PDA

View Full Version : trường hợp như này tư vấn giúp em với sợ máu dính trên điếu thuốc cầm hút

cautroi
25-06-2015, 13:50
em có ông anh bị h hay nổi mụn lúc chơi cờ ông ấy có gãi chỗ mụn chảy máu sau đó cầm vào quân cờ , em chơi cờ cùng cầm quân cờ sau đó em lại lâý thuốc lá trong bao ra hút như vậy thì có nguy cơ không ạ . Mong được các anh chị tư vấn ạ .:zk2038:

cautroi
25-06-2015, 13:57
có ai không tư vấn giúp em với , lúc đầu em thấy bình thường không để ý bây giờ lo qua đi , mong được các anh chị tư vấn ạ

Tùng đẹp trai
25-06-2015, 13:57
em có ông anh bị h hay nổi mụn lúc chơi cờ ông ấy có gãi chỗ mụn chảy máu sau đó cầm vào quân cờ , em chơi cờ cùng cầm quân cờ sau đó em lại lâý thuốc lá trong bao ra hút như vậy thì có nguy cơ không ạ . Mong được các anh chị tư vấn ạ .:zk2038:

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ lây nhiễm HIV

Nguyen Ha
25-06-2015, 13:59

Bạn đang có suy nghĩ kỳ thị quá rồi. HIV không lây nhiễm như vậy. Không có nguy cơ.

cautroi
25-06-2015, 14:00
nhưng tay anh ấy có gãi chảy máu cầm vào quân cờ ,khoảng 2 giây em lại cầm quân cờ đó xong cầm điếu thuốc hút luồn sợ máu dính ở đầu thuốc lá đó anh.

cautroi
25-06-2015, 14:02
em sống cùng anh ấy không để ý gì , chỉ tại hôm nay có trường hợp này nên lo thôi ạ , em không kỳ thị đâu ạ. Anh của em mà.

cautroi
25-06-2015, 14:03
em không biết hỏi để phòng thôi mong các anh chị tư vấn cho em

Nguyen Ha
25-06-2015, 14:03
nhưng tay anh ấy có gãi chảy máu cầm vào quân cờ ,khoảng 2 giây em lại cầm quân cờ đó xong cầm điếu thuốc hút luồn sợ máu dính ở đầu thuốc lá đó anh.

Người ta gãi tay người ta, quân cờ là quân cờ, điếu thuốc là điếu thuốc, miệng của bạn là của bạn. Không liên quan tới nhau.

cautroi
25-06-2015, 14:06
dạ em cùng chơi cờ mà chị . Em thấy tay anh gãi chảy máu mà . Lúc đó em không nghĩ gì giờ nghĩ lại lên hỏi anh chị xem như thế có nguy cơ không thôi .

cautroi
25-06-2015, 14:08
Em lúc đó không nghĩ gì cả rồi lấy điếu thuốc trong bao hút bây giờ nghĩ lại thấy lo . Thực tại em không có gì là kì thị cả mong chị tư vấn cho em với .

cautroi
25-06-2015, 14:08
Mà chị cho em hỏi máu dính vào điếu thuốc mình cầm hút thì có sao không ạ

Nguyen Ha
25-06-2015, 14:11

Không sao. HIV không lây nhiễm như vậy. Không có nguy cơ.

cautroi
25-06-2015, 14:14
vâng em cảm ơn chị nhiều nha

Tuanmecsedec
25-06-2015, 14:54

HIV lây nhiễm dễ dàng như vậy thì xã hội tiêu hết rồi bạn.

Tuanmecsedec
25-06-2015, 14:57

Cho dù có dính máu trên điếu thuốc luôn,bạn có nhai nuốt luôn điếu thuốc cũng không lây nhiễm như vậy,huống chi là chỉ cầm hút.

Tham gia diễn đàn đên hôm nay là 6 tháng rồi tự trang bị kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình và có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Charles
25-06-2015, 15:01

Bạn chỉ kỳ thị quá thôi chứ nguy cơ gì vụ này.

giupdo_tamly
25-06-2015, 16:07
ủa bạn hýt thuốc chứ bạn hút ly sinh tố máu tươi hiv dâu à bạn lo . bạn tìm hiểu dường lây hiv di .