PDA

View Full Version : Khi nào có nguy cơ máu vào mắt

tung_1234
22-06-2015, 21:17
Xin thưa anh chị . anh chị cho em hỏi chút cái này thôi ạ . em xin dược cam ơn anh chị .

Anh chị cho em hỏi muốn có nguy cơ ở mắt là phải như thế nào hả anh chị .

còn máu tươi dính 1 giọt vào áo . thì em dụi ngay vết máu tươi trên áo dó vào mắt em thì em có nguy cơ không ạ .

xuanxanh
22-06-2015, 21:22
Xin thưa anh chị . anh chị cho em hỏi chút cái này thôi ạ . em xin dược cam ơn anh chị .

còn máu tươi dính 1 giọt vào áo . thì em dụi ngay vết máu tươi trên áo dó vào mắt em thì em có nguy cơ không ạ .

Là máu tươi đưa vào niêm mạc mắt mới gọi là nguy cơ.
bBạn dụi phải biết chắc chắn mắt mới và dính trong niêm mạc mắt mới nói nguy cơ. Đọc thêm có hình vẽ
http://diendanhiv.vn/threads/20727-Niem-mac-mat

tung_1234
22-06-2015, 21:28
vậy máu tươi hay dịch tươi vào mắt mới có nguy cơ hả anh chị .

máu tươi có hiv dính 1 giọt vào áo thì có lây nhiểm dc không khi em dụi vào mắt anh chị .

tung_1234
22-06-2015, 21:31
bạn dó thì máu tươi vào mắt . còn em thì áo dính 1 giọt máu . xong em lấy áo có dính giọt máu dó dụi vào mắt anh chị ạ . em nhớ là em dụi vào cái chổ ghèn mắt bên phải ngay bên trong gần mủi em dó anh chị .

xuanxanh
22-06-2015, 21:33
vậy máu tươi hay dịch tươi vào mắt mới có nguy cơ hả anh chị .

máu tươi có hiv dính 1 giọt vào áo thì có lây nhiểm dc không khi em dụi vào mắt anh chị .

Phải là máu, dịch tươi. Bạn phải tự đánh giá được máu tươi khi dụi có vào trong mắt ko. 1 giọt thì ngấm qua vải, dụi vào còn khả năng chảy vào niêm mạc ko. Ko có thì ko có nguy cơ.

tung_1234
22-06-2015, 21:43
em hỏi nhờ anh chị tư vấn mà hix .

ac cho em hỏi máu 1 giọt thấm vào áo còn lây nhiểm dược nửa ko . và máu thấm vào áo dụi vào mắt có lây hiv ko .

hay chỉ khi máu hay dịch tươi từ người hiv chảy ra dính vào mắt mới có nguy cơ .

xuanxanh
22-06-2015, 21:48
em hỏi nhờ anh chị tư vấn mà hix .

ac cho em hỏi máu 1 giọt thấm vào áo còn lây nhiểm dược nửa ko . và máu thấm vào áo dụi vào mắt có lây hiv ko .

hay chỉ khi máu hay dịch tươi từ người hiv chảy ra dính vào mắt mới có nguy cơ .

Tôi nói là máu dính vào áo mà bạn dụi vào mắt có cảm giác vắt được máu ở đó ra chảy vào mắt thì mới có nguy cơ. Hiểu ko.

tung_1234
22-06-2015, 22:03
bạn có bài viết lo về hiv tự nhiên giờ bạn làm tư vấn mình ko an tâm lắm . máu có 1 giọt sao vắt dc bạn . mình nhớ mình dụi gằn ngay kẻ mắt gần sống mủi thôi chứ ko dụi vào con ngư mắt thì ko bik sao ko .

xuanxanh
22-06-2015, 22:05
bạn có bài viết lo về hiv tự nhiên giờ bạn làm tư vấn mình ko an tâm lắm . máu có 1 giọt sao vắt dc bạn . mình nhớ mình dụi gằn ngay kẻ mắt gần sống mủi thôi chứ ko dụi vào con ngư mắt thì ko bik sao ko .

Bạn ko yên tâm có quyền ko hỏi. Còn ở đấy lảm nhảm, coi chừng tôi đó.

tung_1234
22-06-2015, 22:08
ac admin ơi giúp em với . máu dính 1 giọt vào áo còn lây nhiểm hiv dc nửa ko khi dụi vào mắt sao ko ạ . em nhớ là em ko dụi vào con ngư em dụi bên ngoào mắt thì sao ko ac .

xuanxanh
22-06-2015, 22:16

Thái độ của thành viên này thể hiện 1 trình độ văn hóa dưới mức kém, từ tham gia chatbox đến viết bài xin tư vấn lẫn đi tư vấn cho người khác đều thể hiện bản tính con người thiếu ý thức. Chúng tôi chia sẻ và tư vấn cho bạn chứ ko phải đứng ra cho bạn đánh giá, chấm điểm. TThái độ này của bạn sẽ làm cơ sở cho tôi báo cáo lại admin xem xét việc đón chào bạn ở diễn đàn nữa hay ko.

tung_1234
22-06-2015, 22:20
em tìm hiểu thì chỉ khi nào dính máu vải dó mà dụi vào trong con ngư mắt thì mới lo . còn dụi bên ngoài mắt thì ko sao dúng ko ạ .

Charles
23-06-2015, 09:27

máu tươi dính 1 giọt vào áo . thì em dụi ngay vết máu tươi trên áo dó vào mắt em thì em có nguy cơ không ạ => Không có nguy cơ. Muốn có nguy cơ máu phải nhỏ trực tiếp vào mắt như hình này:

tung_1234
23-06-2015, 09:38
em nhớ lúc dó em nhắm mắt lại . em dụi vào ngay bên hốc mắt bên trái dang dổ ghèn của em ngay sống mủi dó anh

vậy theo anh nói muốn có nguy cơ ở mắt là phải máu tươi hay dịch tươi vào mắt mới có nguy cơ . còn áo dính máu dụi thì ko sao dúng ko anh .

chỉ khi nào áo dó dính máu em dụi thẳng vào bên trong con ngư mắt thì mới có nguy cơ . còn dụi bên ngoài mắt thì ko sao dúng ko anh . em cảm ơn anh .

Charles
23-06-2015, 09:40
anh truong xuan ơi vì sao ko có nguy cơ hả anh . vết máu còn tươi dụi vào mắt mà sao ko có nguy cơ anh . em nhớ lúc dó em nhắm mắt lại em dụi ngay bên ngoài hốc mắt dổ ghèn ngay sống mủi của em thì ko biết sao ko .

vậy theo anh nói muốn có nguy cơ ở mắt là phải máu tươi hay dịch tươi vào mắt còn áo dính máu dụi thì ko sao dúng ko anh .

chỉ khi nào áo dó dính máu em dụi thẳng vào bên trong con ngư mắt thì mới có nguy cơ . còn dụi bên ngoài mắt thì ko sao dúng ko anh . em cảm ơn anh .

Vừa trả lời ở trên rồi, vui lòng đọc kỹ lại.

tung_1234
23-06-2015, 10:00
dạ cảm ơn anh trường xuân nhưng em lăn tăn cái này a cho em nói nha anh . anh xác thực dùm em cái này với anh .

Charles
23-06-2015, 10:04
dạ cảm ơn anh trường xuân nhưng em lăn tăn cái này a cho em nói nha anh . anh xác thực dùm em cái này với anh .

Khi nào vừa nhúng cả cái áo đó vào chậu máu có HIV, bạn cầm dụi thẳng vào con ngươi mắt bạn hãy lo.

tung_1234
23-06-2015, 10:15
Dạ em cảm ơn anh truing xuan vậy em hiểu rồi .

Vậy máu dính 1 giọt vào áo mà em chỉ dụi bên ngoài mắt thì ko có nguy cơ .

còn áo dính 1 giọt máu dó em dụi vào ngay trong con ngư mắt thì mới có nguy cơ . anh xem em nói dúng chưa anh .

Tuanmecsedec
23-06-2015, 10:19

còn áo dính 1 giọt máu dó em dụi vào ngay trong con ngư mắt thì mới có nguy cơ . anh xem em nói dúng chưa anh .

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì có rất nhiều chủ đề hỏi vấn đề này rồi và đã được trả lời,đề nghị bạn vào đọc lại.Bạn không được Spam lập lại chủ đề nữa :

Chủ đề: Dang di xe mấy giọt gì bay vào mặt và mắt (http://www.diendanhiv.vn/threads/30606-Dang-di-xe-may-giot-gi-bay-vao-mat-va-mat)Chủ đề: Máu lẩn trong nước . (http://www.diendanhiv.vn/threads/30504-Mau-lan-trong-nuoc)Chủ đề: Máu dính lên trán . (http://www.diendanhiv.vn/threads/30252-Mau-dinh-len-tran)

Charles
23-06-2015, 10:21

Đề nghị bạn đọc lại những gì đã tư vấn, không được spam lập lại câu hỏi khi đã được trả lời.