PDA

View Full Version : cho em hỏi nguy cơ này ạ?

thacmactaisao
29-06-2015, 19:08
Em chào các anh chị diễn đàn.em có 1 vấn đề muốn hỏi ạ.
Chiều hôm nay em đi nhậu,có ngồi gần 1 thằng bạn,thằng này vốn ăn chơi.trong lúc nhậu tay phải của nó va chạm với tay trái của em.mà trên tay phải của nó có vết lác,bong da to bằng đầu ngón tay út,có rỉ máu+nước màu vàng,rồi tiếp xúc trực tiếp với tay trái em trong thời gian tầm 1-2 phút.em kiểm tra chố tiếp xúc ở tay mình không có vết thương hở nào lớn,chỉ có 1 vài vết nặn mụn,1 vài vết xước bằng cây kim mới vừa bị xong.sau khi về nhà em đã dùng nước bột giặt xát lên da tay mình nhiều lần nghe hơi rát.vậy các anh chị cho em hỏi em có nguy cơ lây nhiễm hiv không ạ.em cảm ơn anh chị.em đang rất lo lắng ạ

thacmactaisao
29-06-2015, 19:11
à em xin nói thêm à em vừa nặn mụn tay và tay em vừa bị xướt xong,vậy em có nguy cơ không ạ.cảm ơn anh chị

Nguyen Ha
29-06-2015, 19:36
Chiều hôm nay em đi nhậu,có ngồi gần 1 thằng bạn,thằng này vốn ăn chơi.trong lúc nhậu tay phải của nó va chạm với tay trái của em.mà trên tay phải của nó có vết lác,bong da to bằng đầu ngón tay út,có rỉ máu+nước màu vàng,rồi tiếp xúc trực tiếp với tay trái em trong thời gian tầm 1-2 phút.em kiểm tra chố tiếp xúc ở tay mình không có vết thương hở nào lớn,chỉ có 1 vài vết nặn mụn,1 vài vết xước bằng cây kim mới vừa bị xong.sau khi về nhà em đã dùng nước bột giặt xát lên da tay mình nhiều lần nghe hơi rát.vậy các anh chị cho em hỏi em có nguy cơ lây nhiễm hiv không ạ.em cảm ơn anh chị.em đang rất lo lắng ạ

HIV không lây nhiễm như vậy. Hoàn toàn không có nguy cơ.

Charles
29-06-2015, 19:38

à em xin nói thêm à em vừa nặn mụn tay và tay em vừa bị xướt xong,vậy em có nguy cơ không ạ.cảm ơn anh chị

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
29-06-2015, 19:58

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

thacmactaisao
29-06-2015, 21:03
Dạ em cảm ơn anh chị ạ.các anh cho em hỏi thêm 1 tí ti nữa thôi ạ.vết thương của bạn em là do tai nạn giao thông,nó bị mấy ngày rồi,mới lên vẩy,giờ bị bong tróc lớp vẩy bên ngoài,lúc tiếp xúc với tay em vết đó khá ướt át(vừa đỏ,vừa rỉ ít máu tươi+nước gì màu vàng)kích thước bằng đầu ngón út ạ.em xin anh chị khẳng định với em,vì da tay em có tổn thương da(vừa nặn mụn 3-4 vết,xướt da bằng mũi kim xong thì tích tắc tiếp xúc trực tiếp với vết bong da của bạn em trong thời gian 2 phút ạ.cảm ơn anh chị nhiều.em xin khẳng định là tiếp xúc trực tiếp anh chị ơi

thacmactaisao
29-06-2015, 21:07
Dạ.sau khi anh chị tư vấn thêm ý trên của em,thì cho em hỏi thêm không có nguy cơ có phải là an toàn tuyệt đối,không bị gì hết phải không ạ

Tuanmecsedec
29-06-2015, 21:17
Dạ.sau khi anh chị tư vấn thêm ý trên của em,thì cho em hỏi thêm không có nguy cơ có phải là an toàn tuyệt đối,không bị gì hết phải không ạ

Khi đã tư vấn không có nguy cơ la không có nguy cơ bạn.

thacmactaisao
29-06-2015, 21:27
Dạ,thế có phải là em an toàn khi tiếp xúc như vậy phải không ạ?hjc

Tuanmecsedec
29-06-2015, 21:31
Dạ,thế có phải là em an toàn khi tiếp xúc như vậy phải không ạ?hjc

Bạn đọc chủ đề này :

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

thacmactaisao
29-06-2015, 21:33
Dạ.em đọc rồi anh ơi.anh tư vấn cho em không có nguy cơ,vậy em an tâm là không bị gì hay là sao ạ?hic

Tuanmecsedec
29-06-2015, 21:34
Dạ.em đọc rồi anh ơi.anh tư vấn cho em không có nguy cơ,vậy em an tâm là không bị gì hay là sao ạ?hic

Nếu bạn nói câu này là chứng tỏ bạn chỉ biết hỏi,chứ không biết đọc những gì mọi người tư vấn.

thacmactaisao
29-06-2015, 21:36
Dạ em đọc rồi mà anh.mọi người tư vấn em không có nguy cơ.vậy không có nguy cơ=an toàn phải không ạ.em là người không có kiến thức chuyên môn nên thắc mắc thôi ạ.anh tuấn ơi?

Tuanmecsedec
29-06-2015, 21:39
Dạ em đọc rồi mà anh.mọi người tư vấn em không có nguy cơ.vậy không có nguy cơ=an toàn phải không ạ.em là người không có kiến thức chuyên môn nên thắc mắc thôi ạ.anh tuấn ơi?

Đã tư vấn không có nguy cơ rồi thì yên tâm đi.

thacmactaisao
29-06-2015, 21:40
Dạ em cảm ơn anh ạ.