PDA

View Full Version : cho em hỏi vấn đề này xíu ạ

cuocsong123
29-06-2015, 22:22
Anh tuấn hay anh truong xuan chi hà gì đó ơi cho em hỏi ... cái khóe mắt bên phải mình không phải trong mắt nha...nằm bên ngoài khóe mắt gần lông mi đó... sao tự nhiên đang ngồi ở quán lề đường cái thấy nó cay cay là sao vậy ạ ??? có phải dính máu nên cay không ...giải thích hộ em.. em tò mò không hiểu

youkuk
29-06-2015, 22:46
Anh tuấn hay anh truong xuan chi hà gì đó ơi cho em hỏi ... cái khóe mắt bên phải mình không phải trong mắt nha...nằm bên ngoài khóe mắt gần lông mi đó... sao tự nhiên đang ngồi ở quán lề đường cái thấy nó cay cay là sao vậy ạ ??? có phải dính máu nên cay không ...giải thích hộ em.. em tò mò không hiểu
Mình xin nói với bạn như thế này:
1) Hiv không lây qua hắt xì, mồ hôi... => Hiv trong nước bọt, mồ hội với số lượng ít không đủ lây nhiễm, Và nó bị bất hoạt ngay trong các dịch này, khi được hình thành, chưa kể tới việc khi các dịch này tiếp xúc với môi trường(Không khí hoặc nước) => Tế bào chúng ký sinh(limphô - T4) bị hủy hoại, nó bị hủy hoại theo (Chưa tới 3 giây).
2) Nếu trong hắt xì, mô hôi chẳng may có một lượng ít máu chưa tới 1/10 giọt, khi ra ngoài môi trường dưới tác động của ap suất, nhiệt đô, ph... không lý tưởng như trong cơ thể chúng ta, thì các tế bào sẽ bị hủy hoại ngay lập tức, dưới áp suất của không khi, nước, nhiệt độ, cộng máu dễ đông, => Tế bao chết(chỉ vài giây) => Hiv cũng ngủm củ tỏi, nếu bị pha loãng ra, thì sẽ nhanh hơn nữa.
Tóm lại máu ở ngoài đường cho dù có bay vào mắt bạn đi chăng nữa thì Hiv cũng toi trên đường tới mắt bạn rồi, Yên tâm chưa.
Hy vọng câu trả lời sẽ hữu ích.

Charles
30-06-2015, 06:23

Bạn ngồi bên nề đường thì máu ở đâu ra mà dính vào mắt. Hoang tưởng. Có thể do mồ hôi của bạn chảy xuống nên bạn cảm thấy vậy thôi.

Tuanmecsedec
30-06-2015, 08:33

(Gái) có đầu óc tưởng tượng phong phú quá vậy,bạn ngồi quán lề đường thì nhiều nguyên nhân cái gì đó bay vào mắt làm cho cay cay,chẳng hạn như tàn thuốc lá,bụi v.v.v.v Hoặc có thể do Những chiếc xe dư xăng xả khói ra rất cay mắt.

cuocsong123
01-07-2015, 22:33
Ko phải mắt . Mà là khoé măt . Nam ở phần ngoài mắt bên phải đó ạ ? :(

Tuanmecsedec
02-07-2015, 08:39
Ko phải mắt . Mà là khoé măt . Nam ở phần ngoài mắt bên phải đó ạ ? :(

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa chủ đề bạn chỉ suy diễn hoang tưởng ,hoàn toàn không có nguy cơ.

cuocsong123
08-07-2015, 19:38
Mong mọi người cho em hỏi . Nếu thật sự mà bị máu bắn vào mắt thì khi soi gương mình sẽ thấy đúng ko . Và khi bắn gần mắt ngay mặt thì soi gương mình cũng thấy đúng không ạ ? Để lâu thì nó có thấm như nước và tan đi mà mình không thấy được không ? Em cảm ơn . Bỏ chút ít giải đÁp cho em đi ạ

Charles
08-07-2015, 20:21
Mong mọi người cho em hỏi . Nếu thật sự mà bị máu bắn vào mắt thì khi soi gương mình sẽ thấy đúng ko . Và khi bắn gần mắt ngay mặt thì soi gương mình cũng thấy đúng không ạ ? Để lâu thì nó có thấm như nước và tan đi mà mình không thấy được không ? Em cảm ơn . Bỏ chút ít giải đÁp cho em đi ạ

Máu màu đỏ chứ không phải màu trắng mà bảo không nhìn thấy, và để lâu thì máu khô lại chứ không có chuyện tan đi không nhìn thấy được.

Tuanmecsedec
08-07-2015, 21:31

Con mắt là rất nhạy cảm,bất cứ cái gì bay vào mắt đều biết hết,bạn không cần soi gương.

cuocsong123
08-07-2015, 23:59
Đôi lúc ngồi rạp phim hay ngồi những nơi lạnh thì có lúc tự nhiển mắt uót ở mi và trong mắt . Không biết đó có phải do cái gì bắn vào khônh ạ mọi người em ko xác định được , em cảm ơn ạ

Charles
09-07-2015, 06:00
Đôi lúc ngồi rạp phim hay ngồi những nơi lạnh thì có lúc tự nhiển mắt uót ở mi và trong mắt . Không biết đó có phải do cái gì bắn vào khônh ạ mọi người em ko xác định được , em cảm ơn ạ

Thần kinh bạn đúng là có vấn đề. Sợ thế thì từ giờ đi ra ngoài trang bị như anh chàng này cho yên tâm:

Tuanmecsedec
09-07-2015, 15:23

Thành viên cuocsong123 (http://www.diendanhiv.vn/members/44250-cuocsong123) ,Tuanmecsedec set quyền nhóm thành viên hoang tưởng.

cuocsong123
09-07-2015, 23:05
Dạ . Anh tuấn và mọi người giải đáp cho em hAi câu này nữa là em mang ơn rồi ạ .
Nếu thẬT SỰ CÓ máu bay vào mắt dù ít hay nhiều thì mắt ta vẫn cay xè và khó chịu lắm phải không ạ

và khi máu hoà vào nước bọt . Trong nước bọt có lẫn một ít máu thì bay vằo mắt hay vết thương hở thì có đù khả năng lAy nhiễm không . Em cảm ơn

Tuanmecsedec
10-07-2015, 06:39
Dạ . Anh tuấn và mọi người giải đáp cho em hAi câu này nữa là em mang ơn rồi ạ .
Nếu thẬT SỰ CÓ máu bay vào mắt dù ít hay nhiều thì mắt ta vẫn cay xè và khó chịu lắm phải không ạ

và khi máu hoà vào nước bọt . Trong nước bọt có lẫn một ít máu thì bay vằo mắt hay vết thương hở thì có đù khả năng lAy nhiễm không . Em cảm ơn

1, Đúng vậy bất cứ cái gì khi bay vào mắt sẽ biết liền và cay mắt.

2, khi nào tạt máu vào con mắt thì mới lo.

Nói tóm lại lần cuối những gì bạn đang lo chỉ là suy diễn không có nguy cơ.

Charles
10-07-2015, 08:39

Mắt cơ cơ quan rất nhạy cảm nên bất cứ thứ gì vào mắt sẽ cảm nhận được ngay. Và khi nào nguyên máu tươi vào mắt hay vết thương hở mới có khả năng có nguy cơ.

cuocsong123
10-07-2015, 14:54
Hubu chào anh chị , tình hình là em vừa đi bộ ngoài khu phố kia . Đang đi bỗng nhiên có giọt gì rơi từ trên xuống mắt em . Dinha ngay mi ngay măt vâng vâng . Em cảm nhận đuoc. Hoảng quá 5 p sau em đi soi gương thì thấy kh có gì . Nếu như là máu thì khi soi gương mình sẽ thấy đúng không ạ ?

Charles
10-07-2015, 14:56
Hubu chào anh chị , tình hình là em vừa đi bộ ngoài khu phố kia . Đang đi bỗng nhiên có giọt gì rơi từ trên xuống mắt em . Dinha ngay mi ngay măt vâng vâng . Em cảm nhận đuoc. Hoảng quá 5 p sau em đi soi gương thì thấy kh có gì . Nếu như là máu thì khi soi gương mình sẽ thấy đúng không ạ ?

Bạn có vấn đề về thần kinh mà vẫn chưa đi chữa sao??

Nguyen Ha
10-07-2015, 15:02

Chết rồi........ bệnh nặng quá rồi....... khổ quá, máu của ai mà nhảy tung tăng người đường vậy chứ.

Tuanmecsedec
10-07-2015, 15:09

Bạn càng ngày tâm lý thần kinh bạn đang có vấn đề.Tình trạng này bạn không khắc phục thì càng ngày nặng hơn,khi ấy khó chữa.

cuocsong123
10-07-2015, 17:25
Em chỉ hỏi chuyen nay nua thoi chi mong moi ng tl cho em thôi . Nếu mà nó roi vào mắt thi 5 p sau minh soi còn thấy trên mặt ko

Charles
10-07-2015, 17:26
Em chỉ hỏi chuyen nay nua thoi chi mong moi ng tl cho em thôi . Nếu mà nó roi vào mắt thi 5 p sau minh soi còn thấy trên mặt ko

Bạn nên gặp BS khám thần kinh đi, để lâu bệnh nặng sẽ khó chữa.

Nguyen Ha
10-07-2015, 17:47

Bạn có bị điên không vậy? Máu ở đâu ra? Vào viện thần kinh đi. Bệnh thần kinh còn đáng sợ hơn HIV nhiều.

Tuanmecsedec
10-07-2015, 20:47

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

Đồng thời,Tuanmecsedec khóa nick thành viên cuocsong123 (http://diendanhiv.vn/members/44250-cuocsong123) 03 ngày kể từ hôm nay để có thời gian tự tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình.