PDA

View Full Version : anh chị tư vấn giùm em với ạ!!!

trancuongnd
04-07-2015, 16:03
Em chào các anh chị trong diễn đàn, em có chút thắc mắc cũng hơi lo muốn anh chị tư vấn ạ. Chuyên là trưa hôm trước tay em có bị xước dạ và có chảy máu chút chíu ạ. thì tối hôm đó tay em có chạm giọt máu của đứa bạn đúng chỗ vết thưowng đó luôn. Dạ. trong tình huống xấu nhất là đứa bạn e bị HIV thì em có sao ko ạ?

Charles
04-07-2015, 16:07
Em chào các anh chị trong diễn đàn, em có chút thắc mắc cũng hơi lo muốn anh chị tư vấn ạ. Chuyên là trưa hôm trước tay em có bị xước dạ và có chảy máu chút chíu ạ. thì tối hôm đó tay em có chạm giọt máu của đứa bạn đúng chỗ vết thưowng đó luôn. Dạ. trong tình huống xấu nhất là đứa bạn e bị HIV thì em có sao ko ạ?

Chỉ là vết xước từ trưa hôm trước đến tận tối hôm sau thì dù bạn có ngâm cả trong chậu máu có HIV cũng không sao hết.

trancuongnd
04-07-2015, 16:31
dạ. trưa và tối hôm đó luôn anh à. em thấy nó cũng chưa khô lắm cơ ạ?

Charles
04-07-2015, 16:35
dạ. trưa và tối hôm đó luôn anh à. em thấy nó cũng chưa khô lắm cơ ạ?

Vết xước có chảy chút máu chỉ cần vài giây sau máu ngừng chảy là niêm mạc đã đóng rồi, cần gì đến từ trưa đến tối. Yên tâm với những gì đã được tư vấn đi.

Tuanmecsedec
05-07-2015, 11:02

100% không có nguy cơ.