PDA

View Full Version : Tinh dịch khô có lây hiv .

phat_tran
28-06-2015, 16:56
Xin chào ac . ac cho em dược hỏi chút nha anh chị . em cám ơn anh chị .

Số là sáng em có di xe ngoài dường . em bị xe di trước di qua vũng nước văng nước lên chân em . lát sau em về nhà em lại thấy cổ chân bên phải dính tinh trùng dả khô . thì anh chị cho em hỏi có khi nào tinh trung ai rớt xuống nền dường xe di trước dích văng lên cổ chân bên phải của em ko hay là họ làm gì dó văng tinh trùng lên chân của em . mà em củng nghỉ là tinh trùng của em dính lên do sáng em cũng có thủ dâm ko biết phải tinh em hay là xe di trước văng ra sau em hix .

Charles
28-06-2015, 16:59

Số là sáng em có di xe ngoài dường . em bị xe di trước di qua vũng nước văng nước lên chân em . lát sau em về nhà em lại thấy cổ chân bên phải dính tinh trùng dả khô . thì anh chị cho em hỏi có khi nào tinh trung ai rớt xuống nền dường xe di trước dích văng lên cổ chân bên phải của em ko hay là họ làm gì dó văng tinh trùng lên chân của em . mà em củng nghỉ là tinh trùng của em dính lên do sáng em cũng có thủ dâm ko biết phải tinh em hay là xe di trước văng ra sau em hix .

Dù là tinh của bạn hay của ai thì HIV cũng không lây như vậy. Không có nguy cơ trong tình huống này.

phat_tran
28-06-2015, 17:22
em sợ là em chạm xong em bốc dồ ăn rồi em dụi vào mắt dó anh chân em thì cò vết thương xước da rớm máu . em củng nghỉ tinh cua em do sáng em thủ dâm trong nhà vệ sinh sau dó em lấy xe di lát sau về e thấy chân em dính nhưng dả khô . chắc là do tinh em dính lên chứ di ngoài dường ko thể nào có máu hay tinh trùng phải ko anh .

anh cho em hỏi tinh trùng dả khô virus hiv còn sống ko anh .

Charles
28-06-2015, 17:28
em sợ là em chạm xong em bốc dồ ăn rồi em dụi vào mắt dó anh chân em thì cò vết thương xước da rớm máu . em củng nghỉ tinh cua em do sáng em thủ dâm trong nhà vệ sinh sau dó em lấy xe di lát sau về e thấy chân em dính nhưng dả khô . chắc là do tinh em dính lên chứ di ngoài dường ko thể nào có máu hay tinh trùng phải ko anh .

anh cho em hỏi tinh trùng dả khô virus hiv còn sống ko anh .

Bạn nuốt tinh đó cũng không sao.

phat_tran
28-06-2015, 17:29
nhưng anh ơi anh cho em hỏi cái này nửa thui tinh trung dả khô thì virus hiv còn sống lây nhiễm dc nửa ko anh .

Charles
28-06-2015, 17:32
nhưng anh ơi anh cho em hỏi cái này nửa thui tinh trung dả khô thì virus hiv còn sống lây nhiễm dc nửa ko anh .

Không bạn.

phat_tran
28-06-2015, 17:36
Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ . vậy có nghỉa em chạm vào hay làm gì với dịch dó củng ko sao
em cảm ơn anh .

phat_tran
28-06-2015, 18:00
anh ơi anh trả lời không bạn . có nghĩa là tinh trùng dả khô thì virus hiv củng chết và ko lây nhiễm nửa hả anh .

Charles
28-06-2015, 18:48
Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ . vậy có nghỉa em chạm vào hay làm gì với dịch dó củng ko sao
em cảm ơn anh .

anh ơi anh trả lời không bạn . có nghĩa là tinh trùng dả khô thì virus hiv củng chết và ko lây nhiễm nửa hả anh .

phat_tran
28-06-2015, 19:36
Dạ em cảm ơn anh ạ hi .

Tuanmecsedec
28-06-2015, 20:02

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.