PDA

View Full Version : Vết xước tiếp xúc với tinh dịch bị hiv thì có bị nhiễm hiv ko ạ

Tùng anh
01-07-2015, 12:14
Anh chị cho em hỏi .mặc dù là em biết là em an toàn rồi và cũng đã bớt lo rồi nhưng em muốn hỏi để biết thêm một số thắc mắc về hiv .
Nếu vết xước ở tay còn mới và chạm luôn vào tinh dịch hiv thì có bị nhiễm hiv ko ạ ?

Charles
01-07-2015, 12:32
Anh chị cho em hỏi .mặc dù là em biết là em an toàn rồi và cũng đã bớt lo rồi nhưng em muốn hỏi để biết thêm một số thắc mắc về hiv .
Nếu vết xước ở tay còn mới và chạm luôn vào tinh dịch hiv thì có bị nhiễm hiv ko ạ ?

Không sao. Thứ nhất vết xước không fải là vết thương hở. Thứ 2 tinh dịch ra môi trường ngoài virus bất hoạt ngay rồi.

Tùng anh
01-07-2015, 12:41
Cho em hỏi kỹ hơn một chút vết xước có dớm máu thì vẫn là vết xước và đó vẫn chưa là vết thương hở ạ .vết thương hở có phải là giống như lúc gọt hoa quả bị đứt tay chảy máu mới là vết thương hở ko hay như thế nào ạ ?

Charles
01-07-2015, 14:00
Cho em hỏi kỹ hơn một chút vết xước có dớm máu thì vẫn là vết xước và đó vẫn chưa là vết thương hở ạ .vết thương hở có phải là giống như lúc gọt hoa quả bị đứt tay chảy máu mới là vết thương hở ko hay như thế nào ạ ?

Vết xước rớm máu không được coi là vết thương hở. Vết thương hở là vết thương đang chảy máu, phải có độ rộng và độ sâu, chứ không phải như vết xước ngoài da.

Nguyen Ha
01-07-2015, 14:05

Khi nào tay bạn đang chảy te tua để cho người kia xuất tinh trực tiếp vào thì mới có nguy cơ. Còn tay rớm máu không có nguy cơ.

Tùng anh
01-07-2015, 14:07
Em cảm ơn các anh chị nhé :)

Tùng anh
01-07-2015, 16:01
Cho em hỏi thêm một câu hỏi nữa ạ .
Nếu tinh dịch mới xuất nhiễm hiv mà đầu dương vật tiếp xíc luôn với tinh dịch hiv mới xuất đó thò có bị lây nhiễm hiv ko ạ?

Tùng anh
01-07-2015, 16:03
Cho em hỏi thêm một câu hỏi nữa ạ .
Nếu tinh dịch của một người hiv mới xuất mà tiếp xúc luôn vào đầu dương vật của người khác thì có bị lây nhiễm hiv ko ạ?

Tuanmecsedec
01-07-2015, 16:06

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã tạo chủ đề hỏi và đã được trả lời rồi,đề nghị đọc toàn bộ những gì mọi người đã tư vấn.

Chủ đề: Thủ dâm cho nhau có bị HIV ko ạ? (http://www.diendanhiv.vn/threads/31541-Thu-dam-cho-nhau-co-bi-HIV-ko-a)