nay làm gì cũng nghĩ đến H thôi. Em định mai sẽ xuống viện medlatec làm xn combi pt. Em muôn hỏi anh chị nguy cơ em được 22 ngày rồi giờ làm combi pt được không hay phải là combo ab\ag mới được?

2 cái này là 1, đều tìm kháng nguyên và kháng thể, làm cái nào cũng được.

Tuanmecsedec
21-06-2015, 06:57

Bạn đã được tư vấn có nguy cơ đâu mà đi xét nghiệm,bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi.Thuật ngữ HIV Compi PT và HIV Combo là 1 đều tìm kháng nguyên và kháng thể bạn.

Chủ đề: Bao cao su có tinh trùng cho vào hậu môn (http://www.diendanhiv.vn/threads/30339-Bao-cao-su-co-tinh-trung-cho-vao-hau-mon)
Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Charles
21-06-2015, 09:29

Combi PT hay Combo là một, chỉ khác nhau về thuật ngữ gọi. Vấn đề của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi, lo lắng hay xì chít xì chéc gì là do bạn thôi. Bạn có XN thì 100% kết quả là âm tính.

Chủ đề: Bao cao su có tinh trùng cho vào hậu môn (http://www.diendanhiv.vn/threads/30339-Bao-cao-su-co-tinh-trung-cho-vao-hau-mon)

bin
21-06-2015, 13:02
Em cảm ơn các anh. sáng nay em định đi nhưng rồi em không dám đi, không dám đối mặt với xét nghiệm vì sợ kết quả dương tính. Lên đây đọc được bình luận của các anh em yên tâm nhiều rồi. Có lẽ em chờ tới ngày thứ 28 đi một thể chứ giờ em thực sự vẫn chưa vững tâm lý chút nào, em chưa chuẩn bị tâm lý xong

bin
01-07-2015, 20:39
Mọi người tư vấn giúp em. Hôm qua em mới làm combo ở Hồng Ngọc ngày thứ 31 sau nguy cơ . Kết quả nonreactive chỉ số sco là 0.11 , nhưng em thấy một điều lạ rằng chỉ số sco của em giống hệt lần xét nghiệm trước mà em đọc mấy chủ đề thấy của mọi người thường giao động. Em muốn hỏi mọi người nhất là anh Tùng đẹp trai, bệnh viện hồng ngọc ( keangnam landmark 72) dưới hầm có uy tín không. Em sợ người ta không xét nghiệm mà in kết quả giống nhau :3 vì chỉ số sco sao hai lần giống nhau đến vậy. Giấy xn chỉ ghi mỗi vậy chứ không có chứ ký của bác sĩ trong đó. em yên tâm được không?

Tuanmecsedec
01-07-2015, 20:41
Mọi người tư vấn giúp em. Hôm qua em mới làm combo ở Hồng Ngọc ngày thứ 31 sau nguy cơ . Kết quả nonreactive chỉ số sco là 0.11 , nhưng em thấy một điều lạ rằng chỉ số sco của em giống hệt lần xét nghiệm trước mà em đọc mấy chủ đề thấy của mọi người thường giao động. Em muốn hỏi mọi người nhất là anh Tùng đẹp trai, bệnh viện hồng ngọc ( keangnam landmark 72) dưới hầm có uy tín không. Em sợ người ta không xét nghiệm mà in kết quả giống nhau :3 vì chỉ số sco sao hai lần giống nhau đến vậy. Giấy xn chỉ ghi mỗi vậy chứ không có chứ ký của bác sĩ trong đó. em yên tâm được không?

Bạn thử qua 21 Trung Liệt xét nghiệm thử.

bin
01-07-2015, 20:44
từ chỗ em ra trung liệt xa lắm mà em đọt này bận quá không đi nổi. Em xét nghiệm nhanh 6 tuần được không anh Tuấn ?

Tuanmecsedec
01-07-2015, 20:45
từ chỗ em ra trung liệt xa lắm mà em đọt này bận quá không đi nổi. Em xét nghiệm nhanh 6 tuần được không anh Tuấn ?

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.