PDA

View Full Version : Có nên ngưng pep không mọi người ơi

Namctt
21-06-2015, 07:45
Em đã tự mua nevitrio 30 về uống sau ngji ngờ 30 tiếng, ngay 2 lan, moi lan cach 12 tieng, hôm nay la ngay thứ 4 rồi.chỉ vì gmd dung tay cầm chỗ kín em kích thích cho em và làm xước bong chút niêm mạc da ,ửng đỏ 1 chỗ trên chỗ kín em, vì sợ cô ta bị hiv và tay cô ta có bị trầy xước .và chỗ xuớc cua cô ta trà lâu vào chỗ kin e làm e bị bong da nên em sợ bị truyền hiv sang.do đó 30h sau e mua và dùng nevitrio 30 den hôm nay 4 ngày mà người em mệt và nặng quá, đầu cứ đơ đơ.em xin một lời khuyên có nên dừng pep hay cố uống a

Charles
21-06-2015, 08:31
Em đã tự mua nevitrio 30 về uống sau ngji ngờ 30 tiếng, ngay 2 lan, moi lan cach 12 tieng, hôm nay la ngay thứ 4 rồi.chỉ vì gmd dung tay cầm chỗ kín em kích thích cho em và làm xước bong chút niêm mạc da ,ửng đỏ 1 chỗ trên chỗ kín em, vì sợ cô ta bị hiv và tay cô ta có bị trầy xước .và chỗ xuớc cua cô ta trà lâu vào chỗ kin e làm e bị bong da nên em sợ bị truyền hiv sang.do đó 30h sau e mua và dùng nevitrio 30 den hôm nay 4 ngày mà người em mệt và nặng quá, đầu cứ đơ đơ.em xin một lời khuyên có nên dừng pep hay cố uống a

Tư vấn cũng tư vấn rồi, khuyên cũng khuyên rồi. Giờ ngừng hay uống tiếp đó là quyết định của bạn.

Chủ đề: Tẩm quất kích dục bằng tay (http://diendanhiv.vn/threads/31138-Tam-quat-kich-duc-bang-tay)

Namctt
21-06-2015, 08:52
Anh đảm bảo 100% cho e không ạ, những truòng hợp xước xát nhỏ như vậy ko lo ngại đúng không anh.sắp đến giờ dùng pep rồi, a cho em lời khuyên cuối nhé và em sẽ không hỏi thêm điều gì nữa

Charles
21-06-2015, 08:56
Anh đảm bảo 100% cho e không ạ, những truòng hợp xước xát nhỏ như vậy ko lo ngại đúng không anh.sắp đến giờ dùng pep rồi, a cho em lời khuyên cuối nhé và em sẽ không hỏi thêm điều gì nữa

Thuốc phơi nhiễm có rất nhiều tác dụng phụ, hại gan thận... chỉ phải uống trong trường hợp thực sự có nguy cơ với HIV. Còn trường hợp bạn khẳng định thêm một lần nữa 100% không có nguy cơ. Vì vậy khuyên bạn nên dừng lại.

Namctt
21-06-2015, 09:00
Vâng, em sẽ dùng luôn trong ngày thứ 4 này, kể 10 ngày thôi e còn cố vì lỡ uống, đàng này còn 3 tuần nữa, mà mới ngày thứ 4 đầu e đã quay quay nặng chịch.người mệt mỏi, ăn k ngon miệng, chân tay run.hix, thuốc này dã man quá

Tuanmecsedec
21-06-2015, 09:46

Hình như sáng nay bạn có gọi điện thoại cho Tuanmecsedec hỏi về việc có nên ngưng thuốc hay không.Tuanmecsedec đã trả lời bạn nên ngưng thuốc vì không có nguy cơ.

Chủ đề: Tẩm quất kích dục bằng tay (http://www.diendanhiv.vn/threads/31138-Tam-quat-kich-duc-bang-tay)

Tuanmecsedec
21-06-2015, 09:49
Vâng, em sẽ dùng luôn trong ngày thứ 4 này, kể 10 ngày thôi e còn cố vì lỡ uống, đàng này còn 3 tuần nữa, mà mới ngày thứ 4 đầu e đã quay quay nặng chịch.người mệt mỏi, ăn k ngon miệng, chân tay run.hix, thuốc này dã man quá

Bạn muốn uống tiếp thì tùy bạn.Bạn uống thuốc phải nói vố tội vạ cho một hành vi không cần thiết,bạn tưởng thuốc là một viên kẹo ngọt ngào như Sô cô la hay sao.Sẽ có nhiều tác dụng phụ làm cho bạn mệt mỏi,buồn nôn và đầy hơi v.v.v.

Namctt
21-06-2015, 11:10
Bạn muốn uống tiếp thì tùy bạn.Bạn uống thuốc phải nói vố tội vạ cho một hành vi không cần thiết,bạn tưởng thuốc là một viên kẹo ngọt ngào như Sô cô la hay sao.Sẽ có nhiều tác dụng phụ làm cho bạn mệt mỏi,buồn nôn và đầy hơi v.v.v.
Vâng, vì lúc đầu lo lăng em mới uống thuốc này, đến ngày hôm nay thay người cứ nặng trĩu, buồn nôn, mệt, ăn không ngon...em nghi lại thì trước khi kích dục cho em thì cô ấy có đấm bóp xoa bóp toàn cơ thể, nên chắc có gì dính trên tay cô áy thì cũng đã xoa vào nguoi em hết r, có lẽ do cầm 1 chỗ kích thích em lâu quá nên chỗ ấy mới trầy da, kích thích đến mức e mãi không xuất ra được nên em bảo thôi đi về.có lẽ e cứ lo lắng quá. Hôm nay được các anh tư vấn khẳng định 1 lần nưa trường hợp em 100% k có nguy cơ, em cũng có hỏi nhiều noi nhưng biết đến diễn đàn với đội ngũ tư vấn rất kinh nghiệm,nên sáng nay em đã rất thoải mái và ngừng uống nevitrio tại ngày thứ 4... quả thật rât mêt mỏi vơi loai thuốc này, em con chăm tập thể thao mà đã thấy thế này, k biết nguoi ốm yếu uống vào sẽ ra sao...
Từ mai em se thoai mái tư tưởng để lam viec,3 tháng sau em sẽ đi test xem kết quả ra sao.

Charles
21-06-2015, 11:16
Vâng, vì lúc đầu lo lăng em mới uống thuốc này, đến ngày hôm nay thay người cứ nặng trĩu, buồn nôn, mệt, ăn không ngon...em nghi lại thì trước khi kích dục cho em thì cô ấy có đấm bóp xoa bóp toàn cơ thể, nên chắc có gì dính trên tay cô áy thì cũng đã xoa vào nguoi em hết r, có lẽ do cầm 1 chỗ kích thích em lâu quá nên chỗ ấy mới trầy da, kích thích đến mức e mãi không xuất ra được nên em bảo thôi đi về.có lẽ e cứ lo lắng quá. Hôm nay được các anh tư vấn khẳng định 1 lần nưa trường hợp em 100% k có nguy cơ, em cũng có hỏi nhiều noi nhưng biết đến diễn đàn với đội ngũ tư vấn rất kinh nghiệm,nên sáng nay em đã rất thoải mái và ngừng uống nevitrio tại ngày thứ 4... quả thật rât mêt mỏi vơi loai thuốc này, em con chăm tập thể thao mà đã thấy thế này, k biết nguoi ốm yếu uống vào sẽ ra sao...
Từ mai em se thoai mái tư tưởng để lam viec,3 tháng sau em sẽ đi test xem kết quả ra sao.

Bạn có XN cũng chỉ một kết quả: ÂM TÍNH.

Namctt
21-06-2015, 11:23
Bạn có XN cũng chỉ một kết quả: ÂM TÍNH.

Vâng, với kinh nghiệm về cac tinh huông tương tự em và sự chắc chắn đảm bảo của các anh thế này thì em vô tư đuợc rồi.em chân thanh cảm ơn các anh. Chúc các anh luôn mạnh khỏe và giúp đỡ , tư vấn cho nhung nguoi lo so giống em có nhung phương án tôt nhất và cần thiết nhất.

Namctt
21-06-2015, 16:35
Các anh cho e hỏi vì sao điều trị pep lại phải đúng 28 ngày, mà không phải 20 ngày, 27 ngày. Chẳng nhẽ phai chuẩn đúng 28 ngày thì mới tiêu diệt được hết virus sao.hay có thể vius đã bị tiêu diệt ở khoảng thòi gian nao đó sớm hơn 28 ngày, có khi 10 ngày đã bị tiêu diệt rồi nhưng vẫn phải dùng đủ 28 ngày để đề phòng 100%.em hỏi thêm vì hơi thắc mắc chút còn em đã ngưng uống từ sáng rồi

Charles
21-06-2015, 16:51
Các anh cho e hỏi vì sao điều trị pep lại phải đúng 28 ngày, mà không phải 20 ngày, 27 ngày. Chẳng nhẽ phai chuẩn đúng 28 ngày thì mới tiêu diệt được hết virus sao.hay có thể vius đã bị tiêu diệt ở khoảng thòi gian nao đó sớm hơn 28 ngày, có khi 10 ngày đã bị tiêu diệt rồi nhưng vẫn phải dùng đủ 28 ngày để đề phòng 100%.em hỏi thêm vì hơi thắc mắc chút còn em đã ngưng uống từ sáng rồi

Thuốc là phải có liều có lượng, phác đồ điều trị phơi nhiễm HIV áp dụng chung trên toàn thế giới. Bạn còn muốn thắc mắc thì đến thẳng BYT hỏi.

Tuanmecsedec
21-06-2015, 21:03

Theo khuyến cáo y tế giới giới dùng phác đồ điều trị phải 28 ngày ( 4 tuần).Vấn đề đã đưa ra khuyến cáo thì người ta đã thử nghiệm lâm sàn đã thấy thành cong như vậy.

Vấn đề bạn dùng thuốc thì (bắt buộc) phải dùng đúng 4 tuần(28 ngày).Nếu dùng không đủ ngày thì phác phồ dùng không đúng,nếu đã không đúng thì việc thành công sẽ thất bại.

Namctt
21-06-2015, 21:25
Theo khuyến cáo y tế giới giới dùng phác đồ điều trị phải 28 ngày ( 4 tuần).Vấn đề đã đưa ra khuyến cáo thì người ta đã thử nghiệm lâm sàn đã thấy thành cong như vậy.

Vấn đề bạn dùng thuốc thì (bắt buộc) phải dùng đúng 4 tuần(28 ngày).Nếu dùng không đủ ngày thì phác phồ dùng không đúng,nếu đã không đúng thì việc thành công sẽ thất bại.

Vậy như nevitrio 30 có 60 viên nhưng uống 28 ngày chắc vẫn được a

xuanxanh
21-06-2015, 21:31

Đúng vậy bạn.

Namctt
21-06-2015, 22:13
Vừa e đọc được là vius hiv ở tinh trùng nam ở giau đoạn cua sổ nhiều hơn nhiều so với giai đoạn đầu đã nhiễm hiv. Vậy sao ở giai đoan của sổ chưa xét nghiệm được để tìm kháng nguyên, thì sao họ không xét nghiệm tinh trung để tìm luôn xem có vius hiv ở giai đoạn của sổ k

Tuanmecsedec
22-06-2015, 08:39

Bạn không cần thiết uống 30 ngày chỉ uống 28 ngày là đúng theo khuyến cáo.Nếu uống 30 ngày cũng không sao mà không cần thiết.

Tuanmecsedec
22-06-2015, 08:50
Vừa e đọc được là vius hiv ở tinh trùng nam ở giau đoạn cua sổ nhiều hơn nhiều so với giai đoạn đầu đã nhiễm hiv. Vậy sao ở giai đoan của sổ chưa xét nghiệm được để tìm kháng nguyên, thì sao họ không xét nghiệm tinh trung để tìm luôn xem có vius hiv ở giai đoạn của sổ k

Các bạn lưu ý,trong tinh trùng không có HIV mà chỉ có trong dịch và tinh dịch.Nên mới có vụ lọc rửa tinh trùng cho những cặp vợ chồng trái dấu muốn có con. Nhưng vấn đề ở đây khi người đàn ông xuất tinh thì kèm theo tinh dịch và tinh trùng.

Còn vấn đề bạn nói sao không lấy tinh dịch xét nghiệm.Nói như bạn vậy mỗi lần đi xét nghiệm,Bác Sỹ kêu vào phòng riêng rồi tự xử để lấy tinh dịch đem ra cho Bác Sỹ xét nghiệm hả :khi875437:.

Và một đều nữa các xét nghiệm thông dụng hiện nay là phương pháp gián tiếp tìm kháng thể là chất cơ thể tạo ra kháng lại HIV.Vì vậy trong tinh dịch không có kháng thể này mà chỉ có trong máu.

Namctt
22-06-2015, 11:02
Ý em là ở giai đoạn cửa sổ thì chưa xét nghiệm máu để tim kháng thể được, mà trong tinh dịch thì giai đoan cửa sổ nếu đã nhiễm thì tinh dịch đã có nhiều hiv trong ấy rồi..vậy ngay giai đoạn cửa sổ lấy tinh dịch xét nghiệm để xem có con hiv trong ấy không là biết người ấy có nhiêm hay không để trị kịp thời , để cần nên uống pep hay không trong giai đoạn này

Tuanmecsedec
22-06-2015, 11:08
Ý em là ở giai đoạn cửa sổ thì chưa xét nghiệm máu để tim kháng thể được, mà trong tinh dịch thì giai đoan cửa sổ nếu đã nhiễm thì tinh dịch đã có nhiều hiv trong ấy rồi..vậy ngay giai đoạn cửa sổ lấy tinh dịch xét nghiệm để xem có con hiv trong ấy không là biết người ấy có nhiêm hay không để trị kịp thời , để cần nên uống pep hay không trong giai đoạn này

Nếu dùng thuốc phơi nhiễm thì chỉ cần thấy mình có hành vi dẫn đến nguy cơ lây nhiễm HIV thì cứ việc uống thuốc trước 72 giờ.

Bạn nói vớ vẩn quá làm gì từ trước giờ xét nghiệm HIV bằng tinh dịch.

Namctt
22-06-2015, 11:09
Và 1 điều nữa là nếu bị nhiễm hiv uống pep trị ngay tu dau sau 3 thang xét nghiệm thì khả năng âm tính sẽ cao.vậy vi du như 1 người không bị dính hiv, hay cứ gọi là 1 người bình thường không bệnh tật j, mua pep về uống thử thì sau 3 tháng đi xét nghiệm, liệu pep có làm thay đổi j trong cơ thể người mà lại làm kết quả xét ngiệm sang dương tính k a...ví dụ này là dựa trên cơ sở những người không có khả năng lây nhiễm( nguoi binh thường) nhưng cứ nghi mình. bị nhiễm rồi uống pep

Tuanmecsedec
22-06-2015, 11:13
Và 1 điều nữa là nếu bị nhiễm hiv uống pep trị ngay tu dau sau 3 thang xét nghiệm thì khả năng âm tính sẽ cao.vậy vi du như 1 người không bị dính hiv, hay cứ gọi là 1 người bình thường không bệnh tật j, mua pep về uống thử thì sau 3 tháng đi xét nghiệm, liệu pep có làm thay đổi j trong cơ thể người mà lại làm kết quả xét ngiệm sang dương tính k a...ví dụ này là dựa trên cơ sở những người không có khả năng lây nhiễm( nguoi binh thường) nhưng cứ nghi mình. bị nhiễm rồi uống pep

Cái này vớ vẩn nữa.Nếu một người không nhiễm làm gì xét nghiệm dương tính.

Namctt
22-06-2015, 11:15
Và người ta xét ngiệm hiv dựa trên tìm kháng thể kháng vius do cơ thể tạo ra,nếu có hiv nhiễm vào thì sau 3 tháng chắc chắn sẽ có kháng thể kháng hiv,nhưng nếu không nhiêm hiv thì liệu có những kháng thể ấy không a,hay kháng thể ấy chỉ đựợc tạo ra khi bị nhiễm hiv,và nếu là người bình thường chẳng sao cả( k hề nhiễm hiv) mà uống.pep vào thì pep có tác động nào làm kháng thể ấy xuất hiện và khi xet nghiệm người ta lại thấy kháng thể ấy, mặc dù không bị hiv

Namctt
22-06-2015, 11:18
Cái này vớ vẩn nữa.Nếu một người không nhiễm làm gì xét nghiệm dương tính.

Ý em là 1 người ko bị hiv, nhưng mua pep uống thử,thì pep vào người bình thường có lam thay đổi j đó trong máu hoặc cơ thể dẫn tới sai kết quả không...

Tuanmecsedec
22-06-2015, 11:28
Ý em là 1 người ko bị hiv, nhưng mua pep uống thử,thì pep vào người bình thường có lam thay đổi j đó trong máu hoặc cơ thể dẫn tới sai kết quả không...

Hoàn toàn không bạn.

Namctt
22-06-2015, 14:07
Có trường hợp nào từ trước đến giờ trên diễn đàn hoặc các trường hợp được anh tư vấn bên ngoài ,có trường hợp nào có nguy cơ lay nhiễm cao nhưng uống pep không đủ 28 ngày , co thể 10, 15, 20 ngày xong rồi bỏ thuốc, sau đi xét nghiệm vẫn âm tính không a

Tuanmecsedec
22-06-2015, 15:40
Có trường hợp nào từ trước đến giờ trên diễn đàn hoặc các trường hợp được anh tư vấn bên ngoài ,có trường hợp nào có nguy cơ lay nhiễm cao nhưng uống pep không đủ 28 ngày , co thể 10, 15, 20 ngày xong rồi bỏ thuốc, sau đi xét nghiệm vẫn âm tính không a

Nếu có chỉ là may mắn.Còn vấn đề thời gian dùng thuốc phơi nhiễm đã tư vấn cho bạn rồi.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.

Nếu bạn vẫn cố tình lập lại những câu hỏi như thế này thì chủ đề này khóa lại.

Charles
22-06-2015, 15:45

Nếu có nguy cơ mà uống PEP không đủ liều vẫn XN ra ÂT thì đó chỉ là may mắn. Trường hợp bạn nếu yên tâm với những gì đã được tư vấn thì dừng PEP, còn không yên tâm thì uống nốt và chờ ngày hành quyết (ý lộn) Xét nghiệm.

Namctt
22-06-2015, 16:52
Nếu có nguy cơ mà uống PEP không đủ liều vẫn XN ra ÂT thì đó chỉ là may mắn. Trường hợp bạn nếu yên tâm với những gì đã được tư vấn thì dừng PEP, còn không yên tâm thì uống nốt và chờ ngày hành quyết (ý lộn) Xét nghiệm.

Trường hợp em nếu như các anh đã khẳng định vậy rồi chắc em chẳng xn nữa.:D

Namctt
22-06-2015, 20:50
Trước giờ có trường hợp nào phải dùng pep đủ 28 ngày mà that bại chưa a

Tuanmecsedec
22-06-2015, 20:52
Trước giờ có trường hợp nào phải dùng pep đủ 28 ngày mà that bại chưa a

Hiện tại thì chưa có ca nào.

Namctt
22-06-2015, 20:53
Mà đọc những gì nói về thuốc kháng vi rus la để giúp bảo vệ và làm hệ miễn dịch khỏe hơn, vậy uống pep xong là sẽ có hệ miễn dịch khỏe hơn lúc chưa uống a

Namctt
22-06-2015, 20:54
Thấy nói là giúp tăng cường miễn dich ...

Charles
23-06-2015, 09:24
Mà đọc những gì nói về thuốc kháng vi rus la để giúp bảo vệ và làm hệ miễn dịch khỏe hơn, vậy uống pep xong là sẽ có hệ miễn dịch khỏe hơn lúc chưa uống a

Thấy nói là giúp tăng cường miễn dich ...

Thuốc kháng virus để tăng cường hệ miễn dịch là đối với người có HIV, khi hệ miễn dịch suy giảm thì dùng thuốc kháng virus để kìm hãm sự phát triển của virus, từ đó hệ miễn dịch được cải thiện. Còn bạn có HIV đâu mà nói chuyện thuốc kháng virus :khi875437:

Namctt
23-06-2015, 10:29
Vây không bị nhiễm hiv coi như uống pep cũng chẳng có tác dụng j khác hả a.ngoài hiv nó có kháng loại vius nao khac xâm nhâp cơ thể k a

Tuanmecsedec
23-06-2015, 10:33
Vây không bị nhiễm hiv coi như uống pep cũng chẳng có tác dụng j khác hả a.ngoài hiv nó có kháng loại vius nao khac xâm nhâp cơ thể k a

Thuốc phơi nhiễm HIV cũng chính là một trong những loại thuốc ARV điều trị HIV cho những người có HIV và cũng là những thành phần điều trị viêm gan.

Namctt
23-06-2015, 18:17
Thuốc phơi nhiễm HIV cũng chính là một trong những loại thuốc ARV điều trị HIV cho những người có HIV và cũng là những thành phần điều trị viêm gan.

Điêu trị được cả viêm gan nhưng khuyen cáo là làm hại gan la sao anh

Tuanmecsedec
23-06-2015, 18:19
Điêu trị được cả viêm gan nhưng khuyen cáo là làm hại gan la sao anh

Thuốc tây uống nhiều thì nóng gan chứ sao.

Namctt
23-06-2015, 18:19
Chính ra virus hiv nếu không bám vào tế bào bạch cầu thì arv tiêu diệt đơn giản phải không anh, cơ bản nó bám vào đúng cái quan trọng của cơ thể đâm ra không thể tự tiêu diệt no được

Namctt
23-06-2015, 18:56
Arv của việt nam hả a.arv và nevitrio 30 công thức nào tốt hơn, ý em là thuốc nào tốt hơn

Tuanmecsedec
23-06-2015, 18:58
Arv của việt nam hả a.arv và nevitrio 30 công thức nào tốt hơn, ý em là thuốc nào tốt hơn

Vấn đề về thuốc Nevitrio 30 đã tư vấn cho bạn từ bài đầu tiên rồi.Tuanmecsedec nhắc nhở bạn lần cuối,bạn cố tình lập lại.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Namctt
26-06-2015, 07:19
Anh cho em hỏi chút, thuốc nevitrio em đọc có tác dụng ức chế miễn dịch, điều này nghĩa là sao anh, nếu nó ức chế miễn dịch thì khi bị virus cảm cúm linh tinh nhiễm vào người thì dễ bị cảm cúm hơn phải không anh.vì miễn dich đã bị ức chế không cho ra tiêu diệt virus cảm cúm....em có đọc về thuốc nevitrio rồi, câu hỏi này em hỏi hoàn toàn có lý do chứ không hỏi lặp lại, anh đừng khóa chủ đề a

Charles
26-06-2015, 07:52
Anh cho em hỏi chút, thuốc nevitrio em đọc có tác dụng ức chế miễn dịch, điều này nghĩa là sao anh, nếu nó ức chế miễn dịch thì khi bị virus cảm cúm linh tinh nhiễm vào người thì dễ bị cảm cúm hơn phải không anh.vì miễn dich đã bị ức chế không cho ra tiêu diệt virus cảm cúm....em có đọc về thuốc nevitrio rồi, câu hỏi này em hỏi hoàn toàn có lý do chứ không hỏi lặp lại, anh đừng khóa chủ đề a

Thuốc ức chế HIV chứ không phải ức chế hệ miễn dịch.

Namctt
26-06-2015, 10:35
Uống pep ma uống thuốc cảm cúm thì có vấn đề gì không a

Charles
26-06-2015, 10:39
Uống pep ma uống thuốc cảm cúm thì có vấn đề gì không a

Bạn uống thuốc gì cũng được, nhưng cần cách PEP 2h.

Tuanmecsedec
26-06-2015, 10:58

Thuốc phơi nhiễm là ức chế vi rút không cho nhân bản với ADN cơ thể,chứ mắc mớ gì đến các bệnh cảm cúm.

Namctt
28-06-2015, 03:20
Uông pep được tuần thi cơ thể bị sốt, đAu đầu, lúc nong lúc lạnh, hay sốt về lúc nằm nghỉ trua và tối.vậy sốt lâu thế này có phải do thuốc gây ra k anh .hay là bị nhiễm virus rồi ạ :(

Namctt
28-06-2015, 03:40
Uống pep chậm 15 phút có sao không a.

Nguyen Ha
28-06-2015, 05:14

Uông pep được tuần thi cơ thể bị sốt, đAu đầu, lúc nong lúc lạnh, hay sốt về lúc nằm nghỉ trua và tối.vậy sốt lâu thế này có phải do thuốc gây ra k anh .hay là bị nhiễm virus rồi ạ :(

Bạn uống chậm 1 lần không sao.
Đây toàn là bệnh thông thường, bạn yên tâm chưa ai tuân thủ PEP mà thất bại cả.

Tuanmecsedec
28-06-2015, 06:52

Bạn uống thuốc trễ 15 phút không sao bạn,tác dụng phụ của thuốc có thể làm mệt mỏi.Vấn đề bạn bị cảm sốt thì cũng có thể do bệnh thời tiết,nhất là vào mùa mưa thôi.

Namctt
28-06-2015, 07:34
Em chăm thể thao rat ít khi ốm sốt, tự dưng đợt này ốm sốt 3 ngay thông, đúng đợt dùng pep đâm ra lo.em uống thuốc cảm mà không ăn thua,lúc sốt lại uống thuốc hạ sốt cầm chừng.hôm nay người vân chưa khỏe hẳn.chắc không fải sốt virus chứ anh chị

Tuanmecsedec
28-06-2015, 07:42
Em chăm thể thao rat ít khi ốm sốt, tự dưng đợt này ốm sốt 3 ngay thông, đúng đợt dùng pep đâm ra lo.em uống thuốc cảm mà không ăn thua,lúc sốt lại uống thuốc hạ sốt cầm chừng.hôm nay người vân chưa khỏe hẳn.chắc không fải sốt virus chứ anh chị

Bạn yên tâm những gì đã được tư vấn.

Namctt
28-06-2015, 08:40
Uống thuốc muộn 15p thì lần uống sau lại phải tính lại cachs12h kể từ thời gian uống muộn ạ

Namctt
28-06-2015, 08:48
Uống thuốc muộn 15p thì lần uống sau lại phải tính lại .cachs12h kể từ thời gian uống muộn ạ

Charles
28-06-2015, 08:51
Uống thuốc muộn 15p thì lần uống sau lại phải tính lại .cachs12h kể từ thời gian uống muộn ạ

Uống chậm 15 phút không sao cả. Bữa sau bạn vẫn uống theo giờ cũ.

Namctt
28-06-2015, 08:56
Vâng, vậy là cứ uong theo đúng thời gian như ban đầu uống a.mấy hôm nay mệt sốt em uống thuốc cảm cúm,hạ sốt tùm lum, có sợ tương tác ảnh hương gì khi dùng pep k a.có khi nào sốt do pep gây ra k ạ

Charles
28-06-2015, 10:00
Vâng, vậy là cứ uong theo đúng thời gian như ban đầu uống a.mấy hôm nay mệt sốt em uống thuốc cảm cúm,hạ sốt tùm lum, có sợ tương tác ảnh hương gì khi dùng pep k a.có khi nào sốt do pep gây ra k ạ

Bạn tối ngày lo lắng thì bị stress chứ PEP nào gây ra sốt. Trường hợp bạn không có nguy cơ uống chỉ mệt người chứ chả có tác dụng gì.

Tuanmecsedec
28-06-2015, 10:52

Nếu bạn uống với thuốc khác thì nên cách 2 giờ trở đi.Thuốc cảm cúm chả tương tác hay tương chao gì đến thuốc phơi nhiễm.

Namctt
28-06-2015, 16:58
Bị dính phát ban đỏ có phải do pep không anh, hay máy hôm em sốt hôm nay bị phát ban nhỉ,phát ban thì phải kiêng gì không a

Charles
28-06-2015, 17:10
Bị dính phát ban đỏ có phải do pep không anh, hay máy hôm em sốt hôm nay bị phát ban nhỉ,phát ban thì phải kiêng gì không a

Có thể do bạn sốt và stress quá gây mẩn đỏ thôi, phát ban là toàn thân nổi như hình này:

https://encrypted-tbn1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcQLBhEFnQIwo597rdANakkXmhm8NY1UQ yTAfQf_Al4hXIEXqYRlcw

Namctt
28-06-2015, 17:22
của em nổi ở bụng lưng rồi à, phát ban kiểu ấy, nhưng không ngứa, không nổi ban,pep có chất nào gây phát ban không à, có thuốc gì trị phÁt ban không a

Charles
28-06-2015, 17:29
của em nổi ở bụng lưng rồi à, phát ban kiểu ấy, nhưng không ngứa, không nổi ban,pep có chất nào gây phát ban không à, có thuốc gì trị phÁt ban không a

Muốn trị gì thì đi khám BS, chúng tôi không phải là BS mà ra toa cho bạn được.

Tuanmecsedec
28-06-2015, 20:01

Sốt thường kèm theo ban.

Namctt
30-06-2015, 07:55
E bi dính sốt virus uống thuốc mãi vẫn chưa khỏi, ban vaan đầy người , có khi nao do uống cả pep nữa nên ban không hết được phải không ạ

Tuanmecsedec
30-06-2015, 08:29
E bi dính sốt virus uống thuốc mãi vẫn chưa khỏi, ban vaan đầy người , có khi nao do uống cả pep nữa nên ban không hết được phải không ạ

Vậy bạn đi xét nghiệm men gan coi có cao không,hoặc bạn có thể mua thêm thuốc hỗ trợ gan Boganic uống.

Namctt
30-06-2015, 09:31
Xét ngiệm mà men gan tăng cao thì có bnguy hiểm không a, cần ngưng thuốc để bảo vệ gan k a

Tuanmecsedec
30-06-2015, 09:34
Xét ngiệm mà men gan tăng cao thì có bnguy hiểm không a, cần ngưng thuốc để bảo vệ gan k a

Bạn cứ làm theo hướng dẫn bài trên,đừng có Spam bài.Chủ đề bạn đã lên 4 trang rồi.Tuanmecsedec cảnh cáo lần cuối còn lảm nhảm ba chuyện vớ vẩn,sẽ khóa chủ đề của bạn.

Namctt
30-06-2015, 11:32
Vâng,tại vì đến lúc này em thấy bức xúc quá,nguoi đã bị bệnh tật sốt mệt thì chớ, lại uống pep đâm ra càng mệt.người em cứ như kiểu có 2 con người, 1 nưa quyết vất pep đi.1 thì vẫn lại uống.thế này k biết bao gio khỏi bệnh được .e sắp bị điên đầu mất thôi.không hiểu nổi mình nữa

Nguyen Ha
30-06-2015, 13:49
Vâng,tại vì đến lúc này em thấy bức xúc quá,nguoi đã bị bệnh tật sốt mệt thì chớ, lại uống pep đâm ra càng mệt.người em cứ như kiểu có 2 con người, 1 nưa quyết vất pep đi.1 thì vẫn lại uống.thế này k biết bao gio khỏi bệnh được .e sắp bị điên đầu mất thôi.không hiểu nổi mình nữa

4 trang tư vấn rồi, đọc lại đi.

Charles
30-06-2015, 14:16

Đã được tư vấn không có nguy cơ, vẫn cố tình uống PEP, giờ mệt mỏi cũng cố mà chịu. Cứ đà này không vào nhập viện tâm thần sớm mới lạ.

Tẩm quất kích dục bằng tay (http://diendanhiv.vn/threads/31138-Tam-quat-kich-duc-bang-tay)

Tuanmecsedec
30-06-2015, 14:53

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Namctt
30-06-2015, 17:20
Mong các anh giúp em not lần này a.Hôm nay vì sốt lâu quá, em đi khám người ta cho xet nghiêm máu, nhưng lấy kết quả muộn quá ra bác sĩ đã về nghỉ rồi. anh đọc giúp em xem có gì nguy hiểm không à, em thấy tiểu cầu và bạch cầu bị thẤP, em lo quá, chắc phải ngưng thẬT RỒI.bạch cầu thấp quá thảo nào em sốt lâu vậy.https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpt1/v/t34.0-12/11536988_907532672639483_468425860_n.jpg?oh=a4a939 e6222eacad38a7052293f8cefb&oe=5594F727&__gda__=1435811254_6198c7de57fca2b0bfa4825f24626bb 4https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpf1/v/t34.0-12/11667168_907531072639643_738374422_n.jpg?oh=0db00e 14a586342da25acadf938e7a48&oe=5594A3F0&__gda__=1435812461_24495df7778c86ab87559e6e83b6b6d 4

Namctt
30-06-2015, 17:20
Mong tin từ anh chị

Nguyen Ha
30-06-2015, 17:25
Mong các anh giúp em not lần này a.Hôm nay vì sốt lâu quá, em đi khám người ta cho xet nghiêm máu, nhưng lấy kết quả muộn quá ra bác sĩ đã về nghỉ rồi. anh đọc giúp em xem có gì nguy hiểm không à, em thấy tiểu cầu và bạch cầu bị thẤP, em lo quá, chắc phải ngưng thẬT RỒI.bạch cầu thấp quá thảo nào em sốt lâu vậy.

Bạn thừa tiền thừ máu thì cứ đi xét nghiệm kiểu này. Đơn giản là vậy thôi.

Namctt
30-06-2015, 17:59
Bạn thừa tiền thừ máu thì cứ đi xét nghiệm kiểu này. Đơn giản là vậy thôi.

em không hiểu à, em đi khám vì sốt lâu quá không khỏi, thì bác sĩ bắt đi xet nghiệm những cái này chứ em không biết, em thấy bạch cầu và tiểu cầu thấp như vậy,có fair do tác dụng phụ của pep gây ra không chị, men gan hình như cũng cao

Nguyen Ha
30-06-2015, 18:14
em không hiểu à, em đi khám vì sốt lâu quá không khỏi, thì bác sĩ bắt đi xet nghiệm những cái này chứ em không biết, em thấy bạch cầu và tiểu cầu thấp như vậy,có fair do tác dụng phụ của pep gây ra không chị, men gan hình như cũng cao

Bs chỉ định XN là để tăng doanh thu. Đi khám Được chỉ định làm XN, có kết quả XN đọc kết quả XN mới chẩn đoán được bệnh thì khám mới ra bệnh đây đi khám bệnh, XN xong rồi mang kết quả XN về không hiểu mô tê gì có phải là khám xét phí tiền không? Nói tóm lại là kết quả XN không sao, cũng không phải do tác dụng phụ của PEP mà là do bệnh thời tiết.

Namctt
30-06-2015, 18:23
Bs chỉ định XN là để tăng doanh thu. Đi khám Được chỉ định làm XN, có kết quả XN đọc kết quả XN mới chẩn đoán được bệnh thì khám mới ra bệnh đây đi khám bệnh, XN xong rồi mang kết quả XN về không hiểu mô tê gì có phải là khám xét phí tiền không? Nói tóm lại là kết quả XN không sao, cũng không phải do tác dụng phụ của PEP mà là do bệnh thời tiết.
ý em là chờ kết quả muộn quá, đến giờ lấy đc kết quả cũng là giờ bác sĩ về, nên em lại mang kết quả về để mai cầm lên cho bác sĩ đọc lại sau.vì sốt ruột về giảm bạch cầu và đặc biệt là tiểu cầu giảm 1 nữa ở mức tháp nhất nên em lo quá mới post ảnh lên mong anh chị tư vấn. còn cách đây 1 tháng công ty em có khám sức khỏe cho mọi người thì chỉ số máu em vân bình thường cả :(
trước em dùng nevitrio 30 vừa đọc lại thấy tác dụng phụ thế này :
Tác dụng ngoài ý:
Nhức đầu, khó chịu, mệt mỏi, buồn nôn, nôn, tiêu chảy, biếng ăn, đau bụng, bị chuột rút và khó tiêu.

Nhiễm acid lactic, chứng gan to và gan nhiễm mỡ, viêm gan tái phát khi ngưng trị liệu.

Trên đường hô hấp: ho, chảy nước mũi và sung huyết mũi.

Bệnh lý thần kinh ngoại biên như chóng mặt, buồn ngủ, rối loạn giấc ngủ, trầm cảm.

Đau khớp, đau cơ, đau nhức cơ xương và bị rụng tóc.

Huyết học: giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu, giảm tiểu cầu.

Cảm lạnh hay sốt.

Nguyen Ha
30-06-2015, 20:01
ý em là chờ kết quả muộn quá, đến giờ lấy đc kết quả cũng là giờ bác sĩ về, nên em lại mang kết quả về để mai cầm lên cho bác sĩ đọc lại sau.vì sốt ruột về giảm bạch cầu và đặc biệt là tiểu cầu giảm 1 nữa ở mức tháp nhất nên em lo quá mới post ảnh lên mong anh chị tư vấn. còn cách đây 1 tháng công ty em có khám sức khỏe cho mọi người thì chỉ số máu em vân bình thường cả :(
trước em dùng nevitrio 30 vừa đọc lại thấy tác dụng phụ thế này :
Tác dụng ngoài ý:
Nhức đầu, khó chịu, mệt mỏi, buồn nôn, nôn, tiêu chảy, biếng ăn, đau bụng, bị chuột rút và khó tiêu.

Nhiễm acid lactic, chứng gan to và gan nhiễm mỡ, viêm gan tái phát khi ngưng trị liệu.

Trên đường hô hấp: ho, chảy nước mũi và sung huyết mũi.

Bệnh lý thần kinh ngoại biên như chóng mặt, buồn ngủ, rối loạn giấc ngủ, trầm cảm.

Đau khớp, đau cơ, đau nhức cơ xương và bị rụng tóc.

Huyết học: giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu, giảm tiểu cầu.

Cảm lạnh hay sốt.

Bạn được tư vấn là không có nguy cơ và được khuyên là nên dừng PEP bạn không nghe thì giờ hậu quả bạn tự chịu.
Sốt kéo dài cũng không hẳn là do PEP mà do nhiều nguyên nhân, đôi khi cũng là bệnh thời tiết. Có người sốt phải truyền dịch mới khỏi nhưng cũng nhiều người sốt chỉ uống thuốc là xong.

Namctt
30-06-2015, 20:20
hix.uống pep bình thường người cũng đã mệt mỏi rồi, giờ sốt phát ban nữa chắc em không chiu nổi, được 12 ngày pep rồi, thôi em xin dừng pep tại đây, dừng thật sự , chứ tiếp tục 2 tuần nữa k chịu được, tiểu cầu bạch cầu giảm, men gan thì cao :((

Nguyen Ha
30-06-2015, 20:23
hix.uống pep bình thường người cũng đã mệt mỏi rồi, giờ sốt phát ban nữa chắc em không chiu nổi, được 12 ngày pep rồi, thôi em xin dừng pep tại đây, dừng thật sự , chứ tiếp tục 2 tuần nữa k chịu được, tiểu cầu bạch cầu giảm, men gan thì cao :((

Bạn được tư vấn rồi còn quyết định là ở bạn.

Tuanmecsedec
30-06-2015, 20:40

Ai biểu vớ vẩn đi uống thuốc phơi nhiễm dù đã được tư vấn là không có nguy cơ.Chủ đề này coi như đã tư vấn xong,Tuanmecsedec khóa lại.