PDA

View Full Version : Hai lần qhtd đồng tính xét nghiệm 84 ngày âm tính

thaitrung
04-07-2015, 13:00
A/c xem giúp TH của em ạ:
Lần 1 qhtd đồng tính có sử dụng bcs, có Oral sex. XN tại pastuer 27 và 42 ngày âm tính, XN tại hòa hảo 63 ngày và 84 ngày âm tính.
lần 2, em ko qh đường hậu môn mà chỉ hôn môi, kích thích bằng tay. Nhưng do nướu răng của em bị viêm cách đó khoảng 1h em đánh răng có chảy máu. Em hôn môi, rồi có lấy tay dính dịch trong trong của bạn em chạm vào chỗ nướu này. Vậy em có nguy cơ ko ạ?

Tuanmecsedec
04-07-2015, 13:45
Lần 1 qhtd đồng tính có sử dụng bcs, có Oral sex. XN tại pastuer 27 và 42 ngày âm tính, XN tại hòa hảo 63 ngày và 84 ngày âm tính.
lần 2, em ko qh đường hậu môn mà chỉ hôn môi, kích thích bằng tay. Nhưng do nướu răng của em bị viêm cách đó khoảng 1h em đánh răng có chảy máu. Em hôn môi, rồi có lấy tay dính dịch trong trong của bạn em chạm vào chỗ nướu này. Vậy em có nguy cơ ko ạ?

Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này,vì những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu bạn hỏi về thời gian xét nghiệm thì khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy sau 84 ngày bạn âm tính là an toàn tuyệt đối cho dù bạn có nguy cơ luôn.

thaitrung
04-07-2015, 14:12
lần 2 em chưa đi XN nữa, mà em cũng sợ XN lắm. Anh Tuấn cho em biết lần 2 em có bị lây ko? vì tay dính tinh dịch chạm vào chỗ đau này cũng hơi lâu.

mongbinhan
04-07-2015, 14:40
Lần 1 kq đã an toàn. Lần 2 ko có nguy cơ. Bạn yên tâm đi

thaitrung
04-07-2015, 14:53
Như vậy lần 2 em ko cần XN luôn hả a??? Em cám ơn a nhiều

Charles
04-07-2015, 15:00

Lần 1 không có nguy cơ, nhưng cũng đã XN sau 84 ngày ÂT thì không còn gì để bàn.

Lần 2 không có nguy cơ với HIV.

Túm lại bạn hoàn toàn yên tâm không cần XN nữa.

thaitrung
04-07-2015, 15:14
giờ em lo lần 2 do tinh dịch chạm nứu lây qua đường máu

Charles
04-07-2015, 15:44

Không sao bạn, vì chính nước bọt là môi trường kiềm (Enzym) làm bất hoạt HIV rồi.

mongbinhan
04-07-2015, 20:47
Tóm lại là bạn hoàn toàn ko có cơ hội nhiễm hiv. Như vậy bạn yên tâm chưa. Có tin bqt tư vấn ko

Tuanmecsedec
05-07-2015, 10:41

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ và an toàn 100% sau 84 ngày âm tính.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

thaitrung
10-07-2015, 19:39
A/c BQT ơi, hôm nay em bị nhức mỏi cơ thể, lưỡi của em bị đau. Ko biết có phải là triệu chứng của HIV ko nữa. Em lo quá, lúc nào cũng sợ mình bị nhiễm hết. Nhờ a/c tư vấn lại giúp em trường hợp 2 với (tay dính tinh dịch chạm nướu răng bị viêm do nóng trong người và có chảy máu răng khi đánh răng)...em cám ơn nhiều ạ.

Charles
10-07-2015, 19:42
A/c BQT ơi, hôm nay em bị nhức mỏi cơ thể, lưỡi của em bị đau. Ko biết có phải là triệu chứng của HIV ko nữa. Em lo quá, lúc nào cũng sợ mình bị nhiễm hết. Nhờ a/c tư vấn lại giúp em trường hợp 2 với (tay dính tinh dịch chạm nướu răng bị viêm do nóng trong người và có chảy máu răng khi đánh răng)...em cám ơn nhiều ạ.

Chủ đề này không cần thiết, vì bạn đã có chủ đề được tư vấn rồi, vui lòng vào đọc lại.

Chủ đề: Hai lần qhtd đồng tính xét nghiệm 84 ngày âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/31690-Hai-lan-qhtd-dong-tinh-xet-nghiem-84-ngay-am-tinh)

Nguyen Ha
10-07-2015, 19:45

Bạn đọc lại những gì được tư vấn đi. Vui lòng không lập thêm chủ đề có cùng nội dung câu hỏi.