PDA

View Full Version : Xét nghiệm nhanh HIV 6 tuần Âm tính

Giahuy123
28-06-2015, 02:34
Chào anh chị. Em có nguy cơ là qhtd vs gmd không ăn toàn là bị tuột bao. Sau 7 ngày em qhtd vs một người bạn gái em không biết tình trạng sức khoẻ ra sao. Em có os âm đạo và miệng cho người bạn này. Có sữ dụng bao. Khi đọc trên các diễn đàn thì em thấy xuất hiện những triệu chứng như lưỡi trắng và hay bị đau đầu lắm... Nên em đã đi xết nghiệm test nhanh HIV sau 6 tuần là âm tính. Vậy em có bị nhiễm không ạ. Vì em nghe là phải 12 tuần mới xn chính xác được... Và nếu em xn 12 tuần có bị đổi không ạ

Nguyen Ha
28-06-2015, 05:20
Chào anh chị. Em có nguy cơ là qhtd vs gmd không ăn toàn là bị tuột bao. Sau 7 ngày em qhtd vs một người bạn gái em không biết tình trạng sức khoẻ ra sao. Em có os âm đạo và miệng cho người bạn này. Có sữ dụng bao. Khi đọc trên các diễn đàn thì em thấy xuất hiện những triệu chứng như lưỡi trắng và hay bị đau đầu lắm... Nên em đã đi xết nghiệm test nhanh HIV sau 6 tuần là âm tính. Vậy em có bị nhiễm không ạ. Vì em nghe là phải 12 tuần mới xn chính xác được... Và nếu em xn 12 tuần có bị đổi không ạ
Bạn yên tâm với kết quả XN này, chưa ai bị thay đổi kết quả ở tuần 12.

Charles
28-06-2015, 05:45

6 tuần ÂT là tín hiệu an toàn rất cao, hiện chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần 12. Bạn tham khảo thêm chủ đề này:

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)

Tuanmecsedec
28-06-2015, 06:44

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy kết quả sau 6 tuần bạn âm tính là một tín hiểu khả quan rồi.

Giahuy123
28-06-2015, 12:35
Dạ em cảm ơn anh chị nhiều

Giahuy123
01-07-2015, 11:15
Em đang bị ho. Như vậy đi xét nghiệm có ảnh hưởng gì không ah

Tuanmecsedec
01-07-2015, 11:16
Em đang bị ho. Như vậy đi xét nghiệm có ảnh hưởng gì không ah

Ho mắc mớ gì đến xét nghiệm HIV bạn.

Giahuy123
01-07-2015, 11:47
Dạ tai em mấy ngày nay có bị bệnh là ho và sổ mũi người mệt mọi. Em có uống thuốc nên sợ bị ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm. Tại lát nữa em đi xét nghiệm 1 lần nữa nên cũng hơi sợ sợ

Nguyen Ha
01-07-2015, 14:26
Dạ tai em mấy ngày nay có bị bệnh là ho và sổ mũi người mệt mọi. Em có uống thuốc nên sợ bị ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm. Tại lát nữa em đi xét nghiệm 1 lần nữa nên cũng hơi sợ sợ

Chờ đủ 12 tuần sau nguy cơ XN lại lần nữa thôi.

Giahuy123
02-07-2015, 00:46
Vậy kết quả có ngược lại không vậy chị

Tuanmecsedec
02-07-2015, 08:34
Vậy kết quả có ngược lại không vậy chị

Hiện tại thì chưa có ca nào (lật xuồng) khi 6 tuần đã âm tính.Tương lai thì chưa biết sao.

Giahuy123
09-07-2015, 20:18
Mấy anh chi ơi. chuyện là như vậy em từ ngày có nguy cơ là 6 tuần và em đi xét nghiệm. Xét nghiệm xong là âm tính nên em hok quan tâm nữa đến 4 tuần sau thì em biết diendanhiv này và em hỏi . Bây h cũng được là 72 ngày rồi và em đi xét nghiệm lại là âm tính. Vậy em có cần đi xét nghiệm lại không ạ. Em cảm ơn ạ

Charles
09-07-2015, 20:27
Mấy anh chi ơi. chuyện là như vậy em từ ngày có nguy cơ là 6 tuần và em đi xét nghiệm. Xét nghiệm xong là âm tính nên em hok quan tâm nữa đến 4 tuần sau thì em biết diendanhiv này và em hỏi . Bây h cũng được là 72 ngày rồi và em đi xét nghiệm lại là âm tính. Vậy em có cần đi xét nghiệm lại không ạ. Em cảm ơn ạ

Bạn XN 72 ngày ÂT thì yên tâm không nhiễm HIV rồi, XN lại thêm 12 ngày nữa theo khuyến cáo 100% kết quả không thay đổi.

Tuanmecsedec
09-07-2015, 20:29

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy sau 72 ngày bạn xét nghiệm âm tính là tín hiệu bạn không nhiễm là rất cao.

Giahuy123
09-07-2015, 20:38
Dạ em cảm ơn mấy anh ạ. Sao em không quên nổi HIV đâu mây anh ạ. Em phải làm sao để quên HIV đi đc ạ. Như em bị ám ảnh luôn rồi

Charles
09-07-2015, 20:41
Dạ em cảm ơn mấy anh ạ. Sao em không quên nổi HIV đâu mây anh ạ. Em phải làm sao để quên HIV đi đc ạ. Như em bị ám ảnh luôn rồi

Bạn hãy yên tâm với chính kết quả XN của bạn đi.

Tuanmecsedec
09-07-2015, 20:49

Ám ảnh thì làm sao quên được.

Chủ đề: Ám ảnh quá mức vì sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.vn/threads/470-Am-anh-qua-muc-vi-so-nhiem-HIV)

Giahuy123
25-07-2015, 19:02
Dạ chào anh chị trên dđ. Em muốn xét nghiệm các bệnh STD thì em phải xét nghiệm ở đâu ạ. Dương vật của em nó nổi mấy cái hạt liti . Em sợ quá. Anh chị cho em địa chỉ nha. Em ở sài gòn ạ. Em cảm ơn nhiều

Tuanmecsedec
25-07-2015, 19:03
Dạ chào anh chị trên dđ. Em muốn xét nghiệm các bệnh STD thì em phải xét nghiệm ở đâu ạ. Dương vật của em nó nổi mấy cái hạt liti . Em sợ quá. Anh chị cho em địa chỉ nha. Em ở sài gòn ạ. Em cảm ơn nhiều

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Charles
25-07-2015, 19:07

Bạn muốn khám xét các bệnh STDs thì đến BV Da liễu TPHCM số 2 Nguyễn Thông, Phường 6, Quận 3. Còn vấn đề DV của bạn nổi mấy hạt liti nếu không đau không rát không mưng mủ thì đó chỉ là gai sinh dục thôi, không có gì phải lo lắng.

Giahuy123
25-07-2015, 19:14
Dạ em cảm ơn mấy anh nhiều lắm ạ. Tại em đọc trên mạng nói sùi mào gà có con virut HPV có thể gây ung thư vòm họng. Mà họng em thì nuốt vài nó khó chịu. Nên em sợ . Cho em hỏi 1 câu nữa thôi là bên khoa tham vấn hỗ trợ sức khoẻ cộng đồng tân bình có xét nghiệm bẹnh STD KO Ạ

Charles
25-07-2015, 19:44
Dạ em cảm ơn mấy anh nhiều lắm ạ. Tại em đọc trên mạng nói sùi mào gà có con virut HPV có thể gây ung thư vòm họng. Mà họng em thì nuốt vài nó khó chịu. Nên em sợ . Cho em hỏi 1 câu nữa thôi là bên khoa tham vấn hỗ trợ sức khoẻ cộng đồng tân bình có xét nghiệm bẹnh STD KO Ạ

Bạn đúng là chưa ngồi đã nóng mông, vừa cho địa chỉ rồi lại hỏi ngay chỗ khác. Bấm vào đây tham khảo:

Chủ đề: Địa chỉ khám chữa bệnh lây truyền qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12168-Dia-chi-kham-chua-benh-lay-truyen-qua-duong-tinh-duc)

Tuanmecsedec
25-07-2015, 19:59

Khoa tham vấn cho cộng đồng chỉ xét nghiệm HIV thôi bạn.

TrinhGiaoKim
11-11-2015, 13:36
ban yen tâm với kết quả xét nghiệm nhé