PDA

View Full Version : xét nghiệm hiv 10 tuần

kiên
25-06-2015, 23:20
M.n cho em hỏi xn hiv ở tuần thứ 9 + 6 ngày là gần 10 tuần ý ạ nếu là âm tính thì đã an toàn chưa :( e dùng phương pháp test nhanh nhưng kb phương phâp gì chỉ thấy bác sĩ đem máu sang phòng xn rồi bật máy lên đi ra đợi máy kêu tầm 20p rồi vào lấy kqua và đọc cho em là âm tính :D phương pháp ấy có chính xác không ạ :(

Tùng đẹp trai
26-06-2015, 00:46
M.n cho em hỏi xn hiv ở tuần thứ 9 + 6 ngày là gần 10 tuần ý ạ nếu là âm tính thì đã an toàn chưa :( e dùng phương pháp test nhanh nhưng kb phương phâp gì chỉ thấy bác sĩ đem máu sang phòng xn rồi bật máy lên đi ra đợi máy kêu tầm 20p rồi vào lấy kqua và đọc cho em là âm tính :D phương pháp ấy có chính xác không ạ :(

Bạn yên tâm đi! Kết quả sẽ không thay đổi ở tuần 12 ! ko lật kèo!!

Nguyen Ha
26-06-2015, 03:33

Là phương pháp test nhanh tìm kháng thể. Bạn yên tâm với kết quả XN này.

Tuanmecsedec
26-06-2015, 10:48

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy gần 10 tuần bạn có kết quả âm tính thì yên tâm mình không nhiễm rồi.

kiên
26-06-2015, 10:53
e c.ơn m.n ạ :3

Tuanmecsedec
26-06-2015, 10:56
e c.ơn m.n ạ :3

Bạn lưu ý viết chữ có dấu cho rõ ràng,bài sau viết như vậy sẽ bị xóa.

kiên
27-06-2015, 22:24
Bạn lưu ý viết chữ có dấu cho rõ ràng,bài sau viết như vậy sẽ bị xóa.
Vaabg ạ. A cho e hỏi hôm nay e bị tiêu chảy :'( k biết có phải do ăn đồ chiên từ hôm qua không :((( không biết có phải dấu hiệu không ạ

Nguyen Ha
27-06-2015, 23:45
Vaabg ạ. A cho e hỏi hôm nay e bị tiêu chảy :'( k biết có phải do ăn đồ chiên từ hôm qua không :((( không biết có phải dấu hiệu không ạ

Không phải dấu hiệu mà là do bạn ăn phải đồ ăn không đảm bảo.

Tuanmecsedec
28-06-2015, 06:32

Dấu gì mà dấu bạn,đã có kết quả 10 tuần âm tính rồi có dấu cái nổi gì nữa.

kiên
28-06-2015, 07:51
Dấu gì mà dấu bạn,đã có kết quả 10 tuần âm tính rồi có dấu cái nổi gì nữa.

Vâng ạ, e xn ở Cơ sở điều trị methadone Trung tâm Phòng, chống HIV/AIDS tỉnh thì có chính xác không hả a

Tuanmecsedec
28-06-2015, 07:55
Vâng ạ, e xn ở Cơ sở điều trị methadone Trung tâm Phòng, chống HIV/AIDS tỉnh thì có chính xác không hả a

Xét nghiệm ở đây là quá chính xác tuyệt cứ Mèo luôn.

Charles
28-06-2015, 08:38

PP Test nhanh là phương pháp tìm kháng thể. Bạn XN 10 tuần âm tính thì yên tâm không nhiễm HIV rồi, nếu có XN sau 2 tuần nữa 100% kết quả không thay đổi.