PDA

View Full Version : Bị con gì bay vào miệng lúc đang chạy xe, sợ bị lây HIV

nguyenmanhhung
22-06-2015, 14:29
Xin chào các anh chị. Em mới đăng ký tài khoản trên diễn đàn vì có chuyện cần hỏi.

Tối qua lúc đang chạy xe trên đường về (khoảng 10h mấy tối), em có ngáp một cái, khi ngáp thì đương nhiên miệng phải mở ra. Và đúng lúc đó thì có con gì (ruồi, muỗi, côn trùng...) hoặc vật gì bay vào miệng em luôn lúc đó. Em khẳng định điều đó vì lưỡi em cảm nhận được. Và sau đó vô tình em đã nuốt nước miếng ực 1 cái & có lẽ con (hoặc vật) đó đã chui vào bụng em luôn rồi.

Em xin hỏi : nếu trước đó con côn trùng (hoặc vật) đó đã dính máu của một ai đó. Có thể người đó đang bị thương chảy máu & ngay lúc đó con côn trùng đó đậu vào vết thương đó, đương nhiên cơ thể nó sẽ dính máu của người đó. Và sau đó nó bay vào miệng em rồi vào cơ thể em luôn. Liệu như vậy em có bị HIV không các anh chị, nếu người đang chảy máu đó bị HIV ? Và trước khi chui vào miệng, nó đậu ngay trên lưỡi của em. Nếu lưỡi em đang bị lở loét vậy có bị lây không ạ ?

Em xin lỗi vì hỏi hơi hoang tưởng như vậy nhưng tự nhiên em thấy lo lắm, đã xem nhiều tư liệu nhưng không thấy ở đâu nói về vấn đề giống như em nên em mới lên diễn đàn này hỏi.

Em xin hỏi liệu em có nguy cơ gì theo những gì em vừa kể ở trên không ạ ? Em rất mong được các anh chị tư vấn :( Em xin cảm ơn trước ạ

doichan12
22-06-2015, 14:30
Không có nguy cơ với hiv đâu bạn nhé

Hoang Tưởng
22-06-2015, 14:32
Xin chào các anh chị. Em mới đăng ký tài khoản trên diễn đàn vì có chuyện cần hỏi.

Tối qua lúc đang chạy xe trên đường về (khoảng 10h mấy tối), em có ngáp một cái, khi ngáp thì đương nhiên miệng phải mở ra. Và đúng lúc đó thì có con gì (ruồi, muỗi, côn trùng...) hoặc vật gì bay vào miệng em luôn lúc đó. Em khẳng định điều đó vì lưỡi em cảm nhận được. Và sau đó vô tình em đã nuốt nước miếng ực 1 cái & có lẽ con (hoặc vật) đó đã chui vào bụng em luôn rồi.

Em xin hỏi : nếu trước đó con côn trùng (hoặc vật) đó đã dính máu của một ai đó. Có thể người đó đang bị thương chảy máu & ngay lúc đó con côn trùng đó đậu vào vết thương đó, đương nhiên cơ thể nó sẽ dính máu của người đó. Và sau đó nó bay vào miệng em rồi vào cơ thể em luôn. Liệu như vậy em có bị HIV không các anh chị, nếu người đang chảy máu đó bị HIV ?

Em xin lỗi vì hỏi hơi hoang tưởng như vậy nhưng tự nhiên em thấy lo lắm, đã xem nhiều tư liệu nhưng không thấy ở đâu nói về vấn đề giống như em nên em mới lên diễn đàn này hỏi.

Em xin hỏi liệu em có nguy cơ gì theo những gì em vừa kể ở trên không ạ ? Em rất mong được các anh chị tư vấn :( Em xin cảm ơn trước ạ
Chào bạn , cho là con đó có dính máu đi nữa bạn củng không có nguy cơ lây nhiễm , vì máu H rất yếu ,khi ra ngoại cảnh là chết ngay ,huống hồ HIV không lây qua vật trung gian , H muốn tồn tại phải sống trong máu , dịch cơ thể , tinh dịch, dịch âm đạo , nếu không có môi trường nuôi dưỡng đó thì H nó die ngay , bạn không có nguy cơ , nên trang bị kiến thức có sẵn trên diễn đàn nha ban .

doichan12
22-06-2015, 14:33
Con côn trùng rất nhỏ, nếu có dính máu thì lượng máu rất rất là ít nên bạn yên tâm

Hoang Tưởng
22-06-2015, 14:37
Không có nguy cơ với hiv đâu bạn nhé

Con côn trùng rất nhỏ, nếu có dính máu thì lượng máu rất rất là ít nên bạn yên tâm
Bạn đang là thành viên cần tư vấn , cho nên bạn ko được post bài tư vấn cho những thành viên khác .

nguyenmanhhung
22-06-2015, 14:42
Chào bạn , cho là con đó có dính máu đi nữa bạn củng không có nguy cơ lây nhiễm , vì máu H rất yếu ,khi ra ngoại cảnh là chết ngay ,huống hồ HIV không lây qua vật trung gian , H muốn tồn tại phải sống trong máu , dịch cơ thể , tinh dịch, dịch âm đạo , nếu không có môi trường nuôi dưỡng đó thì H nó die ngay , bạn không có nguy cơ , nên trang bị kiến thức có sẵn trên diễn đàn nha ban . [/SIZE][/COLOR]

Cảm ơn bạn. Mình không kịp biết nó là con côn trùng hay là vật gì vì vô tình ngay lúc đó mình đã nuốt nước bọt ực 1 cái & chắc nó đã xuống bụng . Nên tự nhiên mình thấy lo wá :(

Hoang Tưởng
22-06-2015, 14:46
Cảm ơn bạn. Mình không kịp biết nó là con côn trùng hay là vật gì vì vô tình ngay lúc đó mình đã nuốt nước bọt ực 1 cái & chắc nó đã xuống bụng . Nên tự nhiên mình thấy lo wá :(
Trong nước bọt là môi trường kiềm, trong bao tử củng vậy ... con H nó zô tới đó là xương cha nó củng mục rồi bạn yên tâm :D

nguyenmanhhung
22-06-2015, 15:00
Trong nước bọt là môi trường kiềm, trong bao tử củng vậy ... con H nó zô tới đó là xương cha nó củng mục rồi bạn yên tâm :D

Nghe bạn nói mình cũng thấy yên tâm một chút. Xin cảm ơn bạn :)

Charles
22-06-2015, 15:38

Em xin hỏi : nếu trước đó con côn trùng (hoặc vật) đó đã dính máu của một ai đó. Có thể người đó đang bị thương chảy máu & ngay lúc đó con côn trùng đó đậu vào vết thương đó, đương nhiên cơ thể nó sẽ dính máu của người đó. Và sau đó nó bay vào miệng em rồi vào cơ thể em luôn. Liệu như vậy em có bị HIV không các anh chị, nếu người đang chảy máu đó bị HIV ? Và trước khi chui vào miệng, nó đậu ngay trên lưỡi của em. Nếu lưỡi em đang bị lở loét vậy có bị lây không ạ ?

Những gì bạn kể chả liên quan gì đến HIV cả. Nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn trang bị cho bản thân đi.

Tuanmecsedec
22-06-2015, 15:45

Nghe bạn nói mình cũng thấy yên tâm một chút. Xin cảm ơn bạn :)

Cho dù là con gì bay vào miệng bạn,ngay cả con (HIV) luôn,bạn có nhai nát nuốt vào bụng cũng chả có liên quan gì đến lây nhiễm HIV.

nguyenmanhhung
22-06-2015, 16:07
Em xin cảm ơn 2 anh Trường Xuân & Tuanmacsadec đã tư vấn & khẳng định cho em. Em thấy yên tâm hơn nhiều rồi ạ :)

so_lam
22-06-2015, 17:47
nếu mà hiv lây như vậy thì từ nhỏ tới lớn bạn bị 1 triệu lần hiv rồi vì ra dường mấy con bay hoài dó mà bay vào mắt luôn kìa .bạn ko sao dâu .