PDA

View Full Version : Bị tiết lợn bắn vào mắt

BìnhLe
03-07-2015, 08:13
Em chào các anh chị.em từng lên diễn đàn rồi ạ,năm ngoái em có nguy cơ được a/c tư vấn là không sao em rất cảm ơn!
nay em có câu hỏi mong a/c giải đáp giúp em.
hôm qua em mua tiết lợn ngoài chợ về để đánh tiết canh,do sơ ý em rửa cái đĩa đựng tiết,thì bị tiết bắn vào mắt,lúc đó tiết vẫn chưa được sơ chế,vẫn còn đỏ tươi.
điều em lo lắng là nhỡ người giết Lợn bị đứt tay chảy máu vào tiết rồi bắn cái tiết đó vào mắt em sợ lây nhiễm hiv.do là em xịt cái đĩa đựng tiết dưới vòi nước,nó bắn 1 giọt vào mắt em.
em bị ám ảnh 1 lần roi lên giờ e rất sợ.nó như kiểu ám ảnh ý các anh.
em cảm ơn rất nhiều!

Tuanmecsedec
03-07-2015, 09:03
Em chào các anh chị.em từng lên diễn đàn rồi ạ,năm ngoái em có nguy cơ được a/c tư vấn là không sao em rất cảm ơn!
nay em có câu hỏi mong a/c giải đáp giúp em.
hôm qua em mua tiết lợn ngoài chợ về để đánh tiết canh,do sơ ý em rửa cái đĩa đựng tiết,thì bị tiết bắn vào mắt,lúc đó tiết vẫn chưa được sơ chế,vẫn còn đỏ tươi.
điều em lo lắng là nhỡ người giết Lợn bị đứt tay chảy máu vào tiết rồi bắn cái tiết đó vào mắt em sợ lây nhiễm hiv.do là em xịt cái đĩa đựng tiết dưới vòi nước,nó bắn 1 giọt vào mắt em.
em bị ám ảnh 1 lần roi lên giờ e rất sợ.nó như kiểu ám ảnh ý các anh.
em cảm ơn rất nhiều!

Tiết lợn không có HIV bạn và HIV không thể tồn tại trong tiết lợn.

BìnhLe
03-07-2015, 10:15
Anh Tuấnmecedes ơi,cho dù máu h có rơi vào trong tiết lợn và bắn vào mắt mình cũng không vấn đề gì đúng không anh.và như anh nói nó ko thể sống trong tiết lợn ạ
dạ.em cảm ơn anh.
À anh ơi sáng nay ngón tay em bị chảy máu,em cầm vào cây tăm của người trước vừa xỉa răng xong,trên tăm mà có máu thì dính vào vết thương của em có sao không ạ.em cầm vào đúng chỗ đầu ngón tay bị đứt.
em sống cứ mập mờ trong lo lắng,các a cho em lời khuyên với ạ!

Charles
03-07-2015, 10:16
Anh Tuấnmecedes ơi,cho dù máu h có rơi vào trong tiết lợn và bắn vào mắt mình cũng không vấn đề gì đúng không anh.và như anh nói nó ko thể sống trong tiết lợn ạ
dạ.em cảm ơn anh.
À anh ơi sáng nay ngón tay em bị chảy máu,em cầm vào cây tăm của người trước vừa xỉa răng xong,trên tăm mà có máu thì dính vào vết thương của em có sao không ạ.em cầm vào đúng chỗ đầu ngón tay bị đứt.

HIV không lây qua cây tăm bạn.

BìnhLe
03-07-2015, 13:43
Em cảm ơn các anh nhiều!vậy là hai trường hợp trên của em không thể lây bệnh được ạ.chỉ có máu tươi đưa thẳng vào mắt với vết đứt tay của em mới có nguy cơ đúng k các anh.

Charles
03-07-2015, 15:11
Em cảm ơn các anh nhiều!vậy là hai trường hợp trên của em không thể lây bệnh được ạ. chỉ có máu tươi đưa thẳng vào mắt với vết đứt tay của em mới có nguy cơ đúng k các anh.

Tuanmecsedec
03-07-2015, 17:52
dạ.em cảm ơn anh.

Tuanmecsedec khẳng định 100% HIV không thể tồn tại trong máu Lợn (Heo).

BìnhLe
04-07-2015, 00:03
Dạ.em làm phục vụ ở quán ăn các anh ah,mấy cái tăm khách xỉa răng xong,vất ở bàn lúc em dọn bàn,cái đầu ngón tay em vừa bị đứt cách đó 5phút vẫn còn rướm máu,em cầm luôn vào mấy cái tăm đe cho vào xọt rác ạ. e chỉ sợ họ xỉa răng cháy máu em cầm vào luôn thôi ạ.mấy cái chuyện linh tinh này cứ làm em suy nghĩ mãi,mãi không thoát ra được ạ!
em mong các a giúp đỡ em,em mới cưới vợ em có làm sao lại lây cho vợ con em thì khổ quá ạ. Em phiền các anh chị trong diễn đàn nhiều ạ.

Charles
04-07-2015, 08:10
Dạ.em làm phục vụ ở quán ăn các anh ah,mấy cái tăm khách xỉa răng xong,vất ở bàn lúc em dọn bàn,cái đầu ngón tay em vừa bị đứt cách đó 5phút vẫn còn rướm máu,em cầm luôn vào mấy cái tăm đe cho vào xọt rác ạ. e chỉ sợ họ xỉa răng cháy máu em cầm vào luôn thôi ạ.mấy cái chuyện linh tinh này cứ làm em suy nghĩ mãi,mãi không thoát ra được ạ!
em mong các a giúp đỡ em,em mới cưới vợ em có làm sao lại lây cho vợ con em thì khổ quá ạ. Em phiền các anh chị trong diễn đàn nhiều ạ.

HIV không lây qua cái tăm.

Muốn lấy vợ thì chịu khó tìm hiểu kiến thức đi, kẻo sao lây bệnh hoang tưởng cho vợ rồi cả 2 VC cùng hoang tưởng thì mệt lắm.

Tuanmecsedec
04-07-2015, 11:23

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.