PDA

View Full Version : Hỏi về lây nhiễm hiv

Tùng anh
02-07-2015, 11:03
Em có một thắc mắc tiếp nhờ anh chị tư vấn .
Nếu ví dụ tay em có một vết xước rớm máu còn mới tiếp xúc luôn với vết thương hở chảy đầy máu của người hiv còn mới thì em có bị hiv ko ạ ?nhờ anh chị tư vấn kỹ nếu có nguy cơ thì vì sao và ko có nguy cơ và vì sao ạ .em cảm ơn ạ .

Hoang Tưởng
02-07-2015, 12:04
Mình đã xem qua lịch sử tạo chủ đề của bạn , và mình thấy mặc dù BQT đã tư vấn rất kỉ cho bạn về trường hợp tiếp xúc nhưng bạn vẫn còn hoang mang , vết xước rớm máu thì không đủ rộng và sâu để có thể làm bạn phơi nhiễm trong trường hợp này , chưa tính cạ sát nhau bao lâu nữa , củng phải cần thêm thời gian tiếp xúc đủ để có thể làm lây nhiễm nha bạn .Chúc bạn sớm ôn định tâm lý .

An an
02-07-2015, 12:10
Mình đã xem qua lịch sử tạo chủ đề của bạn , và mình thấy mặc dù BQT đã tư vấn rất kỉ cho bạn về trường hợp tiếp xúc nhưng bạn vẫn còn hoang mang , vết xước rớm máu thì không đủ rộng và sâu để có thể làm bạn phơi nhiễm trong trường hợp này , chưa tính cạ sát nhau bao lâu nữa , củng phải cần thêm thời gian tiếp xúc đủ để có thể làm lây nhiễm nha bạn .Chúc bạn sớm ôn định tâm lý .

Cho mình hỏi thêm một chút .nếu như tay của bạn mình thủ dâm cầm vào dương vật của mình khá lâu thời gian mình mới ra tinh thì đấy có phải là cọ sát lâu ko .có bị nhiễm hiv ko .cảm ơn bạn đã giúp mình ổn định tâm lý dc một phần nào

Hoang Tưởng
02-07-2015, 12:11
Cho mình hỏi thêm một chút .nếu như tay của bạn mình thủ dâm cầm vào dương vật của mình khá lâu thời gian mình mới ra tinh thì đấy có phải là cọ sát lâu ko .có bị nhiễm hiv ko .cảm ơn bạn đã giúp mình ổn định tâm lý dc một phần nào
Cái này anh Tuấn và các MOD đã tư vấn cho bạn rồi , mong bạn đọc lại những gì đã được tư vấn nhé . Thông cảm vì đây là quy định của diễn đàn .

An an
02-07-2015, 12:11
Và nếu 2 vết xước rớm máu cọ sát nhau lâu thì có nhiễm hiv ko ạ .mình vẫn chưa rõ lắm

Tùng anh
02-07-2015, 12:15
Và nếu 2 vết xước rớm máu cọ sát nhau lâu thì có nhiễm hiv ko ạ .mình vẫn chưa rõ lắm. Cái này mình chưa dc tư vấn nhờ bạn và các anh chị tư vấn rõ hơn .

Hoang Tưởng
02-07-2015, 12:16
Và nếu 2 vết xước rớm máu cọ sát nhau lâu thì có nhiễm hiv ko ạ .mình vẫn chưa rõ lắm
Do bạn hoang tưởng mà ra thôi , tự thủ dâm, hay là có 1 người khác thủ dâm cho bạn thì củng như nhau thôi , THỦ DÂM an toàn với HIV , bạn nên tìm hiểu thêm về con đường lây nhiễm HIV đã có sẵn trên diễn đàn nhé .

Tùng anh
02-07-2015, 12:25
Em cảm ơn về sự tư vấn ạ . dạo này lo lắng suy sụp kinh khủng .mặc dù dc cái anh chị tư vấn đã ko có nguy cơ và đã cảm thấy yên tâm 50% .nhưng lúc ngỉ cứ hay bị lo nghĩ vớ vẩn thành ra các câu hỏi như thế này. Các anh chị có cách nào giúp em giải tỏa stress ko .em cảm ơn ạ. 50% đã hết lo còn 50% vẫn nghĩ vu vơ .

Hoang Tưởng
02-07-2015, 12:29
Nếu bạn không tin tưởng vào diễn đàn vậy vào kêu tư vấn làm chi , tư vấn xong nói không có nguy cơ rồi vẫn còn sợ , chả hiểu luôn , bộ muốn bị HIV lắm hay sao ấy , bạn bi stress như vậy mà không tìm cách khắc phục nó chuyển sang trầm cảm còn nguy hiểm hơn HIV , bạn nên ăn uống điều độ , vui chơi thể thao lành mạnh , mình tin bạn sẽ bớt stress .

Tùng anh
02-07-2015, 12:46
Vâng em cảm ơn ạ

Tuanmecsedec
02-07-2015, 20:43
Em có một thắc mắc tiếp nhờ anh chị tư vấn .
Nếu ví dụ tay em có một vết xước rớm máu còn mới tiếp xúc luôn với vết thương hở chảy đầy máu của người hiv còn mới thì em có bị hiv ko ạ ?nhờ anh chị tư vấn kỹ nếu có nguy cơ thì vì sao và ko có nguy cơ và vì sao ạ .em cảm ơn ạ .

Và nếu 2 vết xước rớm máu cọ sát nhau lâu thì có nhiễm hiv ko ạ .mình vẫn chưa rõ lắm. Cái này mình chưa dc tư vấn nhờ bạn và các anh chị tư vấn rõ hơn .

Em cảm ơn về sự tư vấn ạ . dạo này lo lắng suy sụp kinh khủng .mặc dù dc cái anh chị tư vấn đã ko có nguy cơ và đã cảm thấy yên tâm 50% .nhưng lúc ngỉ cứ hay bị lo nghĩ vớ vẩn thành ra các câu hỏi như thế này. Các anh chị có cách nào giúp em giải tỏa stress ko .em cảm ơn ạ. 50% đã hết lo còn 50% vẫn nghĩ vu vơ .

Vâng em cảm ơn ạ

Để không nhìn lôn xộn,Tuanmecsedec khóa vĩnh viễn 1 nick.An an (http://www.diendanhiv.vn/members/50188-An-an)

Tuanmecsedec
02-07-2015, 20:45

Tham gia thì cũng nên tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn đi bạn,đừng mở chủ đề hỏi chuyện vớ vẩn.