PDA

View Full Version : Hỏi về bênh giang mai

vuvanvu
27-06-2015, 08:10
e chao ac ạ
e mong ac tư van giúp e ạ, cách đây 1 tháng e có qh vs gmd và bạn ấy có OS cho e bằng miệng(ko bcs), lúc qh e có sd bcs, e có dùng tay nghịch âm đạo bạn ấy rồi lại xoa ngực bạn ấy và rồi lại hôn ngực bạn ấy nữa, sau hôm ấy 2 tuần e bị nhiệt miệng đến nay chưa khỏi, em có đọc trên internet thì thấy em chưa có dấu hiệu điển hình của vết loét xăng mai là có viền trắng hình bầu dục, nhưng e lo lắng lắm, rất mong anh chị giúp đỡ tư vẫn cho em ạ.
e cám ơn!

Nguyen Ha
27-06-2015, 08:47
e chao ac ạ
e mong ac tư van giúp e ạ, cách đây 1 tháng e có qh vs gmd và bạn ấy có OS cho e bằng miệng(ko bcs), lúc qh e có sd bcs, e có dùng tay nghịch âm đạo bạn ấy rồi lại xoa ngực bạn ấy và rồi lại hôn ngực bạn ấy nữa, sau hôm ấy 2 tuần e bị nhiệt miệng đến nay chưa khỏi, em có đọc trên internet thì thấy em chưa có dấu hiệu điển hình của vết loét xăng mai là có viền trắng hình bầu dục, nhưng e lo lắng lắm, rất mong anh chị giúp đỡ tư vẫn cho em ạ.
e cám ơn!
Muốn biết có bị giang mai hay không thì xét nghiệm mới rõ. Bạn XN sau nguy cơ 4-12 tuần.

Charles
27-06-2015, 09:08
e chao ac ạ
e cám ơn!

Giang mai muốn biết có nhiễm hay không bạn phải XN. XN sau nguy cơ từ 1>3 tháng.

vuvanvu
27-06-2015, 09:19
giang mai muốn biết có nhiễm hay không bạn phải xn. Xn sau nguy cơ từ 1>3 tháng.
vâng ạ, vậy thời gian nào xét nghiệm cho kết quả chuẩn xác nhất ạ

Tuanmecsedec
27-06-2015, 09:19
e chao ac ạ
e cám ơn!

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nguyen Ha
27-06-2015, 09:21
vâng ạ, vậy thời gian nào xét nghiệm cho kết quả chuẩn xác nhất ạ

XN giang mai sau 1 tháng với phương pháp TPHA