PDA

View Full Version : Dức tay chạm vào vải dính máu nhiều .

lo_lang
03-07-2015, 07:46
Hôm nay do lo lắng quá . em lại lên diễn dàn mong anh chị xem xét giúp em là em có sao không . chứ em sợ quá . em cám ơn anh chị .

Xin thưa anh chị . số là em bị dức tay . mà em có chạm tay bị dức dó vào miến vải màu trắng dính bệt máu to bằng ngón tay cái . em sợ quá nên có nhìn kỉ miến vải trắng dó thì thấy máu nó dính lên miến vải ko có màu dỏ tươi vì em nghỉ máu dính vào vải là phải có màu dỏ tươi của máu . nhưng dây em thấy bệt máu dó có màu nâu nâu như màu cafe dó anh chị thì em chạm vào có sao không anh chị .

lo_lang
03-07-2015, 08:28
Anh chị cho em hỏi máu dính vào miến vải trắng dó ko còn dỏ tươi mà chuyển thành màu nâu nâu như màu cafe thì liệu virus hiv còn sống và lây nhiễm dược nửa không anh chị . khi tay em bị dức chạm vào máu trên mến vải dó .

Nguyen Ha
03-07-2015, 08:37
Hôm nay do lo lắng quá . em lại lên diễn dàn mong anh chị xem xét giúp em là em có sao không . chứ em sợ quá . em cám ơn anh chị .

Xin thưa anh chị . số là em bị dức tay . mà em có chạm tay bị dức dó vào miến vải màu trắng dính bệt máu to bằng ngón tay cái . em sợ quá nên có nhìn kỉ miến vải trắng dó thì thấy máu nó dính lên miến vải ko có màu dỏ tươi vì em nghỉ máu dính vào vải là phải có màu dỏ tươi của máu . nhưng dây em thấy bệt máu dó có màu nâu nâu như màu cafe dó anh chị thì em chạm vào có sao không anh chị .
HIV không sống trên miếng vải nên ko lây cho bạn được.

lo_lang
03-07-2015, 08:40
Vậy cho dù nó mới dính vào củng ko lây dược hả chị em cảm ơn chị nhiều .

Chị ơi em tìm hiểu ko biết dúng ko . máu mà dính vào miến vải là phải dỏ tươi . dây em nhìn thấy máu dính vào miến vải dó dả chuyển thành màu nâu nâu như màu cafe thì có nghĩa máu dó dả sẫm màu và khô di thì virus hiv củng bất hoạt và chết di rồi nên ko lây nhiễm dược dúng ko chị .

Tuanmecsedec
03-07-2015, 09:06

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

lo_lang
03-07-2015, 09:28
Dạ em cảm ơn anh .

Nhưng em chỉ muốn hỏi cái này cho biết thêm thôi . anh giúp em nghe anh .

Máu hiv mà dính vào miến vải trắng . máu dó ko còn màu dỏ tươi mà chuyển thành màu nâu nâu như màu cafe thì có nghĩa virus dó dả khô và bất hoạt nên virus hiv dó chết di nên ko còn lây nhiễm dược nửa phải ko anh chị .

Charles
03-07-2015, 09:30
Dạ em cảm ơn anh .

Nhưng em chỉ muốn hỏi cái này cho biết thêm thôi . anh giúp em nghe anh .

Máu hiv mà dính vào miến vải trắng . máu dó ko còn màu dỏ tươi mà chuyển thành màu nâu nâu như màu cafe thì có nghĩa virus dó dả khô và bất hoạt . virus hiv dó chết di nên ko còn lây nhiễm dược nửa phải ko anh chị .

lo_lang
03-07-2015, 09:48
Dạ em cám ơn anh Truong xuân ạ . chị Nguyen Ha và a Tuấn .

Anh chị cho em hỏi thêm cái này nửa thôi anh chị . em bị người kia vô tình khạc dờm phun trúng mắt em thì sao ko anh chị . anh chị cho em hỏi dịch dờm văng vào mắt có nguy cơ ko và dịch dờm có virus hiv không ạ .

Charles
03-07-2015, 09:50

Anh chị cho em hỏi thêm cái này nửa thôi anh chị . em bị người kia vô tình khạc dờm phun trúng mắt em thì sao ko anh chị . anh chị cho em hỏi dịch dờm văng vào mắt có nguy cơ ko và dịch dờm có virus hiv không ạ .

Dịch đờm không làm lây nhiễm HIV bạn.

lo_lang
03-07-2015, 10:08
Dạ vậy có nghĩa dịch dờm ko có virus hiv nên có văng vô mắt em củng ko sao . em cảm ơn anh Truong Xuân .

Charles
03-07-2015, 10:10
Dạ vậy có nghĩa dịch dờm ko có virus hiv nên có văng vô mắt em củng ko sao . em cảm ơn anh Truong Xuân .

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau:

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

lo_lang
03-07-2015, 10:21
Dạ em cảm ơn anh . vậy chỉ máu . dịch tiết âm dạo . tinh dịch . sửa mẹ . nước ối mới có virus hiv . còn nước bọt và dịch dờm ko có hiv em cảm ơn anh . em hiểu rồi anh .

Tuanmecsedec
03-07-2015, 17:47

Không sao bạn.