PDA

View Full Version : xét nghiệm 3 tháng âm tính

thedavid
23-06-2015, 17:26
Chào các anh chị! thật sự em không nghĩ sẽ quay lại để làm phiền các anh chị một lần nữa. Lần trước em đã test nhanh sau 3 tháng ở 50C Hàng Bài và cho kết quả âm tính, chứng chết không chừa và gần đây em lại gây ra nguy cơ mới!
Theo em được biết thì HIV có thể lây qua những vết xước nhỏ li ti mà mắt thường không nhìn thấy được nhưng nếu như vết thương đã đóng niêm mạc thì H không thể xâm nhập đúng không ạ? Cho em hỏi thời gian để vết thương đóng niêm mạc là bao nhiêu lâu sau khi bị thương ạ? Số là sau lần đầu thoát nạn em đã rất cẩn thận trong việc dùng bao cao su nhưng buổi tối hôm đó em có mở keg bia bị cái lắp bia quẹt vào gây xước 2 vết nhỏ, dài chừng 5mm và sâu chưa được 1mm, máu chỉ rơm rớm ra 1 ít thôi. Sau đó em đi quan hệ với GMD và ko để ý nên em đã để ngón tay tiếp xúc với âm đạo, em nhớ cô ta ra rất nhiều nước nên em sợ, khoảng thời gian 2 tiếng dưỡi sau khi bị xước có đủ để niêm mạc đóng lại ko ạ? Em cứ tự nhủ là chắc chắn không sao đâu nên ko mua Pep nhưng mà 1 lần mất ăn mất ngủ rồi nên em rất là ám ảnh :( mấy hôm nay sau tầm 7 ngày em thấy bắp chân bắp tay thi thoảng cứ đau đau nhói nhói, cánh tay với chân cứ ngứa ngứa gãi nhiều nên vài mụn nhỏ, lại còn hơi ho ho nên em suy diễn rất nhiều, em thừa nhận là bị ám ảnh nhưng mà em sắp thi THPT quốc gia rồi nên cứ thế này em sợ ko thể học và thi rới mất!!! trời ạ! sao em lại ngã 2 lần trên cùng 1 chỗ cơ chứ! mọi người cứu em với

Tuanmecsedec
23-06-2015, 17:28
Chào các anh chị! thật sự em không nghĩ sẽ quay lại để làm phiền các anh chị một lần nữa. Lần trước em đã test nhanh sau 3 tháng ở 50C Hàng Bài và cho kết quả âm tính, chứng chết không chừa và gần đây em lại gây ra nguy cơ mới!
Theo em được biết thì HIV có thể lây qua những vết xước nhỏ li ti mà mắt thường không nhìn thấy được nhưng nếu như vết thương đã đóng niêm mạc thì H không thể xâm nhập đúng không ạ? Cho em hỏi thời gian để vết thương đóng niêm mạc là bao nhiêu lâu sau khi bị thương ạ? Số là sau lần đầu thoát nạn em đã rất cẩn thận trong việc dùng bao cao su nhưng buổi tối hôm đó em có mở keg bia bị cái lắp bia quẹt vào gây xước 2 vết nhỏ, dài chừng 5mm và sâu chưa được 1mm, máu chỉ rơm rớm ra 1 ít thôi. Sau đó em đi quan hệ với GMD và ko để ý nên em đã để ngón tay tiếp xúc với âm đạo, em nhớ cô ta ra rất nhiều nước nên em sợ, khoảng thời gian 2 tiếng dưỡi sau khi bị xước có đủ để niêm mạc đóng lại ko ạ? Em cứ tự nhủ là chắc chắn không sao đâu nên ko mua Pep nhưng mà 1 lần mất ăn mất ngủ rồi nên em rất là ám ảnh :( mấy hôm nay sau tầm 7 ngày em thấy bắp chân bắp tay thi thoảng cứ đau đau nhói nhói, cánh tay với chân cứ ngứa ngứa, lại còn hơi ho ho nên em suy diễn rất nhiều, em thừa nhận là bị ám ảnh nhưng mà em sắp thi THPT quốc gia rồi nên cứ thế này em sợ ko thể học và thi rới mất!!! trời ạ! sao em lại ngã 2 lần trên cùng 1 chỗ cơ chứ! mọi người cứu em với

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy,cho dù bạn thật sự có nguy luôn,kết quả sau 3 tháng âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn.Huống chi trường hợp của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ.

thedavid
23-06-2015, 18:35
vâng lần trước em đã yên tâm rồi ạ nhưng em đang thắc mắc về lần nguy cơ này cơ

Tuanmecsedec
23-06-2015, 18:44
vâng lần trước em đã yên tâm rồi ạ nhưng em đang thắc mắc về lần nguy cơ này cơ

Không có nguy cơ bạn.

thedavid
23-06-2015, 19:24
Vâng ạ. Thế em muốn hỏi 1 chút nữa thôi. Liệu vết xước của em sau 2 tiếng rưỡi đã đóng niêm mạc và an toàn chưa ạ

Tuanmecsedec
23-06-2015, 19:25
Vâng ạ. Thế em muốn hỏi 1 chút nữa thôi. Liệu vết xước của em sau 2 tiếng rưỡi đã đóng niêm mạc và an toàn chưa ạ

2 tiếng mấy rồi thì yên tâm đi bạn.

thedavid
23-06-2015, 19:47
em biết hỏi nhiều các anh chị bực nhưng em hỏi thêm 1 câu nữa ạ. em chắc chắn đang bị cúm và sổ mũi ho khan kèm theo đau nhức cơ bắp cả tay chân, mẩn ngứa nữa. các triệu chứng này tới sau 8,9 ngày liệu có phải là .... và thường thì các triệu chứng đến sau 2 tuần vậy những triệu chứng của em là đến sớm hơn tức là bình thường phải ko ạ

Tuanmecsedec
23-06-2015, 20:47
em biết hỏi nhiều các anh chị bực nhưng em hỏi thêm 1 câu nữa ạ. em chắc chắn đang bị cúm và sổ mũi ho khan kèm theo đau nhức cơ bắp cả tay chân, mẩn ngứa nữa. các triệu chứng này tới sau 8,9 ngày liệu có phải là .... và thường thì các triệu chứng đến sau 2 tuần vậy những triệu chứng của em là đến sớm hơn tức là bình thường phải ko ạ

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.