PDA

View Full Version : Anh chị tư vấn giúp với vì chiều gái mại dâm không dùng bao cao su

Duong minh
03-07-2015, 15:29
Bốn ngày trước em có đi quan hệ với 2 GMD. Em có quan hệ bcs với một cô .còn cô kia thì ko vì cô ta bảo là ko thích cho nên em đã lỡ chiều cô ấy . lúc quan hệ với cô trước em có cho tay vào âm đạo của cô ý và khi cho dc một lúc em rút tay ra tay còn dính nhiều dịch và lúc đó em chẳng may quẹt vào cái đinh ở giường làm tay em chảy máu nhiều .khá là sót. Nhưng em nghĩ là ko sao cả thế là em lại cho cái tay đấy lau dịch âm đạo cho đỡ sót .ko biết em bị gì lại làm như vậy .giờ hối hận quá ko biết lúc đấy làm sao. Với lại quan hệ cô này xong thì em quan hệ tiếp cô kia và ko bao ca su ....sau cái ngày đấy năm ngày . em đã uống pep nhưng người cứ nôn nao khó chịu .anh chị tư vấn em có bị nhiễm hiv ko ạ? Và uống pep lúc đấy vẫn trong thời gian vàng ko ạ

Charles
03-07-2015, 15:39
Bốn ngày trước em có đi quan hệ với 2 GMD. Em có quan hệ bcs với một cô .còn cô kia thì ko vì cô ta bảo là ko thích cho nên em đã lỡ chiều cô ấy . lúc quan hệ với cô trước em có cho tay vào âm đạo của cô ý và khi cho dc một lúc em rút tay ra tay còn dính nhiều dịch và lúc đó em chẳng may quẹt vào cái đinh ở giường làm tay em chảy máu nhiều .khá là sót. Nhưng em nghĩ là ko sao cả thế là em lại cho cái tay đấy lau dịch âm đạo cho đỡ sót .ko biết em bị gì lại làm như vậy .giờ hối hận quá ko biết lúc đấy làm sao. Với lại quan hệ cô này xong thì em quan hệ tiếp cô kia và ko bao ca su ....sau cái ngày đấy năm ngày . em đã uống pep nhưng người cứ nôn nao khó chịu .anh chị tư vấn em có bị nhiễm hiv ko ạ? Và uống pep lúc đấy vẫn trong thời gian vàng ko ạ

Bạn QHTD không sử dụng BCS là có nguy cơ. Bạn uống PEP sau 5 ngày thì hết tác dụng rồi, vì PEP chỉ có tác dụng sau nguy cơ 72 giờ là cùng. Giờ bạn chờ XN thôi: 4 tuần = Combo Ag/Ab hoặc 6 tuần = Test nhanh và chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo.

Duong minh
03-07-2015, 15:42
Thế em chỉ có một nguy cơ là ko sử dụng bao cu su đúng ko ạ . em có cho cả 2 cô này đi xét nghiệm sau cái ngày đó kết quả đều âm tính . mà em hơi lo lắng trường hợp bị chảy máu tay ý .em hơi lo quá .

Charles
03-07-2015, 15:45
Thế em chỉ có một nguy cơ là ko sử dụng bao cu su đúng ko ạ . em có cho cả 2 cô này đi xét nghiệm sau cái ngày đó kết quả đều âm tính . mà em hơi lo lắng trường hợp bị chảy máu tay ý .em hơi lo quá .

Quan hệ không có BCS là nguy cơ cao rồi không lo đi lo cái tay. Bạn mang cô ta đi XN vào hôm sau thì chưa nói lên điều gì. Vui lòng chờ XN theo như đã hướng dẫn.

Duong minh
03-07-2015, 15:47
Thôi chết rồi .anh làm em lo quá .thế này em mà bị hiv em đi chết mất .nhưng mà em tưởng là cho 2 cô gmd đi xét âm tính rồi thì nghĩa là 3 tháng trước cô ý ko bị gì mà .thế này em lo quá .anh giúp em với .giờ chẳng biết làm thế nào .

Charles
03-07-2015, 15:50
Thôi chết rồi .anh làm em lo quá .thế này em mà bị hiv em đi chết mất .nhưng mà em tưởng là cho 2 cô gmd đi xét âm tính rồi thì nghĩa là 3 tháng trước cô ý ko bị gì mà .thế này em lo quá .anh giúp em với .giờ chẳng biết làm thế nào .

Đúng vậy, kết quả đó chỉ khẳng định 3 tháng trở về trước cô gái đó không nhiễm HIV. Nhưng còn 3 tháng trở lại đây bạn có chắc cô đó không quan hệ với ai không? Nếu bạn chắc chắn cô ta không quan hệ với ai nữa thì bạn yên tâm cô đó không có HIV.

Duong minh
03-07-2015, 15:55
Thôi chết rồi .em có hỏi là 2 gmd này thì nó nói là trước đó cũng có quan hệ với nhiều người nhưng đều dùng bcs .anh ơi .lỡ như em nhiễm hiv thì điều trị như thế nào .phải chuẩn bị tâm lý trước . và có câu lạc bộ dành cho người hiv ở hà nội ko .một lần lầm lỗi chết cả đời .đi một ly sai một dặm .anh ơi người bị hiv có chết sớm ko ạ .em đang lo sắp chết rồi . hiện em đang nước mắt chảy dòng .cứu em với...

Duong minh
03-07-2015, 16:22
Đúng vậy, kết quả đó chỉ khẳng định 3 tháng trở về trước cô gái đó không nhiễm HIV. Nhưng còn 3 tháng trở lại đây bạn có chắc cô đó không quan hệ với ai không? Nếu bạn chắc chắn cô ta không quan hệ với ai nữa thì bạn yên tâm cô đó không có HIV.

Thôi chết rồi .em có hỏi là 2 gmd này thì nó nói là trước đó cũng có quan hệ với nhiều người nhưng đều dùng bcs .anh ơi .lỡ như em nhiễm hiv thì điều trị như thế nào .phải chuẩn bị tâm lý trước . và có câu lạc bộ dành cho người hiv ở hà nội ko .một lần lầm lỗi chết cả đời .đi một ly sai một dặm .anh ơi người bị hiv có chết sớm ko ạ .em đang lo sắp chết rồi . hiện em đang nước mắt chảy dòng .cứu em với...

Charles
03-07-2015, 16:26

Vui lòng chờ đủ thời gian XN đi, chưa có kết quả chưa nói lên điều gì hết.

Duong minh
03-07-2015, 16:27
Giờ đếm từng ngày để xét nghiệm chắc em chết mất .mà anh ơi xét nghiệm 3 tuần với test nhanh có ra dc kết quả ko ạ

Charles
03-07-2015, 16:28
Giờ đếm từng ngày để xét nghiệm chắc em chết mất .mà anh ơi xét nghiệm 3 tuần với test nhanh có ra dc kết quả ko ạ

Thời gian và phương pháp XN BQT đã tư vấn cho bạn ở trên, bạn đọc lại.

Duong minh
03-07-2015, 16:31
Anh ơi , xét nghiệm sau 4 tuần thì mình dùng phương pháp combo ạ .liệu kết quả với phương pháp này chắc chắn ko ạ?

Charles
03-07-2015, 16:33
Anh ơi , xét nghiệm sau 4 tuần thì mình dùng phương pháp combo ạ .liệu kết quả với phương pháp này chắc chắn ko ạ?

Nếu bạn XN HIV Combo sau nguy cơ 4 tuần cho kết quả ÂT thì đó là tín hiệu an toàn rất cao.

Duong minh
03-07-2015, 16:35
Anh ơi , thế xét nghiệm combo này thời gian chờ kết quả lâu ko ạ?

Charles
03-07-2015, 16:37
Anh ơi , thế xét nghiệm combo này thời gian chờ kết quả lâu ko ạ?

Thời gian trả kết quả tùy từng BV, thường là có kết quả ngay trong ngày.

Duong minh
03-07-2015, 16:48
Anh ơi ,em có xem trên mạng có một cái xét nghiệm hiv định lượng A&N là như thế nào ạ?

Charles
03-07-2015, 16:51
Anh ơi ,em có xem trên mạng có một cái xét nghiệm hiv định lượng A&N là như thế nào ạ?

Đó là XN PCR, nhưng đó không phải phương pháp để XN khẳng định HIV, và chỉ dùng cho trẻ dưới 18 tháng tuổi hoặc dùng đo nồng độ vi rút cho người có HIV. Bạn chờ XN như đã hướng dẫn đi.

Duong minh
03-07-2015, 17:10
Xét nghiệm hiv combo ở đâu ạ? Em xem trên mạng thì là ở bệnh viện hồng ngọc đúng ko ạ

Charles
03-07-2015, 17:12
Xét nghiệm hiv combo ở đâu ạ? Em xem trên mạng thì là ở bệnh viện hồng ngọc đúng ko ạ

Một số địa chỉ XN Combo tại HN:
1. Bệnh viện medatec, số 42 Nghĩa Dũng, Hà Nội
- HIV Combi PT, giá 100k

2. Bệnh viên Hồng ngọc, 55 Yên Ninh, và 70b Phạm Hùng
- Combo Ag/Ab, giá 200k

3. Bệnh viện Xanh Pol, đường Điện Biên Phủ, Hà Nội
- Combo Ag/Ab, giá 150k

4. Viện vệ sinh dịch phòng quân đội, 21 Trung Liệt
- Combo Ag/Ab, giá 300k

Tuanmecsedec
03-07-2015, 17:20

Bạn chiều như vậy rất nguy hiểm cho bạn.Trong trường trường này bạn cần theo dõi các bệnh tình dục và HIV.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Duong minh
03-07-2015, 17:41
Anh tuấn ơi , thế anh trường xuan vừa tư vấn em đi xét nghiệm combo luôn sau 4 tuần tính từ tuần có nguy cơ bằng hiv combo thì có dc ko hay theo tư vấn của anh là dùng test nhanh sau 6 tuần ạ?

Tuanmecsedec
03-07-2015, 17:45
Anh tuấn ơi , thế anh trường xuan vừa tư vấn em đi xét nghiệm combo luôn sau 4 tuần tính từ tuần có nguy cơ bằng hiv combo thì có dc ko hay theo tư vấn của anh là dùng test nhanh sau 6 tuần ạ?

Sau 4 tuần bạn có thể xét nghiệm HIV Combo (Ag/Ab).Nếu sau 4 tuần (28 ngày) bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Duong minh
03-07-2015, 17:56
Anh ơi ,cho em hỏi cách tính với .mình có tính luôn vào ngày có nguy cơ ko ạ .nếu ko tính thì xem em có tính đúng ko ạ. Cũng gần dc 4 tuần rồi .em có nguy cơ vào 14/6 thế nghĩa là 14/7 em sẽ đi xét nghiệm combo ạ

Duong minh
03-07-2015, 17:57
À anh ơi , thế xét nghiệm combo có hay bị âm tính và dương tính giả ko ạ

Tuanmecsedec
03-07-2015, 17:59
Anh ơi ,cho em hỏi cách tính với .mình có tính luôn vào ngày có nguy cơ ko ạ .nếu ko tính thì xem em có tính đúng ko ạ. Cũng gần dc 4 tuần rồi .em có nguy cơ vào 14/6 thế nghĩa là 14/7 em sẽ đi xét nghiệm combo ạ

Bạn tính từ ngày 0,bạn không cần thiết lo lắng việc này vì chênh lệch vài ngày không sao.

Vì vậy bạn xét nghiệm vào ngày 13/7 hay 14/7 v.v.v không sao.

Tuanmecsedec
03-07-2015, 18:01
À anh ơi , thế xét nghiệm combo có hay bị âm tính và dương tính giả ko ạ

HIV Combo nếu âm tính thì yên tâm,còn dương tính thì cần phải xét nghiệm phương pháp khác,vì rất nhạy dể cho dương tính giả.

Duong minh
03-07-2015, 18:04
Thế nếu nó dương tính giả thì mình phải chuyển sang xét nghiệm nào ạ .hay vẫn bắt xét nghiệm combo lại

Tuanmecsedec
03-07-2015, 18:08
Thế nếu nó dương tính giả thì mình phải chuyển sang xét nghiệm nào ạ .hay vẫn bắt xét nghiệm combo lại

Cái này tới đó Bác Sỹ sẽ hướng dẫn cho bạn.Test có phản ứng thì cần làm xét nghiệm khác lại.Thường thì 3 phương pháp hoặc western blot.

Duong minh
03-07-2015, 18:09
Nếu xét nghiệm lại lần 2 cũng dương tính thì vậy là có khả năng hay vẫn là dương tính giả ạ

Tuanmecsedec
03-07-2015, 18:16
Nếu xét nghiệm lại lần 2 cũng dương tính thì vậy là có khả năng hay vẫn là dương tính giả ạ

Bạn chưa cần thiết hỏi vấn đề này,bạn lo đợi tới ngày đi xét nghiệm đi bạn.

Duong minh
03-07-2015, 18:17
Anh cho em hỏi thêm nếu cái xét nghiệm này hay nhạy sai thế này thì mình đợi đến 6 tuần (là bao nhiêu ngày anh nhỉ) mình xét nghiệm test nhanh thì có còn hiện tượng dương tính giả ko ạ?

Tuanmecsedec
03-07-2015, 19:42
Anh cho em hỏi thêm nếu cái xét nghiệm này hay nhạy sai thế này thì mình đợi đến 6 tuần (là bao nhiêu ngày anh nhỉ) mình xét nghiệm test nhanh thì có còn hiện tượng dương tính giả ko ạ?

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Test nhanh là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Vì vậy,rất dễ cho phản ứng giả.Test này có phản ứng thì cần làm xét nghiệm khác lại.Thường thì 3 phương pháp hoặc western blot.

Tuanmecsedec nhắc nhở bạn lần cuối,nếu bạn còn hỏi vấn đề dương tính giả nữa như vậy là cố tình Spam bài.Tuanmecsedec sẽ khóa chủ đề lại.

Charles
03-07-2015, 19:53

Đến tính tuần bạn cũng biết tính sao mà cũng phải hỏi??? 1 tuần = 7 ngày, 6 tuần = 42 ngày. Test nhanh rất nhạy, có phương châm "thà bắt nhầm hơn bỏ sót" nên dễ bắt nhầm DT giả, nhưng nếu là ÂT thì yên tâm.

Duong minh
03-07-2015, 22:56
Có anh chị nào đã từng đi xét nghiệm ở bệnh viện hồng ngọc chưa ạ? Ở đó y tá bác sỹ hay lễ tân điều dưỡng viên phục vụ có tận tình ko ạ .và có kỳ thị người xét nghiệm hiv ko ạ?

Charles
04-07-2015, 07:50
Có anh chị nào đã từng đi xét nghiệm ở bệnh viện hồng ngọc chưa ạ? Ở đó y tá bác sỹ hay lễ tân điều dưỡng viên phục vụ có tận tình ko ạ .và có kỳ thị người xét nghiệm hiv ko ạ?

XN HIV cũng chỉ là kiểm tra sức khỏe thôi chứ có gì đâu mà kỳ thị.

Tuanmecsedec
04-07-2015, 10:52

Không có chổ nào xét nghiệm mà kỳ thị hết bạn.

Duong minh
04-07-2015, 11:02
Anh chị ơi , sáng nay em dậy thấy có biểu hiện bất thường. Sốt 38° với nổi hạch phát ban .đêm ngủ có toát ướt đẫm mồ hôi ko biết là em có phải chắc chắn bị nhiễm hiv ko ạ. Em lo quá chưa đi xét nghiệm dc phải dc thêm 2 tuần nữa. Em vừa đọc trên mạng thì triệu chứng đúng y hẹt hiv luôn .

Tuanmecsedec
04-07-2015, 11:05
Anh chị ơi , sáng nay em dậy thấy có biểu hiện bất thường. Sốt 38° với nổi hạch phát ban .đêm ngủ có toát ướt đẫm mồ hôi ko biết là em có phải chắc chắn bị nhiễm hiv ko ạ. Em lo quá chưa đi xét nghiệm dc phải dc thêm 2 tuần nữa. Em vừa đọc trên mạng thì triệu chứng đúng y hẹt hiv luôn .

Nếu bạn lo lắng quá thì Stress sẽ gây ra nhiều bệnh.

Duong minh
04-07-2015, 11:08
Anh ơi ,giờ mới dc 22 ngày .em có thể đi xét nghiệm combo dc chưa ạ .và xét nghiệm lúc này có ra kết quả chuẩn ko ạ?

Tuanmecsedec
04-07-2015, 11:10
Anh ơi ,giờ mới dc 22 ngày .em có thể đi xét nghiệm combo dc chưa ạ .và xét nghiệm lúc này có ra kết quả chuẩn ko ạ?

Bạn đọc chủ đề này.

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Duong minh
04-07-2015, 11:12
Anh ơi thế xét nghiệm elisa này ở đâu ạ .và xét nghiệm elisa này nếu âm tính thì mình an tâm luôn ko cần xét nghiệm thêm combo và test nhanh phải ko ạ

Tuanmecsedec
04-07-2015, 11:20
Anh ơi thế xét nghiệm elisa này ở đâu ạ .và xét nghiệm elisa này nếu âm tính thì mình an tâm luôn ko cần xét nghiệm thêm combo và test nhanh phải ko ạ

Bạn tới bệnh Đa khoa Hồng Ngọc hoặc 21 Trung Liệt.

Duong minh
04-07-2015, 11:27
Anh ơi , cho em hỏi là xét nghiệm âm tính 4 tuần combo như thế này thì ko đi xét nghiệm lại ở tuần 12 cũng dc phải ko ạ

Tuanmecsedec
04-07-2015, 11:30
Anh ơi , cho em hỏi là xét nghiệm âm tính 4 tuần combo như thế này thì ko cần phải đi xét nghiệm lại ở tuần 12 đúng ko ạ .

Nếu sau 4 tuần bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Duong minh
04-07-2015, 11:32
Nghĩa là 4 tuần âm tính là chắc chắn 100% ko bị nhiễm phải ko anh. Thế thôi ko cần đi xét nghiệm 12 tuần làm gì cho tốn tiền anh nhỉ

Tuanmecsedec
04-07-2015, 11:35
Nghĩa là 4 tuần âm tính là chắc chắn 100% ko bị nhiễm phải ko anh. Thế thôi ko cần đi xét nghiệm 12 tuần làm gì cho tốn tiền anh nhỉ

Nguyên tắc vẫn là nguyên tắc.

Duong minh
04-07-2015, 11:40
Thế xét nghiệm lại 12 tuần chỉ là thủ tục thôi đúng ko anh:)

Tuanmecsedec
04-07-2015, 11:43
Thế xét nghiệm lại 12 tuần chỉ là thủ tục thôi đúng ko anh:)

Hiện tại chưa ca nào thất bại sau 12 tuần.

Duong minh
04-07-2015, 14:02
Một số địa chỉ XN Combo tại HN:
1. Bệnh viện medatec, số 42 Nghĩa Dũng, Hà Nội
- HIV Combi PT, giá 100k

2. Bệnh viên Hồng ngọc, 55 Yên Ninh, và 70b Phạm Hùng
- Combo Ag/Ab, giá 200k

3. Bệnh viện Xanh Pol, đường Điện Biên Phủ, Hà Nội
- Combo Ag/Ab, giá 150k

4. Viện vệ sinh dịch phòng quân đội, 21 Trung Liệt
- Combo Ag/Ab, giá 300k

Anh ơi. Em vừa xem giá cả của anh tư vấn từng bệnh viện có phải giá cả càng đắt thì chất lượng xét nghiệm càng tốt và tinh vi ko ạ .em thấy hoang mang

mongbinhan
04-07-2015, 14:38
Ko phải tính là chỗ đắt hơn là tốt hơn. Căn bản là dùng phương pháp gì. Thời gian xn tính từ nguy cơ cuối cùng nhất. Chúc bạn sẽ âm tính

Duong minh
04-07-2015, 15:38
Sáng nay em có hỏi 2 gmd kia thì chúng nó trả lời thật là chúng nó có quan hệ trước đây 3 tháng rồi và sau 3 tháng đó nó chỉ quan hệ với em thôi .vậy em đã yên tâm chưa ạ .có cơ hội dành cho em chưa ạ .

Charles
04-07-2015, 15:48
Sáng nay em có hỏi 2 gmd kia thì chúng nó trả lời thật là chúng nó có quan hệ trước đây 3 tháng rồi và sau 3 tháng đó nó chỉ quan hệ với em thôi .vậy em đã yên tâm chưa ạ .có cơ hội dành cho em chưa ạ .

GMD mà trong 3 tháng chỉ quan hệ với bạn thì một là bạn quá đại gia để bao khách, hai là họ hết đát nên không có khách :khi875437: Nói thế mà cũng tin.

Charles
04-07-2015, 15:49
Anh ơi. Em vừa xem giá cả của anh tư vấn từng bệnh viện có phải giá cả càng đắt thì chất lượng xét nghiệm càng tốt và tinh vi ko ạ .em thấy hoang mang

PP XN là như nhau, còn giá cả khác nhau là do quy định của từng BV. Bạn cần XN thì cứ lo chờ đủ ngày XN đi.

Duong minh
04-07-2015, 15:51
Nhưng em phải làm thế nào ạ. Ngồi chờ xét nghiệm thì stress kinh khủng giờ ko biết làm gì để quên stress cả . gọi cho gmd hỏi cho đỡ stress thấy tín hiệu lành nên cũng đã giải tỏa .nay thấy anh truongxuan nói thế thì em lại stress và có lẽ....chắc chắn em 100%
hiv rồi

Charles
04-07-2015, 15:56
Nhưng em phải làm thế nào ạ. Ngồi chờ xét nghiệm thì stress kinh khủng giờ ko biết làm gì để quên stress cả . gọi cho gmd hỏi cho đỡ stress thấy tín hiệu lành nên cũng đã giải tỏa .nay thấy anh truongxuan nói thế thì em lại stress và có lẽ....chắc chắn em 100%
hiv rồi

Thư giãn đi bạn, quá lo lắng cũng không giải quyết vấn đề gì. Chuyện bạn đã làm thì giờ nếu có vấn đề gì cũng phải chấp nhận chứ đổ cho ai được, vì vậy trong thời gian chờ XN nên kiếm việc gì đó giải khuây, hoặc cầu may đi bạn.

Duong minh
04-07-2015, 15:59
Em cảm ơn anh nhé

Duong minh
05-07-2015, 08:19
Bắt đầu từ ngày hôm qua em đã bắt đầu nghĩ tích cực và ko bị stress nữa .cứ nghĩ rằng mình sẽ âm tính .anh Truong xuan với anh Tuan ơi .2 anh động viên em đi .mong rằng cả 1 tuần nghĩ tích cực là âm tính thì đến ngày xét nghiệm kết quả là âm tính .

Charles
05-07-2015, 08:49
Bắt đầu từ ngày hôm qua em đã bắt đầu nghĩ tích cực và ko bị stress nữa .cứ nghĩ rằng mình sẽ âm tính .anh Truong xuan với anh Tuan ơi .2 anh động viên em đi .mong rằng cả 1 tuần nghĩ tích cực là âm tính thì đến ngày xét nghiệm kết quả là âm tính .

Chúc bạn có được kết quả như mong muốn.

Duong minh
05-07-2015, 10:49
Anh chị ơi ,nếu em ví dụ em có bệnh ung thư trong người hay bị một bệnh gì khác thì có ảnh hưởng tới việc tìm kháng nguyên khàn thể trong xét nghiệm hiv combo ko ạ? Liệu nó có làm chậm tiến trình sinh kháng thể ko ạ?

Tuanmecsedec
05-07-2015, 10:56
Anh chị ơi ,nếu em ví dụ em có bệnh ung thư trong người hay bị một bệnh gì khác thì có ảnh hưởng tới việc tìm kháng nguyên khàn thể trong xét nghiệm hiv combo ko ạ? Liệu nó có làm chậm tiến trình sinh kháng thể ko ạ?

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Trong thời gian chờ đợi đến ngày xét nghiệm bạn có thể vào box :Diễn đàn: Phòng giải tỏa tâm lý (http://diendanhiv.vn/forums/60-Phong-giai-toa-tam-ly)