PDA

View Full Version : Nước bọt lẩn máu văng vào mụn .

so_lam
24-06-2015, 19:03
Xin thưa anh chị admin . em có tình huống dang lo lắm . mong anh chị giúp em . em xin dược cảm ơn anh chị .

Số là em có nặn mụn bọc trắng dang chảy máu . thì có người nói chuyện làm văng nước bọt trong miệng người dó ra . văng trúng vào vết mụn của em 1 giọt nước bọt em cảm nhận dược anh chị ạ . anh chị cho em hỏi chẳng may người dó bị gì trong miệng chảy máu mà máu lẩn vào nước bọt văng 1 giọt nước bọt lẩn máu dó vào mụn vào mắt em thì sao không anh chị .

Nguyen Ha
24-06-2015, 19:08
Xin thưa anh chị admin . em có tình huống dang lo lắm . mong anh chị giúp em . em xin dược cảm ơn anh chị .

Số là em có nặn mụn bọc trắng dang chảy máu . thì có người nói chuyện làm văng nước bọt trong miệng người dó ra . văng trúng vào vết mụn của em 1 giọt nước bọt em cảm nhận dược anh chị ạ . anh chị cho em hỏi chẳng may người dó bị gì trong miệng chảy máu mà máu lẩn vào nước bọt văng 1 giọt nước bọt lẩn máu dó vào mụn vào mắt em thì sao không anh chị .

Trong nước bọt không có HIV.

Charles
24-06-2015, 19:10

Nước bọt hoàn toàn không làm lây nhiễm HIV. HIV có nhiều trong máu, tinh dịch, dịch âm đạo .....
Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau:

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

so_lam
24-06-2015, 19:15
Dạ em cảm ơn anh truongxuan chị NguyenHa . nhưng anh chị cho em hỏi chẳng may miệng người dó bị gì chảy máu mà hòa cùng nước bọt văng 1 giọt vào mụn em dang chảy máu và 1 giọt vào mắt thì sao không . em có nguy cơ không .

Nguyen Ha
24-06-2015, 19:20
Dạ em cảm ơn anh truongxuan chị NguyenHa . nhưng anh chị cho em hỏi chẳng may miệng người dó bị gì chảy máu mà hòa cùng nước bọt văng 1 giọt vào mụn em dang chảy máu và 1 giọt vào mắt thì sao không . em có nguy cơ không .

Không có nguy cơ.

so_lam
24-06-2015, 19:28
ủa sao ko có nguy cơ hả chị . chị nói rỏ hơn cho e hiểu di chị . em lo quá . nước bọt lẩn máu văng vào mắt và mụn chảy máu sao ko có nguy cơ chị . mà sao máu lẩn vào nước bọt ko có nguy cơ em khó hiểu quá . em cảm ơn chị .

Nguyen Ha
24-06-2015, 19:30
ủa sao ko có nguy cơ hả chị . chị nói rỏ hơn cho e hiểu di chị . em lo quá . nước bọt lẩn máu văng vào mắt và mụn chảy máu sao ko có nguy cơ chị . mà sao máu lẩn vào nước bọt ko có nguy cơ em khó hiểu quá . em cảm ơn chị .

Mụn không phải là vết thương hở cho virut xâm nhập. Nước bọt lẫn máu là do bạn suy diễn. Người ta có cắn đứt lưỡi đâu mà có máu.

Charles
24-06-2015, 19:31

Nước bọt lẫn máu là do bạn suy diễn thôi. Bạn yên tâm, nước bọt chính là môi trường kiềm virus bị bất hoạt rồi.

so_lam
24-06-2015, 19:42
Em sợ người dó bị gì trong miệng nên chảy máu dó anh chị admin hix .

Nếu thật sự trường hợp người dó chảy máu gì trong miệng mà hòa chung với nước bọt trong miệng người dó . thì khi họ nói làm văng 1 giọt nước bọt lẩn máu vào mắt và mụn dang chảy máu của em thì củng ko có nguy cơ . vì nước bọt trong miệng người dó là môi trường kiềm nên có lẩn máu miệng của họ vào thì củng bất hoạt nên văng vào mắt và mụn em củng không sao dúng vậy ko anh . em cảm ơn ac .

Nguyen Ha
24-06-2015, 19:43
Em sợ người dó nhổ răng hay chảy máu lợi dó anh chị admin hix .

Nếu thật sự trường hợp người dó chảy máu gì trong miệng mà hòa chung với nước bọt trong miệng người dó . thì khi họ nói làm văng 1 giọt nước bọt lẩn máu vào mắt và mụn dang chảy máu của em thì củng ko có nguy cơ . vì nước bọt trong miệng người dó là môi trường kiềm nên có lẩn máu miệng của họ vào thì củng bất hoạt nên văng vào mắt và mụn em củng không sao dúng vậy ko anh . em cảm ơn ac .
Bạn suy diễn ra thôi chứ làm gì có.

Charles
24-06-2015, 19:43
Em sợ người dó nhổ răng hay chảy máu lợi dó anh chị admin hix .

Khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ. Bạn không được spam khi đã được trả lời.

so_lam
24-06-2015, 19:52
em ko spam anh truongxuan ơi . em chỉ muốn hỏi dể chắc chắn thôi anh .

Vậy ngươi dó bị gì chảy máu trong miệng mà hòa chung với nước bọt của họ là môi trường kiềm nên virus hiv củng bất hoạt cho ù có văng 1 giọt nước bọt lẩn máu của người dó vào mắt em thì củng ko sao dúng ko anh . em cảm ơn anh .

Charles
24-06-2015, 19:55

Vậy ngươi dó bị gì chảy máu trong miệng mà hòa chung với nước bọt của họ là môi trường kiềm nên virus hiv củng bất hoạt cho ù có văng 1 giọt nước bọt lẩn máu của người dó vào mắt em thì củng ko sao dúng ko anh . em cảm ơn anh .

Bạn đang suy diễn lung tung gì vậy. Lúc thì bắn vào mụn vừa nặn, giờ lại sang mắt rồi. Bạn vớ vẩn thì BQT sẽ khóa chủ đề.

Nguyen Ha
24-06-2015, 20:00

Bạn không đọc à? Đọc lại đi, đừng hỏi lại.

so_lam
24-06-2015, 20:03
Anh xem giúp em là em nói dúng hay là sai nha anh . em vừa bị văng vào mụn vừa bị văng vào mắt luôn dó anh hix .

Charles
24-06-2015, 20:04
Anh chỉ xem giúp m . em nói dúng ko thôi nha anh . em vừa bị văng vào mụn vừa bị văng vào mắt luôn dó anh hix .

Không có Trăng cũng chẳng có Sao gì hết.

Nguyen Ha
24-06-2015, 20:04
Anh chỉ xem giúp m . em nói dúng ko thôi nha anh . em vừa bị văng vào mụn vừa bị văng vào mắt luôn dó anh hix .

Không sao. Khổ lắm nói mãi.

so_lam
24-06-2015, 20:18
Vậy em nói vậy là dúng phải ko anh chị . em cảm ơn anh chị nhiều . vậy giờ có nói với ai mà họ làm văng nước bọt vào mắt em thì em củng ko lo nửa . cho dù có lẩn máu miệng của họ với nước bọt là môi trường kiềm thì củng bất hoạt hiv nên giờ em hiểu rồi khi gặp tình huống này em xẻ ko lo nửa .

Tuanmecsedec
24-06-2015, 20:59

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.