PDA

View Full Version : Thủ dâm cho nhau có bị HIV ko ạ?

Tùng anh
30-06-2015, 16:45
Em là gay .ngày 14/6 em với một bạn nam thủ dâm cho nhau .em thủ dâm cho bạn ý ra tinh dịch trước .khi bạn ý ra tinh dịch thì em với bạn ý đi rửa tay bằng xà phòng luôn .em nhớ là lúc đó ko có vết xước nào trên tay cả .em rửa tay xong lau khô luôn .bạn ý cũng rửa tay và rửa luôn cả dương vật bằng nước .rồi sau đó bọn em lại vào phòng.bạn ý lại thủ dâm cho em .và sau đó em ra tinh dịch .khi ra xong bọn em lại vào nhà tắm .tắm rửa sạch sẽ .tắm riêng ko sờ soạn nhau gì cả .liệu em có bị nhiễm hiv ko .em lo quá. Em mới đi xét nghiệm hiv (test nhanh)dc 1 tuần sau ngày làm chuyện đó . và kết quả âm tính .

Nguyen Ha
30-06-2015, 16:58
Em là gay .ngày 14/6 em với một bạn nam thủ dâm cho nhau .em thủ dâm cho bạn ý ra tinh dịch trước .khi bạn ý ra tinh dịch thì em với bạn ý đi rửa tay bằng xà phòng luôn .em nhớ là lúc đó ko có vết xước nào trên tay cả .em rửa tay xong lau khô luôn .bạn ý cũng rửa tay và rửa luôn cả dương vật bằng nước .rồi sau đó bọn em lại vào phòng.bạn ý lại thủ dâm cho em .và sau đó em ra tinh dịch .khi ra xong bọn em lại vào nhà tắm .tắm rửa sạch sẽ .tắm riêng ko sờ soạn nhau gì cả .liệu em có bị nhiễm hiv ko .em lo quá. Em mới đi xét nghiệm hiv (test nhanh)dc 1 tuần sau ngày làm chuyện đó . và kết quả âm tính .
Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ với HIV.

Tùng anh
30-06-2015, 16:59
Ui em cảm ơn ạ .may quá làm em lo lắng rất nhiều .nhưng mà em có nên xét nghiệm hiv ở tuần thứ 12 ko ạ?

Tùng anh
30-06-2015, 17:02
Cho em hỏi một chút là .nếu như có vết xước rất nhỏ mà chạm tinh dịch thì có bị hiv ko ạ ?

Nguyen Ha
30-06-2015, 17:03
Cho em hỏi một chút là .nếu như có vết xước rất nhỏ mà chạm tinh dịch thì có bị hiv ko ạ ?

Ui em cảm ơn ạ .may quá làm em lo lắng rất nhiều .nhưng mà em có nên xét nghiệm hiv ở tuần thứ 12 ko ạ?

Yên tâm không có nguy cơ không cần XN.

Tuanmecsedec
30-06-2015, 17:06

Thủ dâm bằng tay cho nhau hoàn toàn không có nguy cơ.

Tùng anh
30-06-2015, 17:12
Các anh các chị ơi, cho em hỏi một chút là nếu có một vết xước rất rất nhỏ mà chạm phải tinh dịch thì có bị hiv ko ạ .mà kích thước vết xước có ảnh hưởng đến nguy cơ bị hiv ko ạ .

Nguyen Ha
30-06-2015, 17:15
Các anh các chị ơi, cho em hỏi một chút là nếu có một vết xước rất rất nhỏ mà chạm phải tinh dịch thì có bị hiv ko ạ .mà kích thước vết xước có ảnh hưởng đến nguy cơ bị hiv ko ạ .

Không sao, không có nguy cơ bạn ạ.

Tùng anh
30-06-2015, 17:20
Em cảm ơn anh chị nhiều ạ .em là thành viên mới .mấy đợt trước em có hơi hoang mang lo lắng nên tìm kiếm hiv trên mạng .và tìm dc page này .các anh chị là các chuyên gia tư vấn về hiv ạ . em thật sự cảm ơn các anh chị nhiều đã giúp em giải tỏa dc 1 phần căng thẳng .em cảm ơn nhiều ạ .

Nguyen Ha
30-06-2015, 17:26
Em cảm ơn anh chị nhiều ạ .em là thành viên mới .mấy đợt trước em có hơi hoang mang lo lắng nên tìm kiếm hiv trên mạng .và tìm dc page này .các anh chị là các chuyên gia tư vấn về hiv ạ . em thật sự cảm ơn các anh chị nhiều đã giúp em giải tỏa dc 1 phần căng thẳng .em cảm ơn nhiều ạ .

Bạn yên tâm với những gì được tư vấn. Trường hợp của bạn không có nguy cơ.

Tùng anh
30-06-2015, 20:07
Em có một chút thắc mắc nếu như em thủ dâm với người bị hiv thì em có nguy cơ bị nhiễm hiv ko ạ . và nếu vết xước tiếp xúc với tinh dịch nhiễm hiv thì có nguy cơ hiv ko ạ .em vẫn chưa rõ là thủ dâm cho nhau có phải là quan hệ tình dục ko an toàn hay ko ạ. Anh chị tư vấn kỹ giúp em một chút .

Tùng anh
30-06-2015, 20:20
Cảm ơn
0
Em có một chút thắc mắc nếu như em thủ dâm với người bị hiv thì em có nguy cơ bị nhiễm hiv ko ạ . và nếu vết xước tiếp xúc với tinh dịch nhiễm hiv thì có nguy cơ hiv ko ạ .em vẫn chưa rõ là thủ dâm cho nhau có phải là quan hệ tình dục ko an toàn hay ko ạ. Anh chị tư vấn kỹ giúp em một chút .

Nguyen Ha
30-06-2015, 20:24

Thủ dâm là tình dục ânntoàn. Không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
30-06-2015, 20:25
Cảm ơn
0

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

Tùng anh
30-06-2015, 20:30
Vâng thế em yên tâm rồi .cảm ơn anh tuanmecsedec nhé .

Tùng anh
30-06-2015, 22:47
Các anh các chị cho em hỏi chút .sau một tháng nếu cảm thấy có nguy cơ bị hiv thì xét nghiệm hiv bằng phương pháp test nhanh thì có ra kết quả chuẩn xác ko hay phải đợi thêm thời gian nữa ạ ? Em cảm ơn ạ .

nguyennguyen12
30-06-2015, 23:22
1 tháng là 4 tuần, kết quả khá khả quan bạn nhé, chốt ở 12 tuần khả năng cáo không thay đổi

Nguyen Ha
01-07-2015, 07:19
Các anh các chị cho em hỏi chút .sau một tháng nếu cảm thấy có nguy cơ bị hiv thì xét nghiệm hiv bằng phương pháp test nhanh thì có ra kết quả chuẩn xác ko hay phải đợi thêm thời gian nữa ạ ? Em cảm ơn ạ .

Sau nguy cơ 1 tháng bạn XN bằng PP test nhanh chưa chính xác. Test nhanh XN ở thời điểm 6 tuần và chính xác nhất là 12 tuần.
Có nguy cơ đâu mà XN.

Tuanmecsedec
01-07-2015, 08:18

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

Tùng anh
03-07-2015, 09:19
Tại sao thủ dâm cho nhau thì ko có nguy cơ hiv ạ .anh chị giải thích kỹ giúp em hiểu dc ko ạ . mặc dù hiv có trong tinh dịch rất nhiều mà tay mình lại tiếp xúc với tinh dịch . mà tinh dịch tiếp xúc với niêm mắt mắt như kiểu bắn vào mắt thì có bị hiv ko ạ

Charles
03-07-2015, 09:24
Tại sao thủ dâm cho nhau thì ko có nguy cơ hiv ạ .anh chị giải thích kỹ giúp em hiểu dc ko ạ . mặc dù hiv có trong tinh dịch rất nhiều mà tay mình lại tiếp xúc với tinh dịch . mà tinh dịch tiếp xúc với niêm mắt mắt như kiểu bắn vào mắt thì có bị hiv ko ạ

Thủ dâm có 2 hình thức: tự thủ dâm và mượn tay người khác thủ dâm, đó là tình dục an toàn. Còn trường hợp nếu để tinh dịch bắn trực tiếp vào niêm mạc mắt là có nguy cơ, vì niêm mạc mắt là niêm mạc sống, virus có thể xâm nhập được.

Tùng anh
03-07-2015, 09:26
Anh ơi , nếu tay mình dính tinh dịch rồi dụi mắt luôn thì có nguy cơ ko ạ

Charles
03-07-2015, 09:28
Anh ơi , nếu tay mình dính tinh dịch rồi dụi mắt luôn thì có nguy cơ ko ạ

Như thế không có nguy cơ. Vì dịch dính ở tay bạn virus đã bất hoạt rồi, và khi dụi mắt bạn cũng chỉ dụi ngoài mắt chứ không phải tiếp xúc trực tiếp với niêm mạc mắt.

Tùng anh
03-07-2015, 09:32
Ui em cảm ơn anh nhé .với lại cho em hỏi tiếp một câu là nếu như dương vật có vết xước tiếp xúc cọ sát với tay có vết xước thì có bị hiv ko ạ . và 2 vết xước cọ sát với nhau thì có nguy cơ hiv ko ạ

Charles
03-07-2015, 09:34
Ui em cảm ơn anh nhé .với lại cho em hỏi tiếp một câu là nếu như dương vật có vết xước tiếp xúc cọ sát với tay có vết xước thì có bị hiv ko ạ . và 2 vết xước cọ sát với nhau thì có nguy cơ hiv ko ạ

Vết xước không phải là vết thương hở => Không có nguy cơ.

Tùng anh
03-07-2015, 09:35
Mặc dù nó cọ sát nhiều cũng ko sao phải ko ạ .

Charles
03-07-2015, 09:37
Mặc dù nó cọ sát nhiều cũng ko sao phải ko ạ .

Bạn đọc cho kỹ những gì BQT trả lời trước khi hỏi, không được hỏi dạng spam bài khi đã được trả lời.

Tùng anh
03-07-2015, 09:39
Vâng em cảm ơn ạ .cho em hỏi nốt một câu cuối . là chỉ có một chút ít tinh dịch vô tình bắn vào mắt thì nó có nguy cơ hiv như là bắn trực tiếp vào mắt ko ạ

Charles
03-07-2015, 09:44
Vâng em cảm ơn ạ .cho em hỏi nốt một câu cuối . là chỉ có một chút ít tinh dịch vô tình bắn vào mắt thì nó có nguy cơ hiv như là bắn trực tiếp vào mắt ko ạ

Chút ít...vô tình... là sao??? Khi nào bạn tình lúc xuất tinh bạn nhìn gần và để tinh bắn nhiều vào mắt là có nguy cơ.

Tùng anh
03-07-2015, 09:54
Em xin cảm ơn anh rất rất nhiều về một số thông tin hiv ạ . em là thành viên mới .rất vui dc làm quen với anh chuyên viên tư vấn ạ :)

Tùng anh
03-07-2015, 10:52
Anh chị cho em hỏi .nếu có tinh dịch hiv bắn vào lỗ mũi thì có bị nhiễm hiv ko ạ ?cái trường hợp này có giống trường hợp bị bắn vào niêm mạc mắt ko ạ

Charles
03-07-2015, 10:54
Anh chị cho em hỏi .nếu có tinh dịch hiv bắn vào lỗ mũi thì có bị nhiễm hiv ko ạ ?cái trường hợp này có giống trường hợp bị bắn vào niêm mạc mắt ko ạ

Khi nào dùng xilanh bơm tinh dịch vào lỗ mũi mới có nguy cơ.

Tùng anh
03-07-2015, 12:02
Anh cho em hỏi thêm ạ
Nếu mình biết có nguy cơ và đi xét nghiệm thì tính từ ngagy bị nguy cơ là dc một tuần ạ .hay là tính cái tuần sau cái ngày ấy ạ .6 tuần đi xét nghiệm có chính xác ko anh và 6 tuần ấy có tính từ ngày bị mắc nguy cơ ko hay là sau cái tuần mắc nguy cơ ạ .

xuanxanh
03-07-2015, 12:07
Anh cho em hỏi thêm ạ
Nếu mình biết có nguy cơ và đi xét nghiệm thì tính từ ngagy bị nguy cơ là dc một tuần ạ .hay là tính cái tuần sau cái ngày ấy ạ .6 tuần đi xét nghiệm có chính xác ko anh và 6 tuần ấy có tính từ ngày bị mắc nguy cơ ko hay là sau cái tuần mắc nguy cơ ạ .

Ngày đi xét nghiệm tính từ ngày có nguy cơ bạn ạ. 6 tuần sau nguy cơ xét nghiệm phương pháp nào cũng được, nếu kết quả âm tính thì khả năng rất cao sẽ an toàn, 12 tuần sau nguy cơ xét nghiệm lại theo khuyến cáo của Bộ y tế sẽ ko có thay đổi.

xuanxanh
03-07-2015, 12:11
Anh cho em hỏi thêm ạ

Ngày đi xét nghiệm tính từ ngày có nguy cơ bạn ạ. 6 tuần sau nguy cơ xét nghiệm phương pháp nào cũng được, nếu kết quả âm tính thì khả năng rất cao sẽ an toàn, 12 tuần sau nguy cơ xét nghiệm lại theo khuyến cáo của Bộ y tế sẽ ko có thay đổi.

Tùng anh
03-07-2015, 12:14
Nghĩa là ngày có nguy cơ thì mình tính là được 1 tuần phải ko ạ . mà sau 6 tuần thì đi mới dc tính là đã hết 6 tuần từ ngày nguy cơ hay là đang ở cuối tuần của tuần 5 và sang ngày đầu của tuần thứ 6 là dc tính đó là tuần thứ 6 ạ .hay cách tính như thế nào ạ?

Tùng anh
03-07-2015, 12:29
Các anh chị cho em hỏi thêm thắc mắc ạ .
Tại sao vết xước rớm máu thì hiv ko thể xâm nhập dc vào cơ thể ạ. Thấy mấy anh chị bảo là vết xước rớm máu tiếp xúc với máu hiv với tinh dịch hiv thì ko có nguy cơ .em chưa hiểu rõ lắm .chỉ biết vết xước rớm máu ko phải vết thương hở .có phải vết xước rớm máu kích thước quá bé với ko đủ để hiv ko thể tiếp xúc phải ko ạ. Anh chị cho em thêm chút kiến thức hiv ạ .

xuanxanh
03-07-2015, 12:33
Nghĩa là ngày có nguy cơ thì mình tính là được 1 tuần phải ko ạ . mà sau 6 tuần thì đi mới dc tính là đã hết 6 tuần từ ngày nguy cơ hay là đang ở cuối tuần của tuần 5 và sang ngày đầu của tuần thứ 6 là dc tính đó là tuần thứ 6 ạ .hay cách tính như thế nào ạ?

Nói đơn giản cho bạn hiểu là ví dụ hôm nay là ngày bạn có nguy cơ thì ngày mai bạn được 1 ngày sau nguy cơ. Cứ vậy mà tính lên, vậy thôi. Còn vết xước đang chảy máu, chưa đóng niêm.mạc mới có nguy cơ. Trường hợp vết xước quá nhỏ, có rỉ máu thì ko có nguy cơ vì ko đủ diện tiếp xúc... Có trường hợp rỉ nước vàng từ vết xước ko được coi là vết thương hở.

Tùng anh
03-07-2015, 12:39
Nghĩa là vết xước chỉ rớm máu thôi chứ ko chảy máu dòng dòng thì ko có nguy cơ ạ .

Tùng anh
03-07-2015, 12:51
Vết xước bình thường đang rớm máu tiếp xúc luôn máu hiv thì ko có nguy cơ .còn vết xước lớn và dài đang chảy máu dòng dòng tiếp xúc mới có nguy cơ hiv phải ko ạ .

Charles
03-07-2015, 15:06
Vết xước bình thường đang rớm máu tiếp xúc luôn máu hiv thì ko có nguy cơ .còn vết xước lớn và dài đang chảy máu dòng dòng tiếp xúc mới có nguy cơ hiv phải ko ạ .

Từ đầu topic tôi thấy bạn chưa đưa ra tình huống cụ thể nào cả. Bạn muốn tư vấn thì phải trình bày cụ thể, còn nếu muốn tìm hiểu kiến thức thì tại diễn đàn sẵn có rất nhiều.

Tùng anh
03-07-2015, 15:10
Vấn đề của em là thủ dâm với bạn trai . em cứ sợ là trong lúc thủ dâm tay cọ xát với dương vật tạo ra vết xước ở tay và ở dương vật .sợ 2 vết xước ý cọ sát nhiều chảy máu ý.

Charles
03-07-2015, 15:13
Vấn đề của em là thủ dâm với bạn trai . em cứ sợ là trong lúc thủ dâm tay cọ xát với dương vật tạo ra vết xước ở tay và ở dương vật .sợ 2 vết xước ý cọ sát nhiều chảy máu ý.

Vấn đề này bạn đã được tư vấn rồi, vui lòng đọc lại. Nếu không tin thì đừng nên hỏi nữa.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa, BQT khóa lại.

Thủ dâm cho nhau có bị HIV ko ạ? (http://diendanhiv.vn/threads/31541-Thu-dam-cho-nhau-co-bi-HIV-ko-a)

Tuanmecsedec
03-07-2015, 17:05

Nhắc nở thành viên Tùng anh (http://diendanhiv.vn/members/50002-Tung-anh),vấn đề này mọi người đã tư vấn rất nhiều cho bạn là không có nguy cơ rồi.Nếu bạn vẫn cố tình lập lại câu hỏi,tức là cố tình Spam bài,vì vậy sẽ khóa nick bạn.