PDA

View Full Version : Xét nghiệm 3 tháng 24 ngày có an toàn không

hopelucky
26-06-2015, 17:26
Chào các bác ạ.
E có qhtd ko an toàn tới nay được 3 tháng 24 ngày. E gọi lấy máu tại nhà làm xét nghiệm combi pt của viện Medlatec kết quả: 0.283. Âm tính.

Vậy e có thể yên tâm không ạ. Gần đây e hay bị cúm sụt sịt, đau đầu chóng mặt và mụn mẩn ngứa. Mong các bác tư vấn giúp.

Em xin cảm ơn.

Tuanmecsedec
26-06-2015, 17:30
Chào các bác ạ.
E có qhtd ko an toàn tới nay được 3 tháng 24 ngày. E gọi lấy máu tại nhà làm xét nghiệm combi pt của viện Medlatec kết quả: 0.283. Âm tính.

Vậy e có thể yên tâm không ạ. Gần đây e hay bị cúm sụt sịt, đau đầu chóng mặt và mụn mẩn ngứa. Mong các bác tư vấn giúp.

Em xin cảm ơn.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy kết quả sau 3 tháng 24 ngày âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn.

SangLumia
26-06-2015, 17:32
Bên Singapore 4 tuần là đã khẳng định rồi. Phải chằng phương pháp Combo của họ có thiết bị tân tiến hơn hay thuốc thử tốt hơn vậy anh. Mà em XN 4 tuần ở Hòa Hảo như vậy là đã an toàn và yên tâm được rồi đúng không a. Em cám ơn a
Combo Ag/Ab loại máy xn này thế giới hay VN mình đều là 1 cả. bên singapo họ tin vào combo, nên họ giám khẳng định 4 tuần at combo. VN mình cũng biết điều đó, như vì ăn chắc mặc bền nên khuyến cáo 12 tuần. như dây chỉ là thủ tục thôi, xn nghiệm hay ko tùy bạn.

hopelucky
26-06-2015, 17:34
Vậy những dấu hiệu chóng mặt đau đầu, mẩn ngứa kia là do thời tiết ạ. E cứ lo lắng và ám ảnh mãi.

ps: E mượn tài khoản bạn e để post bài và diễn đàn có tính năng tìm những bài của tài khoản này chứ ko phải e lặp lại chủ đề đâu ạ.

e cảm ơn

Tuanmecsedec
26-06-2015, 17:35
Vậy những dấu hiệu chóng mặt đau đầu, mẩn ngứa kia là do thời tiết ạ. E cứ lo lắng và ám ảnh mãi.

ps: E mượn tài khoản bạn e để post bài và diễn đàn có tính năng tìm những bài của tài khoản này chứ ko phải e lặp lại chủ đề đâu ạ.

e cảm ơn

Tuanmecsedec khẳng định 1 lần nữa bạn đã 100% đã an toàn.

hopelucky
26-06-2015, 17:37
Cảm ơn a Tuấn. Vậy e có cần phải xét nghiệm lại 6 tháng nữa ko ạ

Tuanmecsedec
26-06-2015, 17:44
Cảm ơn a Tuấn. Vậy e có cần phải xét nghiệm lại 6 tháng nữa ko ạ

Bạn hỏi câu này là chứng tỏ bạn không đọc những gì đã tư vấn,nếu vậy bạn post bài hỏi làm chi.

hopelucky
26-06-2015, 17:45
A thông cảm, e bị tâm lý quá thôi ạ. Cảm ơn a đã tư vấn