PDA

View Full Version : Qhtd k an toàn

Fate
21-06-2015, 17:25
Em có quan hệ k an toàn với một bạn nữ cách đây 10 ngày. Trước đó em cũng có quan hệ vs bạn ấy 2 lần, em có kết quả xét nghiệm combo cách lần thứ 2 20 ngày là âm tính. 2 lần đó e cũng k dùng bcs và quan hệ khá lâu, dv em khi đó về còn hơi bị đau và rát. Các anh cho em hỏi em có nên xét nghiệm tiếp k ạ? Em vẫn rất lo lắng và cần được tư vấn.

vung tin
21-06-2015, 18:02
Em có quan hệ k an toàn với một bạn nữ cách đây 10 ngày. Trước đó em cũng có quan hệ vs bạn ấy 2 lần, em có kết quả xét nghiệm combo cách lần thứ 2 20 ngày là âm tính. 2 lần đó e cũng k dùng bcs và quan hệ khá lâu, dv em khi đó về còn hơi bị đau và rát. Các anh cho em hỏi em có nên xét nghiệm tiếp k ạ? Em vẫn rất lo lắng và cần được tư vấn.
1 lần chờ đợi để XN rồi mà bạn cũng không sợ sao. QHTD không bao cao su, không rõ tình trạng sức khẻo đối tượng là có nguy cơ. chờ đủ 28 ngày xét nghiệm lại cách nguy cơ cuối nhé bạn. Nhớ sau này luôn QHTD có bao cao su nhé. Chúc bạn may mắn

Fate
21-06-2015, 18:22
Thực ra là e qhe xong 3 lần r em ms đi xét nghiệm ạ. Chỉ là lần cuối cùng chưa đủ thời gian thôi. Em qhe cả 3 lần cùng 1 người ạ

vung tin
21-06-2015, 18:28
Thực ra là e qhe xong 3 lần r em ms đi xét nghiệm ạ. Chỉ là lần cuối cùng chưa đủ thời gian thôi. Em qhe cả 3 lần cùng 1 người ạ
Vậy thì bạn cứ chờ đủ 28 ngày cách nguy cơ cuối mà xét nghiệm bằng PP Combo.

Fate
21-06-2015, 18:47
Vậy thì bạn cứ chờ đủ 28 ngày cách nguy cơ cuối mà xét nghiệm bằng PP Combo.
Chưa khẳng định đc là bạn ấy k có H đúng k a?

Charles
21-06-2015, 19:30

Bạn QHTD không an toàn với người không rõ tình trạng sức khỏe là có nguy cơ (nếu người đó có HIV). Lấy lần quan hệ cuối (cách đây 10 ngày) làm mốc XN, bạn XN sau nguy cơ 28 ngày = HIV Combo hoặc 42 ngày = Anti HIV, chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo. Việc bạn XN 20 ngày Combo ÂT chỉ khẳng định được từ 3 tháng trở về trước bạn không nhiễm HIV, với với nguy cơ cuối này chưa có giá trị.

Charles
21-06-2015, 19:32
Chưa khẳng định đc là bạn ấy k có H đúng k a?

Việc bạn XN ÂT không thể khẳng định cô ta có nhiễm HIV hay không, vì có trường hợp cô gái mà bạn quan hệ có HIV nhưng khi quan hệ không làm lây sang bạn. Cô ấy muốn biết có nhiễm hay không chỉ có XN máu.

Tuanmecsedec
21-06-2015, 20:45

Bạn nói bạn chỉ quan hệ 3 lần cùng một cô gái,cho dù lần quan hệ cuối cùng bạn chỉ được 10 ngày và lần thứ 2 là 20 ngày,như vậy lần đầu sẽ là lâu hơn.Mà bạn đi xét nghiệm âm tính HIV Combo âm tính cho nguy cơ lần thứ 2 20 ngày thì khả năng bạn không nhiễm là rất cao.

Fate
22-06-2015, 00:32
Việc bạn XN ÂT không thể khẳng định cô ta có nhiễm HIV hay không, vì có trường hợp cô gái mà bạn quan hệ có HIV nhưng khi quan hệ không làm lây sang bạn. Cô ấy muốn biết có nhiễm hay không chỉ có XN máu.
Dạ, em còn hơn chục ngày đợi xét nghiệm, em lo lắng quá, hi vọng là sẽ ổn. Bạn gái đó trc em có qhtd vs 1 người rồi, nên e cũng hơi sợ, k biết thế nào :(

Fate
22-06-2015, 00:36
Bạn nói bạn chỉ quan hệ 3 lần cùng một cô gái,cho dù lần quan hệ cuối cùng bạn chỉ được 10 ngày và lần thứ 2 là 20 ngày,như vậy lần đầu sẽ là lâu hơn.Mà bạn đi xét nghiệm âm tính HIV Combo âm tính cho nguy cơ lần thứ 2 20 ngày thì khả năng bạn không nhiễm là rất cao.
dạ, em cũng nghĩ theo logic là nthe, nhưng vì em k biết là qhtd k an toàn với người có H vẫn có khả năng k lây lan. Hi vọng moi chn sẽ như tính toán của a. E có đọc qua về điều kiện để lây nhiễm H khi quan hệ tình dục trên diễn đàn mình và cũng thấy có thêm chút niềm tin. 2 lần trước em qh rất lâu và cảm giác dv bị trầy vì hơi đau. Mà xn vẫn âm tính, thì mong là k có chuyện gì. Lần cuối e quan hệ 40p đầu có bcs, 5p cuối k bcs cho dễ ra. Hi vọng bạn đó cũng k bị sao.

Tùng đẹp trai
22-06-2015, 00:58
dạ, em cũng nghĩ theo logic là nthe, nhưng vì em k biết là qhtd k an toàn với người có H vẫn có khả năng k lây lan. Hi vọng moi chn sẽ như tính toán của a. E có đọc qua về điều kiện để lây nhiễm H khi quan hệ tình dục trên diễn đàn mình và cũng thấy có thêm chút niềm tin. 2 lần trước em qh rất lâu và cảm giác dv bị trầy vì hơi đau. Mà xn vẫn âm tính, thì mong là k có chuyện gì. Lần cuối e quan hệ 40p đầu có bcs, 5p cuối k bcs cho dễ ra. Hi vọng bạn đó cũng k bị sao.

Bạn chờ xét nghiệm sau nguy cơ cuối cùng là 12 tuần theo dúng quy định bộ y tế!

Fate
22-06-2015, 01:14
Bạn chờ xét nghiệm sau nguy cơ cuối cùng là 12 tuần theo dúng quy định bộ y tế!
Dạ vâng giờ ngoài chờ đợi ra thì đâu làm đc gì hả a :D chỉ có điều e lo lắng quá, k biết stress tới bh nữa

Charles
22-06-2015, 07:55

Dạ vâng giờ ngoài chờ đợi ra thì đâu làm đc gì hả a :D chỉ có điều e lo lắng quá, k biết stress tới bh nữa

5 phút không BCS là có nguy cơ rồi. Mọi chuyện cũng đã rồi, giờ bình tĩnh chờ XN, quá lo lắng chỉ hại sức khỏe thôi.

Fate
22-06-2015, 08:54
5 phút không BCS là có nguy cơ rồi. Mọi chuyện cũng đã rồi, giờ bình tĩnh chờ XN, quá lo lắng chỉ hại sức khỏe thôi.
Dạ e biết mình có nguy cơ mà a. Chỉ là 2 lần đầu qhe như thế còn âm tính thì hi vọng bạn kia k bị sao thôi a ạ.

Tuanmecsedec
22-06-2015, 08:56
Dạ e biết mình có nguy cơ mà a. Chỉ là 2 lần đầu qhe như thế còn âm tính thì hi vọng bạn kia k bị sao thôi a ạ.

Bạn không nên xoắn quá mà ảnh hưởng sức khỏe.

Charles
22-06-2015, 08:57

Đã trả lời bạn ở trên rồi, dù là bạn XN khẳng định không nhiễm HIV thì cũng không thể khẳng định cô gái kia có nhiễm HIV hay không.

Fate
22-06-2015, 09:13
Đã trả lời bạn ở trên rồi, dù là bạn XN khẳng định không nhiễm HIV thì cũng không thể khẳng định cô gái kia có nhiễm HIV hay không.
Thế e ms nói hi vọng mà anh

Fate
22-06-2015, 09:14
Bạn không nên xoắn quá mà ảnh hưởng sức khỏe.
Dạ e sẽ cố gắng bình tĩnh chờ xn. E cảm ơn a

Fate
24-06-2015, 14:05
20 ngày âm tính cũng là khả quan so vs 1 hành vi nguy cơ đúng k a? E đọc tài liệu thấy xn combo cho kq chính xác sau 14-28 ngày. Em còn chờ hơn 1 tuần nữa cho nguy cơ cuối cùng. Em lo lắng quÁ

Tuanmecsedec
24-06-2015, 14:08
20 ngày âm tính cũng là khả quan so vs 1 hành vi nguy cơ đúng k a? E đọc tài liệu thấy xn combo cho kq chính xác sau 14-28 ngày. Em còn chờ hơn 1 tuần nữa cho nguy cơ cuối cùng. Em lo lắng quÁ

Bạn xem chủ đề này ;

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Fate
24-06-2015, 19:37
Bạn xem chủ đề này ;

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Dạ, còn 1 vc nữa e muốn hỏi. Ngày 15 sau nguy cơ đc tính là tuần thứ 3 hay tuần thứ 2 hả a? Theo như tài liệu và hình vẽ thì từ ngày thứ 14 trở đi kháng nguyên và kháng thể lên cao nếu có H trong máu, thì 16 17 ngày đã làm combo đc chưa ạ?

Nguyen Ha
24-06-2015, 19:40
Dạ, còn 1 vc nữa e muốn hỏi. Ngày 15 sau nguy cơ đc tính là tuần thứ 3 hay tuần thứ 2 hả a? Theo như tài liệu và hình vẽ thì từ ngày thứ 14 trở đi kháng nguyên và kháng thể lên cao nếu có H trong máu, thì 16 17 ngày đã làm combo đc chưa ạ?

Chờ đủ 28 ngày combo cho an tâm.

Charles
24-06-2015, 19:40

Bạn muốn XN Combo nên để đủ 28 ngày trở đi XN sẽ có giá trị rất cao.

Fate
24-06-2015, 20:13
Chờ đủ 28 ngày combo cho an tâm.
Dạ có lẽ e sẽ cố đợi 22 ngày trở đi, e stress quá. Đi làm cả ngày về tầm chiều tối lại nghĩ ngợi lung tung. Dù sao hi vọng là bạn ấy cũng ks.

Fate
24-06-2015, 20:15
Bạn muốn XN Combo nên để đủ 28 ngày trở đi XN sẽ có giá trị rất cao.
Dạ, mong là em sẽ âm tính. Có khi nào qhe lần 1 lần 2 chưa nhiễm mà lần 3 mới nhiễm k a nhỉ :)) oái oăm quá. Trước h em cứ nghĩ đơn giản, giờ vào đây ms hiểu ra nh điều

Nguyen Ha
24-06-2015, 20:17
Dạ, mong là em sẽ âm tính. Có khi nào qhe lần 1 lần 2 chưa nhiễm mà lần 3 mới nhiễm k a nhỉ :)) oái oăm quá. Trước h em cứ nghĩ đơn giản, giờ vào đây ms hiểu ra nh điều

Bình tĩnh chờ XN đi bạn.

Tuanmecsedec
24-06-2015, 20:18

Nếu 15 ngày thì mới tính là 2 tuần thôi bạn.( 14 ngày + 1ngày = 15 ngày).

Fate
24-06-2015, 20:24
Bình tĩnh chờ XN đi bạn.
Dạ, hi vọng hiểu biết bh vẫn chưa muộn

Fate
24-06-2015, 20:25
Nếu 15 ngày thì mới tính là 2 tuần thôi bạn.( 14 ngày + 1ngày = 15 ngày).
Vâng, vậy e sẽ đợi đủ 22-28 ngày