PDA

View Full Version : xét nghiệm 12 tuần âm tính nhưng vẫn sợ hiv

met moi
23-06-2015, 16:32
Em quan hệ với gmd không an toàn ạ . em hối hận lắm anh chị ạ . trong nhửng ngày vừa qua đối với em là địa ngục . em lên google tìm nhưng thứ về hiv .gọi điện thoại tư vấn khắp nơi . nhưng đáp lại nhiều câu trả lời khác nhau ạ . em đợi đủ 12 tuần xét nghiệm ở phòng khám tư nhân âm tính nhưng trên giấy họ trả không dùng phương pháp nào hết . chỉ gi hiv âm tính ạ . em cũng thắc mắc muốn hỏi anh chị trong diễn đàn là trước khi đi xét nghiệm khoảng 1 tháng thì em có uống thuốc bệnh da liểu viêm tắc tuyến bã và bệnh trĩ ạ . không biết có ảnh hưởng gì đến kết quả xét nghiệm không ạ . và em cung điện thoại tư vấn thì có người bảo 12 tuần là an toàn rồi . có người bảo phải 24 tuần mới an toàn ạ . em thực sự hoang mang lắm ạ.

Tuanmecsedec
23-06-2015, 16:38
Em quan hệ với gmd không an toàn ạ . em hối hận lắm anh chị ạ . trong nhửng ngày vừa qua đối với em là địa ngục . em lên google tìm nhưng thứ về hiv .gọi điện thoại tư vấn khắp nơi . nhưng đáp lại nhiều câu trả lời khác nhau ạ . em đợi đủ 12 tuần xét nghiệm ở phòng khám tư nhân âm tính nhưng trên giấy họ trả không dùng phương pháp nào hết . chỉ gi hiv âm tính ạ . em cũng thắc mắc muốn hỏi anh chị trong diễn đàn là trước khi đi xét nghiệm khoảng 1 tháng thì em có uống thuốc bệnh da liểu viêm tắc tuyến bã và bệnh trĩ ạ . không biết có ảnh hưởng gì đến kết quả xét nghiệm không ạ . và em cung điện thoại tư vấn thì có người bảo 12 tuần là an toàn rồi . có người bảo phải 24 tuần mới an toàn ạ . em thực sự hoang mang lắm ạ.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy kết quả của bạn đã an toàn.Thuốc bạn trị da liễu không ảnh hưởng đến xét nghiệm.

Charles
23-06-2015, 16:40

Tại thời điểm 12 tuần XN phương pháp nào cũng chính xác 100%. Bạn XN sau nguy cơ 12 tuần ÂT là an toàn tuyệt đối rồi, thuốc bạn uống không ảnh hưởng thời gian cũng như kết quả XN HIV.

met moi
23-06-2015, 16:40
em cần xét nghiệm lại 6 tháng không bác sỹ . em lấy giấy về người ta chỉ gi hiv rồi âm tính chứ ko nói pp gì cả . triệu chứng nổi hạch va có ngứa người nửa ạ

Charles
23-06-2015, 16:41
em cần xét nghiệm lại 6 tháng không bác sỹ . em lấy giấy về người ta chỉ gi hiv rồi âm tính chứ ko nói pp gì cả . triệu chứng nổi hạch va có ngứa người nửa ạ

Thông tin 6 tháng cũ rồi. Bạn an toàn rồi, không cần XN nữa.

met moi
23-06-2015, 16:43
em lên mấy trang mạng đọc người ta bảo trong thời gian của sổ 3 đến 6 tháng xét nghiệm thì đa số là âm tính ạ . em sợ chết mất .

Tuanmecsedec
23-06-2015, 16:46
em lên mấy trang mạng đọc người ta bảo trong thời gian của sổ 3 đến 6 tháng xét nghiệm thì đa số là âm tính ạ . em sợ chết mất .

Tuanmecsedec khẳng định 1 lần nữa bạn đã an toàn.

Charles
23-06-2015, 16:46

Bấm vào đây đọc đi:

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

met moi
23-06-2015, 16:48
cho em hỏi là bây h em có thể gọi bác sỹ tư vấn thêm không ạ . em sợ lắm mọi người ạ .

Tuanmecsedec
23-06-2015, 16:49
cho em hỏi là bây h em có thể gọi bác sỹ tư vấn thêm không ạ . em sợ lắm mọi người ạ .

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã 100% an toàn.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

met moi
23-06-2015, 16:51
xin anh đừng khóa ạ . em không biết giải tỏa nổi lo sợ ở chổ nào hết ạ .

Charles
23-06-2015, 16:53

Bạn an toàn rồi. Muốn giải tỏa tâm lý thì vào đây:

Chủ đề: Hãy giải toả strees - Tôi cũng đã từng như bạn (http://diendanhiv.vn/threads/3163-Hay-giai-toa-strees-Toi-cung-da-tung-nhu-ban)

Tuanmecsedec
23-06-2015, 16:53

Tuanmecsedec khẳng định an toàn rồi,để tránh làm ảnh hưởng thành viên khác.