PDA

View Full Version : Vấn đề lờn thuốc

minhkha
21-06-2015, 13:34
Anh Tuấn ơi, nửa tháng trước em có nguy cơ và có dùng pep (lamzidivir). Em đã dùng đc 14 ngày. Hqua em lại có nguy cơ. Em xem trên diendan thì thấy bảo uống nối tiếp. Và có nguy cơ nào thì uống cho nguy cơ đó. Em muốn hỏi là uống nhiều như vậy thì liệu có bị lờn thuốc ko. Có còn hiệu quả ko?

Charles
21-06-2015, 14:34
Anh Tuấn ơi, nửa tháng trước em có nguy cơ và có dùng pep (lamzidivir). Em đã dùng đc 14 ngày. Hqua em lại có nguy cơ. Em xem trên diendan thì thấy bảo uống nối tiếp. Và có nguy cơ nào thì uống cho nguy cơ đó. Em muốn hỏi là uống nhiều như vậy thì liệu có bị lờn thuốc ko. Có còn hiệu quả ko?

Mỗi nguy cơ là một lần uống thuốc theo phác đồ 28 ngày, không phải như người có HIV phải uống cả đời đâu mà có chuyện lờn thuốc.

Tuanmecsedec
21-06-2015, 15:41

Nếu bạn đang điều trị phơi nhiễm mà cùng song song có nguy cơ thì uống nối tiếp,không có vấn đề gì gọi là lờn thuốc.

minhkha
27-06-2015, 23:03
Anh Tuấn cho em hỏi trong thời gian xài pep em có qh ko an toàn với bạn gái em thì có nguy cơ cho cô ấy ko ạ?

Tuanmecsedec
28-06-2015, 06:50
Anh Tuấn cho em hỏi trong thời gian xài pep em có qh ko an toàn với bạn gái em thì có nguy cơ cho cô ấy ko ạ?

Bạn phải bảo vệ bạn gái đến khi nào bạn có kết quả cuối cùng đã an toàn.