PDA

View Full Version : kết quả 4 thang 5 ngày âm tính vẫn lo vì quan hệ với người bị hiv

lacloi93
30-06-2015, 11:04
mọi người ơi tư vân giúp em với.hiện tai là đúng 4 tháng 5 ngày em quan hệ tình dục không an toàn : nhiều lần e dùng miệng kịch dục bạn trai em, và nhiều lần uống tinh dịch nữa,còn quan hệ âm đao em thì người đó có dùng bao cao su nhưng ko biết trong lúc quan hệ có rách ko thì em không biết.em nghe người bạn của bạn trai em nói là nó bị nhiểm hiv hơn một năm và đang điều trị thuốc arv. 4 tháng 2 ngày em xét nghiệm 3 lần, 3 thời điiểm khác nhau với kết quả âm tính nhưng em vân lo

Nguyen Ha
30-06-2015, 14:02
mọi người ơi tư vân giúp em với.hiện tai là đúng 4 tháng 5 ngày em quan hệ tình dục không an toàn : nhiều lần e dùng miệng kịch dục bạn trai em, và nhiều lần uống tinh dịch nữa,còn quan hệ âm đao em thì người đó có dùng bao cao su nhưng ko biết trong lúc quan hệ có rách ko thì em không biết.em nghe người bạn của bạn trai em nói là nó bị nhiểm hiv hơn một năm và đang điều trị thuốc arv. 4 tháng 2 ngày em xét nghiệm 3 lần, 3 thời điiểm khác nhau với kết quả âm tính nhưng em vân lo
Bạn yên tâm với kết quả XN này, bạn không có HIV.

Charles
30-06-2015, 14:08

4 tháng 2 ngày em xét nghiệm 3 lần, 3 thời điiểm khác nhau với kết quả âm tính => Bạn yên tâm 1000000000000000% không nhiễm HIV.

Tuanmecsedec
30-06-2015, 14:39

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy kết quả sau 4 tháng 5 ngày bạn âm tính là na toàn trên cả an toàn rồi bạn.

lacloi93
30-06-2015, 14:42
cho dù e có nguy cơ ko bao với người hiv mà 4 tháng 5 ngày âm tính cug ko sao à anh. e đọc ở một số trang thì có trường hợp 6 tháng mới chắc chắn mà anh. em vẫn lo

Charles
30-06-2015, 14:43
cho dù e có nguy cơ ko bao với người hiv mà 4 tháng 5 ngày âm tính cug ko sao à anh. e đọc ở một số trang thì có trường hợp 6 tháng mới chắc chắn mà anh. em vẫn lo

Chỉ cần 3 tháng (12 tuần) XN là trắng đen rõ ràng rồi. Thông tin 6 tháng quá cũ rồi bạn.

lacloi93
30-06-2015, 14:44
thế em an toàn tuyệt đối rồi anh nhỉ. e luôn cảm giác sợ mình bị...

Tuanmecsedec
30-06-2015, 14:46

Bạn đã an toàn rồi,đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

Charles
30-06-2015, 14:46

Đúng vậy, bạn đã an toàn tuyệt đối.

lacloi93
30-06-2015, 14:48
cảm ơn các anh nhé. chúc các anh khoẻ mạnh vui vẽ. để giúp mọi người nhé

lacloi93
30-06-2015, 21:13
cho em hỏi test nhanh và copo thì độ chính xác của hai phương pháp đó khi trường hợp 1 tháng khi có nguy cơ thì có giống nhau ko anh

Tuanmecsedec
30-06-2015, 21:21
cho em hỏi test nhanh và copo thì độ chính xác của hai phương pháp đó khi trường hợp 1 tháng khi có nguy cơ thì có giống nhau ko anh

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Vì vậy sau 1 tháng chỉ làm phương pháp HIV Combo.