PDA

View Full Version : Nhiễm hay ko HIV

doilacaidech
24-06-2015, 13:31
Tôi được phát hiện HIV năm 2001 nhưng đến nay đã được 14 năm trong khi đó tôi chưa từng sử dụng bất khì thuốc gì để chị bệnh HIV này,trước đây tôi có sử dụng hêroin và vì đó nên tôi có thể mắc bệnh vì sử dụng hêroin,tôi đã ngừng sử dụng hêroin được 8 năm,cách đây 5 năm tôi bắt đầu sử dụng matuy đá cho đến bây giờ,tôi xin hỏi diẽn đàn tại sao đến giờ tôi vẫn không việc gì,phải chăng tôi không bị nhiễm HIV hay là có lý do gì mà tôi chưa phát bệnh.Tôi hiện tại đang rất cần tư vấn về hiện trạng của mình mong diễn đàn giúp trả lời giúp tôi,tôi đã đi thử xét nhiệm 2 lần tại 49 hàng bài đều cho kết quả dương tính.
Theo tôi hiểu HIV sẽ phát bệnh khi sức đề khánh cơ thể yếu nhưng tôi sử dụng ma tuý đá 5 năm mà không thấy hiện tượng gì tring khi mỗi lần tôi sử dụng ma tuý đá là mỗi lần tôi cảm thấy cực kỳ suy yếu
Theo diễn đàn tôi có phải mắc phải HIV không
Xin chân thành cảm ơn

giupdo_tamly
24-06-2015, 13:44
Bạn dả xét nghiệm dương tính là dả bị hiv rồi còn bạn chưa bị sao là do sức khỏe tốt . chứ xét nghiệm thì bạn dả bị hiv rồi còn hỏi bị hay ko bị là sao . cái dó chỉ có bạn biết . còn sức khỏe thì bạn hỏi thêm bac sỉ khám cho bạn .

Tuanmecsedec
24-06-2015, 13:45
Tôi được phát hiện HIV năm 2001 nhưng đến nay đã được 14 năm trong khi đó tôi chưa từng sử dụng bất khì thuốc gì để chị bệnh HIV này,trước đây tôi có sử dụng hêroin và vì đó nên tôi có thể mắc bệnh vì sử dụng hêroin,tôi đã ngừng sử dụng hêroin được 8 năm,cách đây 5 năm tôi bắt đầu sử dụng matuy đá cho đến bây giờ,tôi xin hỏi diẽn đàn tại sao đến giờ tôi vẫn không việc gì,phải chăng tôi không bị nhiễm HIV hay là có lý do gì mà tôi chưa phát bệnh.Tôi hiện tại đang rất cần tư vấn về hiện trạng của mình mong diễn đàn giúp trả lời giúp tôi,tôi đã đi thử xét nhiệm 2 lần tại 49 hàng bài đều cho kết quả dương tính.
Theo tôi hiểu HIV sẽ phát bệnh khi sức đề khánh cơ thể yếu nhưng tôi sử dụng ma tuý đá 5 năm mà không thấy hiện tượng gì tring khi mỗi lần tôi sử dụng ma tuý đá là mỗi lần tôi cảm thấy cực kỳ suy yếu
Theo diễn đàn tôi có phải mắc phải HIV không
Xin chân thành cảm ơn

Bạn sai lầm rồi,không phải sử dụng Heroin là bị nhiễm HIV.Nếu bạn sử dụng Heroin mà tiêm chích chỉ sử dụng một mình không dùng chung kim tiêm với ai thì an toàn.Còn nếu dạng hít thì càng an toàn hơn.

Còn bạn nói xét nghiệm ở 49 Hàng Bài gì đó.Tuanmecsedec chỉ biết có 50C Hàng Bài xét nghiệm HIV thôi.Bạn muốn biết mình thật sự có nhiễm hay không thì đến các địa chỉ sau đây để xét nghiệm khẳng định :

Chủ đề: Danh sách các Phòng xét nghiệm được phép khẳng định các trường hợp HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/22-Danh-sach-cac-Phong-xet-nghiem-duoc-phep-khang-dinh-cac-truong-hop-HIV)

Còn bạn thắc mắc nếu bạn nhiễm thật.Sao đến ngày hôm nay bạn vẫn khỏe.Bạn nên nhớ tùy theo cơ địa của mỗi người,có nhiều người dù có HIV trong người vẫn sống khỏe mạnh bình thường mười mấy năm đến 20 năm.Điển hình là người này :

Chủ đề: Tự bạch của người đàn ông có HIV dương tính 34 năm (http://www.diendanhiv.vn/threads/31251-Tu-bach-cua-nguoi-dan-ong-co-HIV-duong-tinh-34-nam)

doilacaidech
24-06-2015, 13:47
Cảm ơn bạn đã trả lời mình,nhưng mình đang thắc mắc là mình có thật sự bị nhiễm hay không,theo như khoa học trứng minh thì người bị nhiễm chỉ cí thể sống được 10 năm nên mình mới thắc mắc mình có bị nhiễm hay ko

Tuanmecsedec
24-06-2015, 13:49
Cảm ơn bạn đã trả lời mình,nhưng mình đang thắc mắc là mình có thật sự bị nhiễm hay không,theo như khoa học trứng minh thì người bị nhiễm chỉ cí thể sống được 10 năm nên mình mới thắc mắc mình có bị nhiễm hay ko

Tuanmecsedec đã trả lời rồi đề nghị bạn đọc lại,không được Spam bài khi trả lời rồi,muốn biết nhiễm hay không thì phải đi xét nghiệm.

doilacaidech
24-06-2015, 13:51
Tôi ở hà nội xin bạn cho tôi địa chỉ tin cậy để tôi đi xét nhiệm lại lần nữa

Tuanmecsedec
24-06-2015, 13:53
Tôi ở hà nội xin bạn cho tôi địa chỉ tin cậy để tôi đi xét nhiệm lại lần nữa

Click vào đây đọc.

Chủ đề: Danh sách các Phòng xét nghiệm được phép khẳng định các trường hợp HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/22-Danh-sach-cac-Phong-xet-nghiem-duoc-phep-khang-dinh-cac-truong-hop-HIV)

doilacaidech
24-06-2015, 13:57
Cảm ơn tuanmecsedec nhiều tôi sẽ đi thử lại lần cuối.Xin admin đóng topic này lại

Tuanmecsedec
24-06-2015, 13:59
Cảm ơn tuanmecsedec nhiều tôi sẽ đi thử lại lần cuối.Xin admin đóng topic này lại

Tuanmecsedec khóa lại theo yêu cầu.