PDA

View Full Version : Mong a Tuấn tư vấn giúp em vấn đề của em với ạ!

minhle
08-10-2013, 10:21
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:PunctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->Em chào các a các chị! em là thành viên mới, mong các a chị tư vấn giúp em với ạ. Trường hợp của e như thế này ạ: Em có đi hát kraoke vào buổi tối, có ngồi với 1 nhân viên, hát hò bình thường được 1 lúc em thấy chân e có 2 vết chảy máu, 1 vết ở dưới bàn chân, 1 vết ở trên bàn chân như vết cắt. Do em đa nghi (e có đọc báo thấy nhiều khi có người nhiễm HIV cố tình trả thù này kia, cụ thể là e nghi cô gái kia) nên e quyết định uống thuốc phơi nhiễm cho yên tâm. thời gian em uống sau khi bị vết thương vào khoảng 6 tiếng rưỡi đến 7 tiếng (em uống loại 2 viên cùng 1 lúc/1 ngày vào 1 giờ nhất định trong ngày theo hướng dẫn của người bán thuốc, e cũng không còn nhớ tên thuốc nữa) trong vòng 4 tuần em uống thuốc đúng theo chỉ dẫn và không cảm thấy tác dụng phụ. Trong thời gian uống thuốc em có QH vợ chồng bình thường và đều dùng BCS để đảm bảo cho vợ. Tuy nhiên có 2 lần em rất băn khoăn a chị ạ. đó là có 2 lần trong khi đeo BCS lúc đầu em có đeo ngược (do chỉ bật đèn ngủ) nên lúc đó dịch nhờn của em dính vào đầu BCS, xong đó em cũng không để ý mà đeo lại BCS cho đúng và QH v/c bình thường. Như vậy phía ngoài BCS có dính chất nhờn của em và e nghĩ trường hợp này em vô tình tạo nguy cơ lây nhiễm cho vợ em. e thật sự vô tình rồi. Các a các chị làm ơn cho em hỏi trong trường hợp này vợ em có nguy cơ lây nhiễm không ạ. Em chân thành cảm ơn a chị!

songchungvoi_HIV
08-10-2013, 10:36
<!--><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:PunctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->Em chào các a các chị! em là thành viên mới, mong các a chị tư vấn giúp em với ạ. Trường hợp của e như thế này ạ: Em có đi hát kraoke vào buổi tối, có ngồi với 1 nhân viên, hát hò bình thường được 1 lúc em thấy [I]chân e có 2 vết chảy máu, 1 vết ở dưới bàn chân, 1 vết ở trên bàn chân như vết cắt. Do em đa nghi (e có [I]đọc báo thấy nhiều khi có người nhiễm HIV cố tình trả thù này kia, cụ thể là e nghi cô gái kia) nên e quyết định uống thuốc phơi nhiễm cho yên tâm. thời gian em uống sau khi bị vết thương vào khoảng 6 tiếng rưỡi đến 7 tiếng (em uống loại 2 viên cùng 1 lúc/1 ngày vào 1 giờ nhất định trong ngày theo hướng dẫn của người bán thuốc, e cũng không còn nhớ tên thuốc nữa) trong vòng 4 tuần em uống thuốc đúng theo chỉ dẫn và không cảm thấy tác dụng phụ. Trong thời gian uống thuốc em có QH vợ chồng bình thường và đều dùng BCS để đảm bảo cho vợ. Tuy nhiên có 2 lần em rất băn khoăn a chị ạ. đó là có 2 lần trong khi đeo BCS lúc đầu em có đeo ngược (do chỉ bật đèn ngủ) nên lúc đó dịch nhờn của em dính vào đầu BCS, xong đó em cũng không để ý mà đeo lại BCS cho đúng và QH v/c bình thường. Như vậy phía ngoài BCS có dính chất nhờn của em và e nghĩ trường hợp này em vô tình tạo nguy cơ lây nhiễm cho vợ em. e thật sự vô tình rồi. Các a các chị làm ơn cho em hỏi trong trường hợp này vợ em có nguy cơ lây nhiễm không ạ. Em chân thành cảm ơn a chị!
chân e có 2 vết chảy máu, 1 vết ở dưới bàn chân, 1 vết ở trên bàn chân như vết cắt: Chân bị vết thương do đâu mà bạn không hề biết, và rồi còng suy luận đó là vết cắt. Nếu 1nguời dùng vật bén nhọn cắt vào chân mình mà không biết quả là da chân bạn thuộc da trâu hay da bò. Rồi đa nghi nghi ngờ người ngồi cạnh mình cắt, đúng là hoang tưởng.
em uống loại 2 viên cùng 1 lúc/1 ngày vào 1 giờ nhất định trong ngày theo hướng dẫn của người bán thuốc, e cũng không còn nhớ tên thuốc nữa: Đây là sai lầm của bạn. Tự ý mua thuốc độc hại mà không có sự chỉ định của bác sĩ. Đã vậy người bán thuốc không có toa bác sĩ mà vẫn bán thuốc dạng hàng cấm và bán theo toa. Và còn tư vấn bậy bạ cho người tiêu dùng. Và bạn cũng chả biết đó là thuốc gì, May cho bạn uống vào mà vẫn còn tìm đến đây nhờ tư vấn, quả là một sự may mắn, chứ không là giờ này mằn trong BV xúc ruột.
nên lúc đó dịch nhờn của em dính vào đầu BCS, xong đó em cũng không để ý mà đeo lại BCS cho đúng và QH v/c bình thường ==> tạo nguy cơ lây nhiễm cho vợ em. BCS do bạn đeo ngược QH với vợ một lúc, và lúc này chưa xuất tinh thì là gì có chất nhờn, chất nhờn này là chất nhờn của dầu trong BCS có nhiệm vụ diệt tinh trùng. Vậy khi lộn BCS trở lại thì đó cũng chỉ là chất nhờ dầu của BCS thì làm gì có nguy cơ?

minhle
08-10-2013, 10:51
em uống loại 2 viên cùng 1 lúc/1 ngày vào 1 giờ nhất định trong ngày theo hướng dẫn của người bán thuốc, e cũng không còn nhớ tên thuốc nữa: Đây là sai lầm của bạn. Tự ý mua thuốc độc hại mà không có sự chỉ định của bác sĩ. Đã vậy người bán thuốc không có toa bác sĩ mà vẫn bán thuốc dạng hàng cấm và bán theo toa. Và còn tư vấn bậy bạ cho người tiêu dùng. Và bạn cũng chả biết đó là thuốc gì, May cho bạn uống vào mà vẫn còn tìm đến đây nhờ tư vấn, quả là một sự may mắn, chứ không là giờ này mằn trong BV xúc ruột.
nên lúc đó dịch nhờn của em dính vào đầu BCS, xong đó em cũng không để ý mà đeo lại BCS cho đúng và QH v/c bình thường ==> tạo nguy cơ lây nhiễm cho vợ em. BCS do bạn đeo ngược QH với vợ một lúc, và lúc này chưa xuất tinh thì là gì có chất nhờn, chất nhờn này là chất nhờn của dầu trong BCS có nhiệm vụ diệt tinh trùng. Vậy khi lộn BCS trở lại thì đó cũng chỉ là chất nhờ dầu của BCS thì làm gì có nguy cơ?

a ơi! về thuốc uống thì em tìm mua cửa hàng thuốc có địa chỉ trên web a à. và 2 loại thuốc lúc em uống thì em có vào tham khảo thì có tên giống như theo hướng dẫn trên các trang web a à.
Còn ý thứ 2 a chưa hiểu ý của em nói a à: ý em là khi chuẩn bị QH thì em đeo BCS nhưng lại đeo ngược, bản thân lúc này đầu DV của em có dịch nhờn trong (là dịch nhờn bôi trơn khi bị kích thích nó cũng tự ra đó anh ơi) dịch nhờn này dính vào đầu BCS, do deo ngược nên em không kéo xuống được nên phải lộn ra để đeo chiều ngược lại, dẫn đến phía ngoài BCS có dính dịch nhờn sẽ đi vào AD a à. như vậy vợ e có nguy cơ không anh?

songchungvoi_HIV
08-10-2013, 10:55
a ơi! về thuốc uống thì em tìm mua cửa hàng thuốc có địa chỉ trên web a à. và 2 loại thuốc lúc em uống thì em có vào tham khảo thì có tên giống như theo hướng dẫn trên các trang web a à.
Còn ý thứ 2 a chưa hiểu ý của em nói a à: ý em là khi chuẩn bị QH thì em đeo BCS nhưng lại đeo ngược, bản thân lúc này đầu DV của em có dịch nhờn trong (là dịch nhờn bôi trơn khi bị kích thích nó cũng tự ra đó anh ơi) dịch nhờn này dính vào đầu BCS, do deo ngược nên em không kéo xuống được nên phải lộn ra để đeo chiều ngược lại, dẫn đến phía ngoài BCS có dính dịch nhờn sẽ đi vào AD a à. như vậy vợ e có nguy cơ không anh?
Bạn cứ đọc kỷ những phần tôi in đậm đi, và tự suy nghĩ xem mình có nguy cơ không? Nếu suy nghĩ không ra thì gác chân lên trán mà suy nghĩ. Ok?

Tuanmecsedec
08-10-2013, 11:05
Một trường hợp uống thuốc phơi nhiễm VÔ TỘI VẠ.Uống thuốc khi không cần thiết .Tôi chuyển chủ đề này về box

Khác (http://www.diendanhiv.vn/forums/25-Khac)

(8 Đang xem)
http://www.diendanhiv.vn/images/forumicon/help.pngNhầm nhọt gì chăng ?

minhle
08-10-2013, 11:07
Bạn cứ đọc kỷ những phần tôi in đậm đi, và tự suy nghĩ xem mình có nguy cơ không? Nếu suy nghĩ không ra thì gác chân lên trán mà suy nghĩ. Ok?

Vâng. a làm ơn cho em hỏi dịch nhờn trong của DV đi vào trong AD thì người con gái có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh? (không phải là tinh trùng a à).

Tuanmecsedec
08-10-2013, 11:13
Vâng. a làm ơn cho em hỏi dịch nhờn trong của DV đi vào trong AD thì người con gái có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh? (không phải là tinh trùng a à).

Bạn nên nhớ tinh trùng không có HIV,chỉ có dịch và tinh dịch mới có vi rút.Bạn không nghe về lọc rửa tinh trùng hay sao,chính vì tinh trùng không có vi rút nên mới loại bỏ tinh dịch.

songchungvoi_HIV
08-10-2013, 11:14
Bạn tự đọc cho kỷ xem bạn có nguy cơ không?

minhle
08-10-2013, 11:35
Bạn nên nhớ tinh trùng không có HIV,chỉ có dịch và tinh dịch mới có vi rút.Bạn không nghe về lọc rửa tinh trùng hay sao,chính vì tinh trùng không có vi rút nên mới loại bỏ tinh dịch.

Vâng a à. Trường hợp của em "Dịch tiết ở đầu dương vật khi chưa xuất tinh" có đi vào trong AD của vợ em, do Dịch tiết này có dính vào phía đầu ngoài BCS. Như vậy vợ em có nguy cơ không a?

songchungvoi_HIV
08-10-2013, 11:41
Vâng a à. Trường hợp của em "Dịch tiết ở đầu dương vật khi chưa xuất tinh" có đi vào trong AD của vợ em, do Dịch tiết này có dính vào phía đầu ngoài BCS. Như vậy vợ em có nguy cơ không a?
Bạn có nguy cơ đâu mà sợ lây cho vợ. Bạn khùng hả? Đã phân tích rùi mà đọc vẫn không hiểu? Đúng là đầu to mà óc như trái nho khô.
:k5824633:

minhle
08-10-2013, 11:41

Em hiểu ý a Tuấn nói ở trên là TH của em không cần uống thuốc. Vì đây là thuốc rất có hại cho sức khỏe nên uống khi thực sự cần thiết. Nhưng em chỉ giả sử trong trường hợp của em có nguy cơ thì như quá trình trên vợ em cũng có nguy cơ hay không đó anh à? em chân thành cảm ơn.

songchungvoi_HIV
08-10-2013, 11:45
Em hiểu ý a Tuấn nói ở trên là TH của em không cần uống thuốc. Vì đây là thuốc rất có hại cho sức khỏe nên uống khi thực sự cần thiết. Nhưng em chỉ giả sử trong trường hợp của em có nguy cơ thì như quá trình trên vợ em cũng có nguy cơ hay không đó anh à? em chân thành cảm ơn.
Chỉ giải đáp những gì bạn hỏi, còn chuyện giả sử thì k cần giải đáp, Không có chuyện giả dụ ở đây, Yes hay No ==> Thế thôi

Tuanmecsedec
08-10-2013, 11:46

Dịch đó gọi là dịch hương phấn của đàn ông cũng có vi rút.Nhưng rất ít khả năng lây nhiễm rất thấp.

minhle
08-10-2013, 11:51
Chỉ giải đáp những gì bạn hỏi, còn chuyện giả sử thì k cần giải đáp, Không có chuyện giả dụ ở đây, Yes hay No ==> Thế thôi

Dịch đó gọi là dịch hương phấn của đàn ông cũng có vi rút.Nhưng rất ít khả năng lây nhiễm rất thấp.

Vâng! em cảm ơn 2 anh!