PDA

View Full Version : Anh Tuấn ơi tư vấn giúp e!Nguy cơ nhiễm hiv kích dục bằng tay.

nguoihanhphuc
07-10-2013, 19:22
Hai tuần trước ngày 25/9 e có đi massage, e dùng tay kích thích âm đạo của cô gái sau đo cô ta lấy tay sờ thấy nước và dùng khăn lạnh để lau. Sau đó cô ta dùng tay đo kích thích dương vật e.
Sau một tuần thj e thấy người nóng hầm hầm, mệt mỏi và hơi nhức đầu, đến nay đa gần một tuần rồi mà e vẫn thấy mệt và lo lắng. Giờ DV e lại nổi mụn li ti nữa chứ. E gần như bị stress vì lo sợ.
Ăn không ngon và lại lo lắng.
Lên mạng đọc thj triệu chứng nào mình cũng giống hết.
Jo e đang lo lắng quá.

trungan1987
07-10-2013, 19:25
Hai tuần trước ngày 25/9 e có đi massage, e dùng tay kích thích âm đạo của cô gái sau đo cô ta lấy tay sờ thấy nước và dùng khăn lạnh để lau. Sau đó cô ta dùng tay đo kích thích dương vật e.
Sau một tuần thj e thấy người nóng hầm hầm, mệt mỏi và hơi nhức đầu, đến nay đa gần một tuần rồi mà e vẫn thấy mệt và lo lắng. Giờ DV e lại nổi mụn li ti nữa chứ. E gần như bị stress vì lo sợ.
Jo e đang lo lắng quá.
chào bạn... những j bạn kể... bạn ko có nguy cơ...

Tuanmecsedec
07-10-2013, 19:30
Jo e đang lo lắng quá.

Kích dục bằng tay là tình dục an toàn.Bạn tìm hiểu thêm chính box này.

HIV/AIDS.
07-10-2013, 19:30
Jo e đang lo lắng quá.
Tôi chuyển chủ đề của bạn qua box này sẽ hợp lý hơn. VÀ đọc qua trường hợp của bạn tối thấy không có nguy cơ nào đối với HIV. Em nên bình tĩnh. Thân. CHúc em may mắn lần sau:monkeys33:

songchungvoi_HIV
07-10-2013, 19:32
Jo e đang lo lắng quá.
Hành vi kích dục bằng tay không có nguy cơ HIV. Còn DV bị gì thì đi Da Liễu khám, Khôbg có triệu chứng cho một hàng vi kích dục bằng tay. Lo lắng nên đọc cái này: http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi

nguoihanhphuc
07-10-2013, 19:46
Lỡ tay cô gái dính dịch âm đạo rồi massage DV mình thj sao hả anh

trungan1987
07-10-2013, 19:48
Lỡ tay cô gái dính dịch âm đạo rồi massage DV mình thj sao hả anh
ko sao bạn ah...

Muagiao
07-10-2013, 19:50
chào bạn bạn không có nguy cơ nguy cơ chỉ có khi có vết thương hở khá là to

nguoihanhphuc
07-10-2013, 21:22
Lỡ bị xước nhỏ li ti ko nhìn thấy đc thì sao.
Đọc trên mạng thấy nếu có bị xước thj sẽ bị nhiễm.
Sau 1 ngày mình có đi tư vấn ở trung tân, họ bảo ko sao nhưng nói ba tháng xét nghiệm mới biết kq.
Vậy nên lo lắng wá, mới có 2 tuần mà đu xét nghiệm 2 lần rùi. Dù kq là âm tính.

Tuanmecsedec
07-10-2013, 21:27
Lỡ bị xước nhỏ li ti ko nhìn thấy đc thì sao.
Đọc trên mạng thấy nếu có bị xước thj sẽ bị nhiễm.
Sau 1 ngày mình có đi tư vấn ở trung tân, họ bảo ko sao nhưng nói ba tháng xét nghiệm mới biết kq.
Vậy nên lo lắng wá, mới có 2 tuần mà đu xét nghiệm 2 lần rùi. Dù kq là âm tính.

Bạn yên tâm trường hợp bạn không có nguy cơ,đừng xoắn lên như vậy.

nguoihanhphuc
07-10-2013, 21:55
Dạ. Cám ơn anh Tuấn và các bạn nhiều. Jo e cảm thấy nhẹ nhỏm rồi. Hy vọng sẽ không sao. Tai qua nạn khỏi. Từ nay xin chừa. Một lần là chết khiếp rồi.

chacemchetwa
07-10-2013, 22:23
Nhớ lời bạn hứa đấy. Lần này hành vi k có nguy cơ. Nhưng còn vào dịch vụ đen thì k biết trước chuyện gì sẽ diễn ra tiếp theo nha bạn.

nguoihanhphuc
08-10-2013, 05:24
E thấy ngườn mệt mỏi cả tuần nay, đầu hơi nhức và sốt nhẹ khoảng 36-37 độ, jo thì đã bớt mệt và sốt nhưng đầu và lòng bàn tay bàn chân thì nó cứ ra mồ hôi miết và nóng ran. Mà hai ngày nay đêm nào e cũng sốt nhẹ và đổ mồ hôi hết. Mở quạt mà ko dám đắp chăn, vì hễ đắp chăn là đổ sốt lên và đổ mồ hôi ah.
E đang lo lắng wá.

trungan1987
08-10-2013, 05:47
E thấy ngườn mệt mỏi cả tuần nay, đầu hơi nhức và sốt nhẹ khoảng 36-37 độ, jo thì đã bớt mệt và sốt nhưng đầu và lòng bàn tay bàn chân thì nó cứ ra mồ hôi miết và nóng ran. Mà hai ngày nay đêm nào e cũng sốt nhẹ và đổ mồ hôi hết. Mở quạt mà ko dám đắp chăn, vì hễ đắp chăn là đổ sốt lên và đổ mồ hôi ah.
E đang lo lắng wá.
trường hợp của bạn như các anh chị đã chia sẽ là ko có nguy cơ... vì vậy bạn đừng lo lắng...
với 36 - 37 độ là bạn ko sốt... bạn yên tâm...
bạn lo lắng, căng thẳng, stress nên bạn có những biểu hiện đó...
bạn có thể vào đây đọc các biểu hiện do stress, lo âu, căng thẳng:http://diendanhiv.vn/threads/1601-Ban-nao-da-XN-am-tinh-sau-12-tuan-tro-di-ma-van-con-trieu-chung-thi-vao-doc-nhe

nguoihanhphuc
08-10-2013, 05:58
Bình thường e ít đổ mồ hôi khi ngủ, nhưng mấy hôm nay lại đổ mồ hôi và sờthấy người nóng hầm hầm, lòng bàn tay và bàn chân lại đổ mồ hôi.
E cũng nghĩ là chưa chắc cô gái đó đã có Hiv và cũng ko sao. Nhưng được vài ngày thj lại thấy lo lắng. Chả hiểu sao nữa.
Jo thj ko bjt mình có bị bênh j không nữa. Mấy tháng trước e cũng bị bệnh và đổ mồ hôi, sốt nhẹ về đêm rồi khỏi và không lo lang gì.
Nhưng hnay thì lại không giải tỏa được lo lắng vì lần dại dột này.

trungan1987
08-10-2013, 06:07
Bình thường e ít đổ mồ hôi khi ngủ, nhưng mấy hôm nay lại đổ mồ hôi và sờthấy người nóng hầm hầm, lòng bàn tay và bàn chân lại đổ mồ hôi.
E cũng nghĩ là chưa chắc cô gái đó đã có Hiv và cũng ko sao. Nhưng được vài ngày thj lại thấy lo lắng. Chả hiểu sao nữa.
Jo thj ko bjt mình có bị bênh j không nữa. Mấy tháng trước e cũng bị bệnh và đổ mồ hôi, sốt nhẹ về đêm rồi khỏi và không lo lang gì.
Nhưng hnay thì lại không giải tỏa được lo lắng vì lần dại dột này.
trường hợp của bạn ko có nguy cơ... tất cả biểu hiện của bạn hiện h là do stress...

2013
08-10-2013, 06:10
Tại stress nên mới sinh ra triệu chứng chứ kích dục bằng tay không có nguy cơ bạn.

nguoihanhphuc
08-10-2013, 06:54
Có ai bị stress guống mình không nhỉ.
Sao nhìn vào cho nào trên người cũng có triệu chứng hết.
Đi tư vấn ngay ngày đầu thì không cho dùng pep vì nếu không nhiễn hiv thì sẽ bị giống tâm thần.
Nhưng hổng biết sao vẫn lo lắng.
Lên mạng đọc thì thấy đầy nguy cơ. Nhờ diendanhiv.vn mà giờ mình cũng đỡ lo hơn tí rùi.

Tuanmecsedec
08-10-2013, 07:05
Có ai bị stress guống mình không nhỉ.
Sao nhìn vào cho nào trên người cũng có triệu chứng hết.
Đi tư vấn ngay ngày đầu thì không cho dùng pep vì nếu không nhiễn hiv thì sẽ bị giống tâm thần.
Nhưng hổng biết sao vẫn lo lắng.
Lên mạng đọc thì thấy đầy nguy cơ. Nhờ diendanhiv.vn mà giờ mình cũng đỡ lo hơn tí rùi.

Bạn click vào xem thử,coi mình có nằm trong các trường hợp này không : Ám ảnh quá mức vì sợ nhiễm HIV. (http://www.diendanhiv.vn/threads/470-Am-anh-qua-muc-vi-so-nhiem-HIV)

nguoihanhphuc
08-10-2013, 07:52
E đọc trên mạng thì đuợc biết hiv có nhiều trong dịch AD và có thể lây khi dính vào dương vật có trầy xuớc nhỏ mà mắt thương không nhìn thấy đuợc hoặc là bị vết chàm, vết xước chảy máu.
Do vậy nên e mới lo lắng. Trung hợp là sau đó một tuần e lại bị bệnh và kéo dài 1 tuần rồi, jờ nguời vẫn thấy nóng nóng và đổ mồ hôi bàn tay, bàn chân.
Về khuya thì lại sốt và đổ mồ hôi cả 2 hnay.
Lúc nào e cũng nghĩ là mình đã bị nhiễm hiv.
Càng tìm hiểu nhiều trên internet thj càng lo sợ.

dragon
08-10-2013, 07:56
tui thấy nhiều người vui lắm nhỉ, mọi người tư vấn là không có nguy cơ rồi, nhưng vẫn cứ khăng khăng là mình bị H, chẳng lẻ muốn mọi người phán cho 1 câu , bạn đã bị H rồi thì mới yên tâm hay sao ấy. bạn không có nguy cơ đâu, yên tâm đi

lac_loi
08-10-2013, 08:11
Bạn đổi nick đi vì bạn không phải là nguoidaukho, chúc bạn vui.

nguoihanhphuc
08-10-2013, 08:28
Cám ơn diễn đàn nhé

songchungvoi_HIV
08-10-2013, 09:56
E đọc trên mạng thì đuợc biết hiv có nhiều trong dịch AD và có thể lây khi dính vào dương vật có trầy xuớc nhỏ mà mắt thương không nhìn thấy đuợc hoặc là bị vết chàm, vết xước chảy máu.
Do vậy nên e mới lo lắng. Trung hợp là sau đó một tuần e lại bị bệnh và kéo dài 1 tuần rồi, jờ nguời vẫn thấy nóng nóng và đổ mồ hôi bàn tay, bàn chân.
Về khuya thì lại sốt và đổ mồ hôi cả 2 hnay.
Lúc nào e cũng nghĩ là mình đã bị nhiễm hiv.
Càng tìm hiểu nhiều trên internet thj càng lo sợ.
Chào bạn!
Bạn đã đến với diễn đàn này, tất cả mọi người tư vấn cho bạn đều không có nguy cơ cho hành vi kich dục bằng tay, bạn cứ xoắn lên như đít vịt là sao? đã tham gia diễn đàn, thì phải tin những gì mọi người chia sẽ, Nếu bạn bảo do đọc từ các trang web là có nguy cơ cho hành vi kích dục thì bạn không nên tham gia tại diễn đàn này nữa. Ok?

nguoihanhphuc
08-10-2013, 11:29
Dạ, tại cũng lo lắng wá nên mới thế thôi.
Cám ơn các anh em nhiều.

nguoihanhphuc
09-10-2013, 09:15
Sao e cố gắng để không nhớ đến nhưng mỗi lúc ngủ lại thấy đổ mồ hôi về đêm. Ság thì người mệt mỏi, đầu ấm ấm, tay và chân đổ mồ hôi.
Bệnh kéo dài cả tuần rồi chưa khỏi, còn đổ mồ hôi về đêm thì mới 3hôm nay. Nằm ngủ ko đắp mền thì lạnh mà đắp thì đổ mồ hôi mặc dù đang mở máy lạnh.
Cầu mong là ko có chuyện j, chỉ là cảm lạnh thông thường.
Mong nhận được lời khuyên từ các anh em trên diễn đàn.

lac_loi
09-10-2013, 10:08
Sao e cố gắng để không nhớ đến nhưng mỗi lúc ngủ lại thấy đổ mồ hôi về đêm. Ság thì người mệt mỏi, đầu ấm ấm, tay và chân đổ mồ hôi.
Bệnh kéo dài cả tuần rồi chưa khỏi, còn đổ mồ hôi về đêm thì mới 3hôm nay. Nằm ngủ ko đắp mền thì lạnh mà đắp thì đổ mồ hôi mặc dù đang mở máy lạnh.
Cầu mong là ko có chuyện j, chỉ là cảm lạnh thông thường.
Mong nhận được lời khuyên từ các anh em trên diễn đàn.
Tâm lý chung mà, mọi người trên diễn đàn đều hiểu và thông cảm với bạn vì đa số đều trải qua cảm giác đó, khi cuộc sống bình yên của bản thân và gia đình bị đe doạ thì ai cũng vậy thôi. Chúc bạn mau chóng bình tâm để trở lại với cuộc sống của bạn trước đây và nhớ sống tốt, lành mạnh để không còn lo lắng.
Hành vi kích dục bằng tay là hoàn toàn an toàn, bạn không cần nghĩ đến nữa, Chúc bạn vui.

nguoihanhphuc
09-10-2013, 10:58
Tâm lý chung mà, mọi người trên diễn đàn đều hiểu và thông cảm với bạn vì đa số đều trải qua cảm giác đó, khi cuộc sống bình yên của bản thân và gia đình bị đe doạ thì ai cũng vậy thôi. Chúc bạn mau chóng bình tâm để trở lại với cuộc sống của bạn trước đây và nhớ sống tốt, lành mạnh để không còn lo lắng.
Hành vi kích dục bằng tay là hoàn toàn an toàn, bạn không cần nghĩ đến nữa, Chúc bạn vui.
Các triệu chứng như vậy là ko sao hả bạn.
Mấy hôm nay tâm trạng đã về khá bình thường rồi. Nhưng chiều qua người lại sốt lên nhẹ nhẹ, nóng đầu và nhức đầu nhè nhẹ, tối lại thấy đổ mồ hôi nên sáng ra lại lo lắng ko yên.
Nghe bạn động viên mình cũng an tâm.
Cám ơn bạn nhiều nhé.

VUAHOANGTUONG
09-10-2013, 12:28
Các triệu chứng như vậy là ko sao hả bạn.
Mấy hôm nay tâm trạng đã về khá bình thường rồi. Nhưng chiều qua người lại sốt lên nhẹ nhẹ, nóng đầu và nhức đầu nhè nhẹ, tối lại thấy đổ mồ hôi nên sáng ra lại lo lắng ko yên.
Nghe bạn động viên mình cũng an tâm.
Cám ơn bạn nhiều nhé.
Các TC có thể do:
--trùng hợp đáng sợ.
--Stress quá gây ra.
--Bình thường ko để ý săm soi.... nay có hành vi rồi để ý.....

nguoihanhphuc
09-10-2013, 13:02

Các TC có thể do:
--trùng hợp đáng sợ.
--Stress quá gây ra.
Uh. Cũng có thế đúng.
Lúc trước đi làm về mệt nằm thở hổn hển cỹng thấy bình thường. Bệnh rùi sót tối đổ mồ hôi cũng vình thường.
Jo lo lắng wá nên lúc nào cũng thấy mệt, lúc nào người cũng thấy nóng nóng.
Càng lo láng thì cang thấy tay càng ra mồ hồi nhiều, càng thấy mệt nhưng ko biết giải tỏa bằng cách nào.

Hy vong
09-10-2013, 13:42
Nhưng biểu hiện của bạn là do tress gây ra, trường hợp của bạn ko có nguy cơ bạn nên tìm hiểu thêm kiên thưc trên diễn đàn, ngay cả gmd bị nhiêm hiv thì khi đã chùi tay vào khăn thì dich ad cug ko còn nhiều, tải lương hiv ko đủ để lây nhiễm, mặt khác hiv ko lây kiểu bạn nghĩ

VUAHOANGTUONG
09-10-2013, 13:44
Uh. Cũng có thế đúng.
Lúc trước đi làm về mệt nằm thở hổn hển cỹng thấy bình thường. Bệnh rùi sót tối đổ mồ hôi cũng vình thường.
Jo lo lắng wá nên lúc nào cũng thấy mệt, lúc nào người cũng thấy nóng nóng.
Càng lo láng thì cang thấy tay càng ra mồ hồi nhiều, càng thấy mệt nhưng ko biết giải tỏa bằng cách nào.
thì bằng cách là tin mình ko có nguy cơ... tập thể dục chơi game nghe nhạc :D hay là buồn quá lên chatbox tám vs anh em.... đọc thêm kiến thức.... roài giúp anh em khác đang stress :D bạn sẽ vui thôi :X

nguoihanhphuc
09-10-2013, 14:09
Ào vui lên đuợc

Các TC có thể do:
--trùng hợp đáng sợ.
--Stress quá gây ra.
Trên diễn đàn có aibị các triệu chứng như mình không?
Một lần dại dột giờ thj lo lắng, buồn bã.
Cả tuần này nó cứ mêt mỏi
hông thấy đói, ăn j cũng không thấy ngon.
Không dám gần vợ.
Thật là hối hận
Jo phải đợi đến 3 tháng để đi XN thj quá lâu.
Ko bjt thế nào nữa. Muốn vui lên mà ko bjt làm cách nào vui lên đuợc.

Tuanmecsedec
09-10-2013, 14:23
Ào vui lên đuợc

Trên diễn đàn có aibị các triệu chứng như mình không?
Một lần dại dột giờ thj lo lắng, buồn bã.
Cả tuần này nó cứ mêt mỏi
hông thấy đói, ăn j cũng không thấy ngon.
Không dám gần vợ.
Thật là hối hận
Jo phải đợi đến 3 tháng để đi XN thj quá lâu.
Ko bjt thế nào nữa. Muốn vui lên mà ko bjt làm cách nào vui lên đuợc.

Trường hợp của bạn khẳng định là không có nguy cơ.

nguoihanhphuc
09-10-2013, 15:00
Dạ. Cám ơn anh Tuấn.
E cũng cầu mong là không có nguy cơ.
Hay là bị cảm lạnh ko biết nữa.

Nguyen Ha
09-10-2013, 15:13
Dạ. Cám ơn anh Tuấn.
E cũng cầu mong là không có nguy cơ.
Hay là bị cảm lạnh ko biết nữa.

Bạn ko có nguy cơ. Do bạn lo lắng quá nên stress và liên tưởng soi mói mọi cơ thể thôi. Yên tâm tin tưởng vào lời chia sẻ của mọi người.

nguoihanhphuc
09-10-2013, 15:33
Uh. Mà chả lẽ mình lại xui thế sao.
Nhiều lúc suy nghĩ quá nên sinh bệnh
Hôm qua đi cạo gió về có vệt đỏ, chấm đỏ tròn nổi lên lại càng thấy lo.
Chả hiểu tâm lý thế nào nữa.

Nguyen Ha
09-10-2013, 16:07
Uh. Mà chả lẽ mình lại xui thế sao.
Nhiều lúc suy nghĩ quá nên sinh bệnh
Hôm qua đi cạo gió về có vệt đỏ, chấm đỏ tròn nổi lên lại càng thấy lo.
Chả hiểu tâm lý thế nào nữa.

Trời ơi! Tâm lý nặng lắm rồi. Ai đi cạo gió mà chả như thế.

nguoihanhphuc
09-10-2013, 16:14
Zậy mới nói. Jo cái j cũng liên tưởng được hết. Jo lại đang ngồi trên xe từ sg lên gia lai nữa. Mệt chưa hết lại mệy tiếp
Lúc đó lại càng lo.
Tâm lý kém quá nhưng ko khắc phục đc.

HIV/AIDS.
09-10-2013, 17:17
Zậy mới nói. Jo cái j cũng liên tưởng được hết. Jo lại đang ngồi trên xe từ sg lên gia lai nữa. Mệt chưa hết lại mệy tiếp
Lúc đó lại càng lo.
Tâm lý kém quá nhưng ko khắc phục đc.
Nhớ tránh xa những cái ji màu đỏ và con gái nha, hay nhất là lên ghế bác tài ngồi đó mới yên tâm, ko cứ tưởng hoài àh:zk2020:

nguoihanhphuc
09-10-2013, 17:34
Giờ người đang sốt sốt nè.
Chân tay mỏi mệt và buồn ngủ nữa.
Uống thuốc mấy ngày rồi mà chưa khỏi.
Bởi zậy nênmới lo.

Nguyen Ha
09-10-2013, 18:27
Giờ người đang sốt sốt nè.
Chân tay mỏi mệt và buồn ngủ nữa.
Uống thuốc mấy ngày rồi mà chưa khỏi.
Bởi zậy nênmới lo.

Yên tâm đi. Bạn không có nguy cơ về HIV. Mọi triệu chứng là do stress và bệnh thông thường. Đừng có cái gì cũng kết tội cho HIV.

nguoihanhphuc
09-10-2013, 18:35
Uh. Tại thấy nó trùng hợp quá nên mới xẩy ra như thế.
Mà chắc do mình làm việc quá sức với lại stress nữa nên bệnh nó lâu khỏi.
Mình cũng sợ lỡ mà tay cô gái đó dính nhiều dịch AD thì ko bjt sao nữa.
Nhờ có các bạn tư vấn mà giờ mình cũng đỡ lo rồi.

Nguyen Ha
09-10-2013, 19:40
Uh. Tại thấy nó trùng hợp quá nên mới xẩy ra như thế.
Mà chắc do mình làm việc quá sức với lại stress nữa nên bệnh nó lâu khỏi.
Mình cũng sợ lỡ mà tay cô gái đó dính nhiều dịch AD thì ko bjt sao nữa.
Nhờ có các bạn tư vấn mà giờ mình cũng đỡ lo rồi.

Cái "lỡ" này KHÔNG có nguy cơ.

nguoihanhphuc
10-10-2013, 07:36
Không có nguy cơ là ok rồi.
Không còn phải lo nữa
Chỉ mong sao khỏi bệnh để làm việc xong sớm về nhà với vợ hihi

nguoihanhphuc
10-10-2013, 13:12
Sao tâm trạng vẫn cứ buồn buồn.
Cố quên đi mà ko quên đc.
Người thì cứ mệt mỏi miết.

Nguyen Ha
10-10-2013, 20:08
Sao tâm trạng vẫn cứ buồn buồn.
Cố quên đi mà ko quên đc.
Người thì cứ mệt mỏi miết.

Do bạn lo lắng quá thôi, ko sao đâu.

nguoihanhphuc
10-10-2013, 20:22
Một lần là nhớ đến già.
Chỉ làm massage bằng tay nhưng sơ suất không để ý cô gái có lau tay sạch không mà tâm trạng lo lang cả nửa tháng trời.
Chiều hôm qua giải tỏa đưọc tâm lý một ý thj giờ người đã cảm thấy khỏe lên và không còn mệt và sốt sốt nữa.
Chả lẽ stress nó kinh khủng vậy hả các bạn.

nguoihanhphuc
14-10-2013, 08:38
Chào các bạn.
Mặc dù hiện giờ mình cũng đỡ stress hơn rồi. Nhưng mình vẫn cảm thấy buồn và nhất là khi ngồi trong phòn kín và trong xe hơi.
Lúc nào cũng cảm thấy người ngứa ngáy, như có gì chích ở bàn tay. Như có con gì bò trên mặt và trên đầu.
Tối ngủ bật quạt trùm mền ngủ, tới gần sáng thì người đổ mồ hôi ướt hết cả người.
Tay chân thì cảm giác nhức trong xương, thường thì chỉ một tay hay chân và nhức lưng.
Tay nổi 2, 3 vết đỏ như côn trùng cắn.

Mong được chia sẽ.

Nguyen Ha
14-10-2013, 08:58
Chào các bạn.
Mặc dù hiện giờ mình cũng đỡ stress hơn rồi. Nhưng mình vẫn cảm thấy buồn và nhất là khi ngồi trong phòn kín và trong xe hơi.
Lúc nào cũng cảm thấy người ngứa ngáy, như có gì chích ở bàn tay. Như có con gì bò trên mặt và trên đầu.
Tối ngủ bật quạt trùm mền ngủ, tới gần sáng thì người đổ mồ hôi ướt hết cả người.
Tay chân thì cảm giác nhức trong xương, thường thì chỉ một tay hay chân và nhức lưng.
Tay nổi 2, 3 vết đỏ như côn trùng cắn.

Mong được chia sẽ.

bạn đọc lại những gì mọi người đã chia sẻ cho bạn. Yên tâm đi

Nguyen Ha
14-10-2013, 09:10
Mình đã đọc lại những tình huống mà bạn đưa ra, tất cả đều ko có nguy cơ với HIV nên bạn đừng lo lắng nữa. Lo lắng làm ta mệt mỏi và dẫn đến các triệu chứng.

nguoihanhphuc
14-10-2013, 09:28
Có trường hợp nào bị bôi dịch AD vào đầu DV mà bị lây nhiễm HIV ko bạn?

songchungvoi_HIV
14-10-2013, 09:39
Có trường hợp nào bị bôi dịch AD vào đầu DV mà bị lây nhiễm HIV ko bạn?
Dịch AD chỉ có khả năng gây ra nguy cơ HIV khi và chỉ khi DV nằm bên trong AD

nguoihanhphuc
14-10-2013, 10:14
Vậy thì mình yên tâm rồi. Không còn phải lo nữa.
Cám ơn các bạn nhiều nhé!

Nguyen Ha
14-10-2013, 10:22
Vậy thì mình yên tâm rồi. Không còn phải lo nữa.
Cám ơn các bạn nhiều nhé!

Đúng rồi không phải lo lắng gì nữa. Lấy lại thăng bằng cuộc sống đi.

nguoihanhphuc
14-10-2013, 12:05
Sau hôm đi massage một ngày mình có vào trung tâm tư vấn ở Pleiku, nọi người ở đó nói là ko có nguy cơ hay nguy.cơ thấp. Mình có hỏi dùng thuốc phơi nhiễm mà họ nói ko có và cũng ko nên dùng vì nếu ko bị nhiễm H sẽ rất nguy hiểm. Zậy mà mình vẫn lo. Lúc đó mình cũng xn lun. Sau đó một tuần mình về sg cũng xn tiếp kq AT. Lúc đó mình vẫn lo lắng, thấy người đủ thứ triệu chứng, uống tùm lum thuốc. Jo thì hay tay nó thay phiên nhau nhức và lan từ tay nay qua tay khác, rồi lan xuống chân.
Mỗi lúc như thế mình lại thấy lo, mệt mỏi.
Nhờ lên diễn đàn đuợc chia sẽ mà mình cũng thấy đỡ mệt mỏi.
Cám ơn các bạn nhiều.

nguoihanhphuc
14-10-2013, 16:48
Mình vừa đọc trên mạng thì mấy BS nói vẫn có nguy cơ nếu Dv bị xuớc nhỏ li ti.
Nếu vậy thì biết đâu lại có nguy cơ. Huhu

Charles
14-10-2013, 17:24
Mình vừa đọc trên mạng thì mấy BS nói vẫn có nguy cơ nếu Dv bị xuớc nhỏ li ti.
Nếu vậy thì biết đâu lại có nguy cơ. Huhu

Câu hỏi của bạn đã được trả lời ở đây #24 (http://diendanhiv.vn/threads/3121-Anh-Tuan-oi-tu-van-giup-e-Nguy-co-nhiem-hiv-kich-duc-bang-tay?p=28874&viewfull=1#post28874) . Bạn nên dành thời gian đọc lại lời tư vấn của mọi người, hãy yên tâm, lo lắng nhiều sẽ không tốt cho sức khỏe của bạn.

nguoihanhphuc
14-10-2013, 20:37
Mình đã đọc rất kỹ những tư vấn của các bạn trên diễn đàn rồi. Nhưng mỗi khi thấy người có triệu chứng j đó thì lại thấy lo. Lên mạng tìm hiểu thì thấy các bác sĩ trả lời đều có nguy cơ nên zậy mới lo lắng.
Lên diễn đàn được chia sẽ jo mới giải tỏa đc tâm lý chút ít nè.

nguoihanhphuc
15-10-2013, 20:13
Chắc mình đang bị stress rồi.
Sao mình vẫn chưa tập trung được vào công việc, vẫn thấy buồn buồn, nguời hơi mệt mỏi, đổ mò hôi lòng bàn tay, bàn chân, đổ mồ hôi ở ngực và cổ khi trời nóng, ngủ gần sáng thì toát mồ hôi và tỉnh giấc.
Tay chân thì nhức mỏi nhẹ nhẹ.
Đầu hơi hơi nhức một bên trán, trên mí mắt.

songchungvoi_HIV
15-10-2013, 20:56
Chắc mình đang bị stress rồi.
Sao mình vẫn chưa tập trung được vào công việc, vẫn thấy buồn buồn, nguời hơi mệt mỏi, đổ mò hôi lòng bàn tay, bàn chân, đổ mồ hôi ở ngực và cổ khi trời nóng, ngủ gần sáng thì toát mồ hôi và tỉnh giấc.
Tay chân thì nhức mỏi nhẹ nhẹ.
Đầu hơi hơi nhức một bên trán, trên mí mắt.
Stress là nguyên nhân gây rối loạn tiêu hóa và rối loạn thần kinh trương ương ==> Mất tập trung (luôn nghĩ về điều gì đó sẽ đến với mình, hoang mang và lo sợ nó sẽ thành hiện thực, ám ảnh), Mất ngủ, ăn uống kém, bụng khó chịu, bồn chồn, có thể dẫn đến đi nhanh về chậm, Đổ mồ hôi tay, mồ hôi trộm về đê, mệt mõi, mất ngủ. Hoang tưởng, trầm cảm và lạnh cảm (liệt dương), Stress quá nặng có thể dẫn đến vô sinh, ảnh hưởng tới thai nhi, sinh bé bị Down...

nguoihanhphuc
15-10-2013, 21:44
Zậy là mình cũng có đủ triệu chứng của stress nữa rồi. Tuần truớc mình sờ khắp người chỗ nào cũng thấy sốt, lấy nhiệt kế ra đo, đo khắp nơi cũng chưa tới 36 độ. Tay thì đỏ ửng, cào một cái là nó đỏ cả 2 ngày, ngủ thì gần sáng toát mồ hôi, dậy sớm, gần vợ mà chẳng có ý nghĩa j. Suốt ngày bị ám ảnh.
Công việc thj chẳng có tí hứng thú nào.
Cứ nhìn thấy bệnh viện là mình lại phát sợ và kại nghĩ ngợi lung tung rồi cảm thấy mệt mỏi, tay và chân lại ra mồ hôi.
Sau đó lên mạng tra ngược triệu chứng và lại hoang mang.
Đúng là nhiều thông tin quá lại làm mình lo sợ.
Lại lên diễn đàn để nhờ chia sẽ, sau đó trấn tinh thần đuợc ít lâu.
Khi thấy người có triệu chứng j lạ lại chú ysý và lại lo lắng ko yên.

songchungvoi_HIV
15-10-2013, 22:01
Zậy là mình cũng có đủ triệu chứng của stress nữa rồi. Tuần truớc mình sờ khắp người chỗ nào cũng thấy sốt, lấy nhiệt kế ra đo, đo khắp nơi cũng chưa tới 36 độ. Tay thì đỏ ửng, cào một cái là nó đỏ cả 2 ngày, ngủ thì gần sáng toát mồ hôi, dậy sớm, gần vợ mà chẳng có ý nghĩa j. Suốt ngày bị ám ảnh.
Cứ nhìn thấy bệnh viện là mình lại phát sợ và kại nghĩ ngợi lung tung rồi cảm thấy mệt mỏi, tay và chân lại ra mồ hôi.
nhiệt kế ra đo, đo khắp nơi ==> Ui trùi đây là lần đâu tiên trong đời tui mới thấy có người cập nhiệt kiểu này, khổ thía ==> Quá Bảo Stress: CHủ ĐỀ: Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

nguoihanhphuc
15-10-2013, 22:23
Zậy mới nói.
Ngày nào mình cũng vạch áo ra xem có nổi gì ko.
Xem tay có nổi gì ko.
Lúc có vết đỏ mà mình ko hiểu đc là do đâu mà ra thì lại đâm ra lo sợ.
Muốn lấy lại thăng bằng trong cuộc sống và cv mà sao khó quá.
Ngày nào cũng lên diễn đàn nghiên cứu mà vẫn thấy lo.
Jo mình bị sụt 2kg sau 1 tháng rồi nè.

Nguyen Ha
15-10-2013, 22:54
Zậy mới nói.
Ngày nào mình cũng vạch áo ra xem có nổi gì ko.
Xem tay có nổi gì ko.
Lúc có vết đỏ mà mình ko hiểu đc là do đâu mà ra thì lại đâm ra lo sợ.
Muốn lấy lại thăng bằng trong cuộc sống và cv mà sao khó quá.
Ngày nào cũng lên diễn đàn nghiên cứu mà vẫn thấy lo.
Jo mình bị sụt 2kg sau 1 tháng rồi nè.

Thứ nhất, bạn ko có nguy cơ.
Thứ 2, hiv ko có triệu chứng đặc thù.
Vì vậy bạn đừng soi mói cơ thể mình nữa. Càng soi mói càng thấy biểu hiện lạ.

chacemchetwa
15-10-2013, 22:57
Đây là các triệu chứng xuất hiện do tâm lý quá sợ hãi. Thần kinh não làm việc quá mức do chỉ suy nghĩ về 1 vấn đề ( hiv). Chưa thấy ai sốt mà dưới 36 độ. Ngủ gần sáng toát mồ hôi do tâm lý quá căng thẳng làm ảnh hưởng tới giờ sinh hoạt của cơ thể.
Tóm lại. Hành vi bạn kể k có nguy cơ. Bạn quá lo làm cho cuộc sống bị đảo lộn. Lo mà làm ăn lo cho gia đình thì tốt hơn là suy nghĩ vẩn vơ về hiv nha bạn.

cuoc_song_moi
15-10-2013, 23:02
Đợi đủ 4 tuần làm cái xn combo cho giải toả street. Mấy tuần đầu tiên m cũng bị giống bạn, còn nhiều triệu chứng hơn nữa. Sau đó m đi xn tại tuần thứ 3,4,5 bằng combo âm tính. Bớt street đi nên các triệu chứng cũng hết.

nguoihanhphuc
15-10-2013, 23:21
Cám ơn các bạn.
Chắc đợi đến 4 tuần đi xn cái.
Jo vẫn còn lo lắng quá. Ko bjt xn kết quả thế nào.

chacemchetwa
15-10-2013, 23:26
Bạn k cần xn. Kết quả AT vì k có nguy cơ.

chacemchetwa
15-10-2013, 23:28
Đợi đủ 4 tuần làm cái xn combo cho giải toả street. Mấy tuần đầu tiên m cũng bị giống bạn, còn nhiều triệu chứng hơn nữa. Sau đó m đi xn tại tuần thứ 3,4,5 bằng combo âm tính. Bớt street đi nên các triệu chứng cũng hết.
TV này đi tư vấn gì đây?

cuoc_song_moi
16-10-2013, 00:05
TV này đi tư vấn gì đây?
Đây gọi là chia sẻ của những người cùng cảnh ngộ, tâm trạng. Mong muốn thoát ra khỏi cái bóng của H, để trở về cs bình thường

nguoihanhphuc
16-10-2013, 11:46
Jo bắp tay mình vẫn còn nhức và người ngứa ngáy quá các bạn ơi. Mình ko còn để ý nữa mà sao vân còn bị zậy nè hu hu.

Nguyen Ha
16-10-2013, 12:39
Jo bắp tay mình vẫn còn nhức và người ngứa ngáy quá các bạn ơi. Mình ko còn để ý nữa mà sao vân còn bị zậy nè hu hu.

Do bạn lo lắng quá thôi. Yên tâm đi, trường hợp của bạn ko sao.

lac_loi
16-10-2013, 14:31
Bạn yên tâm đi, topic của bạn dài 4 trang rồi kìa. 1 người nói bạn không tin, 10 người nói bạn phải tin chứ.

nguoihanhphuc
16-10-2013, 15:00
Ót nên đi XN tiếp và được hẹn 1 tháng đến xét nghiệm tiếp..
Sao giờMình cũng tin đó chứ.
Nhưng sáng nay nguời lại ngứa ngáy, ngứa trước ngực, da ửng hồng lên, chân nổi lên một vài chấm trắng hơi ngứa giờ thần chấm đỏ. Tay trái thì ê nhức trong xương.
Trưa ngủ dậy đuợc tí thì lại cảm thấy buồn buồn.
Chả hiểu mình bị làm sao nữa.

Trường hợp mình là thế này:
"Ngày 25/9 mình đi massage, mình dùng tay kích thích AD của cô ấy, xong cô ấy bảo ra nhiều nước và dùng tay kiểm tra, rồi dùng khăn lạnh lau AD của cô ấy. Lau xong cô ấy lấy tay đo kích thích DV của mình. Ko biết DV lúc đó có bị xước ko nữa và dịch AD dính trên tay cô ấy có nhiều ko nữa"

Ngày hôm sau minh lo lắng quá nên đến Trung tâm tư vấn và Xn HIV để được tư vấn và họ nói ko cần dùng thuốc chống phơi nhiễm. Mình cũng test luôn. 5 ngày sau có kq là AT, tiếp đến họ nói 3 tháng test tiếp. Nhưng mình lo quá nên 2 ngày sau mình đã về sài gòn, người thấy mệt mỏi, chán ăn và cảm thấy sốt sốt và đi Xn tiếp vẫn AT và đc Bác sỹ ở đó nói là từ trước đến jo là chưa nhiễm H và 1 tháng, 3 tháng, 6 tháng xét nghiệm tiếp.
Từ đó đến giờ lúc nào mình cũng thấy buồn buồn và mệt mỏi, người thì đau ngức, ê mỏi tay chân. Da thì ửng hồng vài hôm rồi hết, sau lại trở lại, nguời ngứa ngáy, ngủ thường thức giấc sớm, ko tập trung vào cv được.
Đúng là lỡ dại một lần mà cả tháng nguời lờ đờ sụt cân và ốm hẳn.
Buồn và suy sụp quá.

luxubu
16-10-2013, 15:24
như các ac tư vấn là kích dục bằng tay là tình dục an toàn... nên bạn cứ an tâm.

Nguyen Ha
16-10-2013, 19:27
Ót nên đi XN tiếp và được hẹn 1 tháng đến xét nghiệm tiếp..
Sao giờMình cũng tin đó chứ.
Nhưng sáng nay nguời lại ngứa ngáy, ngứa trước ngực, da ửng hồng lên, chân nổi lên một vài chấm trắng hơi ngứa giờ thần chấm đỏ. Tay trái thì ê nhức trong xương.
Trưa ngủ dậy đuợc tí thì lại cảm thấy buồn buồn.
Chả hiểu mình bị làm sao nữa.

Trường hợp mình là thế này:
"Ngày 25/9 mình đi massage, mình dùng tay kích thích AD của cô ấy, xong cô ấy bảo ra nhiều nước và dùng tay kiểm tra, rồi dùng khăn lạnh lau AD của cô ấy. Lau xong cô ấy lấy tay đo kích thích DV của mình. Ko biết DV lúc đó có bị xước ko nữa và dịch AD dính trên tay cô ấy có nhiều ko nữa"

Ngày hôm sau minh lo lắng quá nên đến Trung tâm tư vấn và Xn HIV để được tư vấn và họ nói ko cần dùng thuốc chống phơi nhiễm. Mình cũng test luôn. 5 ngày sau có kq là AT, tiếp đến họ nói 3 tháng test tiếp. Nhưng mình lo quá nên 2 ngày sau mình đã về sài gòn, người thấy mệt mỏi, chán ăn và cảm thấy sốt sốt và đi Xn tiếp vẫn AT và đc Bác sỹ ở đó nói là từ trước đến jo là chưa nhiễm H và 1 tháng, 3 tháng, 6 tháng xét nghiệm tiếp.
Từ đó đến giờ lúc nào mình cũng thấy buồn buồn và mệt mỏi, người thì đau ngức, ê mỏi tay chân. Da thì ửng hồng vài hôm rồi hết, sau lại trở lại, nguời ngứa ngáy, ngủ thường thức giấc sớm, ko tập trung vào cv được.
Đúng là lỡ dại một lần mà cả tháng nguời lờ đờ sụt cân và ốm hẳn.
Buồn và suy sụp quá.

Trời ơi bạn đã được chia sẻ là không sao rồi mà. Đừng lo lắng nữa, càng lo lắng sẽ càng buồn và suy sụp đấy. Yên tâm đi nào.

nguoihanhphuc
17-10-2013, 06:35
Cám ơn sự giúp đỡ và chia sẽ của các anh chị và các bạn trên diễn đàn.

Trong đầu nó cứ lẫn lộn giữa: mình sẽ không sao và hình như mình bị nhiễm rồi.
Gần như bị ám ảnh miết.
Nữa đêm ngủ tỉnh giấc thấy mình đổ mồ hô , tay nhức nhức khớp lại sợ.

Nguyen Ha
17-10-2013, 08:33

Gần như bị ám ảnh miết.

"Hình như mình bị nhiễm rồi" bạn đừng tự hù dọa mình nữa. Tất cả là do bạn lo lắng quá thôi. Yên tâm đi, ko sao cả.

nguoihanhphuc
17-10-2013, 11:06
Cám ơn chị Hà nhiều nha.

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 11:57

Gần như bị ám ảnh miết.
Nên xem cái này: CHỦ ĐỀ: Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra (http://www.diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra). :k5824633:

nguoihanhphuc
20-10-2013, 15:26
Chào các bạn.
Bây giờ cánh tay và bắp tay, 2 bắp chân gần đầu gối mỏi và hơi nhức nhức các bạn ah. Các khớp ngón tay, nhất là ngón đeo nhẫn thì nhức mỏi miết.
Tay trái lâu lâu lại nhức mỏi ko khỏi.
Tối mình ngủ lưng vẫn đổ mồ hôi uớt hết.
Mình lo quá các bạn ơi.

Tuanmecsedec
20-10-2013, 15:33
Chào các bạn.
Bây giờ cánh tay và bắp tay, 2 bắp chân gần đầu gối mỏi và hơi nhức nhức các bạn ah. Các khớp ngón tay, nhất là ngón đeo nhẫn thì nhức mỏi miết.
Mình lo quá các bạn ơi.

Đây là triệu chứng của bệnh QUÁ LO LẮNG.

songchungvoi_HIV
20-10-2013, 15:46
Chào các bạn.
Mình lo quá các bạn ơi.
Nhức mỗi mua 3B uống ngày 2lx1v, mua thêm Ômega 3 ngày uống 1 viên, ăn nhiều trái cây giàu vitamine giúp cải thiện cơ khớp. Vận động và rèn luyện thể chất, hạn chế ăn nhiều đạm, ăn nhiều rau quả

nguoihanhphuc
20-10-2013, 15:50
Cám ơn anh Tuấn và các bạn đã chia sẽ và tư vấn.
Không hiểu sao khi tâm trạng buồn buồn nó lại càng nhức mỏi hơn.
Cố gắng để tgoát khỏi nỗi ám ảnh mà sao khó quá.
Công việc thì căng thẳng, phải di chuyển trên xe nhiều.
Tâm trạng lo lắng nên khó giải tỏa quá.

trungan1987
20-10-2013, 15:53
Chào các bạn.
Mình lo quá các bạn ơi.
Các biểu hiện của bạn đều nằm trong đây: http://diendanhiv.vn/threads/1601-Ban-nao-da-XN-am-tinh-sau-12-tuan-tro-di-ma-van-con-trieu-chung-thi-vao-doc-nhe

nguoihanhphuc
20-10-2013, 16:15
Mỗi lần thấy buồn và bất an mình đều vào DIỄN ĐÀN để đuợc chia sẽ.
Khi đuợc các anh chị và các bạn chia sẽvà tâm sự thì mình thấy đỡ buồn và lo lắng hơn.

Mặc dù lúc đu Massage mình chỉ dám cho cô gái kích thích bằng tay, dù cho cô ấy cứ hỏi sao không dùng miệng cho sướng. Nhưng mình vẫn sợ và ko đồng ý.
Sau lần đó, tối về trằn trọc thức suốt đêm. Mấy ngày sau cũng ko ngủ ngon giấc, lúc nào cũng tỉnh dậy sớm.
Đỉnh điểm là hôm ngồi xe 14h trên ql14 từ Gia Lai về SG đường xấu quá nên mệtmỏi và cảm thấy người nóng, rồi ám ảnh đến tận hôm nay.

Nếu ko có các anh chị và các bạn trên DIỄN ĐÀN chia sẽ và tâm sự chắc mình đã gục ngã rồi.

Giờ chỉ biết cầu mong là tai qua nạn khỏi.

Buồn buồn.

nguoihanhphuc
22-10-2013, 09:09
Chào anh Tuấn.

Triệu chứng lo đầu hơi nhức, tay chân nhức và cổ lúc thì nhức bên này, lúc chuyển qua bên khác.
Tay trái thì nhức miết, có lúc lại chuyển qua tay phải.
Bắp chân thì lâu lâu lại nhức.

Các triệu chứng trên là do lo lắng quá hả anh?

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 09:14
Tất cả bắt nguồn từ đây

Nên xem cái này: CHỦ ĐỀ: Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra (http://www.diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra). :k5824633:

Nguyen Ha
22-10-2013, 10:05
Chào anh Tuấn.

Triệu chứng lo đầu hơi nhức, tay chân nhức và cổ lúc thì nhức bên này, lúc chuyển qua bên khác.
Tay trái thì nhức miết, có lúc lại chuyển qua tay phải.
Bắp chân thì lâu lâu lại nhức.

Các triệu chứng trên là do lo lắng quá hả anh?

Ơhơ! Đúng rồi đấy! Do lo lắng cả đấy. Khổ thân! Xả stress đi triệu chứng sẽ hết.

nguoihanhphuc
22-10-2013, 13:24
E cố gắng xả stress mà ko hết nè chị Hà ơi.

Nguyen Ha
22-10-2013, 15:13
E cố gắng xả stress mà ko hết nè chị Hà ơi.

5trang chia sẻ với hành vi kích dục bằng tay (tình dục an toàn) mà vẫn stress thế sao? Bạn đọc lại những gì mọi người đã chia sẻ cho bạn đi.

Muagiao
22-10-2013, 15:18
bạn không bcó nguy cơ chào bạn mong bạn sống lành mạnh

nguoihanhphuc
22-10-2013, 20:13
Chào chị Hà
E đã đọc đi đọc lại gần 10 lần rui chị ah.
Mỗi lần thấy lo lắng e lại lên đọc.

Nhưng ko hiểu sao e vẫn bị stress. Chán ghê.

Tuanmecsedec
22-10-2013, 20:45
Chào chị Hà
E đã đọc đi đọc lại gần 10 lần rui chị ah.
Mỗi lần thấy lo lắng e lại lên đọc.

Nhưng ko hiểu sao e vẫn bị stress. Chán ghê.

Tuanmecsedec khẳng định lần cuối ,trường hợp của bạn không có nguy cơ.Tuanmecsedec khóa topic này lại,Bạn có thể vào BOX Phòng giải tỏa tâm lý để giải tỏa tâm lý .
(http://www.diendanhiv.vn/forums/60-Phong-giai-toa-tam-ly)