PDA

View Full Version : Xét Nghiệm 8 tuần âm tính.

lolang_nhiemHIV
29-06-2015, 10:45
Chào anh chị.
Sau nguy cơ 28 ngày e có xét nghiệm Combi PT Ag-Ab kết quả âm tính.
Sau nguy cơ 8 tuần e làm tiếp xét nghiệm Anti HIV (nhanh) kết quả âm tính.(pp này sao e thấy có 15 phút là có kết quả ak,vậy nó có chính xác kg vậy anh chị)
Hôm nay e bị thêm viêm họng và lở trong miệng 2 nốt giống nhiệt miệng ak,kèm theo cảm sổ mũi nữa,nó kéo dài cả tuần rồi ạ
E vẫn thấy lo khi cứ lâu lâu nó hiện ra 1 vài triệu chứng vậy.
Anh chị xem giúp em với ạ.

Tuanmecsedec
29-06-2015, 10:54
Chào anh chị.
Sau nguy cơ 8 tuần e làm tiếp xét nghiệm Anti HIV (nhanh) kết quả âm tính.(pp này sao e thấy có 15 phút là có kết quả ak,vậy nó có chính xác kg vậy anh chị)
Hôm nay e bị thêm viêm họng và lở trong miệng 2 nốt giống nhiệt miệng ak,kèm theo cảm sổ mũi nữa,nó kéo dài cả tuần rồi ạ

Bạn từng đã được tư vấn rồi,hôm nay bạn cũng đã xét nghiệm thêm âm tính thì yên tâm đi bạn.

Chủ đề: Anh chị tư vấn giúp e kết quả xét nghiệm sau 28 ngày âm tính với HIV Combo (http://www.diendanhiv.vn/threads/30234-Anh-chi-tu-van-giup-e-ket-qua-xet-nghiem-sau-28-ngay-am-tinh-voi-HIV-Combo)

Charles
29-06-2015, 11:05
Chào anh chị.

Test nhanh có kết quả sau 10 - 30 phút. Bạn yên tâm với kết quả này, triệu chứng do stress gây ra thôi.

lolang_nhiemHIV
30-06-2015, 08:56
Anh Tuan,Anh Trường Xuân...,e hỏi thêm điều này tí,trong giai đoạn 8 tuần khi xét nghiệm hiv em có uống thuốc Hepa-world (thuốc viêm gan b) thì nó có giống thuốc ARV,có tác dụng ức chế virus hiv kg ạ,e sợ uống thuốc này nó làm ức chế virus hiv nên kg xét nghiệm thấy trong giai đoạn này,e hơi lo vì mấy hôm nay hơi đau râm rang bụng,đi cầu kg lỏng,cúm sổ mũi,thêm viêm họng nữa,e lo nên nhờ anh chị với sự hiểu biết của mình,tư vấn giúp e tí ạ.e cảm ơn,chúc sức khỏe anh chị.

Tuanmecsedec
30-06-2015, 08:58
Anh Tuan,Anh Trường Xuân...,e hỏi thêm điều này tí,trong giai đoạn 8 tuần khi xét nghiệm hiv em có uống thuốc Hepa-world (thuốc viêm gan b) thì nó có giống thuốc ARV,có tác dụng ức chế virus hiv kg ạ,e sợ uống thuốc này nó làm ức chế virus hiv nên kg xét nghiệm thấy trong giai đoạn này,e hơi lo vì mấy hôm nay hơi đau râm rang bụng,đi cầu kg lỏng,cúm sổ mũi,thêm viêm họng nữa,e lo nên nhờ anh chị với sự hiểu biết của mình,tư vấn giúp e tí ạ.e cảm ơn,chúc sức khỏe anh chị.

Bạn yên tâm hai lần xét nghiệm âm tính như vậy đi.Thuốc bạn nói không ảnh hưởng gì đến kết quả âm tính hết.

lolang_nhiemHIV
10-07-2015, 22:14
Anh chị ơi giúp em tí ạ.
Mấy nay em đã cố gắng không suy nghĩ đến HIV nữa,nhưng khoảng 10 ngày nay nó lại làm e sợ,khoảng 10 ngày nay họng e cảm thấy vướn vướn,lưỡi thì trắng,miệng thì khô suốt ngày,uống nước nhiều cũng không hết,mà sáng ngủ dậy là nặng nhất,y như tring miệng khô không có xíu nước nào vậy,cái cảm giác khô họng này khó chịu và làm e sợ lắm,sao nó giống H quá vậy anh chị.

Tuanmecsedec
10-07-2015, 22:17
Anh chị ơi giúp em tí ạ.
Mấy nay em đã cố gắng không suy nghĩ đến HIV nữa,nhưng khoảng 10 ngày nay nó lại làm e sợ,khoảng 10 ngày nay họng e cảm thấy vướn vướn,lưỡi thì trắng,miệng thì khô suốt ngày,uống nước nhiều cũng không hết,mà sáng ngủ dậy là nặng nhất,y như tring miệng khô không có xíu nước nào vậy,cái cảm giác khô họng này khó chịu và làm e sợ lắm,sao nó giống H quá vậy anh chị.

Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.

lolang_nhiemHIV
10-07-2015, 22:28
E lo nên mới nhờ anh chị tư vấn giúp em chứ e không có ý gì khác cả.

Charles
11-07-2015, 05:51
Anh chị ơi giúp em tí ạ.

Với 2 lần XN: 28 ngày Combo ÂT và 8 tuần Test nhanh ÂT thì bạn có thể yên tâm được rồi. Các biểu hiện bạn đang gặp do stress gây ra thôi.

lolang_nhiemHIV
08-08-2015, 16:42
Hôm nay em được 98 ngày (14 tuần) sau nguy cơ.
E xét nghiệm thì nhận kết quả âm tính,trên giấy ghi là Anti HIV (nhanh) âm tính.
Vậy e đã an toàn với hiv không ạ.
E cũng lo là không biết bệnh viện có xét nghiệm chính xác không ạ,vì từ lúc lấy máu xét nghiệm đến khi nhận kết quả chỉ chừng 10 đến 15 phút mấy ạ.Xét nghiệm nhanh vậy có chính xác không vậy anh chị,có khi nào nhiều bệnh nhân mà bác sỹ ở bệnh viện xét nghiệm ẩu dẫn đến kết quả sai không ạ.E lo lắng nên có thể nghĩ lung tung,anh chị thông cảm ạ.

lolang_nhiemHIV
08-08-2015, 16:43
Ak cho e hỏi thêm tí nữa ạ,vì e cũng còn chút suy nghĩ.Lúc 8 tuần e có xét nghuệm tại bệnh viện thì khi nhận tờ kết quả trên giấy có chữ ký và đóng dấu.Mà lần xét nghiệm vừa rồi (14tuần) đấy ạ,lúc nhận giấy kết quả chỉ có chữ ký ghi là âm tính chứ không có đóng dấu của bệnh viện ak.
Như vậy kết quả bệnh viện trả có sai hay có vấn đề gì không ạ,e có nên lo lắng về hiv nữa không ạ,và có cần xét nghiệm lại lúc 6tháng không ạ.

Charles
08-08-2015, 16:44
E xét nghiệm thì nhận kết quả âm tính,trên giấy ghi là Anti HIV (nhanh) âm tính.
E cũng lo là không biết bệnh viện có xét nghiệm chính xác không ạ,vì từ lúc lấy máu xét nghiệm đến khi nhận kết quả chỉ chừng 10 đến 15 phút mấy ạ.Xét nghiệm nhanh vậy có chính xác không vậy anh chị,có khi nào nhiều bệnh nhân mà bác sỹ ở bệnh viện xét nghiệm ẩu dẫn đến kết quả sai không ạ.E lo lắng nên có thể nghĩ lung tung,anh chị thông cảm ạ.

Test nhanh nên có kết quả sau 10 - 15 phút là phải rồi. Kết quả này bạn đã an toàn 100%.

Charles
08-08-2015, 16:46
Ak cho e hỏi thêm tí nữa ạ,vì e cũng còn chút suy nghĩ.Lúc 8 tuần e có xét nghuệm tại bệnh viện thì khi nhận tờ kết quả trên giấy có chữ ký và đóng dấu.Mà lần xét nghiệm vừa rồi (14tuần) đấy ạ,lúc nhận giấy kết quả chỉ có chữ ký ghi là âm tính chứ không có đóng dấu của bệnh viện ak.
Như vậy kết quả bệnh viện trả có sai hay có vấn đề gì không ạ,e có nên lo lắng về hiv nữa không ạ,và có cần xét nghiệm lại lúc 6tháng không ạ.

Bạn yên tâm không có chuyện BV XN sai. Kết quả của bạn an toàn rồi, không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
08-08-2015, 16:48

Ngay từ đầu bạn đã được tư vấn rồi.Vì vậy bạn yên tâm 100% kết quả này.

Nguyen Ha
08-08-2015, 20:06

Bạn yên tâm với kết quả XN này. Kết quả đã an toàn.