PDA

View Full Version : nguy cơ taxi 2

omeo12
25-06-2015, 09:33
Em có viết bài nguy cơ khi đi taxi. Các anh bảo em không sao nhưng em lo không chịu được. Em xin tường tận kể lại sự việc:
Trời mưa rất rất to, em thấy taxi là chạy cái ào ra luôn, rồi xông vào ghế ngồi luôn, lúc đó trong xe tối om, em không để ý trên ghế có gì hay không mà em ngồi lên luôn, bây giờ trên lưng, mông em có nhiều vết đốm đỏ, đau, em lo lắm, bây giờ không thể nhớ được lúc đó mình có bị đâm không. Các anh chin giúp với, đừng xoá chủ đề của em

Tuanmecsedec
25-06-2015, 09:45
Em có viết bài nguy cơ khi đi taxi. Các anh bảo em không sao nhưng em lo không chịu được. Em xin tường tận kể lại sự việc:
Trời mưa rất rất to, em thấy taxi là chạy cái ào ra luôn, rồi xông vào ghế ngồi luôn, lúc đó trong xe tối om, em không để ý trên ghế có gì hay không mà em ngồi lên luôn, bây giờ trên lưng, mông em có nhiều vết đốm đỏ, đau, em lo lắm, bây giờ không thể nhớ được lúc đó mình có bị đâm không. Các anh chin giúp với, đừng xoá chủ đề của em

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn chỉ vì lo sợ vô cớ,bạn hoàn toàn không có nguy cơ.

Chủ đề: nguy cơ khi đi taxi (http://www.diendanhiv.vn/threads/31267-nguy-co-khi-di-taxi)

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

omeo12
25-06-2015, 09:50
em sợ có kẻ nào hiv trả thù đời, chích xong rồi lên taxi, như vậy thì họ rất dễ dàng để kim tiêm xuống ghế, vì lúc đó trong xe rất tối, trời mưa nữa

Tuanmecsedec
25-06-2015, 09:54
em sợ có kẻ nào hiv trả thù đời, chích xong rồi lên taxi, như vậy thì họ rất dễ dàng để kim tiêm xuống ghế, vì lúc đó trong xe rất tối, trời mưa nữa

Dù cho là có cái bạn tưởng tượng như vậy luôn,khi nào kim tiêm có máu tươi trong ống xi lanh đâm mà bơm máu vào cơ thể của bạn thì mới lo.

Còn bạn cảm thấy bất an hay không tin lời tư vấn thì cứ đi xét nghiệm.Chứ đừng lên lải nhải ba vấn đề cũ hoài để ảnh hưởng thành viên khác.

omeo12
25-06-2015, 09:57
em rất sợ,có khi nó đâm em mà em không biết, do lúc đó mông em cũng bị nhức, nhói em chỉ nghĩ là do ngồi nhiều thôi,

omeo12
25-06-2015, 09:58
vậy chỉ khi nào đó đâm vào mông em rồi tự tay em rút ra mới có nguy cơ ạ

giupdo_tamly
25-06-2015, 10:01
khi nào bạn vô taxi nhá ngồi xuống tự nhiên thấy nhói thật là dau như có gì dâm vào mình sau dó bạn quay la rờ thấy kim tiêm cắm sau lưng xing bạn rút ra và la lên á kim tiêm gì thế này . taxi kim tiêm dâu ra dây dâm lủng da người ta rồi . nếu bạn ko thấy vậy thì ko sao hết . vì kim dâm là cắm vô người bạn treo tòn ten trên da bạn . còn dỏ là do nóng trong người mùa hè nổi mẩn dỏ thui .

Tuanmecsedec
25-06-2015, 10:01

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn chỉ vì lo sợ vô cớ,bạn hoàn toàn không có nguy cơ.

giupdo_tamly
25-06-2015, 10:07

Dúng vậy bạn . chỉ khi nào cắm vô bạn tự tay rút ra mói có nguy cơ .

omeo12
25-06-2015, 10:11
sao em không thể ngừng lo lắng được, mới sáng nay dậy đi dạo nhìn vào chỗ bụi rậm thấy hai ba cái kim tiêm mà sợ kinh khủng, em phải làm sao đây, dạo này em làm nhiều việc có lỗi, có khi nào đó là sự trừng phạt không ạ. Trong đầu em giờ cứ nghĩ đến là lại có cảm giác kì lạ vô cùng, cái cảm giác như là cảm thấy bị đâm rồi mà để yên, không để ý gì cả

giupdo_tamly
25-06-2015, 10:14
dó là do bạn lo lắng thui . rắng ăn uống dầy dủ tập thể dục di . và suy nghỉ xem cí như anh chị nói ko . ko có như vậy thì nghỉ trong dầu là ko sao hết ko có nguy cơ mình ko nên lo nửa vì ko có nguy cơ cơn gì phải lo .

omeo12
25-06-2015, 10:21
Em cũng muốn lắm, còn đang học cấp 3, em bị lo lắng hiv phải 2 tháng nay rồi. Em có vào diễn đàn để hỏi thường xuyên, có lần em nói chuyện với mẹ, mẹ cười nói em lo lắng vô duyên và nói em đừng lên diễn đàn nữa, có gì nói với mẹ để mẹ giải quyết cho. Sau đó, nhiều khi em vẫn lên đây hỏi, rồi có nói với mẹ, mẹ hỏi em có lên diễn đàn nữa không thì em nói dối mẹ nhiều lần là không, nhiều khi mẹ nhắc học bài mà thời gian đó, em lo lắng không học được. Em lúc nào cũng cầu sự bình yên, hứa trở thành người tốt. Nhưng đến một hôm, em dại bật phim sex lên coi, coi một chút thôi là em cảm thấy vô cùng tội lỗi nên tắt, hứa không phạm nữa, nhưng đến hôm qua, em chỉ trót đọc mấy bài báo về cảnh nóng phim,việt có hình mà giờ em cảm thấy vố cùng đau đớn, cứ nghĩ đến taxi là nghĩ do mình có lỗi nên bị trời phạt, em lo,lắm

Tuanmecsedec
25-06-2015, 10:24
Em cũng muốn lắm, còn đang học cấp 3, em bị lo lắng hiv phải 2 tháng nay rồi. Em có vào diễn đàn để hỏi thường xuyên, có lần em nói chuyện với mẹ, mẹ cười nói em lo lắng vô duyên và nói em đừng lên diễn đàn nữa, có gì nói với mẹ để mẹ giải quyết cho. Sau đó, nhiều khi em vẫn lên đây hỏi, rồi có nói với mẹ, mẹ hỏi em có lên diễn đàn nữa không thì em nói dối mẹ nhiều lần là không, nhiều khi mẹ nhắc học bài mà thời gian đó, em lo lắng không học được. Em lúc nào cũng cầu sự bình yên, hứa trở thành người tốt. Nhưng đến một hôm, em dại bật phim sex lên coi, coi một chút thôi là em cảm thấy vô cùng tội lỗi nên tắt, hứa không phạm nữa, nhưng đến hôm qua, em chỉ trót đọc mấy bài báo về cảnh nóng phim,việt có hình mà giờ em cảm thấy vố cùng đau đớn, cứ nghĩ đến taxi là nghĩ do mình có lỗi nên bị trời phạt, em lo,lắm

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

Tùng đẹp trai
25-06-2015, 10:25

Chủ đề tào lao thiếu kiến thức!!
Em đọc lại toàn bộ những gì đã được tư vấn đi!